`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

แน่ใจแล้วหรือครับว่าจะซื้อ Wii

Piyawat19's Photo Piyawat19 05 May 2007

ผมอยู่ภูเก็ตนะพอดีวันนี้ไปซื้อกระเบื้องปูพื้นบ้าน พอดีทานข้าวแล้วร้านเพิร์ลขายWii ตั้งกล่องไว้หน้าร้านเห็นชัดเลยเดินเข้าไปถามว่าเท่าไหร่เจ้าของร้านผู้ชายนะตอบ 16000 พร้อมหม้อแปลง+Wii Key ไม่รู้แท้หรือปลอม ผมหวดทันทีเพราะเงินเหลือจากซื้อกระเบื้องครับ แผ่นที่นี่ 100 นะ ตั้งใจอยากเล่นมาก ซื้อมาเปิดเล่นปุ๋บ :ah
Posted ImagePosted Image

เกมส์กีฬาที่แถมมาเหนื่อยนะ ผมเล่นไม่นานเปลี่ยนมาเล่น ต่อยมวยก็แปลก ๆ ผมรู้สึกว่ามันไม่สนุกอย่างที่คิดอาจเป็นเพราะตั้งความหวังไว้มากว่าต้องสนุกอย่างที
่เขาบอกกัน หรืออาจเป็นเพราะผมชอบนั่งเล่นเฉย ๆ ใช้สมาธิเล่นเกมส์ ก็ไมรู้ ผมเซ็งทั้งคืนเล่นยังไงก็ไม่สนุก แล้วกราฟฟิกก็ธรรมดาด้วย คืนนี้กะเล่นZelda มีบทสรุป เผื่ออาจจะสนุกขึ้นมาก็ได้ แต่ตอนนี้เสียดายเงินครับ :cry
:love ตอนนี้ขาดแต่PS3 ผมรอเล่น ISO ได้นะ เห็นว่าตอนนี้เตรียมปั้มเกมส์ PS3 ใช้ดีวีดี 2-3 แผ่น ต่อเกมส์ครับเห็นว่าแฮกค์ได้แล้วFirewallนะ:kanoiyom

oatkung's Photo oatkung 05 May 2007

ขาดแต่ PS3 เหมือนผมเลยแฮะ อิอิ :555

แนะนำเลยครับ เซลด้า สนุกมากๆจริงๆ ต้องเล่นให้จบนะครับผม :explain

tumdvdgameonline's Photo tumdvdgameonline 05 May 2007

ก็คนมันไม่ชอบเล่นยังไงก็ไม่ชอบน่ะ นะ มันถึงมีทางเลือกให้เลือกไงจะเล่นอะไรก็เลือกเอา ผมมี 360 ผมก็บอกว่ามันภาพสวยอย่างเดียวเล่นไม่เห็นสนุกเลยเกมส์ที่เค้าว่าสนุกผมก็เฉยๆ Gear of war ยังเล่นแป๊ปเดียวเลย ก็คนมันไม่ชอบนิเนอะ แต่ wii sport รู้สึกสนุกซะงั้น เอ้อ ทำไงได้ :um

Piyawat19's Photo Piyawat19 05 May 2007

ตอบกันเร็วจังเลย ผมก็ลุ้นอยู่นะว่า Zelda คงจะสนุกบทสรุปผมก็มีจาก EGM เล่มเล็ก แล้ว Gear of war คนอื่นก็บอกว่าสนุกผมเล่นก็สนุกแต่เล่นไม่ได้เล่นถึงด่าน 2 ไม่เวียนหัวจะอวกคุณพ่อสั่งห้ามเล่นเกมส์นี้เลยพ่อยังบอกว่าแค่ดูเฉย ๆ ก็เวียนหัวแล้ว คนอื่นขอความคิดหน่อยนะครับว่า Wii สนุกจริงปะ ขอบคุณครับ

snksnk's Photo snksnk 06 May 2007

ความชอบไม่เหมือนกันครับ ส่วนตัว ผมซื้อมาแล้ว ไม่เคยเสียดายเงินเลย..........แต่ wii sport (เกมมวยเกมเดียวเลย) ที่เล่นแล้วเสียอารมจริงๆ ต่อยไป10หวัด ออกซะ2หมัด อุคซ้ายก็ไม่ค่อยออก....

katikung555's Photo katikung555 06 May 2007

อย่าตัดสินคุณภาพของเครื่อง wii ทั้งหมด โดยลองเล่นแค่เกมเดโมอย่าง wii sport ครับ

ของดีๆยังรอคุณอยู่อีกเพียบ DQ sword ,RE(ภาคอวสานUmbella), Mario Galaxy ฯลฯ ยังไงขอให้รอพวกเกมทีเด็ดพวกนี้ครับ

ถ้าเล่น Zelda แล้วยังเบื่ออีกล่ะก็ ขายทอดตลาดได้เลยครับ ผมว่าคุณไม่เหมาะกับเครื่องนี้แล้วล่ะ

(แต่ตอนนี้ผมยอมรับว่าเกมที่เล่นคนเดียว ซึ่งตอบสนองความต้องการของคนเล่นเกมมานานอย่างพวกเรา มันยังน้อยมากอ่ะครับ)
Edited by katikung555, 06 May 2007 - 01:36 AM.

PingKo's Photo PingKo 06 May 2007

สำหรับผม เกม Wii ก้อโอเค แต่เกม ของGC ที่ดีที่ผมไม่เคยเล่นเลย ก้อคุ้มแล้ว
Wii sport เล่นคนเดียวไม่สนุกหรอกครับ ลองเล่นหลายๆคนดูจะฮามากๆ

Enjoy-Game's Photo Enjoy-Game 06 May 2007

เราก็เล่นแต่เครื่อง wii อ่ะค่ะ

ไม่รู้สิ แค่เกมส์ GC ก็เล่นไม่หมดแล้วค่ะ

ไม่นับเกมส์ wii ขำๆ ไว้เล่นแก้เบื่อกะเพื่อนๆ น้องๆ

แต่ถ้าเล่นคนเดียว wii sport ไม่เหมาะนะ เพราะเล่นแล้วเหนื่อยคนเดียว อิอิ

Piyawat19's Photo Piyawat19 06 May 2007

วันนี้กะมาเล่นเซลด้าใหม่นะครับว่าสนุกไหม คำตอบที่ได้ของผมอยู่ตอนจะตี4แล้วครับ คือประมาณ 23.00 ผมเอาแผ่นเซลด้ามาใส่แผ่นแล้วปรากฎว่าเล่นไม่ได้ครับ ผมใส่แผ่นตั้งนานก็อ่านไม่ได้ อ่านจากกระทู้อื่น ๆ ทำให้ผมนึกว่า Wiikey บัดกรีไม่ดี จริงๆแล้วผลที่ได้คือผมนำแผ่นเซลด้ามา Copy กับ Nero แผ่นใช้แผ่นRW ของPhilips ไรท์ 2X ผลปรากฎว่าอ่านได้นะครับ :her แล้วมีแผ่นหนึ่งผมซื้อมา mario paper ปกมาริโอ้ครับ ข้างในเป็นมาริโอ 4 ของ Gamecube ผมว่าแผ่นตอนนี้ไรด์ไม่ค่อยดีจริง ๆ สมควรซื้อR หรือ RW เก็บไว้นะครับเอายี่ห้อดี ๆ นะครับ หัวอ่านจะได้ทำงานไม่หนักกับแผ่นเน่า ๆ ที่ขายอยู่นะครับ :explain ขอเล่นเซลด้าแล้วจะมาตอบนะครับว่าWii นี้มันสนุกจริงอะป่าว Tennis ก็เริ่มสนุกนิดนึงแล้วครับ
Edited by Piyawat19, 06 May 2007 - 04:00 AM.

katikung555's Photo katikung555 06 May 2007

อย่าโต้รุ่งนะครับ เดี๋ยวไม่มีแรงหวดดาบ :aha:

(ตูก็อยู่โต้รุ่งนี่หว่า) :ohno

Zelda หลังเข้าดันเจี้ยนแรกจะเริ่มสนุกแล้วครับ แต่ช่วงเป็นหมาค่อนข้างน่าเบื่อหน่อยๆ

Piyawat19's Photo Piyawat19 06 May 2007

ขอบคุณกำลังใจที่ดี โหลดWiikey 1.2 มาเพื่อทดสอบว่าWiiKey ของแท้ป่าว สรุปโล่งใจแท้
ฮะฮะ ก็ดีที่คุ้ม 16000 พรุ่งนี้ไปซื้อสายcomponent นะไม่รู้มีปะภาพได้ดีขึ้นหน่อยเพราะเจ้าของร้านให้component ps2 มาไม่รู้แกเข้าใจที่เราพูดหรือเปล่าตอนซื้อหรือแกเกรงโง่ให้เราไปอีกนะ Bye

paween_a's Photo paween_a 06 May 2007

เครื่อง wii เกมส่วนใหญ่จะเล่นหลายคนเป็นหลัก
ถ้าเล่นคนเดียวแล้วมันจะเบื่อค่อนข้างมากครับ
แต่ถ้ามีคนอื่นมาแจมด้วยล่ะครับ ความสนุกเพิ่ม 120% เลยครับ

animelo's Photo animelo 06 May 2007

ต้องมีแค่เครื่องเดียวครับ..แต่ละเกมๆหนึ่งจะสนุกขึ้นครับ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 06 May 2007

View PostPiyawat19, on May 5 2007, 11:06 PM, said:

ผมอยู่ภูเก็ตนะพอดีวันนี้ไปซื้อกระเบื้องปูพื้นบ้าน พอดีทานข้าวแล้วร้านเพิร์ลขายWii ตั้งกล่องไว้หน้าร้านเห็นชัดเลยเดินเข้าไปถามว่าเท่าไหร่เจ้าของร้านผู้ชายนะตอบ 16000 พร้อมหม้อแปลง+Wii Key ไม่รู้แท้หรือปลอม ผมหวดทันทีเพราะเงินเหลือจากซื้อกระเบื้องครับ แผ่นที่นี่ 100 นะ ตั้งใจอยากเล่นมาก ซื้อมาเปิดเล่นปุ๋บ :ah
Posted ImagePosted Image

เกมส์กีฬาที่แถมมาเหนื่อยนะ ผมเล่นไม่นานเปลี่ยนมาเล่น ต่อยมวยก็แปลก ๆ ผมรู้สึกว่ามันไม่สนุกอย่างที่คิดอาจเป็นเพราะตั้งความหวังไว้มากว่าต้องสนุกอย่างที
่เขาบอกกัน หรืออาจเป็นเพราะผมชอบนั่งเล่นเฉย ๆ ใช้สมาธิเล่นเกมส์ ก็ไมรู้ ผมเซ็งทั้งคืนเล่นยังไงก็ไม่สนุก แล้วกราฟฟิกก็ธรรมดาด้วย คืนนี้กะเล่นZelda มีบทสรุป เผื่ออาจจะสนุกขึ้นมาก็ได้ แต่ตอนนี้เสียดายเงินครับ :cry
:love ตอนนี้ขาดแต่PS3 ผมรอเล่น ISO ได้นะ เห็นว่าตอนนี้เตรียมปั้มเกมส์ PS3 ใช้ดีวีดี 2-3 แผ่น ต่อเกมส์ครับเห็นว่าแฮกค์ได้แล้ว Firewallนะ:kanoiyom

FIRMWARE ครับ
ไม่ใช่
FIREWALL

PingKo's Photo PingKo 06 May 2007

ผมว่า อยู่ภูเก็ต มาซื้อ ของที่หาดใหญ่ ดีกว่า ของ หลายๆ อย่างถูกกว่าเยอะ นั่งรถแปปเดียวเอง

keanetona's Photo keanetona 06 May 2007

-คาดหวังกับกราฟฟิคมากไปรึเปล่า
-คุณยังติดกับเกมที่ต้อง"กดปุ่ม"มากไปหรือเปล่า

ถ้าใช่ คุณไม่เหมาะที่จะเล่นวี

G a a R a.-'s Photo G a a R a.- 06 May 2007

แล้วแต่คนมั้งครับของงี้บอกกันยากแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันเหอะๆ :her

PlayMag's Photo PlayMag 06 May 2007

ตอนนี้ EGM มีเปอร์เฟ็คไกด์ของ Zelda ที่เราทำออกมาด้วยนะครับ ราคา 80 บาท เนื้อหาจะคล้ายๆ กับเล่มเล็กที่แถมใน EGM เพราะเราทำควบกัน แต่จะมีรายละเอียดปลีกย่อยมากกว่า 30% ได้ครับ (โฆษณานิดนนึงคงไม่ว่ากันนะครับ อยากให้หลายๆ คนได้ลองเกมดีแบบนี้จริงๆ)

Edited by EGMTHAILAND, 06 May 2007 - 01:45 PM.

k2moutain's Photo k2moutain 06 May 2007

คุณคงไม่ชอบเกมแนวเด็กๆ แบบ wii
แต่สำหรับผม มันไม่เครียดดี เกมชิลชิลพวกนี้
ผมเลยเอา x360 ไปเทิร์น wii จ่ายไป 3900
สำหรับผม เป็นการลงทุนที่โง่ แต่คุ้มค่าด้านจิตใจ
ครอบครัวแฮปปี้ด้วย เล่นกันประสาพ่อแม่ลูก
สุขใจโลดดด :555 :555

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 06 May 2007

แรกๆก็สนุก หลังๆชักเบื่อแล้ว อุอุ :aha: อยากนอนสบายๆเล่นเกมส์มากกว่าครับ