`

Jump to content

ѹ仫ҹ item gameshop ҤѺ

127 replies to this topic

#41 jumpoojee

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 25 December 2010 - 08:08 PM

เหอๆๆ งามหน้าเลยไหมละ

#42 Violet446

ѡͩҨ

Posted 25 December 2010 - 08:10 PM

มะวานไปร้าน gameshop มา ทำ JB แล้วก็ลงเกมส์จะปิดร้านแล้วด้วย ที่ร้านพูดจาดีมากกก ทำเสร็จลดให้อีก 300 แค่รู้จักกับคนที่เขารู้จักเท่านั้นเอง

ระหว่างรอเขาลงเกมส์ ใครจะเล่น Kinect ก็ได้นะ

ผมจะไปทำ LT กะร้านนี้อีกทีละ

ผมเกลียดมากที่ทำกับเราซึ่งเป้นลูกค้า แบบมาขอข้าวกิน ไม่ได้ถึงร้านที่กล่าวมานะคับ หมายถึงที่อื่นอะ

ลูกค้าคือพระเจ้า ใช้ได้กับบางร้านเท่านั้นครับ ที่เขาเอาใจเขามาใส่ใจเราอะนะ

#43 kuntz

ѡͩҨ

Posted 25 December 2010 - 08:16 PM

กระทู้แบบนี้ 3 หน้า +++

:dance_right: :dance_left:

#44 itup2u

ѡͩѧ

• High Members

Posted 25 December 2010 - 08:19 PM

ร้าน item เจ้าของ พูดจาดีครับ เคยเจอสมัยที่สาขาสะพานเหล็ก ยังไม่ได้ย้ายไปอยู่ในหลืบนะครับ

#45 emag

ҧ蹷

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 08:26 PM

ไม่เข้าใจ ทำไมราคามันชอบไม่ตรงตามเว็บ มักจะแพงกว่า (ถ้าต่ำกว่าลูกค้าจะเงียบ 555)

#46 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 08:39 PM

เรื่องแบบนี้พูดยาก เราเป็นเจ้าของ เรารู้ว่า เราควรเทคแคร์ ลูกค้าอย่างไร ร้านดีๆน่าจะมีคติ NO CUSTOMER NO US

แต่ คุณๆๆๆๆ ลูกน้องนี่แหละ ตัวดี (บางคน)

#47 krt

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 08:43 PM

พูดถึง คุณเหยี่ยว นี่ก็เห็นกันตั้งแต่สีลม

ตอนนั้นก็ซื้อแผ่นกะพนักงานคนอื่น นะ พอจ่ายเงิน แล้ว เดินออกประตูหน้า ร้าน มีเสียงตะโกนมาดังลั่นเลย "ขอบคุณคร๊าบบบ" ตอนแรกผมล่ะตกใจจริงๆ นึกว่าจ่ายตังไม่ครบ :lol2:

นี่ก็เป็นหลายๆ ครั้งจนถึงสยาม เขาก็เป็นเช่นนี้ตลอด ผมว่าเค้าสม่ำเสมอดีนะ หลายปีมาแล้ว ตอนร้านเปิดสาขาสยามก็ไปเจิม NFS:shift กะ dirt 2 จ่ายไป 3 พันกว่าบาท คุยกันเล็กๆน้อย ทักทายกันตามมารยาท แล้วได้ความสบายใจกลับบ้านครับ

แชร์ๆประสบการณ์กันไปนะครับ

Edited by krt, 25 December 2010 - 08:44 PM.

#48 Good........

ѡ¹鹷 1

Posted 25 December 2010 - 08:51 PM

หุหุ กระทู้นี้แรงจริงๆ ดูกันเต็มเลยอ่ะ นี่เหละที่ผมยังไม่เปิดร้านใหญ่ๆ (ร้านซ่อมคอม) ชื่อเสียงที่เราทำมากับมือ 5-6ปี มาพังเพราะมัน...ใครก็ไม่รู้ ถึงไล่ออกไปก็เท่านั้น เพราะชื่อเสียงของเราไม่ได้กลับคืนมาด้วย ผมเห็นลูกค้าเป็นผู้มีพระคุณ(ไม่ใช่พระเจ้า) ลูกค้าที่ดีๆมีเยอะและหายากด้วย ผมคิดว่าลูกค้าเก่านี่เหละขุดกินได้ไม่หมดครับ ผมลองทำดูแล้วครับ เป็นจริงๆนะ ขอให้บริการดีๆ แถมๆแจกๆ ตามกำลังและกำไร กำไรน้อยลงนิดหน่อยช่างมัน เดี๋ยวก็มีให้กินไม่มีวันหมด ลูกค้าผมบางคน ผมขายแพงกว่าเจ้าอื่น เค้ายังซื้อเลย ผมถามเค้า....เค้าบอก "สบายใจดีแพงกว่าบริการดีกว่า แล้วลูกค้าอย่างผมยังต้องการอะไรอีก" ผมได้ฟังประโยคนี้น้ำตาแทบไหล แต่พนักงานพวกนี้ไม่คิดแบบเราเหรกครับ (คนดีๆก็มีนะครับ) ฝากดูพนักงานหน่อยก็ดีครับ

#49 neokung

ѡͩҨ

Posted 25 December 2010 - 09:02 PM

ตอนที่ถามราคาพวกเกมตามร้านตรงdigital gatewayทีไร ราคาเกมของร้านitem gameshopแพงกว่าร้านอื่นตลอดเลย ตอนที่ผมถามอะ=="

ส่วนพนักงานผมชอบคนขายร้านNADZสาขาสยามที่สุด ทั้งฮาทั้งเป็นกันเอง มีความสุขดีครับตอนซื้อคุยเล่นกันสนุกดี

อันนี้ไม่ได้เป็นม้ารับเงินใครมาทั้งนั้น เอาจากประสบการณ์จริงที่เจอมาเองครับ

#50 auhibs

Posted 25 December 2010 - 09:10 PM

ง่ายนิดเดียวแบ่ง เปอเซน ให้ลูกน้องไป. เดี๋ยวนี้ทํากันแทบจะทุกธุรกิจ. แต่ไม่แน่อาจจะแบ่งแล้ว. คนมันขี้เกียจจะขายอ่ะนะ

#51 Darkmaster

硹ФѺ

Posted 25 December 2010 - 09:25 PM

โอ้ คนมุงเพียบเลยแฮะ :o_worry:

#52 sunya1

繤üԴ ҧ 繤´

Posted 25 December 2010 - 09:26 PM

งง ตั้งว่า itemgameshop นะครับ ร้านคณรุกกี้สิครับ เคยจะซื้อวีเหมือนกน แต่พอไปถาม ในบอร์ด ดันตอบคนอื่นไม่ตอบเรา ผมเลยไม่ซื้อร้านนี้เลยครับ และของก็ขายแพงกว่าคนอื่นด้วย

----------------

ผมก็ซื้อเครื่องเกราร้าน gameshop คณบ๊องนะ พี่แกก็คุยดี แล้ว ผมยังไม่ได้โอนแกบอกเอาทีอยู่มาก่อน จะ แพ็ค เครื่องรอ ผมไปโอนเสร็จให้เขาแล้วก็ ค่อย ส่งที่อยู่ สั่งซื้อวันนี้พรุ่งนี้ได้เลย ตามสัญญาจริงครับ คงคิดว่าจะเปลี่ยนจาก nadz มาร้าน gameshop แล้วแหละอิอิ เวลาซื้ออุปกรณ์เกมแผ่นอิอิ

Edited by sunya1, 25 December 2010 - 09:31 PM.

#53 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 25 December 2010 - 09:47 PM

เคยเช็คราคากับร้านนี้ หลายครั้ง มักจะบอกราคาหน้าร้านแพงกว่าในเวป มาก <<<

ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมขายราคาต่างกันหลักร้อยบาท ซึ่งเคยเจอตอกกลับมาว่า ราคาในเวปผิดอีกต่างหาก ผมเดินออกเลย

#54 G-Gamer™

ѡ

Posted 25 December 2010 - 10:18 PM

ที่เคยเจอ ก็เป็นเหมือนกันทั้งสองร้านแหละ

พนักงานแย่มาก เข้าไปถามราคาทำอย่างกับไปขอทาน ขอเกมฟรีมาเล่น

ทุเรศสุดๆ

#55 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 25 December 2010 - 10:23 PM

รอเจ้าของมาแถลงไข และรอดูชะตาชีวิตพนักงานคนนั้น :laugh3:

#56 f.bomber

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 December 2010 - 10:25 PM

ร้านนี้ประจำครับ ไปร้าน Nadz เถอะสบายใจกว่า แ้ม้หน้าตาคนขายจะเถื่อนแต่มารยาทดีกว่าเยอะ ไอ้ร้านไอเทมนี่มันกวนได้ใจจริงๆ นี่ไม่ได้โพสมานานแล้วเจอกระทู้นี่เลยขอแจมเลยครับ ผมเป็นคนนึงที่ไม่เชื่อว่าเจ้าของร้านตั้งใจจะแก้ปัญหานี้อย่างจริงจัง หากต้องการแก้ไขก็ทำระบบรับเงินเป็นระบบก็พอแล้วใบเสร็จซักหน่อย หรือว่าไม่ออกเพราะกลัวภาษีอีกหละ ไอ้ร้านสิบแปดมงกุฏ

เกลียดร้านitem gameshop นี้สุดๆครับ

#57 GodSlaYeRz

ѡ¹鹷 2

Posted 25 December 2010 - 10:26 PM

View Postsora, on 25 December 2010 - 07:31 PM, said:

เปลื่ยนชื่อร้านเหอะนะ คุณบ๊อง หนูขอร้อง

:sorry3:

ร้านที่ จขกท.บ่นคือ "Item Gameshop" ครับ ไม่ใช่ Gameshop

เห็นมีคนเข้าใจผิดอยู่ 2-3 โพสเลยขอโพสซักนิด :o_worry:

#58 keerati90

ѡ

Posted 25 December 2010 - 10:35 PM

View Postf.bomber, on 25 December 2010 - 10:25 PM, said:

ร้านนี้ประจำครับ ไปร้าน Nadz เถอะสบายใจกว่า แ้ม้หน้าตาคนขายจะเถื่อนแต่มารยาทดีกว่าเยอะ ไอ้ร้านไอเทมนี่มันกวนได้ใจจริงๆ นี่ไม่ได้โพสมานานแล้วเจอกระทู้นี่เลยขอแจมเลยครับ ผมเป็นคนนึงที่ไม่เชื่อว่าเจ้าของร้านตั้งใจจะแก้ปัญหานี้อย่างจริงจัง หากต้องการแก้ไขก็ทำระบบรับเงินเป็นระบบก็พอแล้วใบเสร็จซักหน่อย หรือว่าไม่ออกเพราะกลัวภาษีอีกหละ ไอ้ร้านสิบแปดมงกุฏ

เกลียดร้านitem gameshop นี้สุดๆครับ

ตรงเกิน :o_shout:

#59 B_BanK

ѡ

Posted 25 December 2010 - 10:56 PM

NADZ ดีที่สุดแล้ว
บริการ สำคัญกว่าราคาครับ สำหรับผม

#60 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 25 December 2010 - 10:56 PM

เวนมีคนไปว่าตาบ๊องซะงั้น ร้านเค้า Itemgameshop ตะหาก ของคุณรุกกี้

แต่เรื่องพนักงานประสบกันทุกร้านเลยแห่ะ ตอนนี้ขายของจะได้เปรียบร้านอื่นคือคนขายเนี่ยแหละถ้าเป็นมิตรก็ได้ลูกค้า ถ้ามีปัญหาลูกค้าก็หนีแถมร้านเสียชื่อเสียงอีก

ร้าน item ก็ถือเป็นร้านที่มีชื่อเสียงอยู่ในวงการเว็บเกม แต่ราคาก็ค่อนข้างสูงกว่าร้านอื่นๆอยู่ ยังไงรอคุณกี้มาเคลียร์ให้จบด้วยดีละกัน ร้านนี้ผมเคยใช้บริการแค่นิดหน่อยไม่ได้บ่อยมากและไม่สนิทนัก