`

Jump to content

แน่ใจแล้วหรือครับว่าจะซื้อ Wii

49 replies to this topic

#1 Piyawat19

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 05 May 2007 - 11:06 PM

ผมอยู่ภูเก็ตนะพอดีวันนี้ไปซื้อกระเบื้องปูพื้นบ้าน พอดีทานข้าวแล้วร้านเพิร์ลขายWii ตั้งกล่องไว้หน้าร้านเห็นชัดเลยเดินเข้าไปถามว่าเท่าไหร่เจ้าของร้านผู้ชายนะตอบ 16000 พร้อมหม้อแปลง+Wii Key ไม่รู้แท้หรือปลอม ผมหวดทันทีเพราะเงินเหลือจากซื้อกระเบื้องครับ แผ่นที่นี่ 100 นะ ตั้งใจอยากเล่นมาก ซื้อมาเปิดเล่นปุ๋บ :ah
Posted ImagePosted Image

เกมส์กีฬาที่แถมมาเหนื่อยนะ ผมเล่นไม่นานเปลี่ยนมาเล่น ต่อยมวยก็แปลก ๆ ผมรู้สึกว่ามันไม่สนุกอย่างที่คิดอาจเป็นเพราะตั้งความหวังไว้มากว่าต้องสนุกอย่างที
่เขาบอกกัน หรืออาจเป็นเพราะผมชอบนั่งเล่นเฉย ๆ ใช้สมาธิเล่นเกมส์ ก็ไมรู้ ผมเซ็งทั้งคืนเล่นยังไงก็ไม่สนุก แล้วกราฟฟิกก็ธรรมดาด้วย คืนนี้กะเล่นZelda มีบทสรุป เผื่ออาจจะสนุกขึ้นมาก็ได้ แต่ตอนนี้เสียดายเงินครับ :cry
:love ตอนนี้ขาดแต่PS3 ผมรอเล่น ISO ได้นะ เห็นว่าตอนนี้เตรียมปั้มเกมส์ PS3 ใช้ดีวีดี 2-3 แผ่น ต่อเกมส์ครับเห็นว่าแฮกค์ได้แล้วFirewallนะ:kanoiyom

#2 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 05 May 2007 - 11:11 PM

ขาดแต่ PS3 เหมือนผมเลยแฮะ อิอิ :555

แนะนำเลยครับ เซลด้า สนุกมากๆจริงๆ ต้องเล่นให้จบนะครับผม :explain

#3 tumdvdgameonline

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 May 2007 - 11:11 PM

ก็คนมันไม่ชอบเล่นยังไงก็ไม่ชอบน่ะ นะ มันถึงมีทางเลือกให้เลือกไงจะเล่นอะไรก็เลือกเอา ผมมี 360 ผมก็บอกว่ามันภาพสวยอย่างเดียวเล่นไม่เห็นสนุกเลยเกมส์ที่เค้าว่าสนุกผมก็เฉยๆ Gear of war ยังเล่นแป๊ปเดียวเลย ก็คนมันไม่ชอบนิเนอะ แต่ wii sport รู้สึกสนุกซะงั้น เอ้อ ทำไงได้ :um

#4 Piyawat19

Posted 05 May 2007 - 11:14 PM

ตอบกันเร็วจังเลย ผมก็ลุ้นอยู่นะว่า Zelda คงจะสนุกบทสรุปผมก็มีจาก EGM เล่มเล็ก แล้ว Gear of war คนอื่นก็บอกว่าสนุกผมเล่นก็สนุกแต่เล่นไม่ได้เล่นถึงด่าน 2 ไม่เวียนหัวจะอวกคุณพ่อสั่งห้ามเล่นเกมส์นี้เลยพ่อยังบอกว่าแค่ดูเฉย ๆ ก็เวียนหัวแล้ว คนอื่นขอความคิดหน่อยนะครับว่า Wii สนุกจริงปะ ขอบคุณครับ

#5 snksnk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 06 May 2007 - 12:33 AM

ความชอบไม่เหมือนกันครับ ส่วนตัว ผมซื้อมาแล้ว ไม่เคยเสียดายเงินเลย..........แต่ wii sport (เกมมวยเกมเดียวเลย) ที่เล่นแล้วเสียอารมจริงๆ ต่อยไป10หวัด ออกซะ2หมัด อุคซ้ายก็ไม่ค่อยออก....

#6 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2007 - 01:31 AM

อย่าตัดสินคุณภาพของเครื่อง wii ทั้งหมด โดยลองเล่นแค่เกมเดโมอย่าง wii sport ครับ

ของดีๆยังรอคุณอยู่อีกเพียบ DQ sword ,RE(ภาคอวสานUmbella), Mario Galaxy ฯลฯ ยังไงขอให้รอพวกเกมทีเด็ดพวกนี้ครับ

ถ้าเล่น Zelda แล้วยังเบื่ออีกล่ะก็ ขายทอดตลาดได้เลยครับ ผมว่าคุณไม่เหมาะกับเครื่องนี้แล้วล่ะ

(แต่ตอนนี้ผมยอมรับว่าเกมที่เล่นคนเดียว ซึ่งตอบสนองความต้องการของคนเล่นเกมมานานอย่างพวกเรา มันยังน้อยมากอ่ะครับ)

Edited by katikung555, 06 May 2007 - 01:36 AM.

#7 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 06 May 2007 - 01:52 AM

สำหรับผม เกม Wii ก้อโอเค แต่เกม ของGC ที่ดีที่ผมไม่เคยเล่นเลย ก้อคุ้มแล้ว
Wii sport เล่นคนเดียวไม่สนุกหรอกครับ ลองเล่นหลายๆคนดูจะฮามากๆ

#8 Enjoy-Game

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 06 May 2007 - 03:40 AM

เราก็เล่นแต่เครื่อง wii อ่ะค่ะ

ไม่รู้สิ แค่เกมส์ GC ก็เล่นไม่หมดแล้วค่ะ

ไม่นับเกมส์ wii ขำๆ ไว้เล่นแก้เบื่อกะเพื่อนๆ น้องๆ

แต่ถ้าเล่นคนเดียว wii sport ไม่เหมาะนะ เพราะเล่นแล้วเหนื่อยคนเดียว อิอิ

#9 Piyawat19

Posted 06 May 2007 - 04:00 AM

วันนี้กะมาเล่นเซลด้าใหม่นะครับว่าสนุกไหม คำตอบที่ได้ของผมอยู่ตอนจะตี4แล้วครับ คือประมาณ 23.00 ผมเอาแผ่นเซลด้ามาใส่แผ่นแล้วปรากฎว่าเล่นไม่ได้ครับ ผมใส่แผ่นตั้งนานก็อ่านไม่ได้ อ่านจากกระทู้อื่น ๆ ทำให้ผมนึกว่า Wiikey บัดกรีไม่ดี จริงๆแล้วผลที่ได้คือผมนำแผ่นเซลด้ามา Copy กับ Nero แผ่นใช้แผ่นRW ของPhilips ไรท์ 2X ผลปรากฎว่าอ่านได้นะครับ :her แล้วมีแผ่นหนึ่งผมซื้อมา mario paper ปกมาริโอ้ครับ ข้างในเป็นมาริโอ 4 ของ Gamecube ผมว่าแผ่นตอนนี้ไรด์ไม่ค่อยดีจริง ๆ สมควรซื้อR หรือ RW เก็บไว้นะครับเอายี่ห้อดี ๆ นะครับ หัวอ่านจะได้ทำงานไม่หนักกับแผ่นเน่า ๆ ที่ขายอยู่นะครับ :explain ขอเล่นเซลด้าแล้วจะมาตอบนะครับว่าWii นี้มันสนุกจริงอะป่าว Tennis ก็เริ่มสนุกนิดนึงแล้วครับ

Edited by Piyawat19, 06 May 2007 - 04:00 AM.

#10 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 06 May 2007 - 04:43 AM

อย่าโต้รุ่งนะครับ เดี๋ยวไม่มีแรงหวดดาบ :aha:

(ตูก็อยู่โต้รุ่งนี่หว่า) :ohno

Zelda หลังเข้าดันเจี้ยนแรกจะเริ่มสนุกแล้วครับ แต่ช่วงเป็นหมาค่อนข้างน่าเบื่อหน่อยๆ

#11 Piyawat19

Posted 06 May 2007 - 06:07 AM

ขอบคุณกำลังใจที่ดี โหลดWiikey 1.2 มาเพื่อทดสอบว่าWiiKey ของแท้ป่าว สรุปโล่งใจแท้
ฮะฮะ ก็ดีที่คุ้ม 16000 พรุ่งนี้ไปซื้อสายcomponent นะไม่รู้มีปะภาพได้ดีขึ้นหน่อยเพราะเจ้าของร้านให้component ps2 มาไม่รู้แกเข้าใจที่เราพูดหรือเปล่าตอนซื้อหรือแกเกรงโง่ให้เราไปอีกนะ Bye

#12 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 May 2007 - 07:11 AM

เครื่อง wii เกมส่วนใหญ่จะเล่นหลายคนเป็นหลัก
ถ้าเล่นคนเดียวแล้วมันจะเบื่อค่อนข้างมากครับ
แต่ถ้ามีคนอื่นมาแจมด้วยล่ะครับ ความสนุกเพิ่ม 120% เลยครับ

#13 animelo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 06 May 2007 - 10:49 AM

ต้องมีแค่เครื่องเดียวครับ..แต่ละเกมๆหนึ่งจะสนุกขึ้นครับ

#14 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 06 May 2007 - 10:50 AM

View PostPiyawat19, on May 5 2007, 11:06 PM, said:

ผมอยู่ภูเก็ตนะพอดีวันนี้ไปซื้อกระเบื้องปูพื้นบ้าน พอดีทานข้าวแล้วร้านเพิร์ลขายWii ตั้งกล่องไว้หน้าร้านเห็นชัดเลยเดินเข้าไปถามว่าเท่าไหร่เจ้าของร้านผู้ชายนะตอบ 16000 พร้อมหม้อแปลง+Wii Key ไม่รู้แท้หรือปลอม ผมหวดทันทีเพราะเงินเหลือจากซื้อกระเบื้องครับ แผ่นที่นี่ 100 นะ ตั้งใจอยากเล่นมาก ซื้อมาเปิดเล่นปุ๋บ :ah
Posted ImagePosted Image

เกมส์กีฬาที่แถมมาเหนื่อยนะ ผมเล่นไม่นานเปลี่ยนมาเล่น ต่อยมวยก็แปลก ๆ ผมรู้สึกว่ามันไม่สนุกอย่างที่คิดอาจเป็นเพราะตั้งความหวังไว้มากว่าต้องสนุกอย่างที
่เขาบอกกัน หรืออาจเป็นเพราะผมชอบนั่งเล่นเฉย ๆ ใช้สมาธิเล่นเกมส์ ก็ไมรู้ ผมเซ็งทั้งคืนเล่นยังไงก็ไม่สนุก แล้วกราฟฟิกก็ธรรมดาด้วย คืนนี้กะเล่นZelda มีบทสรุป เผื่ออาจจะสนุกขึ้นมาก็ได้ แต่ตอนนี้เสียดายเงินครับ :cry
:love ตอนนี้ขาดแต่PS3 ผมรอเล่น ISO ได้นะ เห็นว่าตอนนี้เตรียมปั้มเกมส์ PS3 ใช้ดีวีดี 2-3 แผ่น ต่อเกมส์ครับเห็นว่าแฮกค์ได้แล้ว Firewallนะ:kanoiyom

FIRMWARE ครับ
ไม่ใช่
FIREWALL

#15 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 06 May 2007 - 12:28 PM

ผมว่า อยู่ภูเก็ต มาซื้อ ของที่หาดใหญ่ ดีกว่า ของ หลายๆ อย่างถูกกว่าเยอะ นั่งรถแปปเดียวเอง

#16 keanetona

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 06 May 2007 - 12:46 PM

-คาดหวังกับกราฟฟิคมากไปรึเปล่า
-คุณยังติดกับเกมที่ต้อง"กดปุ่ม"มากไปหรือเปล่า

ถ้าใช่ คุณไม่เหมาะที่จะเล่นวี

#17 G a a R a.-

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 May 2007 - 01:06 PM

แล้วแต่คนมั้งครับของงี้บอกกันยากแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันเหอะๆ :her

#18 PlayMag

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Play Magazine

Posted 06 May 2007 - 01:44 PM

ตอนนี้ EGM มีเปอร์เฟ็คไกด์ของ Zelda ที่เราทำออกมาด้วยนะครับ ราคา 80 บาท เนื้อหาจะคล้ายๆ กับเล่มเล็กที่แถมใน EGM เพราะเราทำควบกัน แต่จะมีรายละเอียดปลีกย่อยมากกว่า 30% ได้ครับ (โฆษณานิดนนึงคงไม่ว่ากันนะครับ อยากให้หลายๆ คนได้ลองเกมดีแบบนี้จริงๆ)

Edited by EGMTHAILAND, 06 May 2007 - 01:45 PM.

#19 k2moutain

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 May 2007 - 03:30 PM

คุณคงไม่ชอบเกมแนวเด็กๆ แบบ wii
แต่สำหรับผม มันไม่เครียดดี เกมชิลชิลพวกนี้
ผมเลยเอา x360 ไปเทิร์น wii จ่ายไป 3900
สำหรับผม เป็นการลงทุนที่โง่ แต่คุ้มค่าด้านจิตใจ
ครอบครัวแฮปปี้ด้วย เล่นกันประสาพ่อแม่ลูก
สุขใจโลดดด :555 :555

#20 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 06 May 2007 - 03:31 PM

แรกๆก็สนุก หลังๆชักเบื่อแล้ว อุอุ :aha: อยากนอนสบายๆเล่นเกมส์มากกว่าครับ