`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

พื้นฐานการเล่นIdol Master ขั้นต่อขั้น และเ...

sakura525's Photo sakura525 11 Apr 2007

เกรดขึ้นอยู่กับการชนะออดิชั่นครับ พยายามเก็บให้สูงๆครับ พอจบ 52 วัน จะเอามาอัพเกรดโปรดิวเซอร์ครับ

Sylum's Photo Sylum 12 Apr 2007

เปล่า ครับ คือ เกรด นี่ มันคือ เกรดของ ไอดอล ที่เราปั้น อ่ะครับ

ตอนจบจะมี คิดอ่ะ ที่มีหน้า ไอดอล กับ เกรดโชว์ ไม่ใช่เกรด รวม อ่ะครับ

คือ อยากให้ ได้เกรด สูงอ่ะ :shame2
-----------------------------------------------

อีกคำถาม ครับ

Image ทำไงให้ สูงๆอ่ะ

ผมจำได้เล่น รอบแรกสุด ผมเข้า Super idol ได้ พอมา ครั้ง 2 เล่น duo unit ได้แค่ imagelv10 ไม่อัพ อีกเลย

พอมาครั้ง 3 trio unit ได้แค่ lv9 แถบไม่กะเตืองเลยอ่ะครับ

จะเข้า แข่ง งานเฟสติวัล อ่ะ ดันเอา Image สูงอีก :cry

sakura525's Photo sakura525 12 Apr 2007

แสดงว่าไม่ได้เปลี่ยนเพลงที่ร้องครับ ผมก็เคยเป็น ซ้อมเท่าไหร่แถบพลังไม่ขึ้นสักที

- ต้องเปลี่ยนเพลงทีล่ะ 10 วัน ครับได้ 5 เพลงในหนึ่งปีพอดี ไม่งั้นสาวๆเบื่อแถบพลัง,เลเวลไม่อัพ

- ไปออกออดิชั่นชนะเยอะๆได้เลเวลด้วยน่ะครับ (สลับซ้อม + ออดิชั่นดูครับ)

vitokub's Photo vitokub 03 May 2007

ลองเล่นแล้วครับ แต่ผมคำนวณคะแนนตอน audition ไม่เป็นทำไงอ่ะครับ

Zerotiir's Photo Zerotiir 08 May 2007

ถามหน่อยครับ ของใน765shopซื้อยังไง

บางอันต้องใช้pointอันนี้ผมไม่ได้ซื้อ ซื้ออันที่pointเป็น0 พอกดแล้วมันerror แล้วก็มีcodeขึ้น

ทำไมซื้อไม่ได้ครับ

Zerotiir's Photo Zerotiir 15 May 2007

ไม่ได้มาปั๊มนะครับ แต่อยากให้คนอื่นดูด้วย

ของใน765shop ต้องมีtagของญี่ปุ่นถึงโหลดได้ครับ ผมเพิ่งลอง
มีของฟรี7อย่างครับ (เป็นTheme1อัน)

spock 77's Photo spock 77 29 May 2007

:cry คือว่ากำลังเศร้าผมซื้อเกมนี้มา แล้วเปิดกับเครื่อง 360 ของตัวเองแล้วมันขึ้นมาเป็นภาษาอังกฤษแปลได้ว่า นี่เป็นเกม 360 กรุณาเอาแผ่นไปใส่ เครื่อง 360 เพื่อเล่นเกม

แล้วในตัว เดชบ๊อกซ์มันก็อ่านได้ว่าเป็น ดีวีดีชนิดหนึ่งไม่ได้ขึ้นชื่อเป็นเกมเหมือนกับเกมอื่นๆ

เครื่องผมเป็นเครื่องเอเชีย ทำไมถึงเล่นไม่ได้หรือครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด เพราะมันแยกโซนป่ะครับ หรือว่าเกมนี้ต้องเครื่องญี่ปุ่นถึงจะเล่นได้ แต่ผมเห็นคนอื่นๆ เล่นกันในไทยก็น่าจะเครื่องเอเชียทั้งนั้นไม่ใช่หรือครับ หรือผมเข้าใจผิดไปเอง

ช่วยตอบด้วยนะครับ :cry2

เพิ่มเติม แผ่นเกม ผมซื้อมาจากคุณ NINI แม่ค้าในบอร์ดนี้ หรือว่าแผ่นเสียครับ จะได้เคลมเขา ฮือๆ หรือจริงๆแล้วทุกคนใช้เครื่องเจแปนเล่นอ่ะครับ เกมนี้ตอนนี้มันก็เวอร์ชั่นเดียวใช่ไหมครับ ผมไม่น่าจะผิดเวอร์ชั่นจากคนอื่นนะ

Halmos's Photo Halmos 03 Jun 2007

เครื่องท่านเป็นไดรฟ์ ฮิตาชิขอรับ เลยเล่นไม่ได้เหมือนกระผม ...
วิธีแก้ ไปสั่งจากคุณ art นะครับ แผ่นแก เล่นบนไดรฟ์ฮิตาชิได้ กระผมเพิ่งสั่ง แล้วเพิ่งได้เล่นนี่แหละ หลังจากไปสั่งผิดที่อยู่นาน ทั้งแผ่นปั๊มแผ่นไรท์ (สั่งจากคุณ nini เหมือนกันเลย แต่มันเล่นไม่ได้อะ) :cry2
รวมๆผมหมดไป เกือบ 500 กว่าจะได้เล่น 555 ทั้งแผ่นปั๊มแผ่นไรท์ แผ่นโหลดมาไรท์เอง จนได้สัจธรรมกับแผ่นคุณ art นี่แหละ :her

ตอนนี้เล่น ยังคง งง คำสั่งนิดหน่อย เปิดบทสรุปเมก้ามั๊นท์ไปเล่นไป แต่ตอบคำถามไม่เคยทันสักที พลิกหนังสือดูไม่ทัน :cry2

Uzsa's Photo Uzsa 04 Jun 2007

พึ่งรู้นะครับว่าไดร์ฟมีส่วนต่อการอ่านด้วย

sakura525's Photo sakura525 10 Jun 2007

ตอบคำถามไม่ทันลองกด Start แล้วเลื่อนไปขวาสุดดูครับ ประยุกต์ใช้ตอนไปซ่อมได้

Halmos's Photo Halmos 10 Jun 2007

นั่งเล่นตอนนี้ ไอดอลเพิ่ง rank D เองขอรับ มัวแต่ไปเก็บtraining ซะส่วนใหญ่ .. เหลืออีก 26 สัปดาห์ ท่าทางต้องออดิชั่นรวดเดียวอย่างเดียวเลยแฮะ.. :blur
เกมส์นี้ จีบไอดอล ไม่ได้หรือขอรับ? :her oOถ้าตอนใช้แอคชั่น แอบจับหน้าอกจะโดนไรไหม?เนี่ย?หัวใจติดลบ :aha:

Zerotiir's Photo Zerotiir 06 Mar 2008

ทำไมทำrank Aแล้วผ่านแบบsuccessแล้ว
ไม่ได้APอะครับ ไม่เข้าใจ

APที่บอกให้Rank Aแล้วBest ending

Macross 7's Photo Macross 7 19 Mar 2008

เมก้ามั้นท เล่มที่เท่าไรเหยอ ฮับ

ที่ บอกคำตอบของ Idol master นั่งอึ้ง กะ ภาษาญี่ปุ่น

ทุกทีเยย ตอบมะทัน 154218d4.gif

Zerotiir's Photo Zerotiir 25 Mar 2008

QUOTE (Macross 7 @ Mar 19 2008, 08:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมก้ามั้นท เล่มที่เท่าไรเหยอ ฮับ

ที่ บอกคำตอบของ Idol master นั่งอึ้ง กะ ภาษาญี่ปุ่น

ทุกทีเยย ตอบมะทัน 154218d4.gif

http://icomu-master.info/

ใช้อันนี้ก็ได้นะครับ ละเอียดดี ปริ้นท์ไฟล์PDFมาดูเลยก็ได้ครับ

ของเมก้ามีคนนึงพิมพ์ซ้ำครับ น่าจะMakotoไปพิมพ์ของIoriเฉยเลย ผมนั่งดูตั้งนาน