`

Jump to content

ͺ <<<Red Dead Redemption>>>

599 replies to this topic

#81 Kiros

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:Xbox360

Posted 20 May 2010 - 07:13 PM

แร๊คคูนนี่หาได้ทั่วไปนะครับแต่ต้องกลางคืน เสือคูการ์ นี่จะอยู่แถบๆที่เป็นูเขาครับ ตอนค่ำๆน่าจะออกมา
ส่วนม้าจะมีม้าสีขาวครับที่ต้องจับเพราะมีเนื้อเรื่อง Stranger อยู่ จับได้ตรงขวาสุดฝั่ง Maxico ครับที่เขต DIEZ CORONAS ส่วนที่เป็นเป็นทุ่งม้า
ส่วนม้าดำ Speed Fast ก็หาได้แถว Maxico แถวๆเขต PERDIDO
แน่ะนำการหาเงินนะครับถ้าไป Great Plant ได้แล้วไปล่าควายป่าครับ แล้วเอามาขายที่ Maxico ได้ราคาดีเลยทีเดียว ควายอยู่กันเยอะด้วยเป็นฝูง 8 - 10 ตัว

#82 guyverhouse

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 20 May 2010 - 08:40 PM

อยากถามหน่อยครับ ไอ่ ชุดที่ 3 อ่ะครับ บรรทัดแรก มันบอกว่า ให้ไป search thieves'landing อ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ ผมเล่นจนเกือบจะไปประเทศที่ 3 อยู่แระ ข้ออื่นในชุดนี้ ก็ทำหมดแล้วครับ เหลืออันเดียว เข้าเมืองไปแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย ง่ะ หรือต้องหาหีบ สมบัต

#83 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2010 - 08:42 PM

QUOTE(guyverhouse @ May 20 2010, 08:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากถามหน่อยครับ ไอ่ ชุดที่ 3 อ่ะครับ บรรทัดแรก มันบอกว่า ให้ไป search thieves'landing อ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ ผมเล่นจนเกือบจะไปประเทศที่ 3 อยู่แระ ข้ออื่นในชุดนี้ ก็ทำหมดแล้วครับ เหลืออันเดียว เข้าเมืองไปแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย ง่ะ หรือต้องหาหีบ สมบัต

ชุดนี้อยู่ในบ้าน ที่เป็นโรงงาน ในthieves landing ครับ ชั้น 2 ที่ตอนเรามาเมืองนี้ครั้งแรก เรามาช่วยคนที่ถูกซ้อมอยู่ (ที่เป็นใบ้) พอจำได้ยังครับ ห้องนั้นแหละเปิดหีบในนั้นจะได้ครับ

#84 hayabusa

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2010 - 08:48 PM

ขอแปะหน่อยครับ อัพเล่นๆ

เมาปลิ้น-_-

กวางบินได้!

#85 aQua

ͺբ

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2010 - 08:58 PM

ถามหน่อยครับมีใครได้ชุดที่ 4 ยัง ผมหาของใน thieves landing ไม่เจอสักทีงงตาแตกแล้วง่ะ

#86 Andromeda

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 20 May 2010 - 10:33 PM

QUOTE(auhibs @ May 20 2010, 03:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เสือคูการ์ ปรกติมันจะมาพร้อมหมาป่านะ วิธีจัดการก็ไม่ยาก อาจจะลำบากหน่อยถ้าชินแล้วก็ไม่มีไรมาก

ตอนแรก ถ้าเจอพร้อมหมาป่า ยิงหมาป่าทิ้ง ให้หมด

จังหวะแรกมันจะกระโดดใส่เรา หลบยากมาก ไม่ต้องห่วงพอมันกัดเราทีนึงมันจะวิ่งหนีออกไป นั่นแหละวิ่งไล่เลย แล้วไปฟันหลังมัน ยิกๆๆๆ

กระต่าย ขี่ม้าไปเรื่อยๆก็เจอครับ หาไม่ยาก ขี่ช้าๆสังเกตุดีๆ

ใครพอทราบแหล่ง ตัวแรคคูนบ้างอ่ะ

ทุกชนิดหาได้ที่ ทุกหญ้าใกล้ๆ Blackwater ครับที่กควายอยู่เยอะๆ อะครับ Racoon เดินหาเอากลางคืน

#87 auhibs

Posted 20 May 2010 - 10:38 PM

QUOTE(Andromeda @ May 20 2010, 10:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทุกชนิดหาได้ที่ ทุกหญ้าใกล้ๆ Blackwater ครับที่กควายอยู่เยอะๆ อะครับ Racoon เดินหาเอากลางคืน

เจอละครับ

แน่นอนแล้วครับ แรคคูนออกกลางคืน หรือเย็นๆ ครับ

#88 Kiros

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 20 May 2010 - 10:49 PM

เหลือแค่พวกชุดเทพๆ Charllange นี่ทั้งหมดมีกี่อย่างครับ เท่าที่ของผมออกมันมี
herb
hunt
sharp shooter
treasure hunter

#89 ken_san

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 21 May 2010 - 12:58 AM

ขอถามหน่อยฮะว่าาค2 มีอะไรเกี่ยวกับาคแรกรึป่าว??

ผมเห็นาคแรกมีเมืองชื่อ Brimestone กับพระ เอกชื่อ Red ?

ไม่ทราบว่าาคนี้มีมั้ยคับผมยังหาแผ่นไม่ได้เลยครับ 55

#90 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 21 May 2010 - 01:06 AM

ตั้งแต่เล่นมาผมรู้สึกว่าบัคมันเยอะเหมือนกันนะเท่าที่ผมเล่นมาเจอ
รถลากวิ่งข้ามรั้วลงน้ำลงคลองซะงั้น
กำลังจะเปิดประตูสรุปประตูเด้งไปอยู่บนหัวเราซะงั้น
แล้วก็มีคาวบอยในเมืองมันติดเสก็ตเลื่อนไปสองขาซะงั้น ดูๆไปก็ฮาดี หุหุ

#91 Andromeda

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 21 May 2010 - 01:58 AM

ฆ่าหมีด้วยมีดยังไงครับใครมีชั้นเชิงบ้าง - -

#92 gvirus

ѡ鹤

Posted 21 May 2010 - 02:11 AM

ขอบคุณครับ อ่านรอๆ ได้เล่นพุธหน้า

ѡ¹鹷 2

Posted 21 May 2010 - 02:15 AM

QUOTE(ken_san @ May 21 2010, 01:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามหน่อยฮะว่าาค2 มีอะไรเกี่ยวกับาคแรกรึป่าว??

ผมเห็นาคแรกมีเมืองชื่อ Brimestone กับพระ เอกชื่อ Red ?

ไม่ทราบว่าาคนี้มีมั้ยคับผมยังหาแผ่นไม่ได้เลยครับ 55

คงมีแค่บรรยากาศครับที่คล้ายๆ Red Dead Revolver (าคแรก)

#94 konker12

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 21 May 2010 - 02:48 AM

สุดยอดเกม อิอิ

#95 giegie

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 21 May 2010 - 08:55 AM

เล่นไปถึง โกดังที่มีการฆาตกรรรมผู้หญิง สนุกมาก เนื้อเรื่องเข้มข้นดี yoyo_57.gif

อยากถามครับ

- เวลาตาย เงินเราจะลดหรือป่าว

- เวลาตายที่ไหนก็ตามทุกครั้งเราจะมาฟื้นที่บ้านเราในหมู่บ้านของบอนนี้ตลอดเลยหรือป่า
วครับ

#96 Kiros

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 21 May 2010 - 09:58 AM

พื้นที่บ้านที่ใกล้ที่สุดครับ ตายเงินไม่ลดนะครับ

#97 auhibs

Posted 21 May 2010 - 11:27 AM

เมื่อคืนได้ลอง multi แล้วนะครับ

เดี๋ยวรอว่างจะมาลงให้นะครับ ว่าเริ่มต้นยังไง multi มีอะไรบ้าง สนุกดีครับ ฮามากๆ ยิ่งตอนดวลปืนแบบเป็นกลุ่มยิ่งฮา

#98 xecutioner

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 21 May 2010 - 12:14 PM

วิธีจับผู้ร้ายแบบเป็นๆต้องทำยังไงครับ ผมลองยิงขาจนมันคลานแล้วมันก็ยังยิงเราจับมันก็ไม่ได้ หรือต้องเรียนเควสใช้เชือกมัดก่อนครับ

ขอบคุณครับ

#99 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

Posted 21 May 2010 - 12:18 PM

ใครเคยเป็นมั่งครับ เดินอยู่แล้วมีแมงวันบินตาม ตัวเรามันก็คอยปัดอยู่ตลอด

#100 Kiros

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 21 May 2010 - 12:24 PM

^ ถูกครับต้องเอาเชือกมัดเอาครับ ทำมิชชั่นจับม้าก่อนครับแล้วจะได้เชือกมา

ถามนิดครับเกมนี้มีปรับระดับความยากป้ะครับหาๆดูแล้วไม่เจอแห้ะ ว่าจะ new game แบบยากดู