`

Jump to content

ผ่านมันไปยังไงดีครับ แฟนผมเพิ่งเสีย ตอนนี้นอนไม่หลับเลย

42 replies to this topic

#41 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2020 - 07:40 AM

View Post/\ Harid /\, on 26 November 2020 - 11:32 PM, said:

ตาโน๊ต เสียใจด้วยครับ
ทุกอย่างจะต้องดีขึ้นครับ ทุกสุขอยู่ที่เรากำหนด
เวลาที่รู้สึกเสียใจมาก ๆ ผมจะหาอะไรทำให้เป็นประโยชน์กับตัวเองจะดีที่สุด มันทำให้เรารู้สึกว่าเราได้ใช้ชีวิตแบบมีคุณค่า น่าจะช่วยได้บ้าง รู้ตัวอีกทีเราอาจเปลี่ยนเป็นคนที่แข็งแกร่งข้ามไปอีกขั้นเลยครับ
ขอบคุณมากตาริด ทุกวันนี้ยังคิดถึงเขาอยู่ แต่วภาพจิตใจดีขึ้นเรื่อยๆล่ะครับ หนักสุดในชีวิตผมเลยรอบนี้

#42 bond13th@hotmail.com

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 November 2020 - 02:04 PM

พยายามอย่าอยู่คนเดียวครับ ความคิดมันจะทำให้เราฟุ้งซ่าน คิดซ้ำไปซ้ำมา หากิจกรรมที่เราชอบทำ มันจะช่วยฆ่าเวลา เก็บความทรงจำที่ดีดีเอาไว้ แล้วมันก็จะผ่านไป เป็นกำลังใจให้นะครับ

#43 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2020 - 05:48 PM

View Postbond13th@hotmail.com, on 29 November 2020 - 02:04 PM, said:

พยายามอย่าอยู่คนเดียวครับ ความคิดมันจะทำให้เราฟุ้งซ่าน คิดซ้ำไปซ้ำมา หากิจกรรมที่เราชอบทำ มันจะช่วยฆ่าเวลา เก็บความทรงจำที่ดีดีเอาไว้ แล้วมันก็จะผ่านไป เป็นกำลังใจให้นะครับ

เพิ่งไปสอยชุดกีต้าร์ไฟฟ้ามาครับ อยู่คนเดียวไม่ได้จริงๆฟุ้งซ่านมาก

Edited by Ritcher, 29 November 2020 - 05:49 PM.