`

Jump to content

พื้นฐานการเล่นIdol Master ขั้นต่อขั้น และเทคนิคการเอาชนะหมดเปลือก

73 replies to this topic

#61 sakura525

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 11 April 2007 - 11:37 PM

เกรดขึ้นอยู่กับการชนะออดิชั่นครับ พยายามเก็บให้สูงๆครับ พอจบ 52 วัน จะเอามาอัพเกรดโปรดิวเซอร์ครับ

#62 Sylum

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 April 2007 - 04:15 PM

เปล่า ครับ คือ เกรด นี่ มันคือ เกรดของ ไอดอล ที่เราปั้น อ่ะครับ

ตอนจบจะมี คิดอ่ะ ที่มีหน้า ไอดอล กับ เกรดโชว์ ไม่ใช่เกรด รวม อ่ะครับ

คือ อยากให้ ได้เกรด สูงอ่ะ :shame2
-----------------------------------------------

อีกคำถาม ครับ

Image ทำไงให้ สูงๆอ่ะ

ผมจำได้เล่น รอบแรกสุด ผมเข้า Super idol ได้ พอมา ครั้ง 2 เล่น duo unit ได้แค่ imagelv10 ไม่อัพ อีกเลย

พอมาครั้ง 3 trio unit ได้แค่ lv9 แถบไม่กะเตืองเลยอ่ะครับ

จะเข้า แข่ง งานเฟสติวัล อ่ะ ดันเอา Image สูงอีก :cry

#63 sakura525

Posted 12 April 2007 - 11:55 PM

แสดงว่าไม่ได้เปลี่ยนเพลงที่ร้องครับ ผมก็เคยเป็น ซ้อมเท่าไหร่แถบพลังไม่ขึ้นสักที

- ต้องเปลี่ยนเพลงทีล่ะ 10 วัน ครับได้ 5 เพลงในหนึ่งปีพอดี ไม่งั้นสาวๆเบื่อแถบพลัง,เลเวลไม่อัพ

- ไปออกออดิชั่นชนะเยอะๆได้เลเวลด้วยน่ะครับ (สลับซ้อม + ออดิชั่นดูครับ)

#64 vitokub

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2007 - 06:53 AM

ลองเล่นแล้วครับ แต่ผมคำนวณคะแนนตอน audition ไม่เป็นทำไงอ่ะครับ

#65 Zerotiir

Posted 08 May 2007 - 01:32 PM

ถามหน่อยครับ ของใน765shopซื้อยังไง

บางอันต้องใช้pointอันนี้ผมไม่ได้ซื้อ ซื้ออันที่pointเป็น0 พอกดแล้วมันerror แล้วก็มีcodeขึ้น

ทำไมซื้อไม่ได้ครับ

#66 Zerotiir

Posted 15 May 2007 - 09:22 AM

ไม่ได้มาปั๊มนะครับ แต่อยากให้คนอื่นดูด้วย

ของใน765shop ต้องมีtagของญี่ปุ่นถึงโหลดได้ครับ ผมเพิ่งลอง
มีของฟรี7อย่างครับ (เป็นTheme1อัน)

#67 spock 77

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 May 2007 - 01:51 PM

:cry คือว่ากำลังเศร้าผมซื้อเกมนี้มา แล้วเปิดกับเครื่อง 360 ของตัวเองแล้วมันขึ้นมาเป็นภาษาอังกฤษแปลได้ว่า นี่เป็นเกม 360 กรุณาเอาแผ่นไปใส่ เครื่อง 360 เพื่อเล่นเกม

แล้วในตัว เดชบ๊อกซ์มันก็อ่านได้ว่าเป็น ดีวีดีชนิดหนึ่งไม่ได้ขึ้นชื่อเป็นเกมเหมือนกับเกมอื่นๆ

เครื่องผมเป็นเครื่องเอเชีย ทำไมถึงเล่นไม่ได้หรือครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด เพราะมันแยกโซนป่ะครับ หรือว่าเกมนี้ต้องเครื่องญี่ปุ่นถึงจะเล่นได้ แต่ผมเห็นคนอื่นๆ เล่นกันในไทยก็น่าจะเครื่องเอเชียทั้งนั้นไม่ใช่หรือครับ หรือผมเข้าใจผิดไปเอง

ช่วยตอบด้วยนะครับ :cry2

เพิ่มเติม แผ่นเกม ผมซื้อมาจากคุณ NINI แม่ค้าในบอร์ดนี้ หรือว่าแผ่นเสียครับ จะได้เคลมเขา ฮือๆ หรือจริงๆแล้วทุกคนใช้เครื่องเจแปนเล่นอ่ะครับ เกมนี้ตอนนี้มันก็เวอร์ชั่นเดียวใช่ไหมครับ ผมไม่น่าจะผิดเวอร์ชั่นจากคนอื่นนะ

#68 Halmos

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 June 2007 - 01:12 AM

เครื่องท่านเป็นไดรฟ์ ฮิตาชิขอรับ เลยเล่นไม่ได้เหมือนกระผม ...
วิธีแก้ ไปสั่งจากคุณ art นะครับ แผ่นแก เล่นบนไดรฟ์ฮิตาชิได้ กระผมเพิ่งสั่ง แล้วเพิ่งได้เล่นนี่แหละ หลังจากไปสั่งผิดที่อยู่นาน ทั้งแผ่นปั๊มแผ่นไรท์ (สั่งจากคุณ nini เหมือนกันเลย แต่มันเล่นไม่ได้อะ) :cry2
รวมๆผมหมดไป เกือบ 500 กว่าจะได้เล่น 555 ทั้งแผ่นปั๊มแผ่นไรท์ แผ่นโหลดมาไรท์เอง จนได้สัจธรรมกับแผ่นคุณ art นี่แหละ :her

ตอนนี้เล่น ยังคง งง คำสั่งนิดหน่อย เปิดบทสรุปเมก้ามั๊นท์ไปเล่นไป แต่ตอบคำถามไม่เคยทันสักที พลิกหนังสือดูไม่ทัน :cry2

#69 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 04 June 2007 - 09:10 AM

พึ่งรู้นะครับว่าไดร์ฟมีส่วนต่อการอ่านด้วย

#70 sakura525

Posted 10 June 2007 - 11:21 AM

ตอบคำถามไม่ทันลองกด Start แล้วเลื่อนไปขวาสุดดูครับ ประยุกต์ใช้ตอนไปซ่อมได้

#71 Halmos

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 10 June 2007 - 11:37 AM

นั่งเล่นตอนนี้ ไอดอลเพิ่ง rank D เองขอรับ มัวแต่ไปเก็บtraining ซะส่วนใหญ่ .. เหลืออีก 26 สัปดาห์ ท่าทางต้องออดิชั่นรวดเดียวอย่างเดียวเลยแฮะ.. :blur
เกมส์นี้ จีบไอดอล ไม่ได้หรือขอรับ? :her oOถ้าตอนใช้แอคชั่น แอบจับหน้าอกจะโดนไรไหม?เนี่ย?หัวใจติดลบ :aha:

#72 Zerotiir

Posted 06 March 2008 - 06:38 PM

ทำไมทำrank Aแล้วผ่านแบบsuccessแล้ว
ไม่ได้APอะครับ ไม่เข้าใจ

APที่บอกให้Rank Aแล้วBest ending

#73 Macross 7

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 19 March 2008 - 08:39 PM

เมก้ามั้นท เล่มที่เท่าไรเหยอ ฮับ

ที่ บอกคำตอบของ Idol master นั่งอึ้ง กะ ภาษาญี่ปุ่น

ทุกทีเยย ตอบมะทัน 154218d4.gif

#74 Zerotiir

Posted 25 March 2008 - 06:31 PM

QUOTE (Macross 7 @ Mar 19 2008, 08:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมก้ามั้นท เล่มที่เท่าไรเหยอ ฮับ

ที่ บอกคำตอบของ Idol master นั่งอึ้ง กะ ภาษาญี่ปุ่น

ทุกทีเยย ตอบมะทัน 154218d4.gif

http://icomu-master.info/

ใช้อันนี้ก็ได้นะครับ ละเอียดดี ปริ้นท์ไฟล์PDFมาดูเลยก็ได้ครับ

ของเมก้ามีคนนึงพิมพ์ซ้ำครับ น่าจะMakotoไปพิมพ์ของIoriเฉยเลย ผมนั่งดูตั้งนาน