`

Jump to content

###ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน###

77 replies to this topic

#61 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 16 November 2020 - 06:01 AM

ดีจวยด้วยครับ

ว่าแต่มีชื่อร้านมั้ยครับคุณป๊อบ อยากลองขิม เผื่อสั่งline man อุดหนุนครับ

Edited by [[[PEE]]], 16 November 2020 - 07:05 AM.

#62 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 16 November 2020 - 06:11 AM

ยินดีด้วยครับ ไว้มีโอกาสไปอุดหนุนลุงนะ ขอให้กิจการรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นครับ

#63 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2020 - 08:36 AM

ไม่เจอนานเลยคิดถึงเลยครับ ถ้าไม่ได้อ่านไม่รู้เลยว่าเจอปัญหา เสียใจกับปัญหาที่เกิดขึ้นและยินดีกับกิจการใหม่ที่ดีด้วยครับ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปอุดหนุนและทักทายครับ

#64 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2020 - 01:30 PM

ขอบคุณครับ..ลุงๆทั้งหลาย คิดถึงทุกคนครับ^^

ตอบคำถาม
1ลุงเป็ก.. ขายขนมและบัวลอยอย่างเดียว และไม่ได้เกาะเมียใหม่ครับ ตรงกันข้ามผมเลี้ยงดูเค้าครับ
2ลุงพี.. เก็บเงิน1ปีก็ซื้อได้ครับ ถ้ารู้วิธี
3เปอร์..บ้านซื้อผ่อนครับ 6-8ปีน่าจะหมดครับ
4ลุงเบียร์ อ่านข้อ2นะ.. อะไรที่ลุงไม่รู้ไม่ได้แปลว่าคนอื่นเค้าทำไม่ได้ครับ
5แจ็ค/ลุงตี๊ด ตอบให้ละนะครับ

พีจะมามิตติ้งก็โทรมาก่อนนะบางทีไม่อยู่ร้าน..จะได้รอต้อนรับ มาก็ไม่ได้ตกใจอะไรหรอกครับ ชีวิตผมผ่านอะไรมาเยอะกว่านี้เยอะครับ

Edited by RONAN321, 16 November 2020 - 02:26 PM.

#65 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 16 November 2020 - 02:21 PM

ไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้เป็นปี ๆ ละ กระทู้พี่กระทู้แรกเลย ยินดีด้วยครับพี่ป๊อบ ไว้มีโอกาศขอแวะไปชิมนะครับ

เลี้ยงผมด้วยนะ ฮาๆ

#66 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 16 November 2020 - 02:24 PM

View PostJin, on 16 November 2020 - 02:21 PM, said:

ไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้เป็นปี ๆ ละ กระทู้พี่กระทู้แรกเลย ยินดีด้วยครับพี่ป๊อบ ไว้มีโอกาศขอแวะไปชิมนะครับ

เลี้ยงผมด้วยนะ ฮาๆ

ขอบคุณมากครับพีจิน..สบายดีเน้อ

#67 Jackzaaa

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 November 2020 - 03:01 PM

คิดถึงครับ ไว้จะไปชิมบ้าง เป็นกำลังใจให้ครับ ลุงป๊อปคงรู้ละทำธุรกิจอาหารเหนื่อยจริง ๆ นะ

#68 RONAN321

Posted 16 November 2020 - 03:09 PM

View PostJackzaaa, on 16 November 2020 - 03:01 PM, said:

คิดถึงครับ ไว้จะไปชิมบ้าง เป็นกำลังใจให้ครับ ลุงป๊อปคงรู้ละทำธุรกิจอาหารเหนื่อยจริง ๆ นะ

คิดถึงเช่นกันครับแจ็ค..เป็นงานที่เหนื่อยสุดในชีวิตละครับ ธุรกิจร้านอาหารไม่มีคำว่าชิวๆเลย ใครไม่เคยทำร้านอาหารจะไม่มีทางเข้าใจเลยครับ

#69 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 16 November 2020 - 03:29 PM

นี่มันกระทุ้รวมรุ่น ดักแก่ กันชัดๆ

#70 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 16 November 2020 - 05:20 PM

>>>>> ยินดีด้วยครับลุง pop กัลยานิมิตรที่ดีคือเมื่อเพื่อนประสบความสำเร็จอะไร เราก้อควรยินดีกับเค้า ไม่รู้อะไรก้อถามได้ ไม่ใช่ไปแอบนินทาลับหลังเค้า แถวบ้านเรืยกว่าหน้าตัวเมียครับ เป็นกำลังใจให้ลุง pop นะครับ

#71 RONAN321

Posted 16 November 2020 - 08:46 PM

View Postchappy, on 16 November 2020 - 05:20 PM, said:

>>>>> ยินดีด้วยครับลุง pop กัลยานิมิตรที่ดีคือเมื่อเพื่อนประสบความสำเร็จอะไร เราก้อควรยินดีกับเค้า ไม่รู้อะไรก้อถามได้ ไม่ใช่ไปแอบนินทาลับหลังเค้า แถวบ้านเรืยกว่าหน้าตัวเมียครับ เป็นกำลังใจให้ลุง pop นะครับ

ขอบคุณคับลุงแชปไม่เจอกันนานเลยนะครับ(พูดซะตรงเลยนะครับ)

มนุษย์มีหลายแบบ..อย่าไปให้ค่าหรือราคากับคนบางประเภทเลยครับ ตามชื่อหัวข้อโพสนี้เลยครับ ค่าของคน...

ไม่มีใครที่มีคนรักหรือคนเกลียด100% คนคิดดีก็ได้ดีที่ตัวเค้าเองครับ..ใครชื่นชมเราก็ขอบคุณ ไม่ว่างดราม่าด้วยคับต้องทำมาหากิน

โพสต์นี้ไม่ได้จะโชว์อะไรครับ บ้านหลังนี้แลกมาพร้อมกับหยาดเหงื่อแรงกายแรงใจมหาศาล..ปนความทุกขมขื่นหลายอย่างที่ต้องเสียไปมากพอละครับ

Edited by RONAN321, 16 November 2020 - 09:43 PM.

#72 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 November 2020 - 10:02 PM

สุดยอดของการต่อสู้ ใจมาความตั้งใจมาความมุ่งมั่นมาทุกคนทำได้ เชื่อมั้ยครับบัวลอยร้านนี้ยอดขายวันนึงผ่อนรถcamryได้1งวด ของกินอร่อยเท่านั้นจึงจะอยู่ได้บวกกับเจ้าของร้านร้านนี้เป็นนักขายที่ฝีมือระดับพระกาฬ จึงไม่แปลกที่สสามารถ ซื้อบ้านสวยๆได้ในเวลาเพียงสั้นๆ สุดยอดครับ

#73 RONAN321

Posted 17 November 2020 - 08:09 AM

View PostKhun Yai V.I.P, on 16 November 2020 - 10:02 PM, said:

สุดยอดของการต่อสู้ ใจมาความตั้งใจมาความมุ่งมั่นมาทุกคนทำได้ เชื่อมั้ยครับบัวลอยร้านนี้ยอดขายวันนึงผ่อนรถcamryได้1งวด ของกินอร่อยเท่านั้นจึงจะอยู่ได้บวกกับเจ้าของร้านร้านนี้เป็นนักขายที่ฝีมือระดับพระกาฬ จึงไม่แปลกที่สสามารถ ซื้อบ้านสวยๆได้ในเวลาเพียงสั้นๆ สุดยอดครับ

ชมเกินไปครับ..ผมแค่ร้านค้าธรรมดาๆ มีทั้งวันที่ขายดีและวันที่ขายไม่ดี เคยนั่งทั้งวันไม่มีลูกค้าก็เคย อย่าดูที่ตัวเงินแค่อย่างเดียว..อยากให้โฟกัสที่ความพยายามมากกว่า ถ้าใครพยายามพอก็ทำได้ ถ้ายังไม่ได้คือยังพยายามไม่พอ

คุณใหญ่เคยพูดเอาไว้เมื่อเกือบสิบปีที่แล้วว่า..ไม่มีผมในวันนั้นคงไม่มีคุณใหญ่ในวันนี้ วันนี้ผมคงต้องพูดคำเดียวกัน 1ปีที่แล้วถ้าไม่มีคุณใหญ่ในวันนั้นก็คงไม่มีผมในวันนี้..คำพูดนี้มีแค่เราที่เข้าใจกันครับ ไว้พาเมียมาเยี่ยมบ้านผมอีกนะครับ ยินดีต้อนรับครอบครัวนี้เสมอ

#บัวลอยผมรสชาติธรรมดาครับ มีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบเป็นเรื่องปกติ

Edited by RONAN321, 18 November 2020 - 11:54 AM.

#74 lolyboyz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 November 2020 - 07:40 AM

ขอบคุณสำหรับเรื่องราว และกำลังใจดีๆ ครับ ผมเองก็อยากทำร้านอาหาร หรือขนมของตัวเองแบบนี้บ้างเหมือนกัน

#75 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 22 November 2020 - 09:36 AM

ขอขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์และให้ความรู้กำลังใจนะครับ
ผมยังจำวันที่คุณป็อบโทรมาถามผมเรื่องแอร์อินเวอร์เตอร์ได้อยู่เลยผมแนะนำมิซซูฯไป(หวังว่าจะใข้ดีนะครับ) น่าจะสิบปีได้ ตอนนั้นบ้านคุณป็อบก็สวยมากแล้ว
แต่หลังนี้ผมว่าสวยได้อีกครับ คุณป็อบเก่งมากๆๆๆๆเลย
นับถือๆด้วยใจครับ
อยากมีความสามารถอย่างนี้บ้าง ตอนนี้ผมเองก็ยังไม่รู้จะทำอะไรเหมือนกัน คิดไม่ออกครับ
ขอแสดงความยินดีสำหรับความสำเร็จครั้งนี้ด้วยครับ

ปล.อ่านโพสนี้ปุ๊บ ผมต้องไปขุดพาสที่ผมเคยเปลี่ยนแล้วลืมไปนานแล้ว กด reset เท่าไหร่ ก็ไม่ได้รับ code ยืนยันทางอีเมล์สักที หลายวันมากกว่าจะใส่พาสถูกสุดท้ายไปเลยเพิางได้มาเม้นท์นี่ละครับ

#76 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 November 2020 - 02:49 PM

ทำให้รู้สึกว่าผมอยู่เก่าแก่ซะเปล่า
แต่ไม่รู้จักใครเลยแหะ อยู่เงียบๆ 555

#77 RONAN321

Posted 23 November 2020 - 02:48 PM

View Postzodiac, on 22 November 2020 - 09:36 AM, said:

ขอขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์และให้ความรู้กำลังใจนะครับ
ผมยังจำวันที่คุณป็อบโทรมาถามผมเรื่องแอร์อินเวอร์เตอร์ได้อยู่เลยผมแนะนำมิซซูฯไป(หวังว่าจะใข้ดีนะครับ) น่าจะสิบปีได้ ตอนนั้นบ้านคุณป็อบก็สวยมากแล้ว
แต่หลังนี้ผมว่าสวยได้อีกครับ คุณป็อบเก่งมากๆๆๆๆเลย
นับถือๆด้วยใจครับ
อยากมีความสามารถอย่างนี้บ้าง ตอนนี้ผมเองก็ยังไม่รู้จะทำอะไรเหมือนกัน คิดไม่ออกครับ
ขอแสดงความยินดีสำหรับความสำเร็จครั้งนี้ด้วยครับ

ปล.อ่านโพสนี้ปุ๊บ ผมต้องไปขุดพาสที่ผมเคยเปลี่ยนแล้วลืมไปนานแล้ว กด reset เท่าไหร่ ก็ไม่ได้รับ code ยืนยันทางอีเมล์สักที หลายวันมากกว่าจะใส่พาสถูกสุดท้ายไปเลยเพิางได้มาเม้นท์นี่ละครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ยังจำกันได้^^

#78 gamer

きもちい

Posted 29 November 2020 - 07:53 PM

ยินดีด้วยครับที่ประสบความสำเร็จ