`

Jump to content

### Naked Bike ###

368 replies to this topic

#41 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 10:45 AM

สวยมากครับลุงป๊อบ เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นแว๊นอีกรอบ คลิปใน youtube คงเป็นต่างประเทศ ถนนบ้านเค้าทั้งสวย ทั้งเรียบ มองไม่เห็นหลุมเลย ถ้ามาบิดเมืองไทยไม่ใช่เส้นทางประจำหรือกลางคืนล่ะก็ ความเร็วขนาดนั้นมีสิทธิ์เกิดอุบัติเหตุแน่ ทั้งปะ ผุ หลุม สารพัดถนนบ้านเรา

#42 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 10:47 AM

View PostBobbY_MugeN, on 31 January 2011 - 09:32 AM, said:

อยากได้ง่ะ :o_shame: รถสวยดี.... คันนี้นี่เองขาใหญ่วงเวียนพระราม 5 ที่แว๊นล่ำลือ

ไว้รอดู KTM ว่าจะมาทำตลาดจริงจังมั้ยก่อน ถ้าไม่คงเอา 6N ด้วยครับ ผมชอบสีเขียว :cat_dance:

ตอนนี้ขี่ CBR150R ไปก่อน

คุณป๊อปขี่ตอนรถติดยังอ่ะ ซอกแซกง่ายป่าว หรือแค่ขี่เล่นๆไม่ได้เอาไปทำงานครับ??

KTM น่าจะไปได้ยากคับ ล่าสุด ไทรอัมพ์ก็ร่อแร่ เต็มที(น่าจะไม่รอด)

งาน มอเตอร์ไซด์ล่าสุดที่CTW ก็ไม่มา แต่KTM มานะมีลุ้นๆ... :congrat:

ส่วนเรื่องรถคันนี้ผมขี่เล่นตอนดึกๆอย่างเดียวคับ รถโล่งๆ เย็นๆ ถนนแถวพระราม5เป็นทางตรงยาวๆ

ถนนดีมากๆ เลยไม่ค่อยอันตราย แต่เท่าที่ดูซอกแซกน่าจะไม่พริ้วเท่าไหร่(ต้องฝึกอีกนิดคับ)... :o_worry:

คุณBobby ได้รถมาอย่าลืมเอามาให้ชมเน้อ... :o_love:

#43 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 10:52 AM

View PostNongkub, on 31 January 2011 - 09:53 AM, said:

"เหมาะกับมือใหม่ที่อยากขี่ Big Bike สามารถจบได้ที่คันนี้เลยคับ"
ตอนผมซื้อผมก็คิดแบบนี้ แต่หากขี่แล้วชอบ Big Bike จริง คุณไม่จบที่ ER แน่นอน

รถที่ได้มาวิ่งน้อยมากเลยนะครับ ปี 2008 วิ่งมายังไม่ถึง 4,000 km. เลย
เจ้าของเก่าซื้อมาจอดจริงๆ ของแต่งก็พอตัว

แนะนำให้ไปลง Riding Course ของ Honda ไม่ก้อที่สนาม BRC คุณจะบังคับมันได้สนุก และง่ายขึ้น
อย่าคิดว่าลองผิดลองถูกไป เด่วก้อชำนาญขึ้นเอง เพราะรถใหญ่ ขี่ได้ กับขี่เป็น มันต่างกัน

อยากขี่ให้สนุกขึ้นก็เปลี่ยนกรองอากาศ กับท่อ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ ต้นเดือนมีนามี เปิดCourse สอนขี่ Big Bike ที่ซีคอน

แต่ผมคงไม่ได้ไป เสียดายสุดๆ ไว้จะลองหาโอกาสไปเรียนให้ได้คับ... :sorry3:

#44 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 10:55 AM

View Postjaraba, on 31 January 2011 - 10:01 AM, said:

แจ่มเลยลุง แต่คันหลังสีขาว ขับดีไหม เดี้ยวผมไปฝึกขี่ มอไซก่อน แล้วจะเอา นาฬิกาไปขาย มาแว้นกับลุง
แต่ มอไซ แรงแรงมันขี่ยากไหมลุง ต้องไปฝึกไหมหรือใช้ใจอย่างเดียวลุยโลด

รถสีขาวด้านหลัง ขับดีสิลุง (ของน้องชาย) แล้วลุงได้นาฬิการุ่นที่ต้องการไปยังอ่ะ

เจียดเงินเล็กๆน้อยๆมา เล่นมอเตอร์ไซด์กับผมบ้างก็ได้นะ... :laugh:

#45 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 10:58 AM

View Postlogica, on 31 January 2011 - 10:45 AM, said:

สวยมากครับลุงป๊อบ เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นแว๊นอีกรอบ คลิปใน youtube คงเป็นต่างประเทศ ถนนบ้านเค้าทั้งสวย ทั้งเรียบ มองไม่เห็นหลุมเลย ถ้ามาบิดเมืองไทยไม่ใช่เส้นทางประจำหรือกลางคืนล่ะก็ ความเร็วขนาดนั้นมีสิทธิ์เกิดอุบัติเหตุแน่ ทั้งปะ ผุ หลุม สารพัดถนนบ้านเรา

คลิป200 Km/h นั้นอยู่ที่ต่างประเทศคับ นอกจากดูความแรงของรถแล้ว ยังได้ดูทักษะขี่เร็วในเมือง(ไม่ควรเอาอย่าง) ของหมอนี่ด้วย!!!

ขี่ไปได้ 200km/h ในเมืองแบบถนนปกติแยกไฟแดงเพียบ ดูมันขี่ง่ายๆอย่างกับขี่ฟีโน่... :o_shout:

#46 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 31 January 2011 - 11:16 AM

เสี่ยป๊อบครับ ขอยืมเศษตังค์ ซัก 5 แสนได้ไหมครับ ^^

#47 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 11:25 AM

View Postclassic, on 31 January 2011 - 11:16 AM, said:

เสี่ยป๊อบครับ ขอยืมเศษตังค์ ซัก 5 แสนได้ไหมครับ ^^

ลุงเคี้ยว อุตส่าห์ตามมาถึงนี้...มาเดี๋ยวให้ซ้อนท้ายทีนึง :kiss:

ว่าแต่เมื่อไหร่จะแวะมาเอาของฝาก ของขวัญพี่ ที่ร้านผมคับ

กองเต็มร้านไปหมดแล้ว เกะกะจิง(ที่ยิ่งน้อยๆอยู่) :smart:

#48 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 12:12 PM

View PostRONAN321, on 31 January 2011 - 10:52 AM, said:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ ต้นเดือนมีนามี เปิดCourse สอนขี่ Big Bike ที่ซีคอน

แต่ผมคงไม่ได้ไป เสียดายสุดๆ ไว้จะลองหาโอกาสไปเรียนให้ได้คับ... :sorry3:

อ.โฮ้ Ho Racing School มั้ยครับ?
สอนที่ BRC เหมือนกันครับ อยากเรียนวันไหนโทรนัดแกเลย

ผมไปเรียนมา 3 class แล้วครับ แจ่มเลย

คุณป๊อปก็เก่งนะครับ ไม่เคยขี่รถครัชแต่แป๊ปเดียวขี่จากพระราม 5 ไปเข้าศูนย์ที่พระราม 9 แล้วอ่ะ เก่ง เก่ง :cat_yes:

#49 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 12:20 PM

View PostBobbY_MugeN, on 31 January 2011 - 12:12 PM, said:

อ.โฮ้ Ho Racing School มั้ยครับ?
สอนที่ BRC เหมือนกันครับ อยากเรียนวันไหนโทรนัดแกเลย

ผมไปเรียนมา 3 class แล้วครับ แจ่มเลย

คุณป๊อปก็เก่งนะครับ ไม่เคยขี่รถครัชแต่แป๊ปเดียวขี่จากพระราม 5 ไปเข้าศูนย์ที่พระราม 9 แล้วอ่ะ เก่ง เก่ง :cat_yes:

ป่าวคับ เข้าศูนย์นี่ไปตั้งแต่วันแรกที่ไปรับรถมาเลย...เรียกบริการ ขนส่งของDucati ทองหล่อไปรับ-ไปส่งคับ
ตัวผมแค่ขี่เล่นแถวๆบ้าน

คุณBobby วันไหนว่างๆไปขี่รถเล่นกันมั๊ยละคับ อยากลองCBR150R เหมือนกัน เพราะผมก็เกือบได้ออก CBR250R
ไปจอง+ดูรถมาแล้วด้วย ตัวABS นี่ผมได้ราคามาแค่111,900 (รวมทุกอย่างนะ) คิวจองยังอยู่เลย ได้คิวที่2จาก 90กว่าคน

ใครสนใจติดต่อผมได้นะคับ ยกให้เลยไม่คิดตังค์ PM.มาโลด... :congrat:

Edited by RONAN321, 31 January 2011 - 01:06 PM.

#50 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 02:20 PM

View PostRONAN321, on 31 January 2011 - 12:20 PM, said:

ป่าวคับ เข้าศูนย์นี่ไปตั้งแต่วันแรกที่ไปรับรถมาเลย...เรียกบริการ ขนส่งของDucati ทองหล่อไปรับ-ไปส่งคับ
ตัวผมแค่ขี่เล่นแถวๆบ้าน

คุณBobby วันไหนว่างๆไปขี่รถเล่นกันมั๊ยละคับ อยากลองCBR150R เหมือนกัน เพราะผมก็เกือบได้ออก CBR250R
ไปจอง+ดูรถมาแล้วด้วย ตัวABS นี่ผมได้ราคามาแค่111,900 (รวมทุกอย่างนะ) คิวจองยังอยู่เลย ได้คิวที่2จาก 90กว่าคน

ใครสนใจติดต่อผมได้นะคับ ยกให้เลยไม่คิดตังค์ PM.มาโลด... :congrat:

คุณป๊อปตื่นกี่โมงครับ 6 โมงเช้าวันเสาร์นี้ว่างมั้ยครับ จะได้แวะไปครับ :cat_yes:

CBR ผมยังไม่คล่องเลยเพราะกระจกข้างไม่รู้จะกางไปไหน :o_worry: :confuse:

Edited by BobbY_MugeN, 31 January 2011 - 02:25 PM.

#51 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 31 January 2011 - 02:28 PM

เข้ามาเจิมให้ลุงป๊อบรถสวยมากครับ รอลุงเบื่อแล้วผมรอสอยมือ2ละกัน ตอนนี้ก็ขี่ cbr150r ตัวเก่าไปก่อน :laugh3:

#52 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 02:36 PM

View PostBobbY_MugeN, on 31 January 2011 - 02:20 PM, said:

คุณป๊อปตื่นกี่โมงครับ 6 โมงเช้าวันเสาร์นี้ว่างมั้ยครับ จะได้แวะไปครับ :cat_yes:

CBR ผมยังไม่คล่องเลยเพราะกระจกข้างไม่รู้จะกางไปไหน :o_worry: :confuse:

คุณBobby PM เบอร์โทรมาทีคับเดี๋ยวนัดกัน^^

ปกตินอนตี3ตื่น10โมงคับ...

แต่ขี่กลางคืนเส้นนี้ค่อนข้างปลอดภัยนะทางตรงยาวๆ ถนนโล่งๆเลย

ไม่มีด่าน ไม่มีแว๊นซ์ ไม่มีไฟแดง ลมเย็นสบายๆ

ไว้นัดกันนะคับ^^

View Postteddyman, on 31 January 2011 - 02:28 PM, said:

เข้ามาเจิมให้ลุงป๊อบรถสวยมากครับ รอลุงเบื่อแล้วผมรอสอยมือ2ละกัน ตอนนี้ก็ขี่ cbr150r ตัวเก่าไปก่อน :laugh3:

วะว้าว!! ลุงเท็ดดี้แมนก็ชอบขี่ มอเตอร์ไซด์เหรอคับ เพิ่งรู้นะเนี๊ย^^

#53 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 02:41 PM

View PostBobbY_MugeN, on 31 January 2011 - 12:12 PM, said:

:cat_yes:

โห!! ไปเรียนมา3ครั้งแล้วเหรอคับ ชม.บินสูงมาก...^^

ไว้มาแนะนำผมหน่อยจิ. อยากรู้เรื่องการเบรค กับ in-out ตอนเข้าโค้งอ่ะ

#54 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 03:00 PM

View PostRONAN321, on 31 January 2011 - 02:41 PM, said:

โห!! ไปเรียนมา3ครั้งแล้วเหรอคับ ชม.บินสูงมาก...^^

ไว้มาแนะนำผมหน่อยจิ. อยากรู้เรื่องการเบรค กับ in-out ตอนเข้าโค้งอ่ะ

ได้ครับ เรื่องนี้คุยกันยาวครับ :cat_yes:

#55 eckoland

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 January 2011 - 04:51 PM

View PostRONAN321, on 30 January 2011 - 11:44 PM, said:

ใจนึงก็อยากได้ Ducati ตามชื่อคุณ Ducati999 นี่แหละคับแต่งบมีแค่นี้ :o_worry:

กำลังรับสมัคร สก๊อยอยู่คับ...^^ หาถูกใจไม่ได้ซักที :o_love:

อ่าวเห็นคุณ Kat แว่บๆ :devil:

#56 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 05:36 PM

View Posteckoland, on 31 January 2011 - 04:51 PM, said:

อ่าวเห็นคุณ Kat แว่บๆ :devil:

กำ... -_-"

ทีใครทีมันนะคับคุณเบ็นซ์...^^

#57 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 06:21 PM

ว้าว....... งามแท้ครับคุณพี่ :o_wow:

#58 Darkmaster

ผมไม่เล็กนะครับ

Posted 31 January 2011 - 11:52 PM

สวยมากๆเลยครับ อยากได้บ้างจัง :cat_yes:

#59 @toM

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 February 2011 - 12:09 AM

View PostBobbY_MugeN, on 31 January 2011 - 02:20 PM, said:

นี้ใช่พี่บ๊อบที่ไปเรียน อ.โฮ้ คราวนั้นปะครับ จำผมได้ปะพี่ ที่ชื่ออะตอม อะครับ :cat_dance:

ถ้าผิดคนก็ขอโทษด้วยครับ

#60 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 01 February 2011 - 06:24 AM

View Post@toM, on 01 February 2011 - 12:09 AM, said:

นี้ใช่พี่บ๊อบที่ไปเรียน อ.โฮ้ คราวนั้นปะครับ จำผมได้ปะพี่ ที่ชื่ออะตอม อะครับ :cat_dance:

ถ้าผิดคนก็ขอโทษด้วยครับ

อ้าวเฮ้ย!!!! Atom!! เล่น DGO ด้วยหรอ :congrat: :congrat: :congrat:

โลกกลมจริงๆ :o_love: จำได้ดิ ninja สวยนะเนี่ย!!!

เป็นไงบ้างครับ ขี่พริ้วยัง??

โอยยยยย กระทู้รวมลูกศิษย์จารโฮ้ :laugh3: