`

Jump to content

การอัปเดทเครื่อง Xbox JTAG และ RGH 15574

44 replies to this topic

#41 muffinkung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 29 September 2012 - 10:14 PM

ผมมืดไปอีกคนแล้วล่ะครับ ฮือๆ

#42 nuinuy02

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 December 2012 - 09:35 AM

หา CPU Key ไม่เจอครับ กด Eject ตอนเปิดเครื่องก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ มีแต่หน้าจอฟ้าไม่มีตัวหนังสือ พอจะมีวิธีดู cpu key ทางอื่นไหมครับ :sad2:

#43 bowen

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 03 April 2013 - 05:24 PM

เดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ
เครื่องผมไม่ได้ up มานานละครับ
ปล.ต้องระวังอะไรบ้างครับ

#44 Begitsu

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 08 April 2013 - 06:40 PM

ทำตามวิธีแล้ว ได้ผลครับ แต่ผมไม่เหมือนตัวอย่างนิดหน่อยนะ
ตรงที่บอกว่าเอา nand ที่อัพแล้วใส่ในแฟลชไดฟ์ ของผมใส่แล้ว
เปิดเครื่องโดยการกด Eject มันก็เข้า Xell จอสีน้ำเงินปกติเลย
ในตัวอย่างบอกจะเป็นจอดำ แล้วมีตัวหนังสือขาว

แต่ของผมเป็น Xell สีน้ำเงินเหมือนกด Eject เปิดเครื่องตามปกติ
จากนั้นมันจะโหลดปกติแล้วมัน แล้วมีข้อความบอกว่า
มันตรวจพบไฟล์อัพเดทในแฟลชไดฟ์ ถ้าจะยกเลิกให้กด Restart
ผมก็รอๆ มันก็อัพของมัน เสร็จเปิดเครื่องมาก็กลายเป็นแดชใหม่เลย
เล่นนินจาไกเดน 3 เรเซอร์ ได้ปกติ

อีกเรื่องก็ตอนโหลดโปรแกรม J-Runner ในลิงค์ตัวอย่างมา ผมโหลดมาแล้ว
ตอน Create Image มันบอกว่า Ini Missing ผมเลยไปโหลด J Runner (Core)
กับตัวแพค 1603 มา Create Image ได้ตามปกติ

#45 Dantevil

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 June 2013 - 03:47 PM

เป็นประโยชน์อย่างยิ่ง
ขอบคุณมากครับ