`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

SeX-Box's Photo SeX-Box 23 Jul 2007

Chapter 1 NY ยังไม่ผ่านเลย ตอนนี้ถึงตอนจะไปฆ่าHarry แต่ทำไมเมื่อปีนบันไดหนีไฟเอาหัวงูเข้าช่องหน้าต่างเล็กๆ ที่มีที่เดียวชั้นสอง หัวงูมันเลื้อได้สุดแล้วถึงชั้นบนฆ่าคนตายหมดแล้วแต่ไม่เจอHarryเลย ทั้งที่ก็ไปถึงประตูบนสุดแล้วแต่ไม่เห็นเปิดได้เลย(เลื้อยอย่างไกล) ใครเคยผ่านแล้วช่วยแนะหน่อยครับ!!! ปล.เก็บCollectible ในห้องครัวแล้วนะ

ponprame's Photo ponprame 23 Jul 2007

SeX-Box, on Jul 23 2007, 12:52 PM, said:

Chapter 1 NY ยังไม่ผ่านเลย ตอนนี้ถึงตอนจะไปฆ่าHarry แต่ทำไมเมื่อปีนบันไดหนีไฟเอาหัวงูเข้าช่องหน้าต่างเล็กๆ ที่มีที่เดียวชั้นสอง หัวงูมันเลื้อได้สุดแล้วถึงชั้นบนฆ่าคนตายหมดแล้วแต่ไม่เจอHarryเลย ทั้งที่ก็ไปถึงประตูบนสุดแล้วแต่ไม่เห็นเปิดได้เลย(เลื้อยอย่างไกล) ใครเคยผ่านแล้วช่วยแนะหน่อยครับ!!! ปล.เก็บCollectible ในห้องครัวแล้วนะ

อันนี้ สงสัยใช้หัวงูฆ่าเก่งนะครับเลี้อยฆ่าหมดเลย :blur
คืองี้ครับ เราต้องเก็บหัวงูครับแล้วปีนเข้าไปทางหน้าต่างด้วยตัว Jacky เองนะครับ
เดินไปถึงประตู มันจะตัดเข้าฉาก ที่ Harry ตกตึกเองนะครับ !

SiR's Photo SiR 23 Jul 2007

น่าจะมีบทสรุปนะฮะ เล่นไม่ผ่าน เกือบอ้วก :blur

SeX-Box's Photo SeX-Box 23 Jul 2007

ปีนเข้าไปหน้าต่าง กดไรครับรึเข้าไปใกล้ๆแล้วมันให้กดAเอง เพราะเหมือนเคยเข้าแล้วเข้าไม่ได้ รึต้องนั้งยองๆก่อนแล้วรอดเข้าไป

SeX-Box's Photo SeX-Box 24 Jul 2007

ครับผ่านแล้วๆ เส้นผมบังภูเขาจริงๆ แค่นั่งแล้วเดินลอดไปเอง

ExsoDus's Photo ExsoDus 31 Jul 2007

จบแระเพิ่งจบตากี้555หนุกมั่กๆ ขอให้มีภาค2ต่อ จะมีเปล่าหว่า :love

SeX-Box's Photo SeX-Box 02 Aug 2007

ในที่สุดก็น๊อคสมใจ แต่ก็ต้องเปิด Game guide ตามตลอดเลย ใครทราบเกมส์แนวๆนี้อีกช่วยบอกหน่อยนะครับ(F.E.A.R.ว่าจะเล่นเป็นเกมส์ต่อไป) ชอบ..มากๆเกมส์ประเภทนี้

bluray360's Photo bluray360 02 Aug 2007

SeX-Box, on Aug 2 2007, 01:30 PM, said:

ในที่สุดก็น๊อคสมใจ แต่ก็ต้องเปิด Game guide ตามตลอดเลย ใครทราบเกมส์แนวๆนี้อีกช่วยบอกหน่อยนะครับ(F.E.A.R.ว่าจะเล่นเป็นเกมส์ต่อไป) ชอบ..มากๆเกมส์ประเภทนี้
F.E.A.R นี่ก็หลอนได้ใจอยู่ครับ แต่ไม่มีเควสต์แล้วก็ไม่อะไรให้ทำมากเท่าthe darkness แต่บรรยากาศในเกมนี่ได้เลย เล่นครั้งแรกคนเดียวนี่ใจเต้นไม่เป็นจังหวะเลยนะ(เล่นบนพีซี) แต่พอมาเล่นบน 360 อีกทีนี่frame rate ลื่นมากลื่นจนเราเล่นเดินหน้าฆ่ามันสถานเดียวเลย มันโคตรๆ :555 :555 :555
**อยากให้ลองของพีซีก่อนจริงๆ นะครับ F.E.A.R เนี่ย เพราะอารมณ์ต่างกันกับของ 360 พอควรเลย

supertoy's Photo supertoy 08 Aug 2007

เพิ่งเริ่มเล่นไปได้นิดเดียว แต่น่าสนุกนะครับ
:love

LoVe Is's Photo LoVe Is 08 Aug 2007

อยากเล่นมากมาย อ่ะ

ponprame's Photo ponprame 10 Aug 2007

ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น เลยจบช้าหน่อย เมื่อคืนเพิ่งเล่นถึงด่าน Turkish Bath หลังจากเราใช้ black hole ดูด เฮลิคอปเตอร์แล้ว กลับออกมาเจอตำรวจที่ใช้โล่กำบัง ไม่ผ่านตรงนี้สามรอบแล้วครับ เจอมันซัด แล้วไม่รู้มีอีกตัวแอบซัดเราจากด้านหลังด้วยป่าว ตายเรื่อยเลย ต้องทำยังไงชี้แนะด้วยครับ

gorath's Photo gorath 11 Aug 2007

เพิ่งเล่นจบไปตะกี้ ไม่ได้ใช้บทสรุปเลย แต่บางจุดติดอยู่นานเหมือนกัน...ส่วนตำรวจที่ใช้โล่กำบังเอา Black Hold อัดใส่หลังเลยครับ ลอยละลิ่ว...

yoneoyoyo's Photo yoneoyoyo 13 Aug 2007

ขึ้นมาจากนรกแล้วไปไหนต่อครับ นรกครั้งแรกอ่ะครับที่เราฆ่าตัวตาย พอดีตอนนี้ผมหนีจากนรกมาได้แล้วแต่ไม่รู้จะไปไหนดี

kunchan's Photo kunchan 15 Aug 2007

ตอนจบเราต้องฆ่าพอลลี่อย่างเดียวเลยเหรอครับ

มีวิธีจบแบบอื่นไม้ฮะ

gorath's Photo gorath 15 Aug 2007

kunchan, on Aug 15 2007, 02:15 AM, said:

ตอนจบเราต้องฆ่าพอลลี่อย่างเดียวเลยเหรอครับ

มีวิธีจบแบบอื่นไม้ฮะ
น่าจะอย่างเดียวนะครับ เห็นฝรั่งมันก็บ่น แต่ผมว่าเจ๋งดีนะ มาเฟียทั้งแก๊งร้องขอชีวิตกับเราหมด ตา Pollie ก็กลัวลนลาน ผมก็ยืนมอง สักพักมันก็แอบหยิบปืนขึ้นมา (ยังกะหนัง) ผมก็เลยโป้ง! จบ...

gsamurai's Photo gsamurai 15 Aug 2007

gorath, on Aug 15 2007, 10:31 AM, said:

น่าจะอย่างเดียวนะครับ เห็นฝรั่งมันก็บ่น แต่ผมว่าเจ๋งดีนะ มาเฟียทั้งแก๊งร้องขอชีวิตกับเราหมด ตา Pollie ก็กลัวลนลาน ผมก็ยืนมอง สักพักมันก็แอบหยิบปืนขึ้นมา (ยังกะหนัง) ผมก็เลยโป้ง! จบ...

ผมชอบเกมนี้ก็ตรงนี้แหล่ะครับ มันไม่ได้เล่าเรื่องด้วยการตัดเข้าคัตซีนแล้วเราก็แค่นั่งดู แต่มันเล่าเรื่องไปพร้อมกับการเล่นเลย

ตอนแรกเห็นเกมนี้ก็เฉยๆ อยากเล่นเพราะ่มันเป็นเกมของ starbreeze กับแปลกดี แนว anti hero
แต่มาเจอเทคนิคการเล่าเรื่องเจ๋งๆแบบนี้ ได้ใจผมไปเต็มร้อยเลย

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าเนื้อเรื่องไม่ต้องเลิศเลอ ไม่ต้องอลังการอะไรมาก สโคปไม่ต้องถึงระดับจักรวาล แต่ถ้ามีเทคนิคการเล่าที่ดี มันก็โคตรจะสนุก

แต่เล่นรอบสอง ความสนุกหายไปเยอะเลย คนที่โดนสปอยกันไปเยอะๆก็เสียใจด้วยนะ ความสนุกจะลดไปเยอะเลย จาก 90% เหลือซัก 75% ได้มั่ง

ART.'s Photo ART. 17 Aug 2007

ถามหน่อย ว่าเนื้อเรื่องมันเกิดช่วงปีไหนเหรอครับ

ทำไมพระเอกยังใช้เพจเจอร์อยู่เลย

gorath's Photo gorath 17 Aug 2007

เคยเห็นเมื่อสักสามปีก่อนฝรั่งมันใช้นะครับเพจเจอร์เนี่ย

*_*'s Photo *_* 20 Aug 2007

ผมกะลังเล่น Chap 3 ทำไมรู้สึกว่าเกมนี้มีปัญหาเรื่องเฟรมเรตจัง ใครรู้สึกเหมือนผมบ้างมั้ยเนี่ย รึว่าผมเรื่องมากไปเองคับ

gorath's Photo gorath 22 Aug 2007

ช่วงนี้เล่นระดับ Hard อยู่ครับ แรก ๆ ตอนก่อนได้พลัง Darkness ท้อแท้เลย มันยากมาก ศัตรูยิงแม่น ยิงแรงด้วย แต่พอเล่นผ่านมาแล้ว ก็เริ่มจะโอเค สนุกว่า Normal ด้วย เพราะศัตรูมันเก่ง เราก็ต้องบู๊แบบ safe ๆ ด้วย ผมเข้าไปรับ Option ให้พระเอกหมุนตัวได้เร็วขึ้นอีกหน่อย เพราะค่า default ผมว่ามันอืดไป ส่วน Auto Aim ก็ปรับ Max ยิงได้แม่นขึ้น แต่ก็ไม่ถึงกับแม่นจนง่าย ก็สนุกเลยครับตอนนี้ ว่าจะเล่นให้จบ Hard เก็บ Achievment ซะให้คุ้ม... ช่วงนี้ก็เลยมีเล่น The Darkness กะ Gears Insane Co-op อยู่ด้วย แต่ละเกม ได้เล่นวันละนิด ๆ :her

Edit ผมว่า Frame rate มันก็มีสะดุดบ้างแต่ไม่บ่อยนะ
Edited by gorath, 22 August 2007 - 03:19 PM.