`

Jump to content

ͺ <<<Red Dead Redemption>>>

599 replies to this topic

#1 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2010 - 12:57 PM

เห็นกระทู้มีทุกวัน อันนี้เลย รวมคร่าวๆ ให้นะครับ หลายๆอย่างในนี้มาจากหลายๆท่านที่เล่นผ่านไปแล้วนะครับไม่ใช่ผมคนเดียว ปัญหาที่พบบ่อยๆ ตอนเริ่มเล่น

อันนี้รีวิว by คุณkoch ครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=219683

จงตอบคำถามต่อไปนี้??????

Q:อยากหาเงิน เร็วๆทำยังไง

A:มีหลายวิธีครับ ง่ายๆก็ จับพวกคนที่ติดค่าหัว จับตาย หรือแบบจับเป็นได้2เท่า / ล่าสัตว์ไปขาย อีกประเทศ (บางชนิดนะครับ สัตว์ตัวไหนที่ไม่มีในอีกประเทศราคาจะแพงกว่า)

Q:เชือก ใช้ยังไง ทำยังไงถึงจะได้

A:ขั้นแรก เริ่มเล่น ต้องเล่น เควส bonnie ให้ถึงจับม้าจะได้เชือกมาใช้ (จำไม่ได้ว่า ตอนนี้ใช้เชือกมัดตัวคนร้ายได้หรือยัง) แต่จะสอนการจับมัดตอนเล่นเควสของ seth คนที่ NW(ไอแก่ที่ขายน้ำป้าเชง) แนะนำให้ (ได้วิธีจับมัด ในเควสแรกของ seth)

Q:เริ่มต้นเกมส์ควรซื้ออะไรก่อน?

A:สำคัญๆ ก็พวกแผนที่ครับ รอบๆ ในแต่ละเมืองจะมีขายแผนที่ แยกไป/ตีนกระต่าย เพิ่ม อัตราได้เงิน /แคมป์ ไว้เซฟ เวลากลางป่ากลางเขา+เปลี่ยนชุด+วาร์ปไปที่ต่างๆ

Q:ควรซื้อของแต่แรกเลยไหม?

A:พยายามเก็บค่า honor กับ fame โดยการทำ event ยิบย่อย มาม่า รอบๆเมือง หรือทำ พวก sharpshooter survival hunter (กด start ดูในเมนู journal) พอค่า honor กับ fame เราเยอะ ของในร้านจะถูกลงเยอะเลย

A:เบื่อ ฝนตก เบื่อมืด เบื่อนั่นเบื่อนี่เมื่อไหรจะเช้า?

Q:กดเตนท์ครับที่ซื้อจากโชห่วย นอนซะนอนมันจนกว่าจะพอใจ (กดเข้าหน้าเซฟเกมส์หลังจากตั้งเตนท์เวลาจะผ่านไปไวเหมือนโกหก)

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องม้าๆ

การบังคับม้า โดยรวม ถ้าเราทำเควสพวก ขี่ตามคนนั้นคนนี้ กด A ค้าง จะขี่ม้าสปีดเท่ากันกับคนนำเรา

เดินหน้าซ้ายขวาปรกติ (ปุ่มอนาลอคซ้าย) กด RB เบรค กด A รัวๆ ควบม้าเพิ่มความเร็ว

Q:ทำไมจับ ม้าไม่อยู่?

A:อย่าปล่อยปุ่ม LT ครับ ต้องกดค้างไว้ตอนจับ

Q:ขี่ม้าชอบล้ม(พยศ)

A:ม้าจะมีเกจ stamina อยู่(ค่าความอดทน)สีฟ้าด้านซ้าย เวลาขี่ อย่ากดควบรัวๆถ้าเกจหมดไปถึงแดงม้าจะเหนื่อยจนพยศเราตกม้า วิธีขี่คือกด ควบแล้วหยุด ควบแล้วหยุดให้ม้าพัก

Q:ม้าป่าจะจับเป็นของเราจะทำยังไง

A:พอจับม้าได้ ปราบพยศได้ ให้ พาไปแขวนตามจุดแขวนม้า หน้าบาร์ พวกนี้เป็นต้น ม้าตัวนี้จะกลายเป็นของเรา ครั้งต่อไป จะมีอานขึ้นบนหลังม้า

Q:ม้าตายแล้วไปไหน??

A:ที่แน่ๆ ก็คงต้องไปเฝ้าเง็กเซียนก่อน แน่ๆ..... ม้าม่องแล้วม่องเลย ชะเอิงเงย รอสักพัก กดผิวปากม้าจะออกมาใหม่ แต่ไม่ใช่ตัวเดิม ส่วนมากจะตัวnormal ถึง ห่วย cerdit: กระทู้รีวิว ด้านบน

QUOTE(KoRn_8221 @ May 20 2010, 12:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ม้าตัวสีทอง ที่ได้จาการกิจ เป็นม้าที่ดีสุดนะครับ ตายทีต้องซื้อใบประกาศ 750 เลย ส่วนอีกสองตัว ผมเจอตัวสีขาว อยู่ตรงตะวันตกเฉียงใต้ ของ mexico เป็นม้าจมูกดำ ตัวขาว รู้สึกว่าตัวนี้มีผลต่อ archievment ด้วยนะครับ ส่วนตัวสีดำน่าจะอยู่ตะวันออกเฉียงเหนือ ยังไปไม่ถึงเลย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โชห่วย(ร้านขายของ)

1.แผนที่ จะบอกสถานที่ต่างๆโดยรอบ ของเมืองนั้นๆ ทุกๆเมืองจะมีแผนที่ขาย อย่าลืมแวะซื้อกันด้วยล่ะเวลาไปเมืองใหม่
2.ตีนกระต่าย ไว้เพิ่มอัตราการได้เงินจาก การ loot
3.แคมปิ้ง upgrade ไ้ว้ นอนกลางดินกินกลางทราย เซฟ วาร์ป ไปเมืองนั้นเมืองนี้ หรือ เวย์พอยท์
4.bait ไว้ล่อสัตว์ออกมา
5.survival kit (ไม่ชัวร์ชื่อนะ) ไว้หาดอกไม้รอบๆ มีเวลาใช้งานคือ 20นาที
6.คุณม้า ต่างๆ จะเป็นใบประกาศ เหมือนเพดดีกรี มีเกรด 1 2 3 ม้าที่ซื้อ สามารถกดใช้ได้ โดยกดที่ใบพวกนี้ในหน้าต่าง อุปกรณ์ กดได้เรื่อยๆ เพราะฉะนั้น เราซื้อมันมา แล้วก็ฆ่ามันเอาเนื้อเอาหนัง นับจำนวนครั้ง เอาเงินคืนทุนให้ครบ ยังได้ 555 งกไปป่าวฟะ!!!
6.1ทำไมม้าบางตัวเราซื้อไม่ได้ เพราะม้าพวกนั้นเรายังไม่เคย จับมันได้ ไม่เคยขี่มัน ถ้าเราจับได้เคยขี่มันแล้ว จะสามารถซื้อได้ที่ ร้านค้าชั้นนำทั่วไปครับ
7.จำไม่ได้ละ เดี่ยวต่อ

การใช้เกจ Dead eye ชื่อนี้มั้ง
กด อนาลอคขวาลงไป เกจสีแดงๆ จะค่อยๆลดลง าพจะสโลว์ แล้วลากผ่านจุดที่จะยิง กด RT ลั่นไก จะยิงออกไปครับ กดแคนเซิ่ลโดยกด อนาลอคขวาอีกที

การดวลปืน
QUOTE(Mix2Z @ May 17 2010, 05:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กลับมาอีกรอบ บอกหลักดวลปืนครับ - -

การดวลปืนแบ่ง 2 แบบหลักๆเลยหน่ะ คือชักปืนก่อน กับ ชักปืนหลังครับ

ยิงชักหลังจะยิ่งยิงแม่น

หลักการคร่าวๆคือ คนชักปืนทีหลังยิงสกัดคนชักก่อน

ถ้าเราชักก่อน ยิงมั่วๆไปพวกลำตัว เท้า อะไรแบบนี้ไปเลยครับ

แต่ถ้าเราชัดทีหลัง เล็ง ไม่มือก็หัว ครับนัดเดียวพอ ชักทีหลังมันจะแม่นอยู่แล้ว

พูดง่ายๆคือถ้าเราชักทีหลัง ต้องเล็งส่วนสำคัญให้โดนครับ ถ้าไม่ทันก็แพ้

ถ้าเราชักก่อนก็วัีดใจว่าเค้าจะยิงสกัดเราทันมั้ย

****การดวลแนะนำให้ยิงข้อมือ จะได้ fame100 ฆ่าทิ้งได้ fame 50****

การล่าสัตว์ ง่ายๆ
1.กดดูแผนที่ ว่า สัตว์ตัวไหนอยุ่ที่ไหน
2.ใช้ ไอเทม bait ซื้อได้ตามร้านโชว์ห่วย ทุกที่ใกล้บ้านท่าน
3.เดินห่างจากจุด
4.สัตว์จะไปรุมตอม ก็ส่องซะ
***ถ้าทำได้ยิงที่หัวจะตายใน นัดเดียวนะครับ ผมลองกับหมูป่ามาแล้ว ยิงจุดอื่นสองสามนัด หัวนัดเดียวตาย***
**** จากที่ลอง ไปตามที่แผนที่บอกแล้ว ควรเดินหาด้วยว่ามันอยู่ตรงไหน บางทีมันไม่ได้อยู่ตรงรูปตัวสัตว์บนแผนที่ มันอยุ่ละแวกนั้น****
**** ไม่เคยลองกับตัวนิ่ม จากที่ผ่านๆมา ลองกับ หมูป่า หมาป่า พวกนี้เกิดมาอย่างไว****

-----การทำ challenge ล่าสัตว์โดยใช้มีด เช่นหมี หรือ เสือ คูการ์ ให้ยิงขามันก่อนนะครับ ให้มันปางตายแล้วค่อยเอามีดไปสู้กับมัน-----

การเก็บพืช(ดอกไม้สิ เรียกซะเห่ยเลย)
ใช้ survival kit ที่เป็นรูป ดอกไม้เล็กๆ สรรพคุณคือ จะโชว์ให้เห็นว่า ดอกไม้อยุ่ไหนบ้าง 20นาที เห็นแต่ไกลเลยครับเก็บอย่างง่ายเลย

ขุมทรัพย์
http://www.xbox360achievements.org/forum/s...d.php?p=3097284 link ขุมทรัพย์ ต่างๆนะครับ โดยคุณ korn_8221
1.อันแรกที่ hanging rock อยู่ในซอกๆครับตรงหินก้อนใหญ่นั่นแหละ แต่อยู่รอบนอกนะไม่ต้องเข้าไปข้างใน(ใกล้ๆถนนเลย)
2.อยู่บนชั้นหน้าผา ติดกับรังโจร หน้าผาติดกับแม่น้ำชื่อ...... (เดี๋ยวกลับไปดูให้อีกที) อันนี้ก็ไม่ยากครับ ไปถึงหน้าผาจะเจอ แคมป์ไฟเล็กๆอยู่ เดินตรงไปที่หน้าผาจะพบทางลงเล็กๆ พอลงไปจะมีชั้น หน้าผา คือ อยู่ระหว่าง บนสุดที่เราลงมา กับล่างสุดติดน้ำ เดินไปด้านซ้าย จะเจอครับใกล้ๆพุ่มไม้
3.อยู่ที่บ้าน(mantion)ใน tumbleweed ชั้นใต้ดิน บ้านที่หลังใหญ่ๆมีรั้วล้อม เหมือนบ้านผีสิงอ่ะ
4.ยังไม่ได้หาเลย ใครรู้บอกที555
5.

มาม่าข้างทาง(event ต่างๆตามรายทาง)
ยกมาคร่าวๆนะครับ
1.ช่วยคนจากหมาป่า คนจะวิ่งหนีหมาอยู่ก็ยิงหมาให้หมด
2.โดนปล้นรถส่งของ ตามไปเอารถคืน
3.ช่วยหนูด้วย เราจะเห็นผุ้หญิง ตะโกนโวยวางข้างรถม้า ดูดีๆครับ มันมีพวกหลบอยู่ด้านหลังรถ สามตัว ใช้ผู้หญิงเป็นนกต่อ ไปใกล้ๆแล้วยิงพวกที่หลบข้างหลังให้หมด จะได้เงินจากอีนี่
4.อย่า ทิ้งม้าไว้นาน บางทีตามป่าเขามี ไอ้อีบ้าๆ มาโดดขึ้นม้าเอาของเราไปเฉย
5.ช่วยเพื่อนป๋มที จะมีคนมาตามเราบอกว่าเพื่อนกำลังจะโดนฆ่าแขวนคอ เราก็ขี่ม้าตามไป ไปถึงยิงเชือกที่แขวนคอทิ้งก่อนนะครับ เดี๋ยวตาย แล้วค่อยยิงพวกคนใจบาป(ใ้ช้ช้อทกันยิงเชือกง่ายสุด)
6.บางทีในเมือง จะมีคน ขโมยของจาก ร้านโชห่วยตามไปจับมันมาแบบเป็นๆครับ ให้เจ้าของร้านกระทืบเ่ล่น
7.คนวิ่งหนีมา ร้องช่วยด้วยๆๆ ดูดีๆครับบางที ไอที่รอ้งน่ะ โจรนะ ที่วิ่งไล่ยิงอ่ะตำรวจ อย่ายิงมั่วๆซั่วๆนะค่าหัวขึ้นเลย

การเล่นการพนันต่างๆ
เต๋าโกหก
การเล่นเต๋า โกหก หลักของมันคือ จับเค้าให้ได้ หรือ หลอกเค้าให้ได้
เต๋าโกหก วิธีเล่น คือ ตอนแรก เขย่ากระป๋อง ก่อน แล้วเปิดดู ทายวนไปเรื่อยๆ โดย เพิ่มจำนวนเต๋า (ตัวเลขด้านหน้า) หรือเปลี่ยนตัวเลข ของหน้าเต๋า เรามีสิทธิจะจับเค้าตลอดเวลา
ผมขออธิบาย แบบ ละเอียดนะครับ เพราะมันค่อนข้างซับซ้อน

สมมุติว่า มีคนเล่น 3 คนดังนี้ แล้วใช้ลูกเต๋า 5 ลูก
A: 1 1 2 2 3
b: 4 4 5 5 6
c: 2 2 3 3 4

เริ่มเกมส์ คนทายคนแรก จะเริ่มต้นที่กำหนด พูดได้ก่อน ว่าจะกำหนดว่า ลูกเต๋าทั้งหมด 15 ลูก จะมีเต๋าหน้าอะไรบ้าง และคนที่ทายถัดไป ต้องทายจำนวนเพิ่มขึ้นทุกๆครั้ง ห้ามลดลง (สามารถจับคนโกหกได้ตลอดเวลา)
A: เริ่ม A บอกว่า มี 1 อยู่ 4 ตัว
B:ก็ต่อว่า มี 4 อยู่ 5 ตัว
c:ก็ต่อ มี 3 อยู่ 6 ตัว

จะสังเกตุได้ ว่า ลูกเต๋าจะเพิ่มจำนวนเรื่อยๆ แต่ หน้าเต๋าไม่กำหนดตายตัว เราสามารถเลือกจับได้ตลอดเวลาถ้าเราเลือกจับ ทุกคนก็เปิด จากตัวอย่างด้านบนสมมุติว่า
A: 2 อยู่ 6 ตัว
B: เลือกจับ A ว่า A โกหก พอเปิดมา มี 2 แค่ 4 ตัว แบบนี้ A ก็แพ้
กลับกัน ถ้า A บอกว่า มี 2 อยู่ 4 ตัว แล้ว B เลือกจับ แล้วเกิดมี 2 อยู่ 4 ตัวจริงๆ B แพ้ครับ

****ผมไม่ได้เล่นจนจบนะครับ คือ เดินไปกดๆดูตาเดียว แต่เล่นวิธีนี้แน่นอนครับ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมผมยังไม่แน่ใจ เดี๋ยวเย็นนี้จะเชคให้นะครับ เพราะ เวลาผมเล่นบางทีเนี่ย 1 สามารถ แทนทุกตัวได้เหมือน joker****แล้วแต่ที่นะครับ
อันนี้บอกคร่าวๆ นะครับไม่รู้ว่ามีกฏพิเศษป่าว

blackjack
หลักการเล่น แบลคแจค ทุกคนคงรุ้หมดแ้ล้ว ผมขอบอกเพิื่มเติมนิดเดียวนะครับ คิดว่าคงทราบกันหมดแล้ว
เวลาเราได้ไพ่ สังเกตุไหมครับ เจ้ามือจะเปิด1 เราเปิด 1 ทำไมต้องทำแบบนี้ การทำแบบนี้ เป็นการ คะเน แต้มได้คร่าวๆนะครับ
เช่น
เจ้า: หงาย 8
เรา: หงาย 7
ถามว่า เราควรอยุ่ไหม 50/50 ครับ ถ้าเรามีใบคว่ำ เป็น j q k หรือ 10 ก็โอเคครับ แต่กลับกัน
เจ้า:หงาย 6
เรา:หงาย 8
โดยส่วนมากแล้วเจ้าจะสู้นะครับ เพราะ ไพ่เราหน้าใหญ่กว่าเจ้า(ไพ่หงายแต้มสูงกว่า) โอกาสสูงมากที่แ้ต้มเราจะมากกว่าเจ้า
****ส่วนในตัวเกมส์ ลองเล่นไปสองสามตาครับ เลยไม่ได้คำนวน แน่นอนว่า เจ้าจะสู้ตลอดไหม ต้องขอโทษด้วยครับ****

QUOTE(slutgirl @ May 19 2010, 08:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเสริมนิดนึงนะครับ เกี่ยวกับการเล่นไพ่

Poker

ทุกท่านคงเข้าใจอยู่แล้ว เรามีไพ่อยู่ในมือ 2 ใบ แล้วเอาไปรวมกับไพ่บนโต๊ะ อีก 3 ใบ(ไพ่บนโต๊ะมี 5 ใบแต่คอมจะเลือกให้ 3 ใบที่ดีที่สุด)
เมื่อรวมกันเป็น 5 ใบแล้ว ใครใหญ่กว่ากิน ถ้าเสมอแบ่งครึ่งครับ

BlackJack

เรียกาษาบ้านๆคือ ป๊อก 21 ครับ ใครใกล้ 21 กว่าชนะ
สามารถกด Double ได้แต่จะจั่วไพ่ได้แค่ใบเดียวหลังจากที่กดครับ ต้องลงเงินเพิ่มเป็น 2 เท่าจากที่เราลงตอนแรกครับ
สามารถกด Spilt ได้เมื่อไพ่ของเราเหมือนกัน ก็จะกลายเป็นเล่น 2 ขา
เจ้ามือจะต้องสู้เมื่อแต้มเจ้ามือ น้อยกว่า 17 ครับ ถ้าได้ 17 พอดีเจ้าก็จะหยุดครับ

Liar Dice

ในที่อโคจร ที่มีสาวๆมานั่งกินเหล้าเป็นเพื่อนเรา เรียกว่า เต๋าโกหก ครับ
เป็นเกมส์ที่อธิบายยากมากๆ เพราะ มันมีวิธีเล่นหลายแบบครับ
แต่หลักง่ายๆก็คือ เราต้อง Guess&Bluff ครับ
Guess ก็๋คือการเดา เราต้องเดาว่า ที่AI มันพูดมา มันพูดจริงหรือโกหกครับ เช่น AI เรียก เต๋า6/2ลูก ก็คิดว่ามันมีหรือไม่มี
สมมติว่าเรามี ก็จะเรียกเพิ่มเป็น เต๋า6/3ลูก ก็ได้ หรือจะBluff มันโดยการโกหกไปเป็นลูกอื่น เช่น เต๋า5/3ลูกครับ
พอเราเรียก เต๋า5/3ลูก พอAI มันคิดว่าเราไม่มี มันก็จะขอดูครับ พอเปิดกระบอกออกดูก็จะทำการนับว่า ทั้งโต๊ะมีเต๋า 5 อยู่กี่ลูก
พอนับทั้งโต๊ะแล้ว มีเต๋า 5 มากกว่าหรือ เท่ากับ 3 เราก็ชนะ คนที่ขอดูต้องเอาเต๋าออกไป 1 ลูกครับ
การที่มีลูกเต๋า น้อยๆ ทำให้เล่นยากมากครับ เพราะเรามีสิทธิ์โกหกน้อยลงครับ

ปล.เต๋าโกหกไม่สามารถเรียกเต๋าที่แต้มน้อยกว่า แต่จำนวนลูกเท่าเดิมได้ครับ
เช่น AI เรียก เต๋า6/2ลูก เราไม่สามารถเรียก เต๋า 5,4,3,2,1 / 2ลูกได้ครับ ถ้าจะเรียกก็ต้องเรียกเพิ่มเป็น 3 ลูกเลยครับ คือ 6,5,4,3,2,1 / 3 ลูกครับ

ปล.2 เต๋าโกหกในเกมส์ ต่างกับเต๋าโกหกในเลาจน์ครับ เพราะเต๋าโกหกในเลาจน์ 1 สามารถแทนอะไรก็ได้คือ 6-2 เลยครับ
ตอนแรกก็งงๆนิดหน่อย พอเล่นไปสักพักก็จะรู้หลักเองครับ

อธิบายอาจจะเข้าไใจยาก ทางที่ดีไปเลาจน์กะผมดีกว่าคับ ขวดเดียวก็ปึ๊กแล้ว

***ข้อควรทำและไม่ควรทำ เล็กๆน้อยๆ***
1.เวลาทลายรังโจร หาหีบให้ ดี ส่วนมากหีบตามรังโจร จะมี ไอเทม ไว้ปลดล้อค ชุดใหม่ๆจะได้ไม่ต้องมาตามเก็บทีหลัง
2.อย่าซ่าขี่ม้าแว้นซิ่งในเมือง หมาในเมือง สำคัญมาก ถ้าถามว่ามากแค่ไหน อย่างน้อยมันมากกว่าเราเพราะถ้ามันตาย (จากการยิงของเราหรือแว้นเหยียบมันตาย) เราจะโดนหมาต๋าแห่กันมายิงกบาลเราแทน
3.จับโจรอย่าเก๋า ทำแบบลากให้มันขูดๆไถลๆกับพื้น ถ้าเชือกหลุดทีงานงอกนะนาย มันหันมายิงเอาง่ายๆเลย ไอตอนแรกมันอ่ะวิ่งหนี แต่พอเราจับมันได้แล้วเชือกหลุดมันไม่หนีแล้วมันจะยิงกบาลเราอย่างเดียว
4.เกมส์นี้เกมส์คาวบอย แม่น้ำมีกระติ๋วเดียว ไม่ใช่ gta ข้ามเกาะไป ข้ามเกาะมา อย่าทะลึ่งอยากอาบน้ำ หรือดำ หาหอยมากิน แค่เดินลงน้ำพ้นหัว ก็จมน้ำตายแล้ว (ลองมาแล้วไม่เชื่อลองได้)
5.

***สเปเชี่ยลมั่วๆ***
1.ยิงปืนระยะประชิดดูสิ จะมีฉากเท่ห์ๆครับ ถ้ายิงเผาขน ลองดู
2.พอเล่นไปสักพัก ถ้า fame กับ honor เยอะ จะมีแม่ชีมาให้ กางเขนนะครับ เจอได้ทุกที่ อาจจะตามป่า ตามทาง หรือเมืองไหนก็ตาม แม่ชีจะให้ สร้อยมา เป็นอุปกรณ์ ที่ทำให้ศัตรูยิงเราไม่ค่อยโดน
ถ้าเจอรอบต่อไป แม่ชีจะให้เงินแทน!!!! (โคตรงงเลย5555)
วิธีหาแม่ชีก็ง่ายๆครับ เจอปั้บ มันจะยังไม่ขึ้น event ดิ่งไปหาแกเลย สักพักแกจะพูดกับเราเอง
3.วิธีปั๊ม fame ต้องได้ชุด โกงไพ่ก่อน(elegant suit ซื้อได้จาก theives landing) แล้วก็ไปเล่น poker เลยครับ ตั้งใจให้มันจับได้ พอจับได้เราจะมาดวลปืน ตรงนี้แนะนำให้ยิงแต่แขนนะครับ ถ้ายิงมันตาย จะได้ fame 50 ถ้ายิงแต่แขน ที่ถือปืน แล้วมันรอด จะได้ fame 100
ยิงเสร็จ เข้าไปโกงต่อ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าเกิดคนเล่นหมดโต๊ะ(เราโกงจนหมด55) ก็ไปนอนครับ แล้วก็มาโกงมันใหม่ แป้บเดียวกระฉูด
4.

***รายละเอียดlink เพิ่มเติมต่างๆ***

http://news.filefront.com/red-dead-redemption-outfits/ link เสื้อนะครับ ขอบคุณ คุณ nuitoo ด้วย

http://files.siamcafe.net/download.php?fil...186b84a1cea41c1 link โปรแกรมโกงเงิน โดยคุณ jokeza ครับ (จริงๆเงินตอนหลังจะได้ง่ายนะครับพอข้ามไปmaxicoจับเป็นตัวนึง อย่างต่ำก็ 400 แล้ว แต่ใครจะใช้ก็ไม่ว่ากันครับ)
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=214849 วิธีใช้โปรแกรม โดยคุณ scanmanga นะครับ
QUOTE(KoRn_8221 @ May 22 2010, 01:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>

***archievement สำหรับคนบ้าพลัง***

Austin Overpowered
Complete Twin Rocks, Pike's Basin, and Gaptooth Breach Hideouts in Single Player.
**ทลายรังโจร ที่ Twin Rocks, Pike's Basin, and Gaptooth Breach Hideouts ในโหมด Single Player**

Bearly Legal
Kill and skin 18 grizzly bears.
**ฆ่า และ ถลกหนัง หมี grizzly 18 ตัว (ผมไม่ทราบนะ ว่ามีหมีอย่างอื่นด้วยป่าวในเกมส์ แต่ที่เห็นในแมพมีตัวเดียว ยังเล่นไม่ถึงอ่ะ -*-)**

Buckin' Awesome
Break the Kentucky Saddler, the American Standardbred, and the Hungarian Half-bred.
**จับ+ปราบม้าพยศ พันธุ์ Kentucky Saddler,American Standardbred,Hungarian Half-bred (ถ้าจำไม่ผิดคือ ม้า ตัวtop สามตัว) **

Bullseye
Get 250 headshots in any game mode.
**ทำ headshots 250 ใน mode ไหนก็ได้**

Clemency Pays
Capture a bounty alive.
**จับเป็นคนที่มีค่าหัว มาส่งตำรวจ (ทีเดียวก็๋ได้แล้ว)**

Evil Spirits
Complete Tumbleweed and Tesoro Azul Hideouts in Single Player.
**ทำลายรังโจร ที่Tumbleweed and Tesoro Azul Hideouts ใน mode Single Player **

Exquisite Taste
Purchase a rare weapon from a gunsmith.
**ซื้ออาวุธ rare จาก gunsmith**

Fightin' Around the World
Knock someone out in melee in every saloon in the game in Single Player.
**ต่อยคนใน ผับ ทุกผับ ให้สลบ ใน mode Single Player**

Friends in High Places
Use a Pardon Letter with more than $5,000 Bounty in Single Player.
**ใช้จดหมาย อัยโทษ ตอนที่มีค่าหัว เกิน 5,000 ใน mode Single Player**

Frontiersman
Obtain Legendary rank in any Single Player Ambient Challenge.

Go Team
Be on the winning team for four consecutive victories in any team based game in public matches

Gold Medal
Earn a Gold Medal Rank for a combat mission in Single Player.
**จบ combat missionใน mode Single Player ให้ได้ เหรียญ ทอง **

Have Gun Will Travel
Complete all Hideouts in a single public Free Roam session
**ทำลายรังโจรทั้งหมดในเกมส์ครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะมี 8 จุดนะครับ**

He Cleans Up Well!
Obtain the Elegant Suit.
**ได้ชุด Elegant Suit**

High Roller
Win over 2,000 chips in a hand of Poker or Blackjack.
**ชนะ 2,000 chips ในตาเดียว ของการเล่น Poker or Blackjack (เล่นโป้กเกอร์จะง่ายกว่านะ ผมทำแล้วมั่วๆชนะ 555) **

Hit the Trail
Get from Blackwater to Escalera before sundown in a public Free Roam session
**เดินทางจาก Blackwater ไปถึง Escalera ก่อนตะวันตกดิน ใน mode public Free Roam session **

How the West Was Won
Reach the top rank for multiplayer experience.
**เก็บค่า exp ใน mode multiplayer ให้ถึง ระดับสูงสุด(ถ้าเล่น พวก COD ก็ประมาณยศมั้ง)**

In a Hail of Bullets
Kill 500 enemies with any pistol or revolver in any game mode.
**ฆ่าศัตรู 500 ตัว โดยใช้ปืนพวก pistol or revolver ใน mode ไหนก็ได้**

Instinto Asesino
Complete Fort Mercer and Nosalida Hideouts in Single Player.
**ทำลาย รังโจร Fort Mercer and Nosalida Hideouts ใน mode Single Player **

Long Arm of Marston
Kill 500 enemies with any rifle, repeater, or shotgun in any game mode.
**ฆ่าศัตรู 500 ตัว โดยใช้ rifle, repeater or shotgun ใน mode ไหนก็ได้**

Man of Honor / Chivalry's Dead
Attain highest Fame rank and either highest Honor rank or lowest Honor rank.
**ทำค่า Fame(เต็ม) กับ ค่า Honor ให้เต็ม (ค่า honor จะมีต่ำสุดกับสูงสุด ตัวนี้ จะทำต่ำสุดหรือสูงสุดก็ได้)**

More than a Fistful
Earn $10,000 in Single Player.
**หาเงินให้ได้ ครบ 10,000 ใน mode Single Player**

Most Wanted
Maintain a max wanted level for 10 minutes and escape alive in a public Free Roam session.
**ทำให้ตัวเราโดนไล่ล่า (wanted) ระดับ max ประมาณ 10 นาที แล้วหนีให้รอด ใน mode public Free Roam session**

Mowing Them Down
Kill 500 enemies with a mounted weapon in any game mode.
**ยิงศัตรู 500 คน โดยใช้ปืนกลหนัก พวกปืนที่ไม่สามารถ เอามาถือได้ (ตรงนี้ไม่ชัวร์นะครับ อาจจะเป็น ขี่ม้ายิงก็ได้ )**

No Dice
Complete a game of Liar's Dice without losing a single die.
**เล่นเต๋าโกหกให้ชนะ โดยที่เราไม่เสียลูกเต๋าสักลูกเลยครับ**

People are Still Strange
Complete 15 tasks for Strangers.
**จบ event Strangers 15 ารกิจ**

Posse Up!
Create a posse and get the maximum number of members
**สร้างห้องในโหมด Online ให้มีคนเล่นเต็มห้องครับ**

Red Dead Rockstar
Kill a Rockstar or someone with this achievement in a public multiplayer match.
**ฆ่าคนของ Rockstar หรือคนที่เคยได้ Achievement นี้แล้วก็ได้ครับ ในโหมดออนไลน์**

Redeemed
Attain 100% in the Single Player Game Completion stat.
**เคลียร์เกมส์นี้แบบ 100% ครับ สามารถเช็คได้จาก Stat/General ครับ**

Slow on the Draw
Get 10 assists in a single Hideout in a public Free Roam session

Strange Things are Afoot
Complete a task for a Stranger.
**จบ event stranger (น่าจะแค่อันเดียวนะครับ จากหลายๆอัน น่าจะขึ้นแล้ว หรือจบทั้งหมดหว่า??? ใครรู้บอกที)**

The Gunslinger
Get a headshot while in Expert Mode in Single Player.
**ทำ head shot ใน mode expert ของ Single Player(เพิ่มเติม ต้องไปปรับใน Option นะครับ เดิมๆมาจะเป็น Normal ครับ)
ปรับเป็น Expert จะไม่มี Auto Aim ให้นะครับ เล็งเอา ยิงหัวเดียวก็ได้ แล้วค่อยเปลี่ยนเป็น Normal เหมือนเดิมครับ**

The Quick and everyone else…
Be the top scoring player in any three consecutive FFA games in public matches

Unnatural Selection
Kill one of every animal species in the game in any game mode.
**ฆ่าสัตว์ทุกตัวในเกมส์ อย่างละตัว ใน mode ไหนก็ได้**

What About Hand Grenades?
Get a ringer in a game of Horseshoes in any game mode.
**เล่นเกมส์โยนเกือกม้าให้ลงตรงเสามันพอดีครับ**

บางอันผมเล่นไม่ถึงก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรนะ
ผมเรียบเรียงคำไม่ค่อยเก่ง ผิดพลาดขออัยด้วย ใครทราบตรงไหนเติมที

credit archievement: xbox360archievements.org

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
******แผนที่แสดง สัตว์ต่างๆ*******
QUOTE(สายลมแห่งปริซึม @ May 21 2010, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไปเจอมาครับแผนที่อยู่ของสัตว์ทั้งหลาย จะได้สะดวกในการล่า

เอามาจากนี้ครับ http://www.strengthgamer.com/RDR_Challenges.html

ผิดพลาดอะไรตรงไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ
แล้วจะพยายามอัพให้เรื่อยๆ

Edited by auhibs, 24 May 2010 - 05:56 PM.

#2 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2010 - 01:00 PM

เยี่ยมเลยครับ yoyo_74.gif

สงสัยต้องมีกระทู้รวมแบบนี้ทุกๆครั้ง ที่มีเกมกระแสแรงๆ แล้ว gameplay ไม่เป็นเส้นตรงแหน่วๆออกมา ไม่งั้นหมวดนี้ได้กลายเป็นหมวดเกมนั้นๆแทน

เห็นหนักๆก็ Darksider แล้วมา RedDead นี่อีก ดีนะไม่ค่อยเจอ AW

#3 觻ԫ

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 19 May 2010 - 01:08 PM

เล่นไปจนถึงแมนชั่นที Tumbleweed แต่ยังไม่เคยลองหาสมบัติเลย เด๋วไปลองมั้งดีก่า

ѡ¹鹷 2

Posted 19 May 2010 - 01:27 PM

แถวไหน กระต่าย เยอะๆบ้างครับ จะไปไล่ยิง

#5 aradinz

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 19 May 2010 - 01:28 PM

b6b25dc6.gif ลงชื่อรออ่าน ขอบคุณครับ

#6 auhibs

Posted 19 May 2010 - 01:34 PM

ใครมีไรเพิ่มเติมก็รบกวนด้วยครับ ผมเล่นไม่ถึงไหนเลย เน้นเก็บรอบๆให้หมด เล่นแล้วมันเพลิน

QUOTE(แด้ @ May 19 2010, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แถวไหน กระต่าย เยอะๆบ้างครับ จะไปไล่ยิง

กระต่ายส่วนมากจะอยู่ตาม เขตที่มีหญ้า ขึ้นเล็กน้อย ไม่ถึงกับแห้งแล้ง หาไม่ยากนะครับ ขี่ม้าไปเรื่อยๆข้างทางเยอะแยะครับ

Edited by auhibs, 19 May 2010 - 01:35 PM.

#7 lupus

AYAGO fan club

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2010 - 01:46 PM

ความรี้ลับที่เกรียนถึก4 ไม่มี คืนนี้ดวนปืนทั้งคืน

#8 Capucino

Ҹԡ

Posted 19 May 2010 - 01:50 PM

ใส่แผ่นตรงไหนครับ?

#9 auhibs

Posted 19 May 2010 - 01:53 PM

กดผิด

Edited by auhibs, 19 May 2010 - 01:53 PM.

#10 FM_Bayern

:)

Posted 19 May 2010 - 01:58 PM

ขอบคุณมากๆครับ มาอัพเดทบ่อยๆนะครับ baa60776.gif

อ่านหัวข้อตัวเขียวๆผ่านๆ นึกว่าถามตอบ Harvest Moon อิอิ

#11 MY_POP

¹

Posted 19 May 2010 - 02:01 PM

Thanks ครับ

#12 Zigzag

ѡ

• Interests:fifa only

Posted 19 May 2010 - 02:08 PM

ผมอยากให้มีการปักมุดเลยด้วยซ้ำ คนเล่นเยอะมากเกมนี้

#13 aQua

ͺբ

Posted 19 May 2010 - 02:29 PM

ช่วยคนที่แขวนคอนี่ช่วยไงอ่ะพอไปถึงม้าวิ่งหนียิงโจรหมดพี่แกตายพอดีทำอย่างไงก็ไม่ัทัน

Edited by aQua, 19 May 2010 - 02:30 PM.

#14 auhibs

Posted 19 May 2010 - 02:32 PM

QUOTE(aQua @ May 19 2010, 02:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วยคนที่แขวนคอนี่ช่วยไงอ่ะพอไปถึงม้าวิ่งหนียิงโจรหมดพี่แกตายพอดีทำอย่างไงก็ไม่ั
ทัน

ไปถึงอันดับแรก ง่ายๆเลย คือถ้าใกล้ๆใช้เกจ เดดอาย ยิงเชือก พร้อมกับยิงพวกที่ล้อมให้หมด หรือหล่อๆตาดีๆ ก็ยิงเชือกทิ้งแบบไม่ต้องใช้เกจครับ

Edited by auhibs, 19 May 2010 - 02:32 PM.

#15 ԡ

ѡͩҨ

Posted 19 May 2010 - 02:33 PM

เกมส์เทพจริง

#16 Balloon99

ѡ

Posted 19 May 2010 - 02:47 PM

เบรคม้ายังไงอะครับ
ขอบคุณครับ

#17 auhibs

Posted 19 May 2010 - 02:52 PM

QUOTE(Balloon99 @ May 19 2010, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เบรคม้ายังไงอะครับ
ขอบคุณครับ

RB ครับ

#18 nuitoo

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 19 May 2010 - 03:18 PM

ต้องการไกด์เสื้อทั้งหมดเลยครับ

ผมเล่นมานานแล้ว มีอยู่แค่ไม่กี่ตัวเอง เลยคิดว่าน่าจะพลาดไปเยอะ

แล้วก็วิธีเล่นเกมส์ลูกเต๋าอ่ะครับ

เล่นแพ้ตลอด

#19 auhibs

Posted 19 May 2010 - 03:20 PM

QUOTE(nuitoo @ May 19 2010, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องการไกด์เสื้อทั้งหมดเลยครับ

ผมเล่นมานานแล้ว มีอยู่แค่ไม่กี่ตัวเอง เลยคิดว่าน่าจะพลาดไปเยอะ

แล้วก็วิธีเล่นเกมส์ลูกเต๋าอ่ะครับ

เล่นแพ้ตลอด

ลูกเต๋านี่ อธิบายยาวมาก ใครเคยไป จีน กับ เที่ยว ตามเลานจ์ บ่อยๆก็นั่นแหละ เค้าเรียกเต๋าโกหก อันเดียวกัน

เดี๋ยวผมอัพให้ด้านบนนะครับแปบ

การไปเที่ยวอโคจร นี่ก็ได้ความรู้นะครับ 555 แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร

Edited by auhibs, 19 May 2010 - 03:36 PM.

ѡ¹鹷 2

Posted 19 May 2010 - 03:26 PM

ต้องเล่นไปไกลมั้ยครับ ถึงจะไป Maxico ได้ครับ