`

Jump to content

ѹ仫ҹ item gameshop ҤѺ

127 replies to this topic

#21 akeuar

ѡ§

• High Members

Posted 25 December 2010 - 06:36 PM

เคยไปถามราคาเหมือนกันครับ สงสัยทำไมราคาในร้าน กับ ใน internet ไม่เหมือนกันนะ:confuse:

#22 ٫Ҫ

֡Ѻ

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 06:37 PM

ผมชอบมาม่า ขอแบบร้อนๆ นะจร้า :wow2:

#23 ttttton

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 25 December 2010 - 06:37 PM

ที่สาขาสะพานเหล็ก เมื่ออาทิตย์ก่อนไปถามเรื่องราคาก็พูดจาดีนะครับ
สงสัยเป็นที่พนักงาน บางคน

#24 seba

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 06:38 PM

หลายทีแล้วนาร้านนี้

#25 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 06:42 PM

View PostFairlady Z, on 25 December 2010 - 06:07 PM, said:

นี่มันร้าน "พี่กี้ / Rookie" นะครับ ไม่ใช่ร้านพี่บ๊อง :sorry3:

ร้าน Nadz ผมชอบพี่เหยี่ยวมากๆ เลย พูดจาดีมาก ซื้อของ/ไม่ซื้อของ ยกมือไหว้ท่วมหัวทุกที (กลัวอายุสั้นมาก :sorry3: )

gateway , คนผิวคล้ำๆ สินะ

#26 joe-limited

ѡ¹鹷 2

Posted 25 December 2010 - 06:48 PM

ม่ายเข้าใจ ทำไมไม่พูดกับลูกค้าดีๆหว่า
เสียลูกค้าไปแล้ว 1 คน กับอีกหลายๆคนที่เค้าจะบอกต่อๆกันไป :nono:

#27 DarkGenji

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 25 December 2010 - 07:16 PM

View Postvoyevoda, on 25 December 2010 - 06:42 PM, said:

คนนี้แหละ ผมเข้าไปซื้อแทบจะกราบผมทุกครั้ง มารยาทดีมากๆ :o_worry:

#28 ٫Ҫ

֡Ѻ

Posted 25 December 2010 - 07:20 PM

View Postvoyevoda, on 25 December 2010 - 06:42 PM, said:

นั้นพี่เหยี่ยว พี่เคากราบผมทุกครั้งเหมือนกัน เวลาไปซื้อเกมล์ :mario:

#29 bank-Ultima

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:~~~~

Posted 25 December 2010 - 07:20 PM

เรื่องร้าน ผมไม่อะไรมาก ผมมีร้านประจำอยู่แล้ว -w-"

View PostDarkGenji, on 25 December 2010 - 07:16 PM, said:

คนนี้แหละ ผมเข้าไปซื้อแทบจะกราบผมทุกครั้ง มารยาทดีมากๆ :o_worry:
ถึงจะไม่ใช่ร้านประจำ แต่ผมซื้อ PS3 กับ PSP mี่นี่ พี่คนนี้บริการดีมากจริงๆ ตั้งแต่สาขาเก่าละ

#30 Kavai

ѡͩѧ

Posted 25 December 2010 - 07:21 PM

เรื่องง่าย ๆ เนาะ ถ้าคุณทำแย่ ๆ กับลูกค้าหนึ่งคน ถ้าลูกค้าเอาเรื่องแย่ ๆ ที่คุณทำกับเขาไปโพส คุณจะเสียลูกค้ามากกว่าหนึ่งคนแน่นอน

แนะนำให้ติดกล้องวงจรปิดไปเลย หน้าร้าน ปกติในออฟฟิสที่เคี่ยว ๆ จะใช้วิธีนี้กัน กันได้ทั้งแบงค์ปลอม พนักงานอู้ ไร้มารยาท

#31 kieng1234

ѡ

Posted 25 December 2010 - 07:23 PM

งานงอกเข้าร้านคุณกี้อีกแล้ว :o_worry:

#32 keerati90

ѡ

Posted 25 December 2010 - 07:28 PM

ดูความเอาใจใส่ ความตั้งในของเจ้าของกิจการหรือทีมผู้บริหาร และนโยบายขององค์กรดีกว่ามั้ยครับ (เวอร์ไปมั้ยนี่) ของร้านน่ะ

แต่พูดตามตรง Nadz กับ Gameshop ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้ :cat_yes:

คุณผิดเองแหละครับ ที่ไป ผิดที่ ผิดเวลา พนักงานท่านนั้นเค้าจะทะเลาะกับแฟนอยู่ก็ได้ หรือไม่ก็เป็นเพศที่สามเวลาโมโหชอบแอ๊บแมน :o_worry:

Edited by keerati90, 25 December 2010 - 07:29 PM.

#33 Home

ѡ

Posted 25 December 2010 - 07:28 PM

พี่ Rooky มาแจงด้วยนะครับ ถ้าใช้คนเดียวกัน ผมว่า พี่ Rooky ช่วยอบรม หน่อยก็ดีนะครับ ขาย ราคาเกิน เวปมาหลายครั้งแล้ว แล้วก็ กดราคา แผ่นเทิร์น เยอะมากด้วย ไม่รู้แอบเอาเงินเข้ากระเป๋า รึเปล่า สาขา ดิจิตอลเกตเวย์นะครับ พี่ผู้ชาย ตัวผอม ๆ ใส่แว่นน่ะครับ

#34 sora

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 25 December 2010 - 07:31 PM

เปลื่ยนชื่อร้านเหอะนะ คุณบ๊อง หนูขอร้อง

:sorry3:

#35 xiaxiani

ѡ

Posted 25 December 2010 - 07:36 PM

View Postkeerati90, on 25 December 2010 - 07:28 PM, said:

ดูความเอาใจใส่ ความตั้งในของเจ้าของกิจการหรือทีมผู้บริหาร และนโยบายขององค์กรดีกว่ามั้ยครับ (เวอร์ไปมั้ยนี่) ของร้านน่ะ

แต่พูดตามตรง Nadz กับ Gameshop ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้ :cat_yes:

มีหมดทุกร้านแหละพ่อคุรจะมากน้อยแค่นั้น
-----
ไหนๆไฟก็ติดไปแล้ว เติมน้ำมันหน่อย เคยสั่งเกมทางเนทครั้งนึงของ3วันยังไม่มาเลยโทรตาม ปรากฎวันนึงติดต่อไม่ได้คือไม่มีคนรับเลยตั้งแต่10โมงถึง4โมงเย็น แถมบางครั้งโทรไปก็ไม่มีคนรับบ่อยๆ แล้วบริการแบบรู้เลยว่าเจ้าของจ้างถูกๆแน่นอน เลยรู้ว่ากิจการไหนให้ลูกน้องคุมงานเจ้าของไม่ไปดูนี่จะเจ๊งง่ายๆเลยนะ

#36 Kikaider42

Եѹ ԹҨѡ˭ԧ褹

Posted 25 December 2010 - 07:42 PM

น้องพนักงานคนนั้น อาจจะมีคุยธุระ สำคัญมากอยู่ก็ได้นะครับ อาจกำลังเปียแชร์ อยู่

เป็นผมก็คงต้องบอก ลูกค้า ว่า "ขอโทษคะ รอสักครู่นะคะ เปียแชรแปบนึง ต้องขออัยด้วยนะคะ"

แค่นี้ลูกค้าก็ไม่โกรธแล้วครับ................

.ต้อกๆ เสียงเดินไปร้านอื่น........................

#37 AdayMoNes

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 25 December 2010 - 07:43 PM

ลูกพี่อยู่จะเป็นแบบนึง ลูกพี่ไม่อยู่ก็จะเป็นอีกแบบนึง

ขายของได้หรือไม่ได้ ลูกพี่ก็จ่ายเงินเดือนฉันเหมือนกันทุกเดือน

ลูกค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อ ฉันไม่สน สิ้นเดือนฉันก็รับเงินเดือนเหมือนเดิม ถ้าขายได้แล้วมีเปอร์เซ็นให้ฉันก็จะทำตัวดีๆ

จะไปกราบที่ตัก หาน้ำมาให้ดื่ม แบบนี้ถูกใจกันไหม

**ส่วนมากงานบริการ เขาคิดกันแบบนี้รึเปล่า อยากรู้**

#38 eva

Ե͡Թҧ

• Interests:PLC

Posted 25 December 2010 - 07:44 PM

น่าเเห็นใจคนซื้อที่เจอแบบนี้ ลูกน้องพวกนี้ก็แบบนี้และบางคนนะครับทำให้เจ้านายซวยตลอดดด
ทั้งๆๆที่ไม่ได้ทำ แต่ต้องมานั้งรับผิดชอบในฐานะเจ้าของร้านกำจริงๆๆ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของร้านครับ

#39 ٫Ҫ

֡Ѻ

Posted 25 December 2010 - 07:46 PM

จะเป็นกรณีเดี่ยวกับร้าน super หรือเปร่า พนงขายของโกงราคา แล้วเก็บส่วนต่างไว้ เห็นประกาศบนหน้าเวป ลองเข้าไปดู

#40 Kid Blues

ѡ鹤

• Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 25 December 2010 - 07:59 PM

ผมว่าเป็นเรื่องปกติมากๆนะครับกับการที่เราถามราคา ถึงแม้เราจะรู้ราคาอยู่แล้วก็ตาม ถ้าไม่ถามสิน่าแปลกกว่าอีก :confuse:

ร้านนี้ผมเคยไปซื้อของทีนึง เพิ่งเปิดแรกๆเลย ที่สะพานเหล็ก ไปซื้อ acecard a2i ตอนแรกก็ตั้งใจไปซื้อ NDS ด้วย
แต่ลองถามราคาดูครั้งแรกกับครั้งที่ 2 บอกราคาไม่ตรงกัน ทั้งๆที่คนบอกก็คนเดียวกันนั่นแหละ เลยงอน ไปซื้อร้านอื่นซะเลย :cher:
แต่ที่ซื้อตัว acecard a2i มา เพราะบอกราคา 2 ครั้งตรงกัน แล้วก็ถูกกว่าร้านอื่นหน่อย :o_shame: