`

Jump to content

ความเหมือนในความต่าง

94 replies to this topic

#61 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 04 April 2011 - 01:44 AM

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 10:59 PM, said:

ขอบคุณที่เตือนละครับจะได้รู้ตัวบอกเพื่อนว่าเพลาๆหน่อย แต่ประเด็น Close Group อันนี้แสดงว่าไม่มีหลักฐานนะครับ ผมก็เรื่องสัปดนอะไรของผมที่จะคุยเหมือนกันทราบว่า Jr หรือ สมาชิกขึ้นอีนคงรู้สึกไม่สบายใจถึงขั้นวิตกจริตไปขนาดนั้น

สุดท้ายผมก็ย้ำนะครับเหมือนเดิมผมก็อยากบอกเหมือนกันไม่ต้องให้อภิสิทธิ์ใครหรอกครับผิดก็แบน แต่ที่ผมรู้สึกไม่ดีคือใครผิดก็ว่าผิดคุณเหมือนพยายามจะจับตามองเป็นกลุ่มมาตั้งแต่แรกแล้ว ยกตัวอย่างเช่นถ้ามีคนตั้งกระทู้ซื้อขายโกงคนนึง แต่อีก user นึงเป็นเพื่อนสนิทกับ user จะแบนด้วยกันไหมครับ ขอเอาข้อความที่ JR หรือ user ที่แจ้งมาทาง PM ด้วยนะครับเพราะถ้าเข้าข่ายเป็นการใส่ความต่อบุคคลที่ 3 ผมสงวนสิทธิในการดำเนินคดีไว้ใน ณ ที่นี้ด้วย ในกรณีที่เป็นใส่ความผมไม่สามารถยอมได้ครับ

ที่ผมมองเป็นกลุ่มเพราะเวลามี profile comment เรื่องลามก หรือใช้คำหยาบก็จะมีอยู่ไม่กี่ท่าน

อย่างในกระทู้นี้คุณ Guest_1 มาโพสต์ คุณ Indyhell ต่อ แล้วก็คุณ The Fool โพสต์ตามมา

สมาชิกที่โพสต์ลามกคำผวน ซึ่งทีมงานเตือนผ่านทาง PM หลายรอบมากๆ

พอถูกแบนไป ก็จะมีเพื่อนเป็นเดือดเป็นร้อนแทนกัน โพสต์แขวะทีมงานผ่าน profile comment ก็มีครับ

ทีมงานก็ใช้ความอดทนเยอะนะครับ ผมส่งข้อความส่วนตัวหาคุณและคุณ Guest_1 ก็หลายหน ใช้คำว่าขอร้องด้วยซ้ำเกี่ยวกับการโพสต์

ก็ขอร้องอีกทีแล้วกันครับ

หน้าที่ผมคือดูแลความเรียบร้อยของบอร์ดให้เป็นไปตามกฎ-การขอความร่วมมือที่ช่วยกันตั้งขึ้น

ไม่ได้จะต้องมาเอาชนะคะคานอะไรกันหรอกครับ

อยากให้เข้าใจครับ

ปล. แฟนเพจ DGO (DVDGAMEONLINE) ทางทีมงานก็สร้างไว้สำหรับให้สมาชิกติดตามข่าวสารเกมใหม่ๆและข่าวคราวของเวบ DGO
http://www.facebook....NE/230902796805
การสร้างแฟนเพจขึ้นมาอีกเพจนึงซึ่งใช้ชื่อเดียวกันก็ถือว่าผิดมารยาทไปนิดนึงน่ะครับ (ผมก็ไม่ทราบว่าใครสร้างขึ้นมา)
แต่คงไม่ดำเนินการใดๆเพราะเวบเราก็อยู๋กันแบบพี่ๆน้องๆ ทีมงานก็สละเวลาว่างจากงานประจำก็ช่วยกันดูแลเวบกันไป

ปล2. ผมไม่มีหลักฐานอะไรหรอกครับ เป็น secondary information ซึ่งเป็นการบอกเล่าจากสมาชิกและทีมงานที่เคยอยู่ใน fanpage DGO มาก่อน
เท่าที่ทราบก็จะมีการคุยกันทั้งใน page และ chat box และไม่ได้เอ่ยชื่อทีมงานตรงๆ แต่ก็เป็นอันรู้กันเวลามีเคสใดๆเกิดขึ้นน่ะครับ
ผมได้ยินมาก็ไม่ได้ให้ความสำคัญอะไรมากถึงกับต้องให้ไป capture หน้าจอใน page นั้มาเป็นหลักฐาน
คุณอาจจะมองว่าในทางกฎหมายเอาผิดอะไรไม่ได้และถือเ็นการกล่าวหาลอยๆ ซึ่งก็ไม่เป็นไรครับ ผมขอโทษไว้ตรงนี้ครับ

#62 GinolaBoy

• Admin

Posted 04 April 2011 - 01:53 AM

View Postchappy, on 04 April 2011 - 01:34 AM, said:

>>>>> พอดีมีคนมันว่าผมชอบดิ้นน่ะฮาฟฟฟ ไม่ได้ดูสารรูปตัวเองเลย ถ้าผมดิ้น คุณก้อเข้าขั้นบ้ามากๆเลยนะฮาฟฟฟ :o_lol:

edit : ผมไม่ได้มีหุ้นอยู่ที่แมนยูนะฮาฟฟฟฟ แค่เชียร์เฉยๆ :o_lol:

คุณ chappy ก็แซว หยอกๆพอขำๆก็พอนะครับ ผมว่ามีเพื่อนดูบอล (แม้จะเชียร์คนละทีม) จะดีกว่านะครับ

ผมเองก็มีเพื่อนในที่ทำงานเชียร์อาร์เซนอล ลิเวอร์พูล แมนยู ก็ยังนั่งเชียร์บอลด้วยกันได้ แม้จะเจอกันเองก็ตาม

แบบนี้ดีกว่าไหมครับ

อันนี้ขอพูดรวมๆกับสมาชิกท่านอื่น

ประเด็นอะไรที่สามารถข้ามไปได้ก็ปล่อยวางกันเถอะครับ โลกเราขัดแย้งกันมามากพอแล้ว

ขอพื้นที่ดีๆให้สมาชิกท่านอื่นๆได้เข้ามาอยู่ร่วมกับเราบ้างก็ดีนะครับ

ขออนุญาติยืมคำพูดของคุณ for2s มาละกันครับ

เราอยากให้ DGO เป็นแบบไหน อยู่ที่เราทุกคนครับ

#63 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 04 April 2011 - 04:43 AM

ก่อนอื่นเลย ต้องขอบอกว่า ขอโทษครับ ที่ไม่ได้เข้ามาดูเลย ตั้งแต่เมื่อคืนวาน พอดีติดทำธุระส่วนตัวนิดหน่ิอย เลยไม่ได้แตะคอมเลยครับ พึ่งจะได้แตะก็ตอนนี้เลยทีเดียว

เรื่อง ประเด็นที่โพสไปในห้องกีฬานั้น จุดประสงค์คือเพื่อสอบถามความคิดเห็นของเพื่อน ๆ ในบอร์ดล่ะครับ เพียงแต่เป็นการเปรียบเทียบในเชิงที่ดูเหมือนว่าแขวะกัน แต่

จริง ๆ แล้วไม่ใช่เลยนะครับ อีกอย่าง ตัวผมเองก็เป็นเด็กหงส์ แล้วผมจะดูถูกทีมตัวเองไปเพื่ออะไรครับ พูดถึงการเปรียบเทียบแแล้ว อย่้างในเกม ที่ผีเตะ อันนี้ผมก็ดูอยู่

และรู้ว่ามันลงเอย เช่นไร แต่พอดีคู่หงส์ ผมไม่ได้ดูน่ะสิครับ มันก็เลยเกิดเป็นข้อสงสัย จนเป็นที่มาของการตั้งคำถามขึ้นมาเป็นกระทู้ดังกล่าว ซึ่งตรงนี้ ผมยอมรับผิดเอง

ที่ไม่ระวัง ในเรื่องการกลายเป็นประเด็นขึ้นมาแบบนี้ ยังไำงก็ขอโทษทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้ไม่ระวังให้ดี :o_sorry:

#64 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 04 April 2011 - 05:20 AM

View PostZEFA_GUST, on 04 April 2011 - 04:43 AM, said:

ก่อนอื่นเลย ต้องขอบอกว่า ขอโทษครับ ที่ไม่ได้เข้ามาดูเลย ตั้งแต่เมื่อคืนวาน พอดีติดทำธุระส่วนตัวนิดหน่ิอย เลยไม่ได้แตะคอมเลยครับ พึ่งจะได้แตะก็ตอนนี้เลยทีเดียว

เรื่อง ประเด็นที่โพสไปในห้องกีฬานั้น จุดประสงค์คือเพื่อสอบถามความคิดเห็นของเพื่อน ๆ ในบอร์ดล่ะครับ เพียงแต่เป็นการเปรียบเทียบในเชิงที่ดูเหมือนว่าแขวะกัน แต่

จริง ๆ แล้วไม่ใช่เลยนะครับ อีกอย่าง ตัวผมเองก็เป็นเด็กหงส์ แล้วผมจะดูถูกทีมตัวเองไปเพื่ออะไรครับ พูดถึงการเปรียบเทียบแแล้ว อย่้างในเกม ที่ผีเตะ อันนี้ผมก็ดูอยู่

และรู้ว่ามันลงเอย เช่นไร แต่พอดีคู่หงส์ ผมไม่ได้ดูน่ะสิครับ มันก็เลยเกิดเป็นข้อสงสัย จนเป็นที่มาของการตั้งคำถามขึ้นมาเป็นกระทู้ดังกล่าว ซึ่งตรงนี้ ผมยอมรับผิดเอง

ที่ไม่ระวัง ในเรื่องการกลายเป็นประเด็นขึ้นมาแบบนี้ ยังไำงก็ขอโทษทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้ไม่ระวังให้ดี :o_sorry:
:cat:

#65 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• High Royal Executive Members
  • Interests:PLC

Posted 04 April 2011 - 06:54 AM

เพิ่งเขามาเห็นไม่รู้มีเรื่องอะไรกัน

ผมสร้างเองครับแต่ไม่มีเจตนาอะไรแบบบนั้นต้องขอโทษทีครับ :o_sorry:

ไม่มีเจตนาอะไรไม่ดีเพราะทีมงานก็อยู่แต่มันสดวกกว่าในเวปครับมันแชทได้ครับ

เรื่องชื่อเดียวผมจะทำการเปลี่ยนให้ครับแต่คนในนั้นก็ยังเป็นเพืื่อนๆๆดีจีโอครับ

กลุ่มนี้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อแทงหลังใครครับดูจากใครขอมาเราก็รับถ้าเป็นดีจีโอ (ในนั้นก็มีเจ้าหน้าที่อยู๋ )

มันก็มีนานแล้วเจ้าหน้าที่่อยู่ในนี้บางคนก็อยู่น่าจะเตือนผมเร็วกว่านี้แบบนี้ผมรู้สึกผิดไงไม่รู้

ดูจากการมีเรื่องครั้งนี้แปลกๆๆเหมือนเด็กแย่งบอลกัน

ปล.ผมไม่ได้ดูบอลเล่นบอลอาจจะไม่เข้าใจเรื่องพวกนี้ครับ ผมเล่นแต่บอลตัวเอง
ทำงานก่อนครับ

#66 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 04 April 2011 - 07:05 AM

สุดท้ายเลยนะ ประเด็นผมนะ การแขวะการเสียดสี เราจะเปิดกว้างแบบเวปอื่นให้มันเป็นเรื่องเคยชิน กระทำซ้ำๆจนเป็นสันดาน???
ใครจะมองว่ามันหยุมหยิมเล้กน้อยก็เอานะ อย่างนึงที่ผมและหลายๆคนรู้สึก...นี้ที่นี่มันก็เส็งเคร็งเหมือนที่อื่นนั่นแหละ อยู่กันแบบเรื่องของกรู
นึกจะโพสห่าอะไรก็โพส แขวะกันเสียดสีกันก่อนจากตบท้ายด้วยประโยคหล่อๆว่า ใครรับไม่ได้ก็ข้ามไปเหอะ ดีครับหล่อเลย
ถ้าอยากให้มันเป็นแบบนี้กันต่อไป

View Postlengga, on 03 April 2011 - 09:37 PM, said:

จากใจนะ
ผมไม่อยากให้เรื่องประเด็นนี้
มาทำให้เกิดความแตกแยกในบอร์ดบรรยากาศพี่น้องแบบที่นี่

แค่นั้นแหละครับ
ที่นี่คงไม่ต้องการหรอกครับ แขวะกันเสียดสีกัน มันเป็นเรื่องปรกติ ที่คนบางสังคมพยามทำให้มันเป็นเรื่องชาชิน

Edited by GUEST_1, 04 April 2011 - 07:10 AM.

#67 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 04 April 2011 - 07:10 AM

ยาวจริง ๆ การแขวะกันนี่ เอาไว้ใช้กับเพื่อนที่สนิทกันมาก ๆ ดีกว่านะครับ เอามาโพสต์ในเวปส่วนรวมแบบนี้ ไม่ดีแน่ ๆ อ่ะครับ

เพราะเราไม่รู้หรอกว่า เพื่อน ๆ ที่ไม่ค่อยสนิทกับเรานี่ เขาจะคิดยังไง ผมชอบห้องกีฬานะครับ ผมบอกตรง ๆ

ผมเข้าห้องกีฬาทุกครั้งที่เข้า DGO เพราะผมว่าห้องนี้เฮฮาสุด ๆ อ่ะครับ

ขอไว้ล่ะกันครับ จบได้ขอให้จบ เพื่อน ๆ กันทั้งนั้นครับ :help:

#68 GinolaBoy

• Admin

Posted 04 April 2011 - 07:28 AM

คุณ eva ผมเข้าใจนะครับ ไม่เป็นไรครับ คุณอาจจะสร้างก่อนที่ทางทีมงานไปเปิด Official page ก็ได้ครับ

คุณ Guest_1 ครับ เรื่องแขวะกัน
ทีมงานก็ไม่รู้จะห้ามยังไง แต่เราก็ห้ามตัวเองได้ครับ ถ้าไม่ไปใส่ใจหรือสนใจมาก มันก็จะหายไปเอง รวมทั้งอารมณ์ขุ่นมัวของเราด้วย
การเลือกตอบโต้มันก็ไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

ที่ผ่านมาทีมงานก็ดูแลไม่ทั่วถึงกันเองครับ มันเลยมีการปล่อยปะละเลยกันจนเลยเถิด ถึงค่อยมารู้จากสมาชิกที่ pm มาแจ้งหรือ jr mod ที่เข้ามาแจ้งครับ
หลายๆครั้งกระทู้เหล่านั้นก็บานปลายไปเยอะมากจนต้องเอาออกไป

ขอทำความเข้าใจเรื่อง jr mod นิดนึงแล้วกันนะครับ สำหรับกลุ่มที่ไม่ค่อยชอบพอกัน
เข้าใจว่าอาจจะไม่ค่อยพอใจการทำงานของ jr mod บางคน (คิืดว่าคงไม่ได้เข้าใจไปเองนะครับ แต่เห็นจากหลายๆโพสต์ใน profile comment)

จริงๆแล้ว jr mod เป็นแค่โดยตำแหน่งนะครับ ไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่นใดๆในบอร์ดได้เลย (ลบกระทู้, ลบโพสต์ หรือ แบนสมาชิก)
เราเปิดรับ Jr mod เพราะว่าทีมงานเดิมๆเริ่มมีงานประจำกันมากขึ้นและเริ่มจะไม่ไหว เลยต้องเปิดรับสมัครเพื่อทดลองงาน
เวลามีปัญหาก็มาแจ้งในบอร์ด Staff ที่เราเตรียมไว้ เพื่อคุยกันเกี่ยวกับกระทู้ที่ผิดกฎและสมาชิกที่โพสต์ผิดกฎ

ทีมงาน Moderator และ Admin เดิมก็ดูแลบอร์ดกันมานานและมีวุฒิภาวะพอที่จะกลั่นกรองข้อมูลนะครับ
ไม่ใช่ฟังแล้วเชื่อเลยทั้งหมด และ mod หรือ admin เองก็ต้องเข้าไปคุยกันก่อนทุกครั้งที่จะตัดสินใจอะไรลงไป ไม่ว่าจะเป็นการแบนสมาชิก หรือลบกระทู้ที่เริ่มจะก่อให้เกิดความแตกแยกในหมู่สมาชิก

หวังว่าคงจะเข้าใจกันแล้วนะครับ อยากให้มองในมุมมองของทีมงานบ้างครับ
ที่ต้อง pm ไปขอร้องบ่อยๆเพราะผมเห็นกลุ่มคุณมีตัวตน มีหน้าที่การงานที่ดีนอกบอร์ด นัดเจอกัน กล้าที่จะเปิดเผยรูปที่ไป meeting กัน คิดว่าน่าจะชวนคุยกันได้
ยังไงก็ขอร้องอีกครั้งแล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับ

#69 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 April 2011 - 07:43 AM

View PostGinolaBoy, on 04 April 2011 - 07:28 AM, said:

คุณ Guest_1 ครับ เรื่องแขวะกัน
ทีมงานก็ไม่รู้จะห้ามยังไง แต่เราก็ห้ามตัวเองได้ครับ ถ้าไม่ไปใส่ใจหรือสนใจมาก มันก็จะหายไปเอง รวมทั้งอารมณ์ขุ่นมัวของเราด้วย
การเลือกตอบโต้มันก็ไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

การโดนแขว่ะบ่อยๆเนี่ย มันไม่สนุกนะครับเกินความอดทน จะให้ไม่ใส่ใจก็คงยากครับ

#70 GinolaBoy

• Admin

Posted 04 April 2011 - 08:11 AM

คุณ Indyhell

ถ้าห้ามตัวเองไม่ให้ตอบโต้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ทีมงานก็มีหน้าทีู่ดูแลความเรียบร้อยของบอร์ดครับ

อย่างในกระทู้นี้ บรรทัดเดียวก็ตีความกันไปต่างๆนานา พอยิ่งเป็นทีมงาน DGO โพสต์ คุณและเพื่อนๆ Guest_1, The Fool ก็เข้ามาโพสต์ต่อ โยงไปเรื่องนั้นเรื่องนี้ให้วุ่นวายไปหมด
ทั้งๆที่เขาก็เป็นแฟน liverpol เหมือนกัน

"เออเฮ้ย ไม่นึกว่าmodที่นี่จะเป็นแบบนี้เว้ยเฮ้ย ถ้าไปตั้งกระถู้แบบนี้ที่SS มีแต่จะเดือด เป็นมอดแบบนี้กรูก็เป็นได้นะ
แทนที่จะช่วยๆกันไม่ให้มีการแขวะกัน ถางกถางกัน กลับไม่ใช่เว้ย แต่ดีนะที่นี่เพื่อนๆน้องๆกันทั้งนั้น มันก็เลยไม่อยากจะอะไรกันมาก
ไม่ต้องลบโพสกรูนะ จะได้อ่านกันเยอะๆ จะแบนถาวรเชิญพวกxxxแบนกรูได้เลยนะ"

" เซฟไว้แล้ว โดนลบเดี่ยวเอามาลงอีก"

" เอาเวลานั่งพิมพ์กระทู้เชี่ยๆแบบนี้ไปแจกแจงยอดเงินบริจาคของเวปดีกว่านะ เห็นออกมาบ่นว่าไม่ค่อยมีเวลา จะสองปีแล้วมั้ง เห็นมีคนมาตั้งกระทู้ถามนานแล้ว"

" ต่อ ไป นี้ เอา ให้ เต็ม ที่ เลย กรู พร้อม แล้ว "

" ตั้งขึ้นมาเพื่อมาม่าหรอครับวุฒิภาวะเหใาะสมกับตำแหน่งจริงๆ"

" รอ mod ทำไมครับมอดตั้งเองไม่ต้องรอแล้วสรุปง่ายๆผู้ทรงคุณวุฒิเริ่มแขวะนี่ เถียงไปเดี๋ยวโดนแบนนะเธอ "

"ว่าแต่มี ผู้ยุ ผู้แหย่ ผู้เป่าหู เป่าหำ อยุ่เบื้องหลังไหมๆๆๆๆ "

เหมือนมีอะไรในใจกับทีมงานมานาน...

ผมเองก็อธิบายแทนทีมงานไปหมดแล้ว คิดว่าเคลียร์แล้วครับ ครั้งต่อไปไม่ว่าจะเป็นสมาชิกท่านใด หากมีปัญหาก็คงจะต้องคุยกันในทีมงานและดำเนินการตามสมควรครับ

ขอบคุณครับ

ปล.คุณ Zefa Gust ประกาศรับผิดชอบขอลาออกจากการเป็น moderator แล้วครับ แต่ทีมงานไม่เห็นด้วยครับ

#71 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 April 2011 - 08:26 AM

View PostGinolaBoy, on 04 April 2011 - 08:11 AM, said:

คุณ Indyhell

ถ้าห้ามตัวเองไม่ให้ตอบโต้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ทีมงานก็มีหน้าทีู่ดูแลความเรียบร้อยของบอร์ดครับ

อย่างในกระทู้นี้ บรรทัดเดียวก็ตีความกันไปต่างๆนานา พอยิ่งเป็นทีมงาน DGO โพสต์ คุณและเพื่อนๆ Guest_1, The Fool ก็เข้ามาโพสต์ต่อ โยงไปเรื่องนั้นเรื่องนี้ให้วุ่นวายไปหมด
ทั้งๆที่เขาก็เป็นแฟน liverpol เหมือนกัน

ปล.คุณ Zefa Gust ประกาศรับผิดชอบขอลาออกจากการเป็น moderator แล้วครับ แต่ทีมงานไม่เห็นด้วยครับ

ในนี้มีใครรู้บ้างไหม ว่า MOD ท่านนี้ เป้น แฟน LiverPool ตรงนี้ สำหรับผมไม่รุ้จริงๆๆ

ส่วน ที่บอกว่า ประกาศรับผิดชอบขอลาออกจากการเป็น moderator แล้วนั้น ถ้าเป้นจริง ผม ขอยืนปรบมือให้ครับ จากใจจริง

#72 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 04 April 2011 - 08:36 AM

แฟนหงส์ซะงั้น เงิบเลยกรู :o_lol: :o_what:

#73 GUEST_1

Posted 04 April 2011 - 08:36 AM

ผมลืมเอก รังไข่
อย่างเขาเนี่ยชอบมาแขวะแมนยูฯ ก็ป่วนกันไปทั้งห้องกีฬา
ทั้งโพส ทั้งตั้งกระทูแขวะแมนยูฯตรงๆเลย ถ้าผมชอบที่จะแขวะ
ร่วมวงแขวะกับเขาด้วยผมทำไปนานแล้ว
แถมผมยังออกมาตั้งกระทู้ขอร้องให้หยุดเถอะ ถามคนที่เข้าห้องนี้บ่อยๆว่าจริงมั้ย

สุดท้ายเอก รังไข่ ก็โดนแบน

อยากให้มีแบบนี้กันอีกเหรอ แขวะมันทุกที่ ที่กรูอยากทำ
หน้าstatus. ในะกระทู้ ตั้งกระทู้แขวะเองเลยก็เอา
ลองคิดเอาล่ะกันครับ

ว่าจะหยุดดันนึกถึงเอก รังไข่

#74 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2011 - 09:22 AM

View PostDucati999, on 04 April 2011 - 08:36 AM, said:

แฟนหงส์ซะงั้น เงิบเลยกรู :o_lol: :o_what:
:o_worry:กองแช่งสินะ

#75 Mr.Cid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 April 2011 - 09:26 AM

โครตเหนื่อยใจกับไอแฟนบอลพวกนี้ แขวะอะไรก็อยู่ในขอบเขตหน่อย ไม่ว่าแฟนบอลทีมไหน เป็นแฟนผี พูดตรง ๆ ถามว่าสะใจไหม ใช่สะใจมาก แต่ก็จบกันไป ทีมเราแพ้ก็ แค้นไม่ต่างกัน แถมด่ายับด้วย เอาแค่พอขำ ๆ ก็พอเป็นสีสันพอ ถ้าเป็นแบบนี้มันก็ทำให้แฟนบอล ต่างละฝ่ายเหม็นขี้หน้ากันยิ่งไปอีกไอพวกนี้ เห้ออ เบื่อจะพูดพูดไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบไปบอร์ดไหน เจอทุกบอร์ด แล้วก็ขึ้นทุกที :smoke2:

#76 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 04 April 2011 - 09:43 AM

เบื่อคนไทยดูฟุตบอลจัง .. (ผมไม่ดูบอล)
อะไรมันจะอินในสายเลือดขนาดนั้น
ถ้าห้องนี้ทำให้คนแขวะกัน มันจะมีประโยชน์อะไร
ถ้าแก้สันดา ... คน ซึ่งเป็นต้นเหตุปัญหาไม่ได้
ก็ปิดห้องนี้ไปเลยดีไหม ... ฮ่าๆๆ (ผมไม่เคยใช้บริการห้องนี้เลย เพียงแต่มีการพาดพิงถึงผมแค่ผิวๆ ในกลุ่ม DGO fb fan group ^^)

ผมว่า Mod ก็ดูความรู้ความสามารถดี ไม่รู้ว่าจะลากกลุ่ม DGO fb fan group มาทำไม
เวลาทำอะไร กรุณาอย่าเหมารวม
แทนที่จะมีประเด็นแขวะกันในหมู่คนดูบอล กลับมีประเด็นอื่นเข้ามาปนเยอะแยะ
ฝากให้พิจารณาด้วยนะฮ้าฟ

ยังไงผมก็เคารพการตัดสินใจและการทำงานของเจ้าหน้าที่ทุกท่าน
และเชื่อว่า ทุกคนพยายามทำดีที่สุดฮ้าฟ
และก็จะเป็นกำลังใจให้เสมอครับ :o_love:

#77 cmmman

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:xxx ME !

Posted 04 April 2011 - 09:46 AM

ใจเย็นๆกันครับ...ผมเป็นคนนึง ที่เข้าห้องกีฬาทุกวัน :o_smoke:

เพื่อติดตามข่าวสารบอลต่างๆ ก็อยากให้ห้องกีฬากลับมาเป็น

เหมือนเดิมดีกว่านะ ใจเย็นๆกันนะครับ.. :o_worry:

#78 Capucino

เสฮาธิการ

Posted 04 April 2011 - 09:57 AM

View PostGinolaBoy, on 04 April 2011 - 01:44 AM, said:

ปล. แฟนเพจ DGO (DVDGAMEONLINE) ทางทีมงานก็สร้างไว้สำหรับให้สมาชิกติดตามข่าวสารเกมใหม่ๆและข่าวคราวของเวบ DGO
http://www.facebook....NE/230902796805
การสร้างแฟนเพจขึ้นมาอีกเพจนึงซึ่งใช้ชื่อเดียวกันก็ถือว่าผิดมารยาทไปนิดนึงน่ะครับ (ผมก็ไม่ทราบว่าใครสร้างขึ้นมา)
แต่คงไม่ดำเนินการใดๆเพราะเวบเราก็อยู๋กันแบบพี่ๆน้องๆ ทีมงานก็สละเวลาว่างจากงานประจำก็ช่วยกันดูแลเวบกันไป

ปล2. ผมไม่มีหลักฐานอะไรหรอกครับ เป็น secondary information ซึ่งเป็นการบอกเล่าจากสมาชิกและทีมงานที่เคยอยู่ใน fanpage DGO มาก่อน
เท่าที่ทราบก็จะมีการคุยกันทั้งใน page และ chat box และไม่ได้เอ่ยชื่อทีมงานตรงๆ แต่ก็เป็นอันรู้กันเวลามีเคสใดๆเกิดขึ้นน่ะครับ
ผมได้ยินมาก็ไม่ได้ให้ความสำคัญอะไรมากถึงกับต้องให้ไป capture หน้าจอใน page นั้มาเป็นหลักฐาน
คุณอาจจะมองว่าในทางกฎหมายเอาผิดอะไรไม่ได้และถือเ็นการกล่าวหาลอยๆ ซึ่งก็ไม่เป็นไรครับ ผมขอโทษไว้ตรงนี้ครับ

เพื่อนผมที่จบจากสถาบันต่างๆตั้งgroupระหว่างเพื่อนๆที่เรียนมาด้วยกันเป็นชื่อนี้เพื่อให้ต่างคนต่างรู้ว่าgroupดังกล่าวมันสื่อถึงอะไร เป็นกลุ่มที่เรียนจากที่ไหนมาด้วยกัน แบบนี้เรียกว่าผิดมารยาทต่อสถาบันหรือเปล่าครับ? เพราะสถาบันดังกล่าวก็มีofficial fan pageเหมือนกัน

หากgroupนี้ไม่ตั้งว่าDGOแล้วควรจะเป็นชื่ออะไรดีครับจึงจะสื่อได้ว่าเป็นกลุ่มสมาชิกที่มาจากDGO?

หรือเราสามารถใช้ชื่อ DGO ได้แต่ต้องขออนุญาตผู้ดูแลwebก่อนจึงจะไม่เป็นการเสียมารยาท?

หากgroupดังกล่าวตั้งชื่อ "DVDgameonline" และตั้งเป็นpublicให้ใครกดเข้าไปดูก็ได้ แล้วก็postแต่เนื้อหาเสื่อมๆ ด่าพ่อกันไปมาในนั้น, post contentอนาจาร ฯลฯ อันนี้ผมถึงมองว่าเป็นเรื่องไม่ควรเพราะมันทำให้ตัวwebเสื่อมเสีย

ผมติดใจสงสัยแค่เรื่องนี้แหละ เรื่องแขวะกันนี่ผมเฉยๆอ่ะ

#79 Blue Atom

"If you get one shot, make it real."

Posted 04 April 2011 - 10:07 AM

View PostJoey4D, on 04 April 2011 - 09:43 AM, said:

เบื่อคนไทยดูฟุตบอลจัง .. (ผมไม่ดูบอล)
อะไรมันจะอินในสายเลือดขนาดนั้น
ถ้าห้องนี้ทำให้คนแขวะกัน มันจะมีประโยชน์อะไร
ถ้าแก้สันดา ... คน ซึ่งเป็นต้นเหตุปัญหาไม่ได้
ก็ปิดห้องนี้ไปเลยดีไหม ... ฮ่าๆๆ (ผมไม่เคยใช้บริการห้องนี้เลย เพียงแต่มีการพาดพิงถึงผมแค่ผิวๆ ในกลุ่ม DGO fb fan group ^^)

ผมว่า Mod ก็ดูความรู้ความสามารถดี ไม่รู้ว่าจะลากกลุ่ม DGO fb fan group มาทำไม
เวลาทำอะไร กรุณาอย่าเหมารวม
แทนที่จะมีประเด็นแขวะกันในหมู่คนดูบอล กลับมีประเด็นอื่นเข้ามาปนเยอะแยะ
ฝากให้พิจารณาด้วยนะฮ้าฟ

ยังไงผมก็เคารพการตัดสินใจและการทำงานของเจ้าหน้าที่ทุกท่าน
และเชื่อว่า ทุกคนพยายามทำดีที่สุดฮ้าฟ
และก็จะเป็นกำลังใจให้เสมอครับ :o_love:
คิด วิเคราะห์ แยกแยะ...ฮ๊าฟฟฟฟ

Edited by Blue Atom, 04 April 2011 - 10:09 AM.

#80 GUEST_1

Posted 04 April 2011 - 10:36 AM

ทีมงานบางคนยังแขวะผมหน้าบอร์ดเลยครับ
พอโดนเอาคืน ก็แจ้นไปฟ้องแอดมิน แอดมินpmมาขอร้องว่าอย่าทำเลย
ขอบคุณแอดมินอีกครั้งครับ
......................................
ทำตามนี้นะครับ.....
ปล่อยวาง อย่าเก็บมาคิด
เหมือนที่บอกผมไว้ เรื่องแขวะมันธรรมดาผมชินแล้ว(เมื่อกี้เอง)

โดนกระทำบ้างแล้วอย่าร้อง.