`

Jump to content

ͺ <<<Red Dead Redemption>>>

599 replies to this topic

#41 manzax

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2010 - 08:30 PM

เล่นจนปวดตาหมดแล้วไม่ไหว เล่นไป2วันเวลาเกือบเท่าที่เล่นfalloutจบแล้วนะเนี่ย ไม่ไหวแล้วทำไมมันติดแบบนี้

#42 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2010 - 08:31 PM

QUOTE(slutgirl @ May 19 2010, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเสริมนิดนึงนะครับ เกี่ยวกับการเล่นไพ่

Poker

ทุกท่านคงเข้าใจอยู่แล้ว เรามีไพ่อยู่ในมือ 2 ใบ แล้วเอาไปรวมกับไพ่บนโต๊ะ อีก 3 ใบ(ไพ่บนโต๊ะมี 5 ใบแต่คอมจะเลือกให้ 3 ใบที่ดีที่สุด)
เมื่อรวมกันเป็น 5 ใบแล้ว ใครใหญ่กว่ากิน ถ้าเสมอแบ่งครึ่งครับ

BlackJack

เรียกภาษาบ้านๆคือ ป๊อก 21 ครับ ใครใกล้ 21 กว่าชนะ
สามารถกด Double ได้แต่จะจั่วไพ่ได้แค่ใบเดียวหลังจากที่กดครับ ต้องลงเงินเพิ่มเป็น 2 เท่าจากที่เราลงตอนแรกครับ
สามารถกด Spilt ได้เมื่อไพ่ของเราเหมือนกัน ก็จะกลายเป็นเล่น 2 ขา
เจ้ามือจะต้องสู้เมื่อแต้มเจ้ามือ น้อยกว่า 17 ครับ ถ้าได้ 17 พอดีเจ้าก็จะหยุดครับ

Liar Dice

ในที่อโคจร ที่มีสาวๆมานั่งกินเหล้าเป็นเพื่อนเรา เรียกว่า เต๋าโกหก ครับ
เป็นเกมส์ที่อธิบายยากมากๆ เพราะ มันมีวิธีเล่นหลายแบบครับ
แต่หลักง่ายๆก็คือ เราต้อง Guess&Bluff ครับ
Guess ก็๋คือการเดา เราต้องเดาว่า ที่AI มันพูดมา มันพูดจริงหรือโกหกครับ เช่น AI เรียก เต๋า6/2ลูก ก็คิดว่ามันมีหรือไม่มี
สมมติว่าเรามี ก็จะเรียกเพิ่มเป็น เต๋า6/3ลูก ก็ได้ หรือจะBluff มันโดยการโกหกไปเป็นลูกอื่น เช่น เต๋า5/3ลูกครับ
พอเราเรียก เต๋า5/3ลูก พอAI มันคิดว่าเราไม่มี มันก็จะขอดูครับ พอเปิดกระบอกออกดูก็จะทำการนับว่า ทั้งโต๊ะมีเต๋า 5 อยู่กี่ลูก
พอนับทั้งโต๊ะแล้ว มีเต๋า 5 มากกว่าหรือ เท่ากับ 3 เราก็ชนะ คนที่ขอดูต้องเอาเต๋าออกไป 1 ลูกครับ
การที่มีลูกเต๋า น้อยๆ ทำให้เล่นยากมากครับ เพราะเรามีสิทธิ์โกหกน้อยลงครับ

ปล.เต๋าโกหกไม่สามารถเรียกเต๋าที่แต้มน้อยกว่า แต่จำนวนลูกเท่าเดิมได้ครับ
เช่น AI เรียก เต๋า6/2ลูก เราไม่สามารถเรียก เต๋า 5,4,3,2,1 / 2ลูกได้ครับ ถ้าจะเรียกก็ต้องเรียกเพิ่มเป็น 3 ลูกเลยครับ คือ 6,5,4,3,2,1 / 3 ลูกครับ

ปล.2 เต๋าโกหกในเกมส์ ต่างกับเต๋าโกหกในเลาจน์ครับ เพราะเต๋าโกหกในเลาจน์ 1 สามารถแทนอะไรก็ได้คือ 6-2 เลยครับ
ตอนแรกก็งงๆนิดหน่อย พอเล่นไปสักพักก็จะรู้หลักเองครับ

อธิบายอาจจะเข้าไใจยาก ทางที่ดีไปเลาจน์กะผมดีกว่าคับ ขวดเดียวก็ปึ๊กแล้ว

ขอบคุณที่ช่วยทำมาหากินครับ พิมคนเดียวเหนื่อยมากคัฟ T T

ส่วนที่บอกว่า ขวดเดียวก็ปึ๊ก ผมไม่เชื่อครับ จริงๆเหล้าไม่ต้องแต่ให้น้องสักคนมาสอน แก้วเดียวก็เป็นแล้วครับ
เจอมากับตัวเลย

Edited by auhibs, 19 May 2010 - 08:35 PM.

#43 JumpZ

ѡͩѧ

• High Members

Posted 19 May 2010 - 08:50 PM

พึ่งข้ามไปฝั่ง mexico มา จะกลับไปอเมริกายังไงอะครับ TT ฮือๆๆ

แล้วก็ เก็บดอกไม้อะ แบบ ผมเก็บไปก่อน ตั้งเยอะแล้ว พอ ถึง survival ขั้นใหม่ มันเริ่มนับใหม่เลยอะ แล้วผมก็เกือบจะเก็บดอกไม้ ที่ มันต้องการ จนจะหมดทวีปและ (เว่อร์) งี้ต้องทำไงอะครับ หาดอกไม้ ย้าก ยากก TT

แล้วพวก challenge พวกนี้ นี่ สุดท้าย จะได้อะไรหรอครับ ???

แล้วก็ ทำไม บางที ผมเก็บกระสุน ได้ 200 นัด บางที ก็ 100 นัด (เดาว่า ขึ้นอยู่กะชุดที่ใส่ปะ ???) งงมาก elegant suit เก็บได้ 200 ชุดอื่นๆ 100 งงมากกก เบื่อ elegant suit แล้วอ่าาาา

ขอบคุณคร้าบบบบ

#44 slutgirl

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:Living is easy with eye closed

Posted 19 May 2010 - 08:56 PM

QUOTE(auhibs @ May 19 2010, 08:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณที่ช่วยทำมาหากินครับ พิมคนเดียวเหนื่อยมากคัฟ T T

ส่วนที่บอกว่า ขวดเดียวก็ปึ๊ก ผมไม่เชื่อครับ จริงๆเหล้าไม่ต้องแต่ให้น้องสักคนมาสอน แก้วเดียวก็เป็นแล้วครับ
เจอมากับตัวเลย

จริงๆครับ ให้คนมีเดือยสอนให้ตายก็ไม่เป็น แต่พอน้องๆมาสอนแปปเดียวก็เล่นเป็นทันที yoyo_35.gif

#45 SlipknoT

[ DGO - VIP ]

Posted 19 May 2010 - 09:19 PM

yoyo_31.gif ผมถามgoogle ก็ไม่มีบอกเลยว่าไอ้ตัวบีเวอร์มันอยู่ไหน

#46 noototo

ѡ§

Posted 19 May 2010 - 10:00 PM

บีเวอร์อยู่แถวตีนเขา Nekoti Rock ที่ Tall Trees ครับ แต่น้อยหน่อยนะครับ ไปตรงที่มีหิมะอ่ะครับ

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2010 - 10:04 PM

บอกตามตรงผมหากระต่ายไม่เจอเลยสักตัว ลองไปหาแถวที่คุณอู๋ว่าแล้วก็ไม่เจอ

ใครพอมีทำเลที่แน่นอนแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

#48 SlipknoT

[ DGO - VIP ]

Posted 19 May 2010 - 10:06 PM

QUOTE(noototo @ May 19 2010, 10:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บีเวอร์อยู่แถวตีนเขา Nekoti Rock ที่ Tall Trees ครับ แต่น้อยหน่อยนะครับ ไปตรงที่มีหิมะอ่ะครับ

ผมถึงว่าทำไมไม่เจอที่ mexico

มันอยู่แผนที่นั้นนั่นเองยังไปไมไ่ด้เลย....

แล้วเควส daedalus and son

มันจะมีให้ทำก่อนทำไหมหว่าคนเล่นก็งงสิ ฮ่ะๆ

ขอบคุณมากที่ทำให้กระจ่าง

#49 totobodin

ѡ֡ѴдѺ 3

• Interests:Console

Posted 19 May 2010 - 10:21 PM

ตอนหลังที่เล่นเป็นJackแล้วมีอะไรให้ทำต่อไหมครับ

ไปต่อไม่ถูกจริงๆ

#50 auhibs

Posted 19 May 2010 - 10:42 PM

QUOTE(JumpZ @ May 19 2010, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งข้ามไปฝั่ง mexico มา จะกลับไปอเมริกายังไงอะครับ TT ฮือๆๆ
จะกลับ เมือง ต้องขี่ม้าผ่านทางรถไฟ หรือมีสะพานครับสังเกตุ ทางในแมพดู

แล้วก็ เก็บดอกไม้อะ แบบ ผมเก็บไปก่อน ตั้งเยอะแล้ว พอ ถึง survival ขั้นใหม่ มันเริ่มนับใหม่เลยอะ แล้วผมก็เกือบจะเก็บดอกไม้ ที่ มันต้องการ จนจะหมดทวีปและ (เว่อร์) งี้ต้องทำไงอะครับ หาดอกไม้ ย้าก ยากก TT

ดอกไม้ ไปซื้อ survival kit ในร้าน มากดใช้ครับ มันจะเห็น ดอกไม้ละแวกนั้นแต่ไกลเลย

แล้วพวก challenge พวกนี้ นี่ สุดท้าย จะได้อะไรหรอครับ ???

challenge เพิ่มfame honor กับปลดล้อคชุดครับ เท่าที่รู้

แล้วก็ ทำไม บางที ผมเก็บกระสุน ได้ 200 นัด บางที ก็ 100 นัด (เดาว่า ขึ้นอยู่กะชุดที่ใส่ปะ ???) งงมาก elegant suit เก็บได้ 200 ชุดอื่นๆ 100 งงมากกก เบื่อ elegant suit แล้วอ่าาาา

กระสุนอันนี้ยังไม่ทราบครับเล่นไปนิดเดียว

ขอบคุณคร้าบบบบ

#51 Fucka

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 19 May 2010 - 10:51 PM

ชอบๆๆ

#52 morningglory

ж١ᾧç͹

• Interests:call of duty thailand

Posted 19 May 2010 - 11:37 PM

กำลังหาแผ่นไม่นานเกินรอ

#53 ԡ

ѡͩҨ

Posted 20 May 2010 - 12:09 AM

ผมโกงไพ่ไม่ได้ครับ ลองไปโกงโดนท้ายิงมันหมดโต๊ะแล้ว -*-

#54 guyverhouse

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 20 May 2010 - 12:26 AM

ผมอยากถาม ตอนที่ข้ามฝั่งไปแล้ว ไปรับจ๊อบ แรกอ่ะครับ ที่คนที่ชื่อย่อ LRหรืออะไรนี่แหละจำไม่ผิด แล้วในเควสมันให้ยิงขวดน้ำ 3 อัน แล้วก็มีคนดำมานั้งบ่นๆอะไร ของมันนี่แหละ ที่ต้องใช้ แรดอาย อ่ะครับ แต่ผมขอถามหน่อยทำไมหลังจากเควส นี้ ผมใช้แรดอายแล้ว ต้องกด RB ในการล๊อคเป้าศัตรู ตลอดเลย ทั้งๆที่ ก่อนหน้านี้ กดใช้ แรดอายแล้วแค่ ลาก จุดกลางผ่านศุตรูมันก็ล๊อคให้เองครับ ดันกด skip ข้ามไปด้วยเลยไม่รู้เหตุการเลย

#55 auhibs

Posted 20 May 2010 - 12:27 AM

QUOTE(หยิกหยอย @ May 20 2010, 12:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมโกงไพ่ไม่ได้ครับ ลองไปโกงโดนท้ายิงมันหมดโต๊ะแล้ว -*-

พยายามรักษาบาลานซ์ ขีดให้อยู่ตรงกลางครับ ลองฝึกดูอย่ากดค้างค่อยๆกดทีละนิดๆ

QUOTE(guyverhouse @ May 20 2010, 12:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอยากถาม ตอนที่ข้ามฝั่งไปแล้ว ไปรับจ๊อบ แรกอ่ะครับ ที่คนที่ชื่อย่อ LRหรืออะไรนี่แหละจำไม่ผิด แล้วในเควสมันให้ยิงขวดน้ำ 3 อัน แล้วก็มีคนดำมานั้งบ่นๆอะไร ของมันนี่แหละ ที่ต้องใช้ แรดอาย อ่ะครับ แต่ผมขอถามหน่อยทำไมหลังจากเควส นี้ ผมใช้แรดอายแล้ว ต้องกด RB ในการล๊อคเป้าศัตรู ตลอดเลย ทั้งๆที่ ก่อนหน้านี้ กดใช้ แรดอายแล้วแค่ ลาก จุดกลางผ่านศุตรูมันก็ล๊อคให้เองครับ ดันกด skip ข้ามไปด้วยเลยไม่รู้เหตุการเลย

ใช่ครับต้องกด rb แล้ว ส่วนเหตุการณ์นั่นผมก็ไม่ได้อ่านเช่นกันครับ 5555

#56 Mix2Z

ѡ§

Posted 20 May 2010 - 12:52 AM

หลังเหตุการ์ณนั้น คล้ายๆว่า dead eye เราอัพเกรดหน่ะครับ จะต้องใช้ RB แทนตลอด จะทำให้เราสามารถล็อคพวก นก ม้า หรืออะไรแบบนี้ได้ไม่ต้องรอให้มันล็อคให้เองไง (ล็อคหัว 6 คนพร้อมกันแล้วยัด ตาย 6 เท่มาก)

เรื่องทำชุดใหม่ๆง่ายๆครับ แค่กดเข้าไปที่ชุดกด X แล้วมันจะบอกตำแหน่งคร่าวของเควสที่ต้องไปทำต่อให้ครับ ยากสุดของแต่ละกันคือที่มันให้ search อะครับ มันจะเป็นกล่องสมบัติ วางแอบๆหายากมาก - -

ผมเจอของไอแบนดิช อยู๋ตรงไอห้องที่เราเคยไปช่วยเพื่อนใน Theif L.... อะไรเนี้ยหล่ะไอที่เคาเพิ่อมๆอะ

หลังๆพวกดวลปืนเก่งมาก ยิงจุดสำคัญทีเกจแทบไม่ขึ้น -*-

ปล.ลืมบอกเวลาดวลปืน ให้กดสั้งยิงตอนเป้าเล็กที่สุดหน่ะครับจะได้เกจเยอะ

#57 timmamoto

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 20 May 2010 - 01:43 AM

เลือกเล่นเป็นคนดี หรื คนเลวกันอ่ะ..

ตอนนี้เรื่มเบื่อการเป็นคนดีละ..

อยากรู้ว่าถ้าเล่นเป็นคนเลวๆนี่จะมีไรต่างจากคนดีมั้ง

เป็นคนดีนี่เดินในเมืองก็จะมีแต่คนทัก ก่ะ ของได้ส่วนลด นอกนั้นมีไรอีกป่ะคับ

#58 nuitoo

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 20 May 2010 - 02:17 AM

เอาไกด์เสื้อมาฝาก

http://news.filefront.com/red-dead-redemption-outfits/

ครับผม

#59 kiddik

ѡͩҨ

Posted 20 May 2010 - 04:03 AM

อยากได้ รายละเอียด Archievments อ่ะ อู๋ จัดมาให้หน่อยสิ แปลด้วยก็ดีนะ อิอิ

#60 boss13

ѡͩҨ

Posted 20 May 2010 - 06:28 AM

รอกระทู้็แบบนี้อยู่้ัเลย ขอบคุณครับ เดียวมีไรติดมาถาม d582d79f.gif ขอไปเรียนก่อน ฮ่าๆ