`

Jump to content

ͺ <<<Red Dead Redemption>>>

599 replies to this topic

#61 jokeza

ILLSLICK

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 20 May 2010 - 09:07 AM

http://files.siamcafe.net/download.php?fil...186b84a1cea41c1

อย่าลืม rehash and resign

ใครอยากมีเงินใช้มากๆก็อันนี้เลย

ผมลองแล้วครับ ใช้ได้100%

ส่วนการใช้งาน ท่าน scanmanga เขียนไว้แล้วไปดูกันได้ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=214849

ขอบคุณ scanmanga

Edited by jokeza, 20 May 2010 - 09:09 AM.

#62 giggogs

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2010 - 09:42 AM

QUOTE(jokeza @ May 20 2010, 09:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
http://files.siamcafe.net/download.php?fil...186b84a1cea41c1

อย่าลืม rehash and resign

ใครอยากมีเงินใช้มากๆก็อันนี้เลย

ผมลองแล้วครับ ใช้ได้100%

ส่วนการใช้งาน ท่าน scanmanga เขียนไว้แล้วไปดูกันได้ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=214849

ขอบคุณ scanmanga

มีผลกับ AP หรือเปล่าครับ

#63 Macross 7

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 20 May 2010 - 11:04 AM

เห็นทุกคน บอกกันว่า สนุก อาทิตย์หน้าผม คงต้องไปหาแผ่นมาเล่นบ้างละครับ

จากที่อ่านมาเรา สามารถที่จะเลือกได้ว่าจะเป็นผู้ร้าย หรือ เป็น คนดีก็ได้สินะครับ

ว่าแต่เกมส์นี้เลือดฟื้นได้เอง หรือ ต้องไปเก็บยารักษามาครับ แล้วมีใครสนใจเล่น online บ้างรึป่าวครับ

จะได้ช่วยกัน เก็บ AP เพราะว่า มันมี AP ที่ว่าเราต้องยิง คนจากบริษัท Rock star ด้วยนะครับ ยังไง ผม

ก็ขอแอดชื่อด้วยนะครับ

#64 NeAx

ѡ鹤

• DGO Reporter

Posted 20 May 2010 - 11:15 AM

QUOTE(Macross 7 @ May 20 2010, 11:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นทุกคน บอกกันว่า สนุก อาทิตย์หน้าผม คงต้องไปหาแผ่นมาเล่นบ้างละครับ

จากที่อ่านมาเรา สามารถที่จะเลือกได้ว่าจะเป็นผู้ร้าย หรือ เป็น คนดีก็ได้สินะครับ

ว่าแต่เกมส์นี้เลือดฟื้นได้เอง หรือ ต้องไปเก็บยารักษามาครับ แล้วมีใครสนใจเล่น online บ้างรึป่าวครับ

จะได้ช่วยกัน เก็บ AP เพราะว่า มันมี AP ที่ว่าเราต้องยิง คนจากบริษัท Rock star ด้วยนะครับ ยังไง ผม

ก็ขอแอดชื่อด้วยนะครับ

ถ้า offline เลือดฟื้นได้เองนะครับ online รอผู้รู้

#65 auhibs

Posted 20 May 2010 - 11:30 AM

QUOTE(kiddik @ May 20 2010, 04:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ รายละเอียด Archievments อ่ะ อู๋ จัดมาให้หน่อยสิ แปลด้วยก็ดีนะ อิอิ

จัดให้แล้วนะ

ѡ¹鹷 2

Posted 20 May 2010 - 11:44 AM

รบกวนถามเกี่ยวกับ การไปที่ Tall Tree นิดนึงนะครับ

คือไม่ทราบว่าจะไปได้อย่างไรครับ เห็นว่าสะพานมันขาดอยู่ ต้องเล่นถึงเนื้อเรื่องก่อนหรือป่าวครับ

ตอนนี้เพิ่งเล่นถึงมา Mexico ทำภารกิจผ่านไปนิดหน่อย

หลักๆอยากไปยิงหมีครับ เห็นมีคนบอกว่าอยู่แต่ที่ Tall Tree กับทำ challege เก็บ herb

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ขออีกคำถามครับ พวก Skunk, Raccoon กับ Fox มีที่ไหนเยอะๆมั้ยครับ คือผมดูจากแผนที่แล้วแยกประเภทไม่ออกอ่ะ ว่าตัวไหนมันคือตัวอะไร อย่างพวกหมามันมีหลายแบบแยกไม่ถูกเลยครับ

Edited by แด้, 20 May 2010 - 11:45 AM.

#67 auhibs

Posted 20 May 2010 - 11:47 AM

QUOTE(แด้ @ May 20 2010, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนถามเกี่ยวกับ การไปที่ Tall Tree นิดนึงนะครับ

คือไม่ทราบว่าจะไปได้อย่างไรครับ เห็นว่าสะพานมันขาดอยู่ ต้องเล่นถึงเนื้อเรื่องก่อนหรือป่าวครับ

ตอนนี้เพิ่งเล่นถึงมา Mexico ทำภารกิจผ่านไปนิดหน่อย

หลักๆอยากไปยิงหมีครับ เห็นมีคนบอกว่าอยู่แต่ที่ Tall Tree กับทำ challege เก็บ herb

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ขออีกคำถามครับ พวก Skunk, Raccoon กับ Fox ไหนเยอะๆมั้ยครับ คือผมดูจากแผนที่แล้วอยกไม่ออกอ่ะ ว่าตัวไหนมันคือตัวอะไร อย่างพวกหมามันมีหลายแบบแยกไม่ถูกเลยครับ

tall tree น่าจะต้องเล่นไปให้ถึงเนื้อเรื่องครับ สะพานมันจะขาดอยู่ตรง thieves landing ตอนนี้ไปไม่ได้

ส่วน skunk เนี่ย หาง่ายครับ ขี่ม้าไปเรื่อยๆก็เจอ fox ดูในแมพเอาครับ fox ตัวนี้ คือหมาจิ้งจอกนะครับ ตัวสีน้ำตาล แดงๆ หางใหญ่ๆ นึกภาพการ์ตูนๆอ่ะครับ
ไอที่เราเห็นปรกติมัน หมาป่า นั่นคือ wolf จะตัวใหญ่กว่า สีเทา+ดำ ออกแนวไซบีเรียน

ส่วนไอที่หายากสุดเนี่ย raccon เลย ผมเคยเจอมันตอนแรกๆ นะ เมื่อคืนก็ขี่ม้าหาไอบ้าเนี่ยแหละ2-3ชม ไม่เจอเลย อย่างเศร้า

#68 Kiros

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:Xbox360

Posted 20 May 2010 - 11:56 AM

Map ทางด้านบนต้องจบเนื้อเรื่องทาง Maxico ก่อนครับ จะหาบีเวอร์ไปหาตรง Aura Basin ดีกว่าครับหาง่ายกว่าเยอะ จะมีกระท่อมริมน้ำอยู่เลยกระท่อมไปด้านบนนิดเดียวก็จะตันแล้ว แถวนั้นแคบ + ก่ะไม่มีสัตว์อื่นมีแต่บีเวอร์

ѡ¹鹷 2

Posted 20 May 2010 - 12:04 PM

ขอบคุณท่านอู๋อีกตามเคยครับ

#70 MY_POP

¹

Posted 20 May 2010 - 12:32 PM

บ้านไม่แพง แต่ที่แพงอะพวก เสื้อผ้า ม้า ปืน

หาเงินได้ 600 ใช้แปปเดียวหมดเลย

#71 auhibs

Posted 20 May 2010 - 12:40 PM

QUOTE(MY_POP @ May 20 2010, 12:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บ้านไม่แพง แต่ที่แพงอะพวก เสื้อผ้า ม้า ปืน

หาเงินได้ 600 ใช้แปปเดียวหมดเลย

ม้าใช้ตัวเดียวก็พอครับ ตัวแพง ราคา750 มีสามตัว ต้องมีค่า honor กับ fame เยอะๆก่อน จะลดราคาลงมาจาก1500

บ้านหลังๆ 150 200 ทั้งนั้นเลย

update นะครับ

พอเล่นไปสักพัก ถ้า fame กับ honor เยอะ จะมีแม่ชีมาให้ กางเขนนะครับ เจอได้ทุกที่ อาจจะตามป่า ตามทาง หรือเมืองไหนก็ตาม แม่ชีจะให้ สร้อยมา เป็นอุปกรณ์ ที่ทำให้ศัตรูยิงเราไม่ค่อยโดน
ถ้าเจอรอบต่อไป แม่ชีจะให้เงินแทน!!!! (โคตรงงเลย5555)
วิธีหาแม่ชีก็ง่ายๆครับ เจอปั้บ มันจะยังไม่ขึ้น event ดิ่งไปหาแกเลย สักพักแกจะพูดกับเราเอง

วิธีปั๊ม fame ต้องได้ชุด โกงไพ่ก่อน(elegant suit ซื้อได้จาก theives landing) แล้วก็ไปเล่น poker เลยครับ ตั้งใจให้มันจับได้ พอจับได้เราจะมาดวลปืน ตรงนี้แนะนำให้ยิงแต่แขนนะครับ ถ้ายิงมันตาย จะได้ fame 50 ถ้ายิงแต่แขน ที่ถือปืน แล้วมันรอด จะได้ fame 100
ยิงเสร็จ เข้าไปโกงต่อ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าเกิดคนเล่นหมดโต๊ะ(เราโกงจนหมด55) ก็ไปนอนครับ แล้วก็มาโกงมันใหม่ แป้บเดียวกระฉูด

Edited by auhibs, 20 May 2010 - 12:48 PM.

#72 KoRn_8221

ѡ¹鹷 2

Posted 20 May 2010 - 12:48 PM

ลิ้งค์ที่อยู่ของหีบทองนะครับ เพื่อใครขุดสมบัติไม่เจอ คลิ้กที่นี่
ลิ้งค์การทำเสื้อผ้านะครับ เผื่อใครหา scrap ที่ต้องเปิดหีบไม่เจอ คลิ้กที่นี่

ม้าตัวสีทอง ที่ได้จากภารกิจ เป็นม้าที่ดีสุดนะครับ ตายทีต้องซื้อใบประกาศ 750 เลย ส่วนอีกสองตัว ผมเจอตัวสีขาว อยู่ตรงตะวันตกเฉียงใต้ ของ mexico เป็นม้าจมูกดำ ตัวขาว รู้สึกว่าตัวนี้มีผลต่อ archievment ด้วยนะครับ ส่วนตัวสีดำน่าจะอยู่ตะวันออกเฉียงเหนือ ยังไปไม่ถึงเลย

Edited by KoRn_8221, 20 May 2010 - 12:55 PM.

#73 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2010 - 02:27 PM

เอาวิธีเล่น poker มาฝากครับสำหรับคนไม่เคยเล่น

คลิ๊ก

Edited by JackAss, 20 May 2010 - 02:29 PM.

#74 Andromeda

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 20 May 2010 - 03:18 PM

ใครล่า cougars ด้วยมีดได้มั้งครับแล้วดงมันอยู่แถวไหน แล้วก็ดงกระต่ายด้วยครับ

#75 auhibs

Posted 20 May 2010 - 03:23 PM

QUOTE(Andromeda @ May 20 2010, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครล่า cougars ด้วยมีดได้มั้งครับแล้วดงมันอยู่แถวไหน แล้วก็ดงกระต่ายด้วยครับ

เสือคูการ์ ปรกติมันจะมาพร้อมหมาป่านะ วิธีจัดการก็ไม่ยาก อาจจะลำบากหน่อยถ้าชินแล้วก็ไม่มีไรมาก

ตอนแรก ถ้าเจอพร้อมหมาป่า ยิงหมาป่าทิ้ง ให้หมด

จังหวะแรกมันจะกระโดดใส่เรา หลบยากมาก ไม่ต้องห่วงพอมันกัดเราทีนึงมันจะวิ่งหนีออกไป นั่นแหละวิ่งไล่เลย แล้วไปฟันหลังมัน ยิกๆๆๆ

กระต่าย ขี่ม้าไปเรื่อยๆก็เจอครับ หาไม่ยาก ขี่ช้าๆสังเกตุดีๆ

ใครพอทราบแหล่ง ตัวแรคคูนบ้างอ่ะ

Edited by auhibs, 20 May 2010 - 03:24 PM.

#76 auhibs

Posted 20 May 2010 - 03:38 PM

updated ตอนนี้ เท่าที่ผมอ่านจาก gamespot เค้าคาดการณ์กันว่า เกมส์ออกแบบให้สัตว์แต่ละชนิด เกิด ในภาวะที่เหมือนกับของจริง ยกตัวอย่างเช่น

แรคคูน จะออกมาตอนกลางคืน ในพื้นที่แบบไหนๆ ประมาณนี้นะครับ

เท่าที่เห็นเค้าบอกอยุ่แถบๆ

MacFarlane's ranch ด้านบน กับ Armadillo ฝั่งที่มี แทกซี่ให้นั่งครับ

ลองหากันดู

#77 aodga

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 20 May 2010 - 03:40 PM

เกมส์สนุกคับ ต้องหัดเล่นPoker ละ น่าสนุก

#78 JumpZ

ѡͩѧ

Posted 20 May 2010 - 03:59 PM

เกี่ยวปะครับ ว่า เล่นผ่าน harddisk กับ เล่นผ่านแผ่น ภาพที่ได้จะต่างกัน

คือ ผมดูใน screenshot ต่างๆ ที่คนอื่นเค้าโพส กัน แล้วมาเปรียบเทียบกะของตัวเอง ภาพมันต่างกันมากๆๆๆ เลยอะ TT (ผมใช้ Bravia ต่อ HDMI แต่ผมเล่นผ่านแผ่น ไม่มี harddisk ไว้install เกมส์ลง)

ปล. สมบัติ อันที่ 4 อะครับ ผมดูในเวบ เค้ามีเขียนว่า Rio Del Toro แต่พอผมมาดูในแผนที่ตัวเองแล้ว ผมหาคำว่า Rio Del Toro ไม่เจอเลยอะครับ

#79 MY_POP

¹

Posted 20 May 2010 - 04:06 PM

QUOTE(JumpZ @ May 20 2010, 03:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกี่ยวปะครับ ว่า เล่นผ่าน harddisk กับ เล่นผ่านแผ่น ภาพที่ได้จะต่างกัน

คือ ผมดูใน screenshot ต่างๆ ที่คนอื่นเค้าโพส กัน แล้วมาเปรียบเทียบกะของตัวเอง ภาพมันต่างกันมากๆๆๆ เลยอะ TT (ผมใช้ Bravia ต่อ HDMI แต่ผมเล่นผ่านแผ่น ไม่มี harddisk ไว้install เกมส์ลง)

ปล. สมบัติ อันที่ 4 อะครับ ผมดูในเวบ เค้ามีเขียนว่า Rio Del Toro แต่พอผมมาดูในแผนที่ตัวเองแล้ว ผมหาคำว่า Rio Del Toro ไม่เจอเลยอะครับ

ผมว่าไม่น่าต่างนะ

แต่น่าจะมีผลเรื่องตอนโหลดเกมส์ครับ

ถ้า Install น่่าจะเร็วกว่า

ผมเล่นใน 42LH50 ภาพจะออกนวลๆ ตา ครับ

ถ้าเป็น Bravia สีสัน จะสะใจเลยครับ

#80 totobodin

ѡ֡ѴдѺ 3

• Interests:Console

Posted 20 May 2010 - 04:52 PM

ตอนเราเล่นเป็นลูกของJohn Marstonแล้วคือจบยังหรอครับ??