`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

*Bio Shock* พูดคุย สอบถามทุกเรื่องทุกปัญหา...

niti9's Photo niti9 04 Sep 2007

ผมติดตรงที่ด่านที่มีประตูเป็นรูปกรงขังเปิดไม่ได้ไปไหนก็ไม่ได้ครับช่วยด้วยครับ

meng2541's Photo meng2541 04 Sep 2007

punro, on Sep 2 2007, 03:48 PM, said:

ไม่แน่ใจอ่ะครับ

เป็นด่านที่เรา ดูละครนรก แบบโรงระครเสร็จแล้ว

ขึ้นไปซ้ายบนจะเจอไฟส่องตลอดเลย

แล้วเดินขึ้นบันไดไปเรื่อยๆ

จะไปพบคล้ายๆห้องฉายหนัง

ข้างล่างมันจะเป็นคล้ายๆกระจกอ่ะครับ

ทำยังไงก้อไม่ฟัง
เอาไฟเผามันเกรียมๆแต่ไม่ไหม้ :shame
ทำไงดี

มันบอกให้ไป Fleet Hall ข้างล่าง

มันจะมี Adam ด้วยเอาไม่ได้มัน เพิ่มเลือดอันที่ 2

ช่วยทีนะครับอยากเล่นต่อมากๆ

มีลิฟท์เข้าทางซ้ายเปล่าครับ ถ้ามีเข้าไปเลยครับ

กดปุ่มก่อนเข้าด้วย

Emochenta, on Sep 2 2007, 10:17 PM, said:

:jark ยังไม่ผ่านเลยอะตรงที่มันให้ไปหาเอ็นไซม์อะตอบทีดินะคับมานอยู่ตรงไหน :cry2 :cry2

มีเยอะที่ห้องเลี้ยงผึ้งครับ แต่นอกห้องเลี้ยงก็มีนะ เดินหาไปเรื่อยๆครับ

ไปแบบมั่วๆเลยก็ได้ เพราะหลังๆจะได้เยอะเลย มันมีให้เก็บไปใช้กับ

ตู้ invent ครับ

punro, on Sep 3 2007, 12:55 AM, said:

ถามต่อหน่อยครับ

ไม่ผ่านซักทีจะอ้วกแล้ว

ตรงที่หา ระเบิด บิ๊กแดดดี้ 4 ลูก หาครบแล้ว น้ำยาสีฟ้าครบแล้ว

มันให้ไปห้องนึงผมทำอะไรไมได้เลย

ที่มันมีเชือกเยอะๆ
จะทำยังไงต่อไปดีครับ
คือตอนนี้ผมไปคุยกับ นิวเครียสแล้วนะ

มันบอกให้ไปอีกห้องนึง

ห้องนี้ผมเห็นมันจะมีกระจกสีใสๆทำอะไรมันไมได้เลย

ช่วยทีนะครับ

ตรงกลางกระจกใสๆจะมีวงกลม สีชมพูทำยังไงถึงผ่านครับ :mad

ตรงโต๊ะทำงานกลางห้อง มีปุ่กดสีแดงอยู่ข้างโต๊ะ

กดปุ่ม กระจกจะเปิดออก ได้กลีเซอรีนไปทำระเบิด ECM

tuumz, on Sep 3 2007, 05:22 AM, said:

ผมติดตรงนี้ครับ กำลังเครียดเลย

ตรงที่มันบอกให้ถ่ายรูป Spider Splicers 3 ตัวน่ะครับ
( Photograph 3 spider splicers )

ปัญหาคือ 2 ตัวหลังผมถ่ายและควักหัวใจออกมาแล้ว
แต่ตัวแรก ที่อยู่ตรงส่วนของ Upper Wharf ผมเข้าไปโซ้ยไม่ได้ครับ

พอซัด 2 ตัวหลังเสร็จ จะย้อนกลับไปลุยตัวแรกก็ไปต่อไม่ได้ มันติดประตูกรงเหล็กอยู่ เห็น Big Daddy เดินไปเดินมาอยู่นอกลูกกรงตลอด
แต่ผมเข้าไปไม่ได้ ครั้นจะกระโดดขึ้นไปชั้นบนตรงทางที่เราลงมาตอนผ่านจากฉากนี้ มันก็กระโดดไม่ได้

ไม่รู้จะไปยังไงเลยครับ :blur

ก็เดินไปหาที่ส่วนอื่นครับ เดี๋ยวก็เจอ ผมก็ติดตรงนี้แหละ เล่นจบไป2รอบก็ติดตรงนี้ 2รอบ

เดินชมวิว ข้างทางไปเรื่อยครับ เอากล้องถ่ายรูป ถ่ายแหลกครับ เจออะไรก็ถ่ายให้หมดเลย

คะแนนรีเสริชเราจะดี เพิ่มพลังอาวุธเราได้ด้วย อย่าหงุดหงิดครับ

เกมส์นี้ AI มันจะพามาหาเราเอง :bye

MoDiFy's Photo MoDiFy 04 Sep 2007

เกมไม่ค่อยมีอะไรมากหรอกครับ เดินๆแปปเดียวก็เจอทางไปต่อ
เล่นเกมนี้ต้องเน้นสำรวจเยอะๆครับ
ผมเล่นจนติดสำรวจเลย *-*

ปล.ชอบเกมที่หาทางไปง่ายๆแบบนี้ละ เล่น darkness ตอนแรกก็ดีน่ะ
พอมาเล่น bioshock แล้ว darkness กากไปเลย *-*

piya2519's Photo piya2519 06 Sep 2007

กำลังจะเล่นครับ :555

samsung's Photo samsung 07 Sep 2007

พี่น้องคึรับ ทำไมผมเล่นแล้วมันกาตุกโหลดบ่อยจังคับ มีไคเปนบ้างอ่ะ ผมว่าน่าจาเปนกะแผ่นมั้ง ว่าจาลองไปเปลี่ยนดุ ที่เล่นๆกันไหลลื่นดีช่ายป่ะคับ พี่น้องคับ

MoDiFy's Photo MoDiFy 07 Sep 2007

samsung, on Sep 7 2007, 12:56 AM, said:

พี่น้องคึรับ ทำไมผมเล่นแล้วมันกาตุกโหลดบ่อยจังคับ มีไคเปนบ้างอ่ะ ผมว่าน่าจาเปนกะแผ่นมั้ง ว่าจาลองไปเปลี่ยนดุ ที่เล่นๆกันไหลลื่นดีช่ายป่ะคับ พี่น้องคับ

ถ้าปรับ unlock framrate จะเป็นยังงี้ละครับ
แต่ผมว่ามันเป็นแค่ช่วงแรกๆน่ะ :her

nat7117215's Photo nat7117215 07 Sep 2007

เกมนี้ เพื่อนๆซื้อแผ่นไรท์ร้านไหนกันบ้างครับที่เล่นแล้วจบไม่มีปัญหา ผมเพิ่งซื้อจากtime gameสะพานเหล็ก กับmapleมา ได้แผ่นmitsuกับrytekมา ตามลำดับแต่ยังไม่ได้เล่ยเลยเพราะtvเจ๊ง เลยต้องดองเกมไว้ยาวเลย กลัวแผ่นจะมีปัญหาน่ะครับ อีกนานเลยกว่าจะได้tvใหม่ :cry

meng2541's Photo meng2541 07 Sep 2007

nat7117215, on Sep 7 2007, 09:37 AM, said:

เกมนี้ เพื่อนๆซื้อแผ่นไรท์ร้านไหนกันบ้างครับที่เล่นแล้วจบไม่มีปัญหา ผมเพิ่งซื้อจากtime gameสะพานเหล็ก กับmapleมา ได้แผ่นmitsuกับrytekมา ตามลำดับแต่ยังไม่ได้เล่ยเลยเพราะtvเจ๊ง เลยต้องดองเกมไว้ยาวเลย กลัวแผ่นจะมีปัญหาน่ะครับ อีกนานเลยกว่าจะได้tvใหม่ :cry

ผมซื้อแถวแหลมทองระยองนี่แหละ

เวลาเครียดๆก็เอามาเล่น เล่นแบบ EASY นะ

กำลังจะจบรอบ3แล้ว

samsung's Photo samsung 07 Sep 2007

MoDiFy, on Sep 7 2007, 02:34 AM, said:

ถ้าปรับ unlock framrate จะเป็นยังงี้ละครับ
แต่ผมว่ามันเป็นแค่ช่วงแรกๆน่ะ :her

มันเปนบ่อยน่ะคับ เล่นไปไม่ถึงนาทีก้โหลด ช้ามั่กๆพึ่งถึงด่าน2เองแต่เสียลมลองปรับหมดแล้วก้เหมือนเดิมอ่ะคับ ถ้าเปนกะแผ่นจาได้ไปเปลี่ยนอ่ะคับ

pakongkup's Photo pakongkup 07 Sep 2007

ถึงมันที่ให้ไปเอา ยา 192 ขอ งsuchong ในตู้อะครับแล้วมันต้องใส่รหัส แต่รหัสมันหาจากไหนอ่า -*-

meng2541's Photo meng2541 08 Sep 2007

pakongkup, on Sep 7 2007, 10:44 PM, said:

ถึงมันที่ให้ไปเอา ยา 192 ขอ งsuchong ในตู้อะครับแล้วมันต้องใส่รหัส แต่รหัสมันหาจากไหนอ่า -*-

กด select เลื่อนแท็ปไปที่ messageเปิดดู ทุกอันครับ มันจะบอกไว้แล้ว

แต่ถ้าหาไม่เจอ กด5744

ผมเล่นแล้ว2รอบ ยังไม่เจอmessage ก็กดเข้าลิฟท์ได้เลยครับ

CoPY's Photo CoPY 09 Sep 2007

ที่ห้องเลี้ยงผึ้งจะเอาเอมไซม์ตรงไหนหรอครับผมเข้าไปหาในนั้นตั้งนานแต่ยังไม่เจอเลย

MoDiFy's Photo MoDiFy 09 Sep 2007

CoPY, on Sep 9 2007, 08:07 AM, said:

ที่ห้องเลี้ยงผึ้งจะเอาเอมไซม์ตรงไหนหรอครับผมเข้าไปหาในนั้นตั้งนานแต่ยังไม่เจอเลย
พอกดสวิตท์เปิดควันแล้วให้รีบเดินไปสำรวจชั้นเก็บของอ่ะครับ
มันมีหลายอันมากๆ

pinaldo's Photo pinaldo 11 Sep 2007

CoPY, on Sep 9 2007, 08:07 AM, said:

ตอนแรกผมก็หาที่นี่ตั้งนานเหมือนกัน หาไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็เจอ

CoPY's Photo CoPY 11 Sep 2007

MoDiFy, on Sep 9 2007, 01:23 PM, said:

พอกดสวิตท์เปิดควันแล้วให้รีบเดินไปสำรวจชั้นเก็บของอ่ะครับ
มันมีหลายอันมากๆ
ขอบคุณครับ
:kanoiyom :kanoiyom

ipbpower's Photo ipbpower 11 Sep 2007

ผมติดตรงชั่นใต้ดินเป็นร้านหมอฟันนะครับ มีห้องหนึ่งต้องใช้กุญแจ ห้องที่มีศพผู้ชายห้อยออกมานอกหน้าต่างอะ ผมหากุญแจไม่เจอ

Genexix's Photo Genexix 12 Sep 2007

ipbpower, on Sep 11 2007, 08:31 PM, said:

ผมติดตรงชั่นใต้ดินเป็นร้านหมอฟันนะครับ มีห้องหนึ่งต้องใช้กุญแจ ห้องที่มีศพผู้ชายห้อยออกมานอกหน้าต่างอะ ผมหากุญแจไม่เจอ

ลองมองตรงหน้าต่างที่มีศพห้อยออกมาน่ะครับ ตรงเสากลางห้องมันจะมีกุญแจแขวนอยู๋
เปลี่ยนใช้ Plasmid เทเลเคเนซิส ดูดกุญแจออกมาน่ะครับ ถ้ายังไม่มี เทเลเคเนซิส
ให้ไปเอาก่อนอยู่ตามห้องแถวนั้นล่ะ

ipbpower's Photo ipbpower 12 Sep 2007

อ๋อ ขอบคุณมากครับ ต้องเปลี่ยนก่อน อิอิ

kkoku's Photo kkoku 12 Sep 2007

เวนแล้วครับ

ตอนนี้ผมเข้าไปในห้องเย็นที่มันยึดอาวุธไปอะครับ

ผมช่วยหนูน้อยไป 3 คนเอง

มันมีมากกว่าน้ป่าวครับ- -*

ขี้เกียจออกกลับไปตามหา มันน่ากลัวง่ะ

ipbpower's Photo ipbpower 12 Sep 2007

kkoku, on Sep 12 2007, 09:25 PM, said:

เวนแล้วครับ

ตอนนี้ผมเข้าไปในห้องเย็นที่มันยึดอาวุธไปอะครับ

ผมช่วยหนูน้อยไป 3 คนเอง

มันมีมากกว่าน้ป่าวครับ- -*

ขี้เกียจออกกลับไปตามหา มันน่ากลัวง่ะ

ยังไปไม่ถึงเลย เมียติดระคร เลยอดเล่นเลย กรรม :cry2