`

Jump to content

Ẻ ѷ줧ҡ!!!!

150 replies to this topic

#141 wetZz

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 12 May 2010 - 11:03 PM

ผมว่า พวกคนมาตอบแทนร้าน อย่าเลยครับ

เพราะเค้าทำมาหากินอะครับ เค้าได้กำไรได้รายได้จากสิ่งที่เขาทำ เค้ามีหน้าที่ต้องดูแลลูกค้า
และหน้าตาร้านของเขา

แต่คุณมาตอบมาเสริมแทนเขานี่ผมไม่เห็นมองว่ามันจะดีต่อทั้งร้านหรือลูกค้าเลยครับ

ลูกค้าก็ยิ่งเคืองไปใหญ่ เมื่อเห็นร้านดูแตะต้องไม่ได้ ทั้งๆที่ตนเองรู้สึกเสียประโยชน์
ร้านก็จะยิ่งดูแย่ ในสายตาคนกลาง(ในความคิดผมนะครับ ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมป่าว)

นี่ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ผมเห็นมาหลายทีแล้ว มันไงไม่รู้

ปล. นี่ผมไม่ได้ว่าคุณPriZiLLa_Xนะครับ แต่พอดีผมว่าจะพิมพ์เรื่องนี้ตั้งแต่หน้าแรกแรกแล้ว

ไงไงก็ฝากไว้หน่อยละกันนะครับ โทษทีครับ

#142 B'o'NK

ѡͧ෾

• High Royal Executive Members

Posted 12 May 2010 - 11:30 PM

QUOTE(Evangeline @ May 12 2010, 10:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามในนี้ควบไปด้วยหน่อยได้ไหมครับ ผมมีปัญหาอยากให้คุณบ๊องตอบนิดนึงครับ

พอดีเห็นพี่ วนๆอยู่แถวนี้พอดี

เกริ่นนิดนึงนะครับ

คือผมสั่งเกมไป Resonance of fate (Z3) แต่คุณเมย์ส่งมาให้ผมผิดเกมอะครับ ส่งมาเป็น NeiR ( z อะไรไม่แน่ใจไม่ทันดู ตอนนี้แพ๊กใส่กล่องแล้วครับ )

แล้วผมจะส่งกลับไปเปลื่ยนครับ แต่ ผม อยาก ขอ ที่อยู่ ที่จะให้ส่งไปหน่อยอ่ะครับ

แล้วเว็บพี่ใช่ rangameshop หรือเปล่าครับ มีคนชื่อน้องเมย์ไหมครับ ไม่รู้ใช่ร้านนี้หรือเปล่า กลัวส่งไปผิดร้าน แล้วงานจะเข้าผม ต้องขึ้นไปตามหากันยกใหญ่

หมายเหตุ..

- ทำไม ผมไม่ดูที่อยู่บนกล่อง ตอบ - ผมมองไม่ค่อยถนัดครับ กลัวจะส่งไปไม่ถึง

- ทำไม ผมไม่ไปถามในเว็บบอร์ดของเว็บพี่ ตอบ - ตอนนี้ ผมเข้าเว็บบอร์ดพี่ไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ทำไม แป่ว

- ทำไม ผมไม่โทรถาม แทนที่จะมาโพสแบบนี้ ตอบ - ผม กลัว โทรถามแล้วฟังไม่ค่อยถนัดครับ กลัวจะเขียนที่อยู่ผิด กลัวจะส่งไปผิดที่ครับ เดียว งานเข้า ปกติไม่เคยส่งไปเท่าไหร่ มีแต่ส่งมาอะครับ

- ทำไม ผมไม่ขึ้นไปเปลื่ยน ตอบ - เพราะผมอยู่ต่าง จังหวัด ขึ้นไปทีเสียหลายร้อยบาทครับ+เสียเวลามากๆครับ ไม่ไหว

- สุดท้าย ขอโทษด้วยครับ ที่มาถามในกระทู้นี้ครับ คงไม่้รบกวนท่านอื่นๆนะครับ -/\-

หวัดดีครับ

เจอแล้ว แผ่น Nier เพราะเมื่อวานมีคนโทรแจ้งสั่ง Nier ได้ Resonance -"-

ที่อยู่ร้าน ตามนี้เลยนะครับ

ร้าน GAMeshop
ตู้ ปณ 2 426/9 ถ บริพัตร เขต สัมพันธวงศ์ จ กรุงเทพ 10100

อันนี้เวปร้านครับ

www.rangameshop.com ครับ

น้องเมย์เป็น พนักงาน ของทางร้านครับ

ยังไงขอเบอร์ทาง PM ด้วยนะครับจะได้ดำเนินการได้ถูกต้องครับ

QUOTE(A-mail @ May 12 2010, 10:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านดูแล้วก็ไม่มีอะไรนี่ครับ

น้องเมย์ (บอท ..555 คิดได้ไง) เข้าใจข้อมูลผิด ก็เลยแจ้งให้ลูกค้าทราบไปตามความเข้าใจ
พอคุณ Bonk รู้เข้า ก็ยินดีรับผิดชอบด้วยการเปลี่ยนแผ่น เคลียร์เงินส่วนเกินให้
และเข้ามาตอบทุกข้อสงสัย

เอาเป็นว่า ในส่วนของทางร้านไม่ได้ตั้งใจจะโกง

ส่วนคุณจอมคาถาตั้งใจจะอุดหนุนของถูกกฏหมาย ยอมจ่ายเพิ่มเพื่ออนาคตของวงการเกมส์ไทย (ปรบมือให้เลย)
เข้าใจว่า โดนทางร้านหลอกขายแผ่นหิ้วในราคาลิขสิทธิ์

แต่ในเมื่อเค้าไม่ได้ตั้งใจโกง และยินดีรับผิดชอบ
คุณจอมคาถาก็ไม่ต้องเกรงใจครับ ด่าเค้าแล้ว ก็ให็โอกาสเค้าแก้ตัวครั้งนี้ด้วยสิ
หลังจากนั้น คุณจะไม่เฉียดไปร้านนี้อีกเลยก็ตามใจ

วิน วินดีครับ

......................................................................

จ๊ากกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ชงกันมาแบบเทพๆ มาถึงหน้าประตูกองหน้าดันเตะเคียร์ซะงั้น

ตอบแบบนี้พังครับ T_T ตอนนี้ผมกะท่าน จขกท เคียร์กันได้ด้วยดีแล้วครับ

ถามไถ่เรื่องสินค้ากันตามปรกติได้แล้ว ค้าบบบบบบบบบ

Edited by B'o'NK, 12 May 2010 - 11:46 PM.

#143 Evangeline

ѡ

Posted 12 May 2010 - 11:33 PM

อ้าวมีได้ผิดเกมอีกคนเหรอครับ แสดงว่าสลับกับของผมแน่เลย ฮา

อ้อ ส่ง PM เบอร์ไปแล้วนะครับพี่ ได้รับแล้วแจ้งนิดนึงนะครับ ผมส่ง PM ไม่ค่อยเก่ง

#144 B'o'NK

ѡͧ෾

• High Royal Executive Members

Posted 12 May 2010 - 11:42 PM

OK ครับได้รับเรียบร้อย ครับ

#145 tort2003

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 13 May 2010 - 12:02 AM

เคยซื้อวินนิ่งจากร้าน Zest

ด้านหน้ามีสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงของซิลเวอร์คอย แต่ด้านหลังไม่มี กท.

ถามพนักงานขาย เค้าบอกว่าทางบริษัทจะตามมาติดให้ทีหลัง yoyo_65.gif

#146 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 13 May 2010 - 12:04 AM

QUOTE(tort2003 @ May 13 2010, 12:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยซื้อวินนิ่งจากร้าน Zest

ด้านหน้ามีสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงของซิลเวอร์คอย แต่ด้านหลังไม่มี กท.

ถามพนักงานขาย เค้าบอกว่าทางบริษัทจะตามมาติดให้ทีหลัง yoyo_65.gif

THAILAND ONLY yoyo_56.gif

#147 A-mail

ѡ

• Junior Moderator

Posted 13 May 2010 - 12:55 AM

QUOTE(B'o'NK @ May 12 2010, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หวัดดีครับ

จ๊ากกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ชงกันมาแบบเทพๆ มาถึงหน้าประตูกองหน้าดันเตะเคียร์ซะงั้น

ตอบแบบนี้พังครับ T_T ตอนนี้ผมกะท่าน จขกท เคียร์กันได้ด้วยดีแล้วครับ

ถามไถ่เรื่องสินค้ากันตามปรกติได้แล้ว ค้าบบบบบบบบบ

ไม่พังหรอกครับ ว่ากันไปตามเหตุผล ไม่มีอารมณ์เกี่ยวข้อง
ก็ซัดกันไปหลายยกแล้วมิใช่รึ

ผมไม่เคยซื้อของร้านคุณเลย เฉียดไปหลายครั้งแระ ครั้งสุดท้ายก็เข้าไปถามหาตลับแฟช NDSXL
น้องเมย์มันก็เชียร์ยี่ห้อที่ขายในร้าน แต่ผมไม่เอา จะเอาอีกยี่ห้อนึงเท่านั้น
เลยไม่ได้จีบซักที 555555

Edited by A-mail, 13 May 2010 - 01:23 AM.

#148 Tazdy

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 13 May 2010 - 11:41 AM

สรุปจขกท ผิดครับ ที่ไม่ได้ดูให้ดีก่อนออกจากร้าน 04a97f13.gif
ถ้าเช็คให้ดีและเอะใจตั้งแต่แรก ก็จะได้เปลี่ยนตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ
(ความคิดผมนะ คนเดียวด้วยไม่เกี่ยวกับใคร ซื้อของต้องเช็คทุกครั้งครับ อย่าคิดว่าเป็นร้านดัง)

ร้านนี้คอมเพลนนิดนึง คนเยอะมาก ผมเคยไปยืนแกร่วตั้งนาน ถามไปก็ไม่มีคนตอบ เดินไปซื้อร้านอื่นดีกว่า
จนเด๋วนี้เลิกไปแล้ว เดินผ่านถึงไม่มีคนก็ไม่แวะครับ
สาขาดิจิตอลกลับเงียบ (เวลาที่ผมไปนะ เวลาอื่นไม่รู้)

#149 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 13 May 2010 - 11:44 AM

QUOTE(Tazdy` @ May 13 2010, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปจขกท ผิดครับ ที่ไม่ได้ดูให้ดีก่อนออกจากร้าน 04a97f13.gif
ถ้าเช็คให้ดีและเอะใจตั้งแต่แรก ก็จะได้เปลี่ยนตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ
(ความคิดผมนะ คนเดียวด้วยไม่เกี่ยวกับใคร ซื้อของต้องเช็คทุกครั้งครับ อย่าคิดว่าเป็นร้านดัง)

ร้านนี้คอมเพลนนิดนึง คนเยอะมาก ผมเคยไปยืนแกร่วตั้งนาน ถามไปก็ไม่มีคนตอบ เดินไปซื้อร้านอื่นดีกว่า
จนเด๋วนี้เลิกไปแล้ว เดินผ่านถึงไม่มีคนก็ไม่แวะครับ
สาขาดิจิตอลกลับเงียบ (เวลาที่ผมไปนะ เวลาอื่นไม่รู้)

กรณีของท่าน เคสนี้ผมจำได้ครับ ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ yoyo_04.gif

#150 consolehuman

ѡ¹鹷 1

Posted 13 May 2010 - 12:17 PM

เข้ามาชมเจ้าของร้าน เอาใจใส่กับทุกคำถาม ตอบแบบไม่ใช้อารมณ์เลย

ไว้มีโอกาสจะลองไปใช้บริการมั้ง b6b25dc6.gif

#151 SeaValue

ѡ鹤

Posted 15 May 2010 - 08:03 PM

หนังยาว~~