`

Jump to content

### Naked Bike ###

368 replies to this topic

#21 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 12:35 AM

View PostRONAN321, on 31 January 2011 - 12:11 AM, said:

ลองถ่ายรูปไปลงในเวป KSR ดูคับ

ของผมขายได้ก่อน ยังไม่ทันเอาไปลง แต่ของแต่งก็เยอะอยู่คับ(เสียดาย) :cry:

แต่แฟนบอกไม่ขายคันเก่า คันใหม่ก็อด... :sad2:

ผมโพสไม่ถึง50ขายไม่ได้ครับ

ไม่ได้เข้าเดือนเดียวโพสหายหมด :o_worry:

#22 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 12:40 AM

View PostLoveKaRaoKe, on 31 January 2011 - 12:35 AM, said:

ผมโพสไม่ถึง50ขายไม่ได้ครับ

ไม่ได้เข้าเดือนเดียวโพสหายหมด :o_worry:

เวปเค้าเพิ่งล้างกระทู้ ไปเมื่อไม่นานนี้คับ โพสหายแทบทุกคนคับ ของผมก็โดน

ต้องไปปั้ม เนียนๆซักวันละ10 โพสอ่ะคับ 5วันก็ลงขายได้ใหม่แระ

ช่วงนี้รุ่นเก่าคนยังหา เยอะอยู่นะคับ รถเดิมๆถ้าสภาพดีๆวิ่งน้อย ได้4หมื่นกว่าๆเกือบๆ5หมื่นคับ

เอาใจช่วยขอให้ขายได้เร็วๆคับ :cat_dance:

#23 peXXeq

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 01:17 AM

เปิดห้องเด็กแว้นช์ให้เลยดีมะ

#24 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 31 January 2011 - 01:20 AM

สวยมากเรยคับ อยากลองขับดู ผมไม่เคยขับแนวนี้เรยคับ

#25 tappoko

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 01:32 AM

จำได้ว่า พี่เกือบจะเอาชีวิตไม่รอดกับ ksr ถ้าไม่ได้ทำเครื่อง ตัวนี้คงจะเร่งทันใจกว่าเดิมเยอะมากเลย และก็นึกว่าพี่จะไป รีวิวซะแล้ว สวยมากคันนี้ ขอให้ขี่สนุกนะครับ แรงบิดเยอะจริงๆ ตัวนี้

#26 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 31 January 2011 - 02:02 AM

View Posttappoko, on 31 January 2011 - 01:32 AM, said:

จำได้ว่า พี่เกือบจะเอาชีวิตไม่รอดกับ ksr ถ้าไม่ได้ทำเครื่อง ตัวนี้คงจะเร่งทันใจกว่าเดิมเยอะมากเลย และก็นึกว่าพี่จะไป รีวิวซะแล้ว สวยมากคันนี้ ขอให้ขี่สนุกนะครับ แรงบิดเยอะจริงๆ ตัวนี้

จำแม่นนะนี่...ตัวนี้แซงรถบนท้องถนนง่ายมากคับ ปลอดภัยขึ้นเวลาแซง แต่เวลาขี่สมาธิ ต้องนิ่งหน่อยนะคับ และต้องระวังมากขึ้นตามC.C. รถที่เพิ่มขึ้นด้วย... :love2:

#27 Xpert

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 02:24 AM

สวยจริงๆ ครับ ตั้งแต่เจ้า KSR แล้ว :o_love:

ไม่เคยลองขับแนวนี้เลยครับ ถ้าเป็นผมคงคุมยากเหมือนกันนะเจอคันใหญ่ขนาดนี้ :worry:

#28 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 02:36 AM

View PostXpert, on 31 January 2011 - 02:24 AM, said:

สวยจริงๆ ครับ ตั้งแต่เจ้า KSR แล้ว :o_love:

ไม่เคยลองขับแนวนี้เลยครับ ถ้าเป็นผมคงคุมยากเหมือนกันนะเจอคันใหญ่ขนาดนี้ :worry:

ตอนไปยกคันนี้กลับบ้านมา ยังไม่รู้จะขี่ยังไงเลยคับ อาศัยใจรัก +ใจกล้าหน่อย

ตอนนี้ขี่ได้แล้ว กำลังฝึกฝนอยู่คับ...

เพื่อนผมคนนึงอาทิตย์หน้านี้จะเข้าไปเรียน ขี่ Big Bike ที่ดูคาติ จัด เดี๋ยวคงให้เค้ามาช่วยๆ

สอนผมเพิ่มด้วย เทคนิคต่างๆมันเยอะเอาการทีเดียวคับ... :worry:

#29 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 03:06 AM

View PostpeXXeq, on 31 January 2011 - 01:17 AM, said:

เปิดห้องเด็กแว้นช์ให้เลยดีมะ

ลุงเป๊ก มาแซวเดี๋ยวจาโดน.. :angry: :angry: :angry:

View PostKbeehuk, on 31 January 2011 - 01:20 AM, said:

สวยมากเรยคับ อยากลองขับดู ผมไม่เคยขับแนวนี้เรยคับ

ลุงบี่ต้องลองนะ แล้วจะติดใจ... :o_shame:

#30 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 03:35 AM

สวยดีครับ ขนาดผมไม่ขี่มอเตอร์ไซต์ ยังชอบเลย
คันนี้ถ้ามีสาวาซ้อนก็... ไข่ติดถัง หลังติดนม ล่ะครับ

#31 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 January 2011 - 06:29 AM

ท่านอยู่หมู่บ้านไรครับ เห็นแล้วเหมือน The City เลย หรือใช่

#32 KaNom

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 07:22 AM

ผมว่าจะเล่น bmw ไปเลยนะ เพือนผมมันเล่นอยู่2คนแรงและสวยโคตรๆ

#33 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 31 January 2011 - 09:17 AM

อู้วว ขนาดไม่เคยเล่นมอไซ เห็นทู้นี้แล้วยังของขึ้นอยากได้เลยค้าบบ

#34 repeiam

เฮ้ย ! เมื่อไหร่มึงจะแฟลชเฟิร์มแวร์ได้ว่ะ

Posted 31 January 2011 - 09:31 AM

กระซิบค่าตัวหลังไมค์ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ อยากได้มั้งจัง เดี๋ยวขายไอ้แก่เวสป้าดีกว่า

#35 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 31 January 2011 - 09:32 AM

อยากได้ง่ะ :o_shame: รถสวยดี.... คันนี้นี่เองขาใหญ่วงเวียนพระราม 5 ที่แว๊นล่ำลือ

ไว้รอดู KTM ว่าจะมาทำตลาดจริงจังมั้ยก่อน ถ้าไม่คงเอา 6N ด้วยครับ ผมชอบสีเขียว :cat_dance:

ตอนนี้ขี่ CBR150R ไปก่อน

คุณป๊อปขี่ตอนรถติดยังอ่ะ ซอกแซกง่ายป่าว หรือแค่ขี่เล่นๆไม่ได้เอาไปทำงานครับ??

#36 Nongkub

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 January 2011 - 09:53 AM

"เหมาะกับมือใหม่ที่อยากขี่ Big Bike สามารถจบได้ที่คันนี้เลยคับ"
ตอนผมซื้อผมก็คิดแบบนี้ แต่หากขี่แล้วชอบ Big Bike จริง คุณไม่จบที่ ER แน่นอน

รถที่ได้มาวิ่งน้อยมากเลยนะครับ ปี 2008 วิ่งมายังไม่ถึง 4,000 km. เลย
เจ้าของเก่าซื้อมาจอดจริงๆ ของแต่งก็พอตัว

แนะนำให้ไปลง Riding Course ของ Honda ไม่ก้อที่สนาม BRC คุณจะบังคับมันได้สนุก และง่ายขึ้น
อย่าคิดว่าลองผิดลองถูกไป เด่วก้อชำนาญขึ้นเอง เพราะรถใหญ่ ขี่ได้ กับขี่เป็น มันต่างกัน

อยากขี่ให้สนุกขึ้นก็เปลี่ยนกรองอากาศ กับท่อ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

#37 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 09:59 AM

View Postthaihelp, on 31 January 2011 - 03:35 AM, said:

สวยดีครับ ขนาดผมไม่ขี่มอเตอร์ไซต์ ยังชอบเลย
คันนี้ถ้ามีสาวาซ้อนก็... ไข่ติดถัง หลังติดนม ล่ะครับ
โอ้ว!! บรรยายซะเห็นภาพเลยนะ^^

View Posttha, on 31 January 2011 - 06:29 AM, said:

ท่านอยู่หมู่บ้านไรครับ เห็นแล้วเหมือน The City เลย หรือใช่

แม่นแล้ว!! The City คับ เก่งจังถ่ายติดบ้านมานิดเดียว

แสดงว่าอยู่หมู่บ้านนี้หรือเคยแวะมาดูใช่ป่ะ...

View PostKaNom, on 31 January 2011 - 07:22 AM, said:

ผมว่าจะเล่น bmw ไปเลยนะ เพือนผมมันเล่นอยู่2คนแรงและสวยโคตรๆ

ถ้าชอบก็ลุยเลยคับ...แก่แล้วเดี๋ยวไม่มีแรงขี่นะ อิอิ

#38 jaraba

.

Posted 31 January 2011 - 10:01 AM

แจ่มเลยลุง แต่คันหลังสีขาว ขับดีไหม เดี้ยวผมไปฝึกขี่ มอไซก่อน แล้วจะเอา นาฬิกาไปขาย มาแว้นกับลุง
แต่ มอไซ แรงแรงมันขี่ยากไหมลุง ต้องไปฝึกไหมหรือใช้ใจอย่างเดียวลุยโลด

#39 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 10:04 AM

View Postneoevangel, on 31 January 2011 - 09:17 AM, said:

อู้วว ขนาดไม่เคยเล่นมอไซ เห็นทู้นี้แล้วยังของขึ้นอยากได้เลยค้าบบ

ผู้ชายกับมอไซด์มันของคู่กันอยู่แล้วคับ เหมือนอยู่ในสายเลือด(ว่าไปโน่น)

เอาจิงๆนะ ขี่มอไซด์ครั้งสุดท้ายตอนมัธยม แล้วก็ไม่ได้จับอีกเลยมาสิบกว่าปี...

จนมาเริ่มสนใจก็ปี สองปีที่ผ่านมานี่แหละคับ เป็นของไม่กี่อย่างที่ทำให้ผม

สนใจจริงๆจังๆได้(ขนาดไม่ค่อยมีเวลาน่ะนะ)^^

#40 RONAN321

Posted 31 January 2011 - 10:40 AM

View Postrepeiam, on 31 January 2011 - 09:31 AM, said:

กระซิบค่าตัวหลังไมค์ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ อยากได้มั้งจัง เดี๋ยวขายไอ้แก่เวสป้าดีกว่า

เห็นถามราคากันมาหลายคน คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ กับคนที่กำลังสนใจ ขออนุญาติแจ้งรายละเอียดด้านราคานะคับ

ค่าตัวของ ER-6N 650c.c.รถใหม่ป้ายแดง ออกศูนย์ ปัจจุบันอยู่ที่ 245,000 บาท

ถือว่าถูกมากเมื่อเทียบกับ รถในคลาสเดียวกันของยี่ห้ออื่นๆ ปกติ650c.c.จะอยู่ที่ 6-700,000 บาท

[เทียบกันแล้วKawa จะถูกกว่า2.5เท่า]

ทำไมถึงถูกน่ะเหรอคับ รุ่นนี้มันไม่ดีเหรอ เปล่าเลยคับ แต่เป็นเพราะKawasasi ย้ายฐานผลิต Big Bike

มาอยู่เมืองไทย(ระยอง) เราเลยไม่ต้องโดนกำแพง ภาษีสุดโหดนั้นเอง...

ถ้าเทียบในคลาสเดียวกัน ที่ต่างประเทศER-6N ก็เป็นที่นิยมไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆที่เป็น Naked Bike เลยล่ะคับ

งานนี้เลยได้ใจคนไทยไปเต็มๆ...ได้ใช้รถใหม่ป้ายแดงในราคารถอินวอย

ล่าสุดผมเอารถไปตรวจเช็คเข้าศูนย์ใหญ่มา อยากบอกว่าประทับใจในบริการมากๆ (มีหลายท่านรวมทั้งผมเขียนชมไว้ที่เวปER-6แล้ว)

ค่าอะไหล่ต่างๆในการซ่อมบำรุงก็ต่ำมาก เรียกว่าใช้ขี่เล่น ขี่จริงในชีวิตประจำวันได้อย่างสบายหายห่วง

ของKawa นี่ถ้าเราออกทริป แล้วรถเกิดเสีย หรือมีปัญหาใดๆ โทรแจ้งศูนย์โดยตรงได้เลยนะคับ เค้าจะมาช่วยเราในทันที(แจ่มจิงๆ) :cat_dance:

Edited by RONAN321, 31 January 2011 - 11:42 AM.