`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Ẻ ѷ줧ҡ...

Rob G's Photo Rob G 11 May 2010

เดี๋ยวจะลองให้ติดต่อให้ทางนั้นเค้าลองมาอ่านกระทู้นี้ดูนะครับ

thekengs's Photo thekengs 11 May 2010

มันก็คงมีทั้งหิ้วและลิขสิทธิ์แหละครับ

แต่ตอนซื้อเราได้บอกเค้าหรือเปล่าละครับ ว่าเอาของลิขสิทธิ์จาก Sicom นะ

บางทีบ็อทหน้าร้านไม่รู้

ปล.ตั้งใจมาซื้อลิขสิทธิ์เจอแบบนี้คงรู้สึกเซง....สู้ๆนะท่าน

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 11 May 2010

ท่าทางจะยาวววว

แผ่นเกมส์มันก๊อปไม่ได้ ก็เลยก๊อปราคาแผ่นลิขสิทธิ์ ว่างั้น

เมื่อไหร่จะมีแผ่น โซน 1 นำเข้าบ้างล่ะเนี่ยยย จะได้อุดหนุน

Ducati999's Photo Ducati999 11 May 2010

รอ ยูยูๆ มาตอบ

น้องๆไก่ย่างไม้ ข้าวเหนียวสอง yoyo_52.gif

stopspell's Photo stopspell 11 May 2010

อยากรู้ชื่อร้่านด้วยอีกคนครับ ถ้าโกงกันจริงจะได้เลิกอุดหนุน

Rob G's Photo Rob G 11 May 2010

จากการสอบถามเลื้องต้น คนแปะยืนยันว่าแปะทุกกล่องกับมือยันดึกดื่น และเช็คแล้วว่าแปะครบทุกกล่องจริงครับ

อาจมีการสื่อสารกันผิดพลาดรึเปล่า ลองติดต่อไปที่ร้านดูนะครับ ไม่งั้นก็ต้อง refund เงินส่วนเกินของเราคืนมากรณีที่ "หยิบแผ่นผิด" ให้นะครับ

ใจเย็นๆครับ ความผิดพลาดมันเกิดได้เสมอละ อย่าเพิ่งตั้งแง่ว่าโกงเลยครับ คงต้องให้ จขกท ไปไล่บี้ก่อนว่า ยังไง ถามตัวเจ้าของร้านเลยน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าบอกว่าโทรไปถามมาแล้วรอบนึงแต่ดันตอบว่าลืมแปะแบบนี้
Edited by Rob G, 11 May 2010 - 06:40 PM.

kuramaza's Photo kuramaza 11 May 2010

เดินถือปลาหมึกย่างมานอนกินเล่นไปพลางเสพย์ดราม่าไปพลาง yoyo_80.gif

MaG's Photo MaG 11 May 2010

QUOTE(Rob G @ May 11 2010, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากการสอบถามเลื้องต้น คนแปะยืนยันว่าแปะทุกกล่องกับมือยันดึกดื่น และเช็คแล้วว่าแปะครบทุกกล่องจริงครับ

อาจมีการสื่อสารกันผิดพลาดรึเปล่า ลองติดต่อไปที่ร้านดูนะครับ ไม่งั้นก็ต้อง refund เงินส่วนเกินของเราคืนมากรณีที่ "หยิบแผ่นผิด" ให้นะครับ

ใจเย็นๆครับ ความผิดพลาดมันเกิดได้เสมอละ อย่าเพิ่งตั้งแง่ว่าโกงเลยครับ คงต้องให้ จขกท ไปไล่บี้ก่อนว่า ยังไง ถามตัวเจ้าของร้านเลยน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าบอกว่าโทรไปถามมาแล้วรอบนึงแต่ดันตอบว่าลืมแปะแบบนี้

ร้านเกมส์แปะกันเองหรอครับ หรือคนแปะนี่หมายถึง บ.ที่นำเข้า สงกะสัย yoyo_48.gif

tsigalko's Photo tsigalko 11 May 2010

งานเข้าบ๊อทหน้าร้านแล้ว ..... มันก็น่าคิดนะคับ อุตส่ารอและยอมจ่ายเพิ่มเพื่อต้องการของแท้ แต่ถ้าได้มาแบบไม่มีสติกเกอร์ที่ว่า ต่อให้เป็นของ sicom แท้ก็เซ็งคับ

qman's Photo qman 11 May 2010

ถ้ามีกท. แปะข้างหลังก็ของไทยนำเข้าหละครับ ถ้าไม่มีก็แผ่นหิ้วนั่นแล

newbita's Photo newbita 11 May 2010

หึ หึ

พอเดาร้านออกล่ะ yoyo_57.gif

Ducati999's Photo Ducati999 11 May 2010

QUOTE(MaG @ May 11 2010, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านเกมส์แปะกันเองหรอครับ หรือคนแปะนี่หมายถึง บ.ที่นำเข้า สงกะสัย yoyo_48.gif

ตอบแทน

บ.ที่นำเข้าครัฟ เอามานั่งแปะกันเองที่บริษัทก็ส่งออกขาย yoyo_89.gif

joah's Photo joah 11 May 2010

ถ้าคิดอีกแง่ คนรับเค้าก็ไม่รู้ว่าใครโทรมา ถ้าตอบว่า ไม่ใช่ อาจมีผลอะไรหรือปล่าว

drv's Photo drv 11 May 2010

ร้านไหนครับ บอกพิกัดด่วน

ถ้าเป็นร้านดัง ก็คงต้องมาตอบ ขออัยในความผิดพลาด แล้วก็โยนความผิดให้บอทชัวร์

ถ้า จขกท. ไม่โวย เรื่องก็คงเงียบหายไปเอง เนียนดีนะ ถ้าขายของแบบนี้ อย่าโยนความผิดให้บอทครับ คนที่ผิดเต็มๆคือเจ้าของร้าน ให้บอทมาขาย โดยไม่มีการอบรมป้อนข้อมูลของสินค้าให้บอทก่อน

depend ayu's Photo depend ayu 11 May 2010

ร้านดังในบอร์ดนี้เท่าที่รู้ก็มี

1. nadz
2. rangameshop
3. gcorner
4. itemgameshop

..... เบอร์ไหนครับ แถลงได้เลย รอฟังอยู่ ร้านจะได้มาชี้แจงด้วย หรือว่าทางร้านไหนมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำ ก็ออกมายันตัวเองก็ได้นะครับ สุดท้ายเหลือเบอร์ไหนก็ร้านนั่นละ แต่ถ้ามายันมั่ว ๆ แล้ว จขกท มาแย้งละก็ดราม่าแน่

ปล... เพิ่มร้านที่ 4 อีกร้าน เหอ ๆ
Edited by depend ayu, 11 May 2010 - 08:04 PM.

markus's Photo markus 11 May 2010

QUOTE(depend ayu @ May 11 2010, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านดังในบอร์ดนี้เท่าที่รู้ก็มี

1. nadz
2. rangameshop
3. gcorner

..... เบอร์ไหนครับ แถลงได้เลย รอฟังอยู่ ร้านจะได้มาชี้แจงด้วย หรือว่าทางร้านไหนมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำ ก็ออกมายันตัวเองก็ได้นะครับ สุดท้ายเหลือเบอร์ไหนก็ร้านนั่นละ แต่ถ้ามายันมั่ว ๆ แล้ว จขกท มาแย้งละก็ดราม่าแน่

ขาด itemgameshop ไปร้านครับ

honeymonkey's Photo honeymonkey 11 May 2010

^^^^

ขาดไปร้านนึง

keyword มีใบ้ตั้งแต่หน้าที่แล้ว แล้วครับ ฮี่ๆๆ

kua's Photo kua 11 May 2010

QUOTE(Ducati999 @ May 11 2010, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอ ยูยูๆ มาตอบ

น้องๆไก่ย่างไม้ ข้าวเหนียวสอง yoyo_52.gif

พอหรือครับเพื่อนๆมานั่งรอดูกันตรึมเลย เหมาร้านเลยจ่ายด้วยนะครับ yoyo_56.gif

kovkiav's Photo kovkiav 11 May 2010

QUOTE(tked @ May 11 2010, 05:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การนำเข้ามาขายไม่ผิดครับ แต่การเอาสติ๊กเกอร์ร้านเค้ามาติดแล้วอ้างว่าเป็นของ sicom นั่นผิดครับ

ตอบให้ตามกฎหมายละกัน

ถ้ามีคนนำเข้าโดยถูกต้องแล้ว ของหิ้วผิดกฎหมายหมดแหละจ้า เพราะอีคนเอาเข้าถูกกฎหมายจะทำ distributorship agreement เพื่อให้ข้าขายได้คนเดียว ที่เหลือก็แค่ว่าเค้าขยันจะจับหรือปล่าวเท่านั้น เว้นแต่ครนเอาเข้าไม่มี pow พอได้สิทธิแค่นำเข้า zone 3 ก็หลุดไป เพราะถ้าร้านขายโซนอื่น เค้าก็ไม่มีสิทธิจับแล้วววววว yoyo_57.gif

freefall's Photo freefall 11 May 2010

ขอแย้ง rep ข้างบนน่ะครับ กรณีที่เราซื้อของลิขสิทธิ์นำเข้ามาและนำออกขายเรียกว่า parallel Import ครับผม

ไม่ถือเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ (อ้างอิงจากฎีกาปัดตาเลี่ยน) ครับ