`

Jump to content

### Naked Bike ###

368 replies to this topic

#81 @toM

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 February 2011 - 10:54 PM

มาสิครับพี่ บอกผมด้วย นะ :wow:

#82 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 03 February 2011 - 12:37 AM

View PostBobbY_MugeN, on 02 February 2011 - 10:27 PM, said:

อูวววว สบายเลยครับ พวกผมออกราชพฤกษ์ ยิงตรงเข้า 345 ออก กรุงเทพฯ-นครนายก เส้นนั้นก็น่าวิ่งครับ ยาวๆเลย :kfc:

เส้นนี้ผมเพิ่งขี่ไปหาลุงหนุ่ม Sutee มาเมื่อวานนี้เอง... :star:

#83 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2011 - 10:43 PM

รถสวยมากครับคุณป๊อป :wow2:

#84 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 05 February 2011 - 11:48 PM

ถึงบ้านตั้งแต่ห้าทุ่มแล้วนะครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคืนนี้ สุดยอดมากอ่ะ
:cat_yes: :cat_yes: :cat_yes:

คุ้มมากที่ผมทิ้งลูกไปหาคุณ POP :laugh3: :laugh3:

สงสัยคืนนี้จะนอนไม่หลับ ต้องหาของในบ้านมาขายเพื่ออก ER แหงมๆ อิอิอิ

นี่รูปลูกสาวครับ ไว้คุณ POP แวะมาที่หมู่บ้านเห็นเด็กหน้าเหลี่ยมๆจะได้จำได้ครับ :sorry:

ไว้เจอกันอีกครับ

#85 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 06 February 2011 - 12:14 AM

View PostBobbY_MugeN, on 05 February 2011 - 11:48 PM, said:

ถึงบ้านตั้งแต่ห้าทุ่มแล้วนะครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคืนนี้ สุดยอดมากอ่ะ
:cat_yes: :cat_yes: :cat_yes:

คุ้มมากที่ผมทิ้งลูกไปหาคุณ POP :laugh3: :laugh3:

สงสัยคืนนี้จะนอนไม่หลับ ต้องหาของในบ้านมาขายเพื่ออก ER แหงมๆ อิอิอิ

นี่รูปลูกสาวครับ ไว้คุณ POP แวะมาที่หมู่บ้านเห็นเด็กหน้าเหลี่ยมๆจะได้จำได้ครับ :sorry:

ไว้เจอกันอีกครับ

ผมคุยกับคุณ บ๊อบบี้ ในบอร์ดมาตั้งนาน พึ่งมีโอกาสได้เจอกันวันนี้^^

ผมต่างหากที่ต้องขอบคุณ คุณบ๊อบบี้คับ อุตส่าห์ขี่รถมาหาผมถึงบ้าน

แถมมาช่วย แนะนำการขับขี่ผมอีก...เดี๋ยวคราวหน้าค่อยฝึกเทโค้ง...อิอิ... :o_lol:

ลูกสาวน่ารักมากคับ (หน้าเหมือนพ่อเลยอ่ะ) สำเนาถูกต้อง :love2:

View PostGUEST_1, on 05 February 2011 - 10:43 PM, said:

รถสวยมากครับคุณป๊อป :wow2:

ขอบคุณคับ... :cat_dance:

Edited by RONAN321, 06 February 2011 - 12:56 AM.

#86 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 06 February 2011 - 12:30 AM

คุณพี่ป็อปครับ ผมแนะนำเวลาเทโค้งต้องเทให้หูติดพื้น... เอ้ย...เข่าติดพื้นแบบในสนามเลยพี่ 5555...... :love:

#87 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 06 February 2011 - 07:04 AM

คุณ POP

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกัน+รถเป็นที่ระลึกนะ :love2:

#88 RONAN321

Posted 06 February 2011 - 09:43 AM

View PostBobbY_MugeN, on 06 February 2011 - 07:04 AM, said:

คุณ POP

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกัน+รถเป็นที่ระลึกนะ :love2:

เดี๋ยวได้เจอกันอีกอยู่แล้วคับ^^

รอถ่ายรูปกับ Sport1000. ด้วยอีกคันไปเลย...

เมื่อคืนผมชวนคุณ บ๊อบบี้ มาสอนผมขี่Big Bike +มาขี่รถเล่นกัน

และลองแลกเปลี่ยน รถกันขี่ด้วย ได้ประสบการณ์ดีๆเพียบเลยคับ

สุดท้ายผมได้ลอง CBR150. แบบเต็มๆคับ...

รถเบาขี่ง่ายกว่าที่คิด (เนื่องจากผมขี่ERมาอาทิตย์กว่าแล้ว)

บิดสุดๆผมลากได้เกือบๆ140km/h ไม่เลวเลยสำหรับ รถ150cc.

แล้วคุณบ๊อบบี้ก็ลองรถผม ตอนแรกเกรงใจ(ไม่กล้าลอง). สุดท้ายพอวนๆ

ในหมู่บ้านซัก2รอบก็ออกถนนใหญ่ บิดหายไปเลย T_T กลับมาบอกซัดไป

160km/h แบบต้องปล่อยคันเร่งก่อน (ขี่เร็วกว่าผมอีกอ่ะ...^^)

สรุป คุณบ๊อบบี้เริ่มติดใจ ในความมันส์ของ ER-6n ร่ำๆว่าอยากได้อีกคันแระ^^ :laugh:

Edited by RONAN321, 06 February 2011 - 10:27 PM.

#89 @toM

Posted 06 February 2011 - 11:18 PM

View PostRONAN321, on 06 February 2011 - 09:43 AM, said:

เดี๋ยวได้เจอกันอีกอยู่แล้วคับ^^

รอถ่ายรูปกับ Sport1000. ด้วยอีกคันไปเลย...

เมื่อคืนผมชวนคุณ บ๊อบบี้ มาสอนผมขี่Big Bike +มาขี่รถเล่นกัน

และลองแลกเปลี่ยน รถกันขี่ด้วย ได้ประสบการณ์ดีๆเพียบเลยคับ

สุดท้ายผมได้ลอง CBR150. แบบเต็มๆคับ...

รถเบาขี่ง่ายกว่าที่คิด (เนื่องจากผมขี่ERมาอาทิตย์กว่าแล้ว)

บิดสุดๆผมลากได้เกือบๆ140km/h ไม่เลวเลยสำหรับ รถ150cc.

แล้วคุณบ๊อบบี้ก็ลองรถผม ตอนแรกเกรงใจ(ไม่กล้าลอง). สุดท้ายพอวนๆ

ในหมู่บ้านซัก2รอบก็ออกถนนใหญ่ บิดหายไปเลย T_T กลับมาบอกซัดไป

160km/h แบบต้องปล่อยคันเร่งก่อน (ขี่เร็วกว่าผมอีกอ่ะ...^^)

สรุป คุณบ๊อบบี้เริ่มติดใจ ในความมันส์ของ ER-6n ร่ำๆว่าอยากได้อีกคันแระ^^ :laugh:

sport 1000 :o_what: จะออกอีกคันหรอครับ ไปมีตติ้งที่ไหนกันมาครับ ฮ่าๆๆ อยากไปบ้างอะครับ

#90 RONAN321

Posted 06 February 2011 - 11:55 PM

View Post@toM, on 06 February 2011 - 11:18 PM, said:

sport 1000 :o_what: จะออกอีกคันหรอครับ ไปมีตติ้งที่ไหนกันมาครับ ฮ่าๆๆ อยากไปบ้างอะครับ

อ๋อ!! ที่บ้านผมมี Ducati Sport1000 จอดอยู่อีกคันคับ

เพื่อนเอามาฝากไว้ (สร้างบ้านยังไม่เสร็จ). แล้วบางวันก็แวะมาขี่น่ะคับ^^

#91 @toM

Posted 07 February 2011 - 12:11 AM

View PostRONAN321, on 06 February 2011 - 11:55 PM, said:

อ๋อ!! ที่บ้านผมมี Ducati Sport1000 จอดอยู่อีกคันคับ

เพื่อนเอามาฝากไว้ (สร้างบ้านยังไม่เสร็จ). แล้วบางวันก็แวะมาขี่น่ะคับ^^

อ่อ แพงและ คลาสสิค ครับ :o_lol:

#92 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 07 February 2011 - 06:52 AM

สงสัยต้องตั้งชื่อแก๊งค์ว่า vampire

เพราะออกร่อนได้เฉพาะหลังพระอาทิตย์ตก และก่อนพระอาทิตย์ขึ้น :laugh3:

คนนึงได้ขี่หลังทำงาน อีกคนต้องขี่ก่อนลูกตื่น :sorry:

@toM - วันนั้นไปบ้านคุณ POP ครับ ไว้ได้โอกาสเหมาะๆแล้วเจอกันครับ ชาว DGO อยู่ระแวกนั้นเยอะพอสมควร
ปล. atom ขาย ninja แล้วไปออก ER กันเถอะ :money:

#93 RONAN321

Posted 07 February 2011 - 09:52 AM

แก๊งค์ "Vampire" เลยนะ...อ่านที่มาของชื่อแล้วฮากร๊ากก...(แต่จริง) T__T

ถ้ามีER มาขี่เล่นด้วยกันซัก2-3คัน บนถนนเส้นนี้คงมันส์ไม่น้อย...555+

ERเวลานี้น่าซื้อ-น่าใช้มากคับ เป็น BB.ที่คุ้มค่าที่สุดของยุคนี้แล้ว...

ป้ายแดง2แสนกว่า แถมผ่อนได้ ในอัตราดอกเบี๊ยต่ำแบบรถยนต์

มือ2สภาพดีๆมีขายเรื่อยๆ เนื่องจากมีคนซื้อไปจอดเยอะ (สุดท้ายก็ขาย)

แถมได้ราคาดีด้วย(ขาดทุนไม่มาก). ตอนนี้มือ2สภาพดีวิ่งไม่เกินหมื่นโล

ราคาประมาณ160-180k

เหมาะที่จะซื้อมาขี่เล่นมากๆเพราะราคาดีและขายง่าย มีคนรอซื้อเพียบ

ลองเข้าไปดูเวปER6thailand. แล้วจะรู้ ถึงขนาดมีคนมาตั้งกระทู้รอรับซื้อกันเลย

หลังผมได้รถมายังช่วยเพื่อนสมาชิก หารถไปได้อีก2คัน...^^

ใครทีชอบBigbike. อยากให้แวะไปลองที่ศูนย์คาวาฯ พระรามเก้า

เค้ามีรถBB.ทุกรุ่นจอดอยู่ให้ทุกคนลองขี่ ง่ายๆเลย ไม่ต้องวุ่นวายอะไร

ผมไปทีไรเห็นคนลองรถเสร็จยิ้มกรุ่มกริ่ม ^^ ประทับใจกันทุกคน!!!

แถมตัว 650cc. นี่มีให้เลือกตั้ง3รุ่น3สไตรล์ Naked / Ninja / Versys

#94 @toM

Posted 07 February 2011 - 06:32 PM

View Post@toM, on 07 February 2011 - 12:11 AM, said:

อ่อ แพงและ คลาสสิค ครับ :o_lol:

อ่อผมขอใช้ Ninja ยาวๆ ครับพี่แล้ว พอ เรียนจบ มีตัง เล่นตัว พันเลยครับ :o_worry:

หนทางยังอีกยาวไกลครับ ขอเก็บเกี่ยวด้วยนินจาก่อน :cat:

#95 RONAN321

Posted 08 February 2011 - 03:21 PM

วันนี้ตอนเช้าขี่ไปทำธุระแถวบ้านขากลับ มีพี่หนวด ดักอยู่ตรงU-Turn

โบกเรียกผมแต่ไกลเลยคับ จอดเสร็จ วนดูรถ1รอบ บอกว่ารถสวยมาก

ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ (ผมก็คุยด้วยดีๆ)

เสร็จบอกว่าไปได้ ขี่รถดีๆนะ -_-"(เกือบไปๆ ไม่มี ใบขับขี่ด้วยผมอ่ะ)

ตำรวจดีๆยังมีอีกเยอะคับ อยู่ที่เราจะเจอมั๊ย^^

#96 @toM

Posted 08 February 2011 - 05:32 PM

View PostRONAN321, on 08 February 2011 - 03:21 PM, said:

วันนี้ตอนเช้าขี่ไปทำธุระแถวบ้านขากลับ มีพี่หนวด ดักอยู่ตรงU-Turn

โบกเรียกผมแต่ไกลเลยคับ จอดเสร็จ วนดูรถ1รอบ บอกว่ารถสวยมาก

ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ (ผมก็คุยด้วยดีๆ)

เสร็จบอกว่าไปได้ ขี่รถดีๆนะ -_-"(เกือบไปๆ ไม่มี ใบขับขี่ด้วยผมอ่ะ)

ตำรวจดีๆยังมีอีกเยอะคับ อยู่ที่เราจะเจอมั๊ย^^

ดีใจด้วยนะครับพี่ เหมือนถูกหวยรางวัลที่ 1อะ ครับ :congrat: :congrat:

มีโอกาศ พบได้ยากจริงๆ ตำรวจดีๆ :o_lol:

#97 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 09 February 2011 - 06:54 AM

View PostRONAN321, on 08 February 2011 - 03:21 PM, said:

ดีใจด้วยครับ คุณเจอผีแล้ว :laugh3:

#98 RONAN321

Posted 09 February 2011 - 01:27 PM

View PostBobbY_MugeN, on 09 February 2011 - 06:54 AM, said:

ดีใจด้วยครับ คุณเจอผีแล้ว :laugh3:

555+ U-Turn ตรงที่เรากลับรถกันก่อนเข้าบ้านผมนั้นแหละตาบ๊อบบี้

ตบซ้ายจะเข้าไปปุ๊บ พี่แกโบกเลย...-_-"

คราวหน้าเวลานี้ต้องใช้ U-Turn. แรกซะแล้ว^^

#99 RONAN321

Posted 11 February 2011 - 03:17 PM

เมื่อคืนเล่นเกมเสร็จ เที่ยงคืนออกไปขี่เล่น ถนนว่างโคดๆ...

บิดเพลินเหลือบมาดูไมล์อีกที 170km/h ผ่อนคันเร่งแทบไม่ทัน -_-"

ตอนขี่เร็วนี่ลองหมอบ ลงมานิดนึงนี่ช่วยได้เยอะเลยแฮะ ลมแทบไม่ตีเลย^^

#100 @toM

Posted 11 February 2011 - 11:45 PM

View PostRONAN321, on 11 February 2011 - 03:17 PM, said:

เมื่อคืนเล่นเกมเสร็จ เที่ยงคืนออกไปขี่เล่น ถนนว่างโคดๆ...

บิดเพลินเหลือบมาดูไมล์อีกที 170km/h ผ่อนคันเร่งแทบไม่ทัน -_-"

ตอนขี่เร็วนี่ลองหมอบ ลงมานิดนึงนี่ช่วยได้เยอะเลยแฮะ ลมแทบไม่ตีเลย^^

โห ฟิตมากครับ เที่ยงคืน :o_lol:

ขับขี่ระวังนะครับพี่