`

Jump to content

ความเหมือนในความต่าง

94 replies to this topic

#21 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 03 April 2011 - 07:38 PM

ต่อ ไป นี้ เอา ให้ เต็ม ที่ เลย กรู พร้อม แล้ว

#22 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2011 - 07:50 PM

รอ mod ทำไมครับมอดตั้งเองไม่ต้องรอแล้วสรุปง่ายๆผู้ทรงคุณวุฒิเริ่มแขวะนี่ เถียงไปเดี๋ยวโดนแบนนะเธอ

#23 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 03 April 2011 - 07:51 PM

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 07:50 PM, said:

รอ mod ทำไมครับมอดตั้งเองไม่ต้องรอแล้วสรุปง่ายๆผู้ทรงคุณวุฒิเริ่มแขวะนี่ เถียงไปเดี๋ยวโดนแบนนะเธอ
กลัวทำไม

#24 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 03 April 2011 - 07:54 PM

View PostIndyhell, on 03 April 2011 - 07:51 PM, said:

กลัวทำไม

ไม่ได้กลัวแต่ กลัวไม่ได้รับความเป็นธรรมเวลามีเรื่อง ปกติจ้องเล่นงานอยู่แล้วนี่

ผมลืมไปเจ้ากระทู้ผู้ทรงวุฒิภาวะต้องการให้เป็นแบบนี้ http://www.soccersuc...der=asc&start=0

เล็งเห็นผลดราม่ารึเปล่าครับ

กติกาและมารยาท DVDGameOnline

1.) หากพบว่ากระทู้มีเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม เช่น

สื่อไปในทางลามกอนาจาร
มีการใช้คำหยาบคาย หรือคำสุภาพแต่มีเจตนาหรือความหมายที่ไม่เหมาะสม
มีการดูหมิ่นหรือพาดพิงถึงเบื้องสูง
มีข้อความที่อาจก่อให้เกิดความแตกแยกระหว่างสมาชิก

ผมไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะถ้ามันแพ้ผมแค่ถามว่าวุฒิภาวะของเจ้าของกระทู้แค่นั้น ต่าง Board ตั้งยังจะทะเลาะกันเลย รู็อยู่แก่ใจนะครับผู้ทรงคุณวุฒิ เป็น user ธรรมดาจะไม่ว่าเลย

Edited by The Fool, 03 April 2011 - 08:46 PM.

#25 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 03 April 2011 - 07:54 PM

View PostIndyhell, on 03 April 2011 - 07:51 PM, said:

กลัวทำไม
ผิดหลักครับน้า ต้องสีแดงครับ :lol:

#26 Indyhell

Posted 03 April 2011 - 07:57 PM

View PostGUEST_1, on 03 April 2011 - 07:54 PM, said:

ผิดหลักครับน้า ต้องสีแดงครับ :lol:
เออ วะ

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 07:54 PM, said:

ไม่ได้กลัวแต่ กลัวไม่ได้รับความเป็นธรรมเวลามีเรื่อง ปกติจ้องเล่นงานอยู่แล้วนี่

มีด้วยหรืออออออออออออออ

ว่าแต่มี ผู้ยุ ผู้แหย่ ผู้เป่าหู เป่าหำ อยุ่เบื้องหลังไหมๆๆๆๆ

Edited by Indyhell, 03 April 2011 - 07:59 PM.

#27 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 03 April 2011 - 08:03 PM

View PostGUEST_1, on 03 April 2011 - 07:54 PM, said:

ใจเย็น ๆ ครับเฮีย อย่าเพิ่งใจร้อนไปครับ

แต่ตามความเป็นจริงก็ไม่น่าจะตั้งแบบนี้อ่ะนะครับ

พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ กันทั้งนั้น ไอ้บอลต่างประเทศนี่มันทำให้คนเราต้องแตกแยกกันขนาดนี้เลยเชียวหรือ

อะไรที่ปล่อยผ่านไปได้ก็ปล่อย ๆ ไปบ้างก็ดีครับ เก็บไว้หนักหัวเปล่า ๆ

ใจเย็นนะครับ พิมพ์อะไรออกไป ทำอะไรออกไป มันฟ้องตัวมันเองอยู่แล้วครับ

จบเหอะนะครับ ผมยิ่งเข้าห้องนี้บ่อย ๆ อยู่ เดี๋ยวมันจะทำให้ห้องนี้ไม่น่าเข้าอีกห้องนะครับ

ครานี้ไม่รู้จะไปห้องไหนดีอ่ะ :sad2:

Edited by XBOX386, 03 April 2011 - 08:03 PM.

#28 GUEST_1

Posted 03 April 2011 - 08:11 PM

สงสัยแม่รงจะให้ถูกกระทำ(แขวะ)อยู่ฝ่ายเดียว

เก็บเงียบ เก็บตัวคือคนดี EQ สูงปรี๊ด

เพราะมีคน...เคยพูดว่ามันเป็นเรื่องปรกติ

ถ้าเป็นเรื่องปรกติ ลองไปแหกตาดูที่อื่นเขาบ้าง ทำไมเขาต้องแบนUSERกันตลอด

ยิ่งเป็นผู้ดูแลบอร์ดมันต้องช่วยกัน ถ้าอีกฝ่ายนึงหยุด แล้วผมไม่หยุด มรึงด่าถึงโคตรเง่ากรูได้เลย

แต่นี่แมร่งมีตลอด มีมาเรื่อยๆ แล้วให้อีกฝ่ายนึงอยู่เฉยๆ(เหรอ)

View PostXBOX386, on 03 April 2011 - 08:03 PM, said:

ใจเย็น ๆ ครับเฮีย อย่าเพิ่งใจร้อนไปครับ

แต่ตามความเป็นจริงก็ไม่น่าจะตั้งแบบนี้อ่ะนะครับ

พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ กันทั้งนั้น ไอ้บอลต่างประเทศนี่มันทำให้คนเราต้องแตกแยกกันขนาดนี้เลยเชียวหรือ

อะไรที่ปล่อยผ่านไปได้ก็ปล่อย ๆ ไปบ้างก็ดีครับ เก็บไว้หนักหัวเปล่า ๆ

ใจเย็นนะครับ พิมพ์อะไรออกไป ทำอะไรออกไป มันฟ้องตัวมันเองอยู่แล้วครับ

จบเหอะนะครับ ผมยิ่งเข้าห้องนี้บ่อย ๆ อยู่ เดี๋ยวมันจะทำให้ห้องนี้ไม่น่าเข้าอีกห้องนะครับ

ครานี้ไม่รู้จะไปห้องไหนดีอ่ะ :sad2:
น้าทศไปห้องสุกี้กับผมเลยครับ ผมขอสองเลยนะแซนวิส :eiei:

View PostIndyhell, on 03 April 2011 - 07:38 PM, said:

ต่อ ไป นี้ เอา ให้ เต็ม ที่ เลย กรู พร้อม แล้ว
ดีครับน้าจัดหนักๆ

ว่าแต่กรูจะโพสได้ถึงกี่โมงว่ะ :lol:

Edited by GUEST_1, 03 April 2011 - 08:08 PM.

#29 GUEST_1

Posted 03 April 2011 - 08:15 PM

คืนนี้อโยธยาจะราบเป็นหน้ากลอง :o_dead:

#30 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

• Royal Executive Members

Posted 03 April 2011 - 08:35 PM

ผมว่าเบาๆกันหน่อยดีกว่า ไม่ว่าใครจะผิดหรือถูก แต่ก็น่าคุยกันดีๆ ว่ามั้ย

#31 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 03 April 2011 - 08:54 PM

ใช้สติก่อนสตาร์ทกันนะฮาฟ จะรักทีมไหนจะชอบทีมไหนก็ว่ากันไปแต่ก็อย่าให้มันเกินเลยเกินความพอดีกันนะฮาฟ

รักกันไว้เถิด :cat_dance:

#32 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 03 April 2011 - 09:29 PM

ใจเย็นๆครับผมเด็กหงส์เหมือนกัน เจอเข้าบ่อยๆ ก็เริ่มชิน
อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับ

#33 Indyhell

Posted 03 April 2011 - 09:33 PM

View Postlengga, on 03 April 2011 - 09:29 PM, said:

ใจเย็นๆครับผมเด็กหงส์เหมือนกัน เจอเข้าบ่อยๆ ก็เริ่มชิน
อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับ

ไม่นะท่าน

ผมไม่ชิน นะ จริงๆๆ นะ

ต่อไป มีเฮ

ชอบพูดจังว่าแต่ะไม่ได้ ใช่ไหม เดี๋ยวดูๆๆๆๆ

ต่อไปขอแต่ะมั่งนะ

Edited by Indyhell, 03 April 2011 - 09:33 PM.

#34 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 April 2011 - 09:33 PM

เด็กหงษ์รายงานตัวครับ :bomb:

#35 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 03 April 2011 - 09:37 PM

จากใจนะ
ผมไม่อยากให้เรื่องประเด็นนี้
มาทำให้เกิดความแตกแยกในบอร์ดบรรยากาศพี่น้องแบบที่นี่

แค่นั้นแหละครับ

#36 Indyhell

Posted 03 April 2011 - 09:43 PM

View Postlengga, on 03 April 2011 - 09:37 PM, said:

จากใจนะ
ผมไม่อยากให้เรื่องประเด็นนี้
มาทำให้เกิดความแตกแยกในบอร์ดบรรยากาศพี่น้องแบบที่นี่

แค่นั้นแหละครับ

ถ้าเป้นแบบพี่น้องอย่าที่ท่านบอกกันจริงๆ มันไม่เกิดเหตุการแบบนี้หลอกท่าน

ผมสัญญานะ ต่อไป ผมแต่ะ มั่งละ

#37 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 03 April 2011 - 09:56 PM

คุณ Guest_1 ใจเย็นๆนิดนึงได้ไหมครับ เรื่องการแซวเหน็บกันเกี่ยวกับบอลอังกฤษผมก็ว่าเป็นเรื่องปกติ อยู่ที่ว่าใครจะเอามันมาซีเรียสมากมายขนาดไหน

มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้ ทางคุณ Zefa_gust ทีมงานก็ตักเตือนไปแล้ว

ช่วงหลังผมรู้สึกว่ากลุ่มคุณก็เริมจะเลยเถิดกันไปเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ คงไม่ต้องบอกว่ามี ID ไหนบ้างนะครับ

มีการไปตั้งห้องใน Facebook แขวะการทำงานของทีมงาน DGO

โพสต์ถ้อยคำหยาบคาย เช่น ค ว ย ในกระทู้ซึ่งผมเองก็สงข้อความส่วนตัวไปขอร้องคุณตลอด

เรื่องเงินบริจาค ทีมงานก็พยายามให้โปร่งใสที่สุด แต่ก่อนผมเป็นคนดูแลซึ่งก็พยายามอัพเดทตลอดทุกอาทิตย์

ปีก่อนเป็นคุณ the red ดูแลซึ่งแกเริ่มมีงานประจำและคอยโอนเงินให้กับทางคุณกานต์ซึ่งเราเช่า server เขาอยู่

คุณfor2s เป็นคนดูแลค่าใช้จ่ายและกำลังจะรวบรวมใบเสร็จมาแจกแจงให้สมาชิกทราบเหมือนกันครับ

มีข้อข้องใจก็ตั้งกระทุ้ถามได้นะครับ ถ้ามันไม่โปร่งใสจริง คงมีสมาชิกท่านอื่นๆคอยตามทวงถามเงินบริจาคตัวเองอยู่เรื่อยๆ

ผมเข้าใจว่ากลุ่มของพวกคุณไม่พอใจทีมงาน เอางี้ไหมครับ โพสต์เลยว่ามีอะไรไม่พอใจ ทีมงานจะได้พยายามชี้แจงเป็นข้อๆ

ขอบคุณครับ

คุณ Guest_1 ใจเย็นๆนิดนึงได้ไหมครับ เรื่องการแซวเหน็บกันเกี่ยวกับบอลอังกฤษผมก็ว่าเป็นเรื่องปกติ อยู่ที่ว่าใครจะเอามันมาซีเรียสมากมายขนาดไหน

มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้ ทางคุณ Zefa_gust ทีมงานก็ตักเตือนไปแล้ว

ช่วงหลังผมรู้สึกว่ากลุ่มคุณก็เริมจะเลยเถิดกันไปเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ คงไม่ต้องบอกว่ามี ID ไหนบ้างนะครับ

มีการไปตั้งห้องใน Facebook แขวะการทำงานของทีมงาน DGO

โพสต์ถ้อยคำหยาบคาย เช่น ค ว ย ในกระทู้ซึ่งผมเองก็สงข้อความส่วนตัวไปขอร้องคุณตลอด

เรื่องเงินบริจาค ทีมงานก็พยายามให้โปร่งใสที่สุด แต่ก่อนผมเป็นคนดูแลซึ่งก็พยายามอัพเดทตลอดทุกอาทิตย์

ปีก่อนเป็นคุณ the red ดูแลซึ่งแกเริ่มมีงานประจำและคอยโอนเงินให้กับทางคุณกานต์ซึ่งเราเช่า server เขาอยู่

คุณfor2s เป็นคนดูแลค่าใช้จ่ายและกำลังจะรวบรวมใบเสร็จมาแจกแจงให้สมาชิกทราบเหมือนกันครับ

มีข้อข้องใจก็ตั้งกระทุ้ถามได้นะครับ ถ้ามันไม่โปร่งใสจริง คงมีสมาชิกท่านอื่นๆคอยตามทวงถามเงินบริจาคตัวเองอยู่เรื่อยๆ

ผมเข้าใจว่ากลุ่มของพวกคุณไม่พอใจทีมงาน เอางี้ไหมครับ โพสต์เลยว่ามีอะไรไม่พอใจ ทีมงานจะได้พยายามชี้แจงเป็นข้อๆ

ขอบคุณครับ

#38 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 03 April 2011 - 10:06 PM

หลังๆ ก็ดูจะซีเรียสกันเกินไปจริงๆน่ะแหละครับ ผมเลยไม่กล้าแซวกล้าเล่นขำๆ กับใครในบอร์ดเลยครับ บอลก็เลิกดูไปเลย ฟังผลเอาแค่นั้นแหละ

เล่นเกมอย่างเดียวเลยผม :o_lol:

#39 auhibs

อิอิ

Posted 03 April 2011 - 10:14 PM

มุง

#40 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 03 April 2011 - 10:20 PM

ผมเคยคิดว่าที่นี่ไม่เหมือนที่อื่นนะ แต่ที่นี่แหละก็ทำให้ผมได้รู้ว่า ที่ไหนก็เหมือนกัน
ถ้าเป็นเรื่องบอลเก็บไว้แซวเก็บไว้แขวะกันเองกับเพื่อนเท่านั้นจะดีกว่า