`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

241 replies to this topic

#161 aQua

ผมชอบสีขาว

• Royal Executive Members

Posted 30 March 2014 - 07:05 AM

magic weapon นี่หาได้จากไหนอ่ะครับ

#162 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 March 2014 - 09:33 AM

View PostaQua, on 30 March 2014 - 07:05 AM, said:

magic weapon นี่หาได้จากไหนอ่ะครับ

ต้องได้ amber ไฟ จากด่านไฟก่อนครับ แล้วเอากลับไปให้ช่างตีเหล็กที่ด่าน sentinal แล้วช่างคนนี้จะตีอาวุธธาตุต่างๆให้เราได้ครับ

#163 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 30 March 2014 - 09:57 AM

ไอ้ที่ร่ายเาทใส่ดาบอ่ะนะครับ

#164 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 March 2014 - 09:59 AM

Dragon scale ได้จาก pvp ครับ ต้องเล่น online ไปด่าน iron keep ครับ คน pvp เต็มไปหมด ชั่วโมงนึงได้เป็นสิบ ถ้าชนะน่ะ

#165 miyalovic

Posted 30 March 2014 - 11:12 AM

View PostaQua, on 30 March 2014 - 09:57 AM, said:

ไอ้ที่ร่ายเาทใส่ดาบอ่ะนะครับ

เปล่าครับ เป็นช่างตีดาบเลย เวทย์ติดตลอด ถ้าเป็นเวทย์นั่น ได้จากคนแก่ที่ no man warf ครับ ต้องอัพค่าพลังเวทย์ให้ถึง 8 ก่อน ถึงจะคุยด้วยได้ คุยเยอะๆเค้าจะมาอยู่ที่ majula ครับ ซื้อเวทย์สบาย

#166 miyalovic

Posted 30 March 2014 - 11:50 AM

View PostBommm, on 30 March 2014 - 09:59 AM, said:

Dragon scale ได้จาก pvp ครับ ต้องเล่น online ไปด่าน iron keep ครับ คน pvp เต็มไปหมด ชั่วโมงนึงได้เป็นสิบ ถ้าชนะน่ะ

อ่านแล้วอยากออนมั่งเลยครับ ยิ่งดูใน youtube ยิ่งน่าสนุกมากถ้าเล่นออนไลน์ แต่เครื่องเป็นสายมืดซะแล้ว รอเจนหน้าจัดแท้ทีเดียวไปเลย dark souls 3 อิอิ

#167 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 30 March 2014 - 01:50 PM

พวกชุดเซทชุดโปร่งใส หาได้จากไหนครับ

#168 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 30 March 2014 - 02:01 PM

ยุ่งมากเลยครับ ไม่ได้เล่นต่อเลย

ท่านใดทราบบ้างว่าภาคนี้อาวุธ normal สามารถตีได้สูงสุดเท่าไรครับ

จากภาคแรก มันเป็น normal +15 แต่ภาคนี้ไปดูที่ฝรั่งเขียนไว้เลยสงสัยว่าสรุปแล้วมันตีได้มากสุดเท่าไรสำหรับ normal

#169 miyalovic

Posted 30 March 2014 - 02:06 PM

View Postkatikung555, on 30 March 2014 - 02:01 PM, said:

ยุ่งมากเลยครับ ไม่ได้เล่นต่อเลย

ท่านใดทราบบ้างว่าภาคนี้อาวุธ normal สามารถตีได้สูงสุดเท่าไรครับ

จากภาคแรก มันเป็น normal +15 แต่ภาคนี้ไปดูที่ฝรั่งเขียนไว้เลยสงสัยว่าสรุปแล้วมันตีได้มากสุดเท่าไรสำหรับ normal
รอฟังเหมือนกันครับ ผมมากสุดได้ +10 ตอนนี้

#170 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 30 March 2014 - 04:15 PM

View Postxbox360RedLED, on 30 March 2014 - 01:50 PM, said:

พวกชุดเซทชุดโปร่งใส หาได้จากไหนครับ

อุดหนุนพ่อค้าในหมู่บ้านไปสักพัก แล้วคุยกะมันจะบอกว่ามันรวยแล้ว จากนั้นไปตายห้ามพกโซล แล้วไปคุยกะมทัน จะให้มาทั้งเซทเบยคัช

#171 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 30 March 2014 - 09:37 PM

View PostGalaxy Exposition, on 30 March 2014 - 04:15 PM, said:

อุดหนุนพ่อค้าในหมู่บ้านไปสักพัก แล้วคุยกะมันจะบอกว่ามันรวยแล้ว จากนั้นไปตายห้ามพกโซล แล้วไปคุยกะมทัน จะให้มาทั้งเซทเบยคัช
ขอบคุณครับ โซลเหลือ 0 ไม่ต้องตายก็ได้ ซื้อลูกธนูให้หมดเอา ผมเบ่ล่นไปถึงเข้าเมมโมรั้ตัวต่้นไม้แล้วไปฆ่าตัวที่ใส่มงกุฏราชา ต้องไปที่ไหนจ่ต่อ งงทาง
ปล.google chorm ทำไมมันลบคำผิดไม่ได้ในแอนดรอย

#172 miyalovic

Posted 30 March 2014 - 11:41 PM

ชุดโปร่งแสงนี่อาชีพอะไรใส่หรอครับ อยากได้มั่ง

#173 Bommm

Posted 30 March 2014 - 11:47 PM

Pvp มันมากจริง ๆ ภาคนี้ ฉาก grave of saint จุดเกิดของ phantom ตรงใกล้ ๆ bonfire แรก ให้เราไปยืนชิด ติดขอบม่านสีเทาเลย
เราจะแอบอยู่ด้านหลังพอดี ประกอบกับมีซอมบี้อยู่ด้านหน้าจุดเกิด เวลาคนมา pvp เกิดมาจะเห็นซอมบี้ ก็จะเดินไปฟัน ไม่รู้ว่าเราอยู่ด้านหลัง เราก็เสียบเลยจบ ตายไม่รู้ตัว
ผมใช้วิธีนี้ฟาร์ม pharros lockstone ที่ได้จากการฆ่าคน pvp จนเปิด ด่าน door of pharros ได้หมดเลยแถมเหลืออีกเกือบสิบอัน

มีเมโมรี่ทั้งหมดสามอันในด่านครับ เข้าเไปเพื่อเก็บ giant souls จะได้หมด 3 อัน แล้วไปเก็บที่ห้องบอส the rotten อีกกอัน ที่มังกรด่านสุดท้ายอีกอัน
แล้วก็ไปฆ่า king vendrick ได้ครับ ฆ่าเสร็จก็ค่อยไปฆ่าบอสใหญ่ ที่เข้าประตูใหญ่ ถัดจาก bonfire ที่สองของ drangleic castle ก็จะจบเกมส์

บอส dark lurker ของ covenant pilgrim of dark มีวิธีฆ่าง่าย ๆ คือใช้ frame swath , chaos strom ตามลำดับ บอสตายทันที
ถ้ายังไม่ตายจัด fire tempest อีกดอกครับ

#174 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 31 March 2014 - 03:24 PM

ฆ่าบอสม้าโรมันไปแล้วคุยกับตัวที่มีเทียนล้อมรอบไม่เห็นมีทางไปต่อเลยอ่ะครับ ต้องทำไงถึงคุยกับ npcตัวนี้ได้ครับ

#175 miyalovic

Posted 31 March 2014 - 05:05 PM

View PostaQua, on 31 March 2014 - 03:24 PM, said:

ฆ่าบอสม้าโรมันไปแล้วคุยกับตัวที่มีเทียนล้อมรอบไม่เห็นมีทางไปต่อเลยอ่ะครับ ต้องทำไงถึงคุยกับ npcตัวนี้ได้ครับ
ผมว่าตรงนั้นมันสุดแค่นั้นนะครับ มันนั่งรับกิลล์บูชาเลือด

#176 Galaxy Exposition

Posted 31 March 2014 - 07:39 PM

ชุดก้ามปูจ้า หาจากไหนหว่า :laugh3:

[

Edited by Galaxy Exposition, 31 March 2014 - 07:47 PM.

#177 Galaxy Exposition

Posted 31 March 2014 - 08:31 PM

View Postmiyalovic, on 30 March 2014 - 11:41 PM, said:

ชุดโปร่งแสงนี่อาชีพอะไรใส่หรอครับ อยากได้มั่ง

ผมเล่นนักดาบ แต่น่าจะใส่ได้หมดนะคัช

View PostaQua, on 31 March 2014 - 03:24 PM, said:

จะ Covernant Brotherhood of Blood ต้องเอาไอเทม Token of Spite พกติดตัวไปคับ หาได้จากในด่าน The Gutter คัช แล้วมันจะขายของให้

เมียนกะ Covernant ของไนท์แอ่นชิวระเบียงประสาท Blue Sentinels ต้องพก Token of Fedelity เก็บได้ในด่าน Huntman's Copse ถึงจะเข้ากิล

และมันจะขายของ หินธาตุสายฟ้าแบบไม่มีวันหมดด้วยคัช :wow2:

Edited by Galaxy Exposition, 31 March 2014 - 09:10 PM.

#178 Pazippizzy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 March 2014 - 08:48 PM

กลับไปฉากป่ามืดๆ มันจะมีทางไปต่ออีกด้านทาง ไปได้สองทาง เป็นเลาะหน้าผาไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็เข้าถ้ำครับ
แต่สุดทางที่เดียวกัน หลังน้ำตก

pvp มันไม่สนุกตรงแลคนี่แหละ ถ้าลื่นเหมือนตามยูทูบยังน่าเล่นหน่อย
ขนาดเข้าไปโคออปฆ่าบอส ยังแลคเลย ฟันไปเลือดลดตามมาทีหลัง หรือเน็ตผมมันเน่าไม่รู้นะ
แล้วน่าจะมี penalty สำหรับคนที่ invade หน่อย ถ้าบุกไปแล้วโดนเค้าฆ่านะ
เพราะเหมือนเวลาบุกไปฆ่าเค้า มีแต่ได้กับได้อย่างเดียวเลย
แต่ภาคนี้หาคนเจอกันง่ายพอสมควร

#179 Galaxy Exposition

Posted 31 March 2014 - 09:14 PM

View PostPazippizzy, on 31 March 2014 - 08:48 PM, said:

กลับไปฉากป่ามืดๆ มันจะมีทางไปต่ออีกด้านทาง ไปได้สองทาง เป็นเลาะหน้าผาไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็เข้าถ้ำครับ
แต่สุดทางที่เดียวกัน หลังน้ำตก

pvp มันไม่สนุกตรงแลคนี่แหละ ถ้าลื่นเหมือนตามยูทูบยังน่าเล่นหน่อย
ขนาดเข้าไปโคออปฆ่าบอส ยังแลคเลย ฟันไปเลือดลดตามมาทีหลัง หรือเน็ตผมมันเน่าไม่รู้นะ
แล้วน่าจะมี penalty สำหรับคนที่ invade หน่อย ถ้าบุกไปแล้วโดนเค้าฆ่านะ
เพราะเหมือนเวลาบุกไปฆ่าเค้า มีแต่ได้กับได้อย่างเดียวเลย
แต่ภาคนี้หาคนเจอกันง่ายพอสมควร

ถั่วโต้มคัชปั้น ลุงถึงหาวิธีเก็บ Dragon Scale แบบไม่อยากไปออนไลน์ ลำบากแพ้เพราะแลค ถ้านัดเพื่อนไปเข้ากิลมังกือแล้วเตี๊ยมไปฆ่ากันก็อีกเรื่องนึงเนอะ :thief:

Edited by Galaxy Exposition, 31 March 2014 - 09:14 PM.

#180 Bommm

Posted 31 March 2014 - 11:26 PM

Fttx เลยครับ ผมเล่นไม่มีแล้คเลยสบาย เปิด cross region ด้วย
จบแล้ว 1 รอบ เหลือแค่ trophy พวกเวท ต้องเล่น 2 รอบครึ่ง มีคำถามอะไรถามได้เลยครับ กำลังจัด new game+ อยู่