`

Jump to content

Ẻ ѷ줧ҡ!!!!

150 replies to this topic

#21 Rob G

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 11 May 2010 - 05:58 PM

เดี๋ยวจะลองให้ติดต่อให้ทางนั้นเค้าลองมาอ่านกระทู้นี้ดูนะครับ

#22 thekengs

Hello Again ^^

Posted 11 May 2010 - 06:07 PM

มันก็คงมีทั้งหิ้วและลิขสิทธิ์แหละครับ

แต่ตอนซื้อเราได้บอกเค้าหรือเปล่าละครับ ว่าเอาของลิขสิทธิ์จาก Sicom นะ

บางทีบ็อทหน้าร้านไม่รู้

ปล.ตั้งใจมาซื้อลิขสิทธิ์เจอแบบนี้คงรู้สึกเซง....สู้ๆนะท่าน

#23 Thosapol_TH

¹

• High Royal Executive Members

Posted 11 May 2010 - 06:08 PM

ท่าทางจะยาวววว

แผ่นเกมส์มันก๊อปไม่ได้ ก็เลยก๊อปราคาแผ่นลิขสิทธิ์ ว่างั้น

เมื่อไหร่จะมีแผ่น โซน 1 นำเข้าบ้างล่ะเนี่ยยย จะได้อุดหนุน

#24 Ducati999

ʴͧ

• High Royal Executive Members

Posted 11 May 2010 - 06:12 PM

รอ ยูยูๆ มาตอบ

น้องๆไก่ย่างไม้ ข้าวเหนียวสอง yoyo_52.gif

#25 stopspell

ѡ§

• High Members

Posted 11 May 2010 - 06:16 PM

อยากรู้ชื่อร้่านด้วยอีกคนครับ ถ้าโกงกันจริงจะได้เลิกอุดหนุน

#26 Rob G

ѡ鹤

Posted 11 May 2010 - 06:39 PM

จากการสอบถามเลื้องต้น คนแปะยืนยันว่าแปะทุกกล่องกับมือยันดึกดื่น และเช็คแล้วว่าแปะครบทุกกล่องจริงครับ

อาจมีการสื่อสารกันผิดพลาดรึเปล่า ลองติดต่อไปที่ร้านดูนะครับ ไม่งั้นก็ต้อง refund เงินส่วนเกินของเราคืนมากรณีที่ "หยิบแผ่นผิด" ให้นะครับ

ใจเย็นๆครับ ความผิดพลาดมันเกิดได้เสมอละ อย่าเพิ่งตั้งแง่ว่าโกงเลยครับ คงต้องให้ จขกท ไปไล่บี้ก่อนว่า ยังไง ถามตัวเจ้าของร้านเลยน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าบอกว่าโทรไปถามมาแล้วรอบนึงแต่ดันตอบว่าลืมแปะแบบนี้

Edited by Rob G, 11 May 2010 - 06:40 PM.

#27 kuramaza

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 11 May 2010 - 06:42 PM

เดินถือปลาหมึกย่างมานอนกินเล่นไปพลางเสพย์ดราม่าไปพลาง yoyo_80.gif

#28 MaG

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 11 May 2010 - 06:45 PM

QUOTE(Rob G @ May 11 2010, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากการสอบถามเลื้องต้น คนแปะยืนยันว่าแปะทุกกล่องกับมือยันดึกดื่น และเช็คแล้วว่าแปะครบทุกกล่องจริงครับ

อาจมีการสื่อสารกันผิดพลาดรึเปล่า ลองติดต่อไปที่ร้านดูนะครับ ไม่งั้นก็ต้อง refund เงินส่วนเกินของเราคืนมากรณีที่ "หยิบแผ่นผิด" ให้นะครับ

ใจเย็นๆครับ ความผิดพลาดมันเกิดได้เสมอละ อย่าเพิ่งตั้งแง่ว่าโกงเลยครับ คงต้องให้ จขกท ไปไล่บี้ก่อนว่า ยังไง ถามตัวเจ้าของร้านเลยน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าบอกว่าโทรไปถามมาแล้วรอบนึงแต่ดันตอบว่าลืมแปะแบบนี้

ร้านเกมส์แปะกันเองหรอครับ หรือคนแปะนี่หมายถึง บ.ที่นำเข้า สงกะสัย yoyo_48.gif

#29 tsigalko

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 11 May 2010 - 06:46 PM

งานเข้าบ๊อทหน้าร้านแล้ว ..... มันก็น่าคิดนะคับ อุตส่ารอและยอมจ่ายเพิ่มเพื่อต้องการของแท้ แต่ถ้าได้มาแบบไม่มีสติกเกอร์ที่ว่า ต่อให้เป็นของ sicom แท้ก็เซ็งคับ

#30 qman

ѡͩҨ

Posted 11 May 2010 - 06:47 PM

ถ้ามีกท. แปะข้างหลังก็ของไทยนำเข้าหละครับ ถ้าไม่มีก็แผ่นหิ้วนั่นแล

#31 newbita

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 11 May 2010 - 06:52 PM

หึ หึ

พอเดาร้านออกล่ะ yoyo_57.gif

#32 Ducati999

ʴͧ

Posted 11 May 2010 - 06:54 PM

QUOTE(MaG @ May 11 2010, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านเกมส์แปะกันเองหรอครับ หรือคนแปะนี่หมายถึง บ.ที่นำเข้า สงกะสัย yoyo_48.gif

ตอบแทน

บ.ที่นำเข้าครัฟ เอามานั่งแปะกันเองที่บริษัทก็ส่งออกขาย yoyo_89.gif

#33 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 11 May 2010 - 07:13 PM

ถ้าคิดอีกแง่ คนรับเค้าก็ไม่รู้ว่าใครโทรมา ถ้าตอบว่า ไม่ใช่ อาจมีผลอะไรหรือปล่าว

#34 drv

ѡ ͩҨ

Posted 11 May 2010 - 07:17 PM

ร้านไหนครับ บอกพิกัดด่วน

ถ้าเป็นร้านดัง ก็คงต้องมาตอบ ขออัยในความผิดพลาด แล้วก็โยนความผิดให้บอทชัวร์

ถ้า จขกท. ไม่โวย เรื่องก็คงเงียบหายไปเอง เนียนดีนะ ถ้าขายของแบบนี้ อย่าโยนความผิดให้บอทครับ คนที่ผิดเต็มๆคือเจ้าของร้าน ให้บอทมาขาย โดยไม่มีการอบรมป้อนข้อมูลของสินค้าให้บอทก่อน

#35 depend ayu

ѡ鹤

Posted 11 May 2010 - 07:19 PM

ร้านดังในบอร์ดนี้เท่าที่รู้ก็มี

1. nadz
2. rangameshop
3. gcorner
4. itemgameshop

..... เบอร์ไหนครับ แถลงได้เลย รอฟังอยู่ ร้านจะได้มาชี้แจงด้วย หรือว่าทางร้านไหนมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำ ก็ออกมายันตัวเองก็ได้นะครับ สุดท้ายเหลือเบอร์ไหนก็ร้านนั่นละ แต่ถ้ามายันมั่ว ๆ แล้ว จขกท มาแย้งละก็ดราม่าแน่

ปล... เพิ่มร้านที่ 4 อีกร้าน เหอ ๆ

Edited by depend ayu, 11 May 2010 - 08:04 PM.

#36 markus

ѡ§

Posted 11 May 2010 - 07:27 PM

QUOTE(depend ayu @ May 11 2010, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านดังในบอร์ดนี้เท่าที่รู้ก็มี

1. nadz
2. rangameshop
3. gcorner

..... เบอร์ไหนครับ แถลงได้เลย รอฟังอยู่ ร้านจะได้มาชี้แจงด้วย หรือว่าทางร้านไหนมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำ ก็ออกมายันตัวเองก็ได้นะครับ สุดท้ายเหลือเบอร์ไหนก็ร้านนั่นละ แต่ถ้ามายันมั่ว ๆ แล้ว จขกท มาแย้งละก็ดราม่าแน่

ขาด itemgameshop ไปร้านครับ

#37 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 11 May 2010 - 07:29 PM

^^^^

ขาดไปร้านนึง

keyword มีใบ้ตั้งแต่หน้าที่แล้ว แล้วครับ ฮี่ๆๆ

#38 kua

ѡ¹鹷 2

Posted 11 May 2010 - 07:46 PM

QUOTE(Ducati999 @ May 11 2010, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอ ยูยูๆ มาตอบ

น้องๆไก่ย่างไม้ ข้าวเหนียวสอง yoyo_52.gif

พอหรือครับเพื่อนๆมานั่งรอดูกันตรึมเลย เหมาร้านเลยจ่ายด้วยนะครับ yoyo_56.gif

#39 kovkiav

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 11 May 2010 - 07:50 PM

QUOTE(tked @ May 11 2010, 05:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การนำเข้ามาขายไม่ผิดครับ แต่การเอาสติ๊กเกอร์ร้านเค้ามาติดแล้วอ้างว่าเป็นของ sicom นั่นผิดครับ

ตอบให้ตามกฎหมายละกัน

ถ้ามีคนนำเข้าโดยถูกต้องแล้ว ของหิ้วผิดกฎหมายหมดแหละจ้า เพราะอีคนเอาเข้าถูกกฎหมายจะทำ distributorship agreement เพื่อให้ข้าขายได้คนเดียว ที่เหลือก็แค่ว่าเค้าขยันจะจับหรือปล่าวเท่านั้น เว้นแต่ครนเอาเข้าไม่มี pow พอได้สิทธิแค่นำเข้า zone 3 ก็หลุดไป เพราะถ้าร้านขายโซนอื่น เค้าก็ไม่มีสิทธิจับแล้วววววว yoyo_57.gif

#40 freefall

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 11 May 2010 - 08:21 PM

ขอแย้ง rep ข้างบนน่ะครับ กรณีที่เราซื้อของลิขสิทธิ์นำเข้ามาและนำออกขายเรียกว่า parallel Import ครับผม

ไม่ถือเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ (อ้างอิงจากฎีกาปัดตาเลี่ยน) ครับ