`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

การอัปเดทเครื่อง Xbox JTAG และ RGH 15574

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 29 Jun 2012

สุดยอดเลยคุณแสง ^ ^

loof's Photo loof 29 Jun 2012

View Postaordy, on 29 June 2012 - 06:22 AM, said:

ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Darkmaster's Photo Darkmaster 29 Jun 2012

ของท่านที่ ติ๊กผิด เราใช้ Xell flash nand ตัวเก่ากลับไม่ได้หรือครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 29 Jun 2012

View PostDarkmaster, on 29 June 2012 - 10:23 PM, said:

ของท่านที่ ติ๊กผิด เราใช้ Xell flash nand ตัวเก่ากลับไม่ได้หรือครับ

ได้ครับ หลักแล้ว สามารถแก้ไข โดยใน Xell Nand ตัวทึดึง ออกมา หรือ Nand จากร้านที่ทำ ให้แก้กับได้ครับ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 30 Jun 2012

เฮียแสง Jtag กลับมาแล้ว หลังจากไปหลงไหลอยู่กับ PS3 มาเสียนาน

teeangel's Photo teeangel 02 Jul 2012

ขอบคุณครับ

BiGGa's Photo BiGGa 03 Jul 2012

555 จริงอย่างที่คุณแสงบอกครับ เครสผมยังโชคดี ที่ยังสามารถแก้ไขได้

แต่ก็เหนื่อยคุณแอ๊ต Add Game (MBK) อยู่พอสมควรครับ เพราะคุณแอ๊ตแกบอกว่า ขอเวลาปัดฝุ่นหน่อยเพราะไม่ได้จับงาน JTAG มานานแล้วเหมือนกัน

ยังไงก็ขอขอบคุณ ข้อมูลจากคุณแสงอีกครั้งครับ

lcat's Photo lcat 04 Jul 2012

อยากจะทำเองเหมือนกัน แต่ก็ไม่กล้าอยู่ดี :r31:

numgamer's Photo numgamer 04 Jul 2012

ผมลองอัพเรียบร้อยแล้ว แต่ตอนนี้ Kinect ดันใช้ไม่ได้ มันบอกว่าต้อง update ใหม่ แบบนี้ต้องทำยังไงอะครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 05 Jul 2012

View Postnumgamer, on 04 July 2012 - 11:43 PM, said:

ผมลองอัพเรียบร้อยแล้ว แต่ตอนนี้ Kinect ดันใช้ไม่ได้ มันบอกว่าต้อง update ใหม่ แบบนี้ต้องทำยังไงอะครับ

ตอ้งหา DB ตัวนี้มา Up Avatar จ๊ะ น้องหนุ่ม

yippie's Photo yippie 03 Aug 2012

คุณแสงมาเอง ใช้ได้ชัวร์

yippie's Photo yippie 03 Aug 2012

คุณแสง วานถามหน่อยครับ ผมทำถึงขั้นตอนสุดท้ายเอา usb ไปต่อกับ xbox แล้วกด eject มันไม่ update อะครับ ไม่ทราบต้องกดอะไรครับ

ขอบคุณครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 03 Aug 2012

View Postyippie, on 03 August 2012 - 07:42 PM, said:

คุณแสง วานถามหน่อยครับ ผมทำถึงขั้นตอนสุดท้ายเอา usb ไปต่อกับ xbox แล้วกด eject มันไม่ update อะครับ ไม่ทราบต้องกดอะไรครับ

ขอบคุณครับ

ต้องออกตัวนิดนึง How to ตัวนี้แสงไป เอามาจาก Joker game ซึ่งเค้าทำไว้ดีมาก เลยเอาแบ่งปันกันนะครับ

ส่วนวิธีสุดท้าย แสงไม่ได้ทำตามนะครับ แสงใช้วิธีการ Write Nand ที่แปลงแล้วลงไป ผ่านโปรแกรม Nand Flasher

เมื่อ Write เสร็จ ให้ทำการ Shutdown นะครับ (ทำการ Shutdown ที่โปรแกรม Nand Flasher แล้วก็เปิดเครื่องใหม่ ก็จะได้ 15574 แล้วครับ)

แต่ย้ำนะครับ ให้เลือกเครือ่งให้ถูกด้วยนะครับว่าเครือ่งตัวเองเป็น JTAG หรือ RGH ไม่งั้นเดียวงานเข้านะครับ

ปล ติดขัดหรือไม่มั่นใจโทรมาได้เลยนะครับ ท่าน yippie
Edited by Mio and Mayu, 03 August 2012 - 08:35 PM.

yippie's Photo yippie 06 Aug 2012

View Postnumgamer, on 04 July 2012 - 11:43 PM, said:

ตอนนี้ผมก็ติดตรงนี้ครับใส่usbไปที่มีห้อง$systemupdateแล้วไม่รัน
ก็เลยใช้kinectไม่ได้เหมือนกันครับ

ZeRoGraViTy's Photo ZeRoGraViTy 12 Aug 2012

ให้แก้ชื่อจาก $systemupdate เป็น $$ysyemupdate ครับ

lovelymarky's Photo lovelymarky 23 Aug 2012

รบกวนถามครับ คือผมทำทุกขั้นตอนตามที่บอก จนปิดเปิดเครื่องใหม่ครับ
แต่ตอนนี้บูตไม่ขึ้นเลยครับ จอดำอย่างเดียวทั้ง กดปุ่ม eject หรือกดเปิดตามปกติก็ไม่ขึ้นครับ
กำลังหาทางแก้คืนอยู่ ท่านใดทราบวิธีแก้รบกวนแนะนำด้วยครับ
ปล. ผมหาทางอัพเดทเพราะเครื่องผมเปิดเกม dust กับ fez ไม่ขึ้นครับ บอกให้อัพเดทตลอด ตอนนี้กลายเป็นจอมืดไปแล้วครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 23 Aug 2012

View Postlovelymarky, on 23 August 2012 - 10:06 PM, said:

รบกวนถามครับ คือผมทำทุกขั้นตอนตามที่บอก จนปิดเปิดเครื่องใหม่ครับ
แต่ตอนนี้บูตไม่ขึ้นเลยครับ จอดำอย่างเดียวทั้ง กดปุ่ม eject หรือกดเปิดตามปกติก็ไม่ขึ้นครับ
กำลังหาทางแก้คืนอยู่ ท่านใดทราบวิธีแก้รบกวนแนะนำด้วยครับ
ปล. ผมหาทางอัพเดทเพราะเครื่องผมเปิดเกม dust กับ fez ไม่ขึ้นครับ บอกให้อัพเดทตลอด ตอนนี้กลายเป็นจอมืดไปแล้วครับ

ดูท่าทางงานจะเข้านะครับ ให้เก็บ nand ที่ read ออกมา ไปให้ร้านที่ ท่านทำ RGH ทำ ใหม่นะครับ
ดูท่าจะต้อง ทำ RGH ใหม่ครับ

lovelymarky's Photo lovelymarky 23 Aug 2012

ครับ ขอบคุณครับ พรุ่งนี้เย็นผมคงต้องเข้าไปหาช่างแล้วครับ

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 08 Sep 2012

ทำ jtag หรือ rgh แล้วเครื่องยังอ่านแผ่นเกมได้จากแผ่น ปกติ รึป่าว รึต้องทำลง hdd ถึงเล่นเกมได้ครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 08 Sep 2012

View PostBoku_no_natsuyasumi, on 08 September 2012 - 09:12 AM, said:

ทำ jtag หรือ rgh แล้วเครื่องยังอ่านแผ่นเกมได้จากแผ่น ปกติ รึป่าว รึต้องทำลง hdd ถึงเล่นเกมได้ครับ

ได้ปกติ ถ้าเครื่องอ่านแผ่นได้ครับ แต่จะ LT2 หรือ LT3 ก็แล้วแต่นะครับ
แต่ถ้าทำ RGH แล้ว เค้าไม่เน้น write แผ่นกันแล้วครับ เปลืองแผ่นเปล่า เพราะเล่นจาก HDD ได้

นอกเสียจากอยากเก็บแผนก็อีกเรือ่ง ผมใช้ JTAG มา จะ 3 ปี เลิกซื้อแผ่น DVD9 ไปตั้งแต่แรกที่มีเครือ่ง JTAG แล้วครับ ประหยัดไปอีกเยอะ