`

Jump to content

ความเหมือนในความต่าง

94 replies to this topic

#41 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 03 April 2011 - 10:26 PM

View PostGinolaBoy, on 03 April 2011 - 09:56 PM, said:

คุณ Guest_1 ใจเย็นๆนิดนึงได้ไหมครับ เรื่องการแซวเหน็บกันเกี่ยวกับบอลอังกฤษผมก็ว่าเป็นเรื่องปกติ อยู่ที่ว่าใครจะเอามันมาซีเรียสมากมายขนาดไหน

มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้ ทางคุณZefa_gust ทีมงานก็ตักเตือนไปแล้ว

ตักเตือนในไหนครับ ทำไมไม่รู้เรื่องเลย

ช่วงหลังผมรู้สึกว่ากลุ่มคุณก็เริมจะเลยเถิดกันไปเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ คงไม่ต้องบอกว่ามี ID ไหนบ้างนะครับ

เช่นอะไรครับ

มีการไปตั้งห้องใน Facebook แขวะการทำงานของทีมงาน DGO

อย่างเช่นอะไรบ้าง ถ้ามันไม่จริง ทำไมไม่ออกมาชี้แจงในนั้นละครับ

#42 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2011 - 10:27 PM

กรุณาตอบผมตรงนี้เลยนะครับ

1. คำว่ากลุ่มบอก user มาเลยครับตรงไหนบ้างจะได้ปรับปรุงให้ถูก จะได้รู้ไปเลยกลุ่มไหนที่มันชั่วที่มันไม่ดีในสายตาทีมงาน ผมก็ไม่ชอบครับถ้าอะไรมันจะแหกกฎมากไป
2. เรื่องแขวะใน FB กรุณาบอกมาเลยว่าเรื่องไหนบ้างผมจะได้ตามคนที่มีปัญหามาไขข้อข้องใจให้ถูกต้องจะได้จบๆ
3. ไอ้เรื่องแขวะมันก็ไปๆมาๆไม่มีคนเริ่มมันไม่เกิดครับอยู่ดีๆมันไม่มีใครไปเรื่องหรอกครับ ดังนั้นคนที่มีเจตนาที่เล็งเห็นผลรับรู้ไว้ด้วยนะครับ

ผมอยากให้เคลียร์ตรงนี้ครับ อยากให้ทางทีมงานเห็นกับตาจริงๆถึงข้อความที่บอกมีการว่าใน FB ไม่ใช่ใครเอาไปพูดใส่ไข่ฟังแล้วมันเลวร้ายถึงขั้นว่าคนที่มันคบกับผมมันเลวไปหมดขอตรงประเด็นและทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

Edited by The Fool, 03 April 2011 - 10:43 PM.

#43 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 April 2011 - 10:29 PM

View PostIndyhell, on 03 April 2011 - 09:33 PM, said:

ไม่นะท่าน

ผมไม่ชิน นะ จริงๆๆ นะ

ต่อไป มีเฮ

ชอบพูดจังว่าแต่ะไม่ได้ ใช่ไหม เดี๋ยวดูๆๆๆๆ

ต่อไปขอแต่ะมั่งนะ

รู้สึกเหมือนโดนพาทพิงขอออกตัวนิดละกัน เชิญครับ ผมเชียร์นิวนะ ถ้าทีมผมแพ้คุณอยากแขวะเชิญครับ ผมชินแล้ว เรื่องแค่นี้เอง มีแพ้มีชนะ วันนี้มันไม่ใช่วันของเรา ต่อไปก็ไม่แน่ ส่วนตัวผมสนุกๆอยู่แล้ว แขวะกันกับเพื่อนเป็นธรรมดา ผมเชียร์มาเป็นสิบปีแล้ว ตกชั้นก็เคยแล้ว เรื่องแค่นี้ไม่ทำผมรู้ร้อนรู้หนาวหรอกครับ ผมไม่ได้เชียร์เพราะอยากเกทับคนอื่น ผมเชียร์เพราะผมรักทีมของผม ถ้ามีคนที่จะหัวเราะทีมผมก็เพราะเค้าไม่เข้าใจสิ่งที่ผมเข้าใจในทีม สิ่งที่ผมรักในทีม ก็แค่นั้น ผมแค่พูดตามสิ่งที่ผมเห็น คนเชียร์ทีมอื่นก็มี ทั้งแมนยู ทั้งสิงห์บลู ทั้งไก่ ผมไม่เห็นใครจุดเดือดต่ำเท่าคุณสองคนเลย ถ้าพูดตรงไหนไม่เข้าหูก็ขออภัย อย่างที่บอก ผมเห็นไงผมก็พูดแบบนั้น ผมไม่เคยอยากให้ทีมไหนทำผลงานห่วย ผมเชียร์เกือบทุกทีม ผมอยากดูบอลสนุกๆก็แค่นั้น ปีนี้ผมเชียร์ปืนให้คว้าแชมป์แต่ถ้าทางคงแห้วแล้ว วันที่แมนยูเจอหงส์ผมยังเชียร์หงส์เลย แต่อีกใจก้เชียร์แมนยู หงส์จะได้แต้มไม่หนีนิวมาก เผื่อตามทัน เหอๆๆ

เอาเป็นว่าอยากแตะเชิญครับ ผมไม่คิดว่าความเห็นของคนที่ผมยังไม่เคยเห็นหน้าจะเปลี่ยนความรู้สึกของผมกับทีมที่เชียร์มาตลอดชีวิตได้หรอก

#44 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 03 April 2011 - 10:40 PM

แล้วจะคุยเรื่อง แขวะ เรื่อง มอด เรื่อง เงิน เรื่อง กลุ่ม เอาเรื่องไหนก่อน :o_smoke: :o_smoke: งงง

#45 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 03 April 2011 - 10:40 PM

รังไข่เกรียนมากี่ห้องต่อกี่ห้องยังมาตายห้องนี้เลย

ส่วนผมไม่ชอบว่าทีมอื่นแต่ด่าทีมตัวเองคงไม่โดนนะ :o_worry:

#46 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 03 April 2011 - 10:47 PM

ถามจริงๆ แล้วจะแขวะกันไปทำไมให้ได้อะไร ช่วยตอบที
ขนาดPS3 กับ Xbox เมื่อก่อนก็แบบนี้แหละ ไอ้ฝั่งนู้นว่าฝั่งนี้เครื่องไฟแดงกาก ไอ้ฝั่งโน้นก็ว่าฝั่งนี้หัวอ่านกาก ก็เดือดกันตลอด รึว่าไม่จริง
แล้วทำไมเราไม่ช่วยกันให้มันไม่เป็นเหมือนเวปอื่นไม่ได้เหรอ หรือมันไม่สนุกว่างั้น

ผมมาแรกๆก็เจอเลย กระทุู้วัฐจักรเป็ด ก็มีดราม่าเล็กๆกันไปจนกระทู้โดนอุ้มไป ผมยังลากไปลงที่SS แค่พิมพ์ว่าถ้าผมตั้งกระทู้แบบนี้ที่(SS)นี่จะเป็นยังไง
มันไม่ใช่เวปของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง มันเป็นเวปส่วนรวม ที่มีทุกคนทุกทีมที่เชียร์กัน ปรากฎดราม่ากันไปสิบกว่าหน้ากับกระทู้นั้น ผมโดนแบนไปเจ็ดวัน
ข้อหา สร้างความแตกแยกในเวป ยังไม่ทันจะได้ตอบอะไรเลย :devil: ข้อหาประมาณนี้แหละ มันนานแล้วจะสี่ปี

#47 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 03 April 2011 - 10:49 PM

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 10:27 PM, said:

1. คำว่ากลุ่มบอก user มาเลยครับตรงไหนบ้างจะได้ปรับปรุงให้ถูก จะได้รู้ไปเลยกลุ่มไหนที่มันชั่วที่มันไม่ดีในสายตาทีมงาน ผมก็ไม่ชอบครับถ้าอะไรมันจะแหกกฎมากไป

ทีมงานไม่ได้มองว่ากลุ่มไหนที่ชั่วหรืออย่างไรครับ ผมเองก็เคยส่งข้อความหาคุณ ขอให้คุณช่วยคุยกับเพื่อนๆในกลุ่มของคุณ(ส่วนใหญ่ก็ในกระทู้นี้) เรื่องการโพสต์ลามก เรื่องลงอ่าง เรื่องคำหยาบคายในหน้า profile comment

2. เรื่องแขวะใน FB กรุณาบอกมาเลยว่าเรื่องไหนบ้างผมจะได้ตามคนที่มีปัญหามาไขข้อข้องใจให้ถูกต้องจะได้จบๆ

ทราบว่ามีทีมงาน jr mod และสมาชิก่ทานอื่นแจ้งมา เพราะมันเป็น closed group และผมก็ไม่ได้เข้าไป...ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษด้วยนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะเป็นการใส่ไฟ

3. ไอ้เรื่องแขวะมันก็ไปๆมาๆไม่มีคนเริ่มมันไม่เกิดครับอยู่ดีๆมันไม่มีใครไปเรื่องหรอกครับ ดังนั้นคนที่มีเจตนาที่เล็งเห็นผลรับรู้ไว้ด้วยนะครับ

ผมก็โดน ผมแฟนสเปอรส์ ก็โดนแฟนหงส์กับอาร์เซนอลแซวบ้าง แต่ถ้าเราไม่ไปตอบโต้ วางตัว มันก็ไม่มีการต่อยอดน่ะครับ

ผมอยากให้เคลียร์ตรงนี้ครับ อยากให้ทางทีมงานเห็บกับตาจริงๆถึงข้อควาไม่ใช่ใครเอาไปพูดใส่ไข่ฟังแล้วมันเลวร้ายถึงขั้นว่าคนที่มันคบกับผมมันเลวไปหมดขอตรงประเด็นและทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

ก็พยายามจะเคลียร์น่ะครับ ไม่งั้นผมคงไม่ออกมาโพสต์แบบนี้ แบนยาวเหมือนบางเวบก็จบ ถูกไหมครับ

ผมไม่มีต้นทุนอะไรเลยเพราะบอร์ดเราเป็นบอร์ดปิด จริงๆมาท้าขนาดนี้ในกระทู้ผมแบน user ก็จบใช่ไหมละครับ

ผมเองก็พยายามสื่อสารกับคุณและทางคุณ Guest_1 ตลอดเวลาที่เห็นอะไรเกินเลย จนสมาชิกคนอื่นๆ เขา้เห็นว่าผม pro กลุ่มคุณกะันหมดแล้ว

#48 GUEST_1

Posted 03 April 2011 - 10:53 PM

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 10:27 PM, said:

ข้อ3เห็นด้วยกับน้องเบียร์ครับ

ปล. ตอบท่านadmin มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้
ผมก็คนธรรมดายกเว้นไม่มียศเหมือนมอดแค่นั้น

ผมอยากให้เคลียร์ตรงนี้ครับ อยากให้ทางทีมงานเห็นกับตาจริงๆถึงข้อความที่บอกมีการว่าใน FB ไม่ใช่ใครเอาไปพูดใส่ไข่ฟังแล้วมันเลวร้ายถึงขั้นว่าคนที่มันคบกับผมมันเลวไปหมดขอตรงประเด็นและทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

#49 GinolaBoy

• Admin

Posted 03 April 2011 - 10:56 PM

สมาชิกท่านนึง capture มาให้ผมแล้วถามว่าทำไมทีมงานไม่ทำอะไรเลย...คุณคิดว่ายังไงละครับ

ลองมองนะครับ ว่าทำไมผมถึงอยากพยายามทำความเข้าใจมากกว่าแบนๆไปก็จบเรื่องแล้ว...

ขอบคุณครับ ไปทานข้าวก่อน ภรรยาด่าแล้ว อยู่แต่กระทู้นี้แต่เช้าละ

#50 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 03 April 2011 - 10:59 PM

ขอบคุณที่เตือนละครับจะได้รู้ตัวบอกเพื่อนว่าเพลาๆหน่อย แต่ประเด็น Close Group อันนี้แสดงว่าไม่มีหลักฐานนะครับ ผมก็เรื่องสัปดนอะไรของผมที่จะคุยเหมือนกันทราบว่า Jr หรือ สมาชิกขึ้นอีนคงรู้สึกไม่สบายใจถึงขั้นวิตกจริตไปขนาดนั้น

สุดท้ายผมก็ย้ำนะครับเหมือนเดิมผมก็อยากบอกเหมือนกันไม่ต้องให้อภิสิทธิ์ใครหรอกครับผิดก็แบน แต่ที่ผมรู้สึกไม่ดีคือใครผิดก็ว่าผิดคุณเหมือนพยายามจะจับตามองเป็นกลุ่มมาตั้งแต่แรกแล้ว ยกตัวอย่างเช่นถ้ามีคนตั้งกระทู้ซื้อขายโกงคนนึง แต่อีก user นึงเป็นเพื่อนสนิทกับ user จะแบนด้วยกันไหมครับ ขอเอาข้อความที่ JR หรือ user ที่แจ้งมาทาง PM ด้วยนะครับเพราะถ้าเข้าข่ายเป็นการใส่ความต่อบุคคลที่ 3 ผมสงวนสิทธิในการดำเนินคดีไว้ใน ณ ที่นี้ด้วย ในกรณีที่เป็นใส่ความผมไม่สามารถยอมได้ครับ

Edited by The Fool, 03 April 2011 - 11:07 PM.

#51 GUEST_1

Posted 03 April 2011 - 11:03 PM

ก็พยายามจะเคลียร์น่ะครับ ไม่งั้นผมคงไม่ออกมาโพสต์แบบนี้ แบนยาวเหมือนบางเวบก็จบ ถูกไหมครับ

ผมไม่มีต้นทุนอะไรเลยเพราะบอร์ดเราเป็นบอร์ดปิด จริงๆมาท้าขนาดนี้ในกระทู้ผมแบน user ก็จบใช่ไหมละครับ

ผมเองก็พยายามสื่อสารกับคุณและทางคุณ Guest_1 ตลอดเวลาที่เห็นอะไรเกินเลย จนสมาชิกคนอื่นๆ เขา้เห็นว่าผม pro กลุ่มคุณกะันหมดแล้ว

ผมเข้าใจท่านadminตรงนี้นะ คนอื่นยังงงผมก็ งง เพราะผมรอดมาหลายครั้งแล้วล่ะ
เรื่องแบนผมไม่ได้ท้าทาย ผิดก็ว่าไปครับ แต่ผมบอกสมาชิกเลยว่า ที่นี่adminใจดีสุดแล้ว ผมน่าจะดดนแบนไปตั้งนานนมแล้ว

View PostGinolaBoy, on 03 April 2011 - 10:56 PM, said:

สมาชิกท่านนึง capture มาให้ผมแล้วถามว่าทำไมทีมงานไม่ทำอะไรเลย...คุณคิดว่ายังไงละครับ

ลองมองนะครับ ว่าทำไมผมถึงอยากพยายามทำความเข้าใจมากกว่าแบนๆไปก็จบเรื่องแล้ว...

ขอบคุณครับ ไปทานข้าวก่อน ภรรยาด่าแล้ว อยู่แต่กระทู้นี้แต่เช้าละ
ลองไปถามมันครับว่า ถ้ามันไม่แขวะมันนอนหลับมั้ย

#52 GUEST_1

Posted 03 April 2011 - 11:08 PM

ถ้าผมอยากแขวะนะจริงๆนะ ผมไปอยู่เวป.....นู้นดีกว่า

เดือดกันทุกวัน แบนกันทุกวัน ไปดูสิ USERเก่าๆ เหลืออยู่กี่คน

แล้วทำไมต้องให้มันเป็นแบบนั้นด้วยว้า

Edited by GUEST_1, 03 April 2011 - 11:09 PM.

#53 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 03 April 2011 - 11:16 PM

พิมพ์ไปเยอะ แต่ลบก่อนจะโพสทุกที

ยังไงประเด็นนี้ มันก็ขึ้นอยู่กับมุมมองหลายๆคนด้วย

ผมดันมีทีมที่เชียร์ เลยออกความเห็นไปก็อาจจะไม่ถูกใจ ทีมฝ่ายตรงข้ามด้วยสิ

เอาเป็นว่า ยังไงบอร์ดนี้ ก็ยังรับฟังเพื่อนสมาชิกทุกๆคนเท่ากันอยู่ ผมเชื่ออย่างนั้น :cat_yes:

#54 jaraba

.

Posted 03 April 2011 - 11:51 PM

แล้วคนตั้งกระทู้ไปไหนแล้ว อย่าว่างู้นงี้เลย แต่ตัวคนเริ่มน่ะไปไหน เปิดกระทู้ซะขวนผ้าป่าแหกโค้งเลย

ขบวน ผิดไปหน่อย

#55 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 04 April 2011 - 12:00 AM

เศร้าใจจัง... ผมพอเข้าใจนะ เพราะผมก็เชียร์หงส์เหมือนกัน
แต่ก้อต้องยอมรับนะครับว่า ตอนนี้ห้องกีฬาคนมันเยอะขึ้น บางทีก็มีคนใหม่ๆ เข้ามาเม้น มาเหน็บ มาแซว
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก้อเพราะ คุณ indyhell กับ คุณ guest1 นี่แหละที่เป็นกลุ่มคนแรกๆ ที่ปลุกห้องขึ้นมา

อยากให้จบลงด้วยดีนะครับ ห้องนี้ผมว่ามันเฮฮาไม่เหมือนที่อื่น

#56 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 April 2011 - 12:06 AM

ตกลงคือไอ้แบบนี้ทำได้ใช่ไหมครับ ขอแค่ไม่หยาบคายก็พอใช่ไหมครัับ

ผมไม่ได้เข้าข้างป๋า GUEST_1 นะ เพราะผมไล่ไทม์ไลน์ไม่ถูกเหมือนกันว่าใครเริ่มก่อน เริ่มหลัง รู้แต่ว่าแขวะกันไปมาจนเกิดอารมย์(คนละอารมย์นะ :o_shame: )

และป๋าเองแกบอกว่าแกหยุดไปแล้ว แต่มีกรณีใหม่ขึ้นมา เลยทำให้ผมได้ข้อสรุปได้ว่า แขวะกันได้ ไม่ ผิด กฎ :o_love:

แต่ผมก็สงสัยอยู่ ป๋าเองอยู่ๆก็แรง ผมก็ไม่รู้ว่าป๋าไปอัดอั้นมาจาก กระทู้ไหน replyไหน webอะไร ป๋าก็ใจเย็นนิดนึงนะ แขวะกันตามเกมก็พอ

ผมเคยวิเคราะห์กันมาแล้วว่าคนไทยที่เชียร์ทีมอักษรย่อ M กว่าร้อยละ 73.7245% เพราะว่าเกิดมาก็เห็นมันเป็นแชมป์ละครับ และการที่มันเป็นแชมป์อย่างต่อเนื่องทำให้คนไทยที่เชียร์ทีมอักษรย่อ M นี้ ร้อยละกว่า 45.425% สั่งสมความภาคภูมิใจจนกลายเป็นความหยิ่งผยอง และสนุกสนานกับการเย้ยหยัน เพราะถือว่าตัวอยู่บนจุดที่สูงที่สุดที่สามารถจะแขวะเขาได้ให้ทั่วไปหมด พอมีอะไรที่นิดหน่อยที่พอจะให้ทีมอื่นได้แขวะบ้าง ก็จะเริ่มละ ชนะแล้วไง แชมป์เคยได้ไหม ปีนี้ขอให้ได้ซักถ้วยนะ บลา ๆ ๆ ๆ มันเป็นฉนวนเหตุสำคัญเลยละครับ

ซึ่งผมว่ามันไม่ต่างกับวงการเกมส์เลยซักนิด ระหว่างค่าย M S N ที่แขวะกันไปมาอย่างสนุกสนาน

#57 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 04 April 2011 - 12:22 AM

chappy รู้สึกจะบ่อยนะครับ ล่าสุดก็มี เพลาๆหน่อยละกันเน้อ

Edited by lengga, 04 April 2011 - 12:23 AM.

#58 GinolaBoy

• Admin

Posted 04 April 2011 - 01:21 AM

ขออนุญาติตอย Indyhell นะครับ คำถามส่วนใหญ่ตอบผ่านทางโพสต์คุณ The fool ไปหมดแล้ว

มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้ ทางคุณZefa_gust ทีมงานก็ตักเตือนไปแล้ว

ตักเตือนในไหนครับ ทำไมไม่รู้เรื่องเลย

ตอบนะครับ

การตักเตือนมอดหรือทีมงานที่ทำงานผิดพลาด ไม่ได้ทำในบอร์ดแล้วก็ไม่ได้ทำให้สมาชิกเห็นครับ

เป็นการเตือนกันภายใน เพื่อให้ปรับปรุงเรื่องการทำงาน ดูแลบอร์ดให้ดีขึ้นครับ

ถือว่าเป็นการทำงานกันภายในครับ

#59 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 04 April 2011 - 01:34 AM

>>>>> พอดีมีคนมันว่าผมชอบดิ้นน่ะฮาฟฟฟ ไม่ได้ดูสารรูปตัวเองเลย ถ้าผมดิ้น คุณก้อเข้าขั้นบ้ามากๆเลยนะฮาฟฟฟ :o_lol:

edit : ผมไม่ได้มีหุ้นอยู่ที่แมนยูนะฮาฟฟฟฟ แค่เชียร์เฉยๆ :o_lol:

Edited by chappy, 04 April 2011 - 01:37 AM.

#60 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 04 April 2011 - 01:38 AM

ถ้าจะเตือนผมว่าน่าจะเตือนทั้งสองฝ่ายนะครับ เพราะเรื่องแขวะกันไปแขวะกันมาเนี่ย ถ้ามีแค่ฝ่ายเดียวมันเกิดไม่ได้แน่นอนครับ