`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Ẻ ѷ줧ҡ...

wetZz's Photo wetZz 12 May 2010

ผมว่า พวกคนมาตอบแทนร้าน อย่าเลยครับ

เพราะเค้าทำมาหากินอะครับ เค้าได้กำไรได้รายได้จากสิ่งที่เขาทำ เค้ามีหน้าที่ต้องดูแลลูกค้า
และหน้าตาร้านของเขา

แต่คุณมาตอบมาเสริมแทนเขานี่ผมไม่เห็นมองว่ามันจะดีต่อทั้งร้านหรือลูกค้าเลยครับ

ลูกค้าก็ยิ่งเคืองไปใหญ่ เมื่อเห็นร้านดูแตะต้องไม่ได้ ทั้งๆที่ตนเองรู้สึกเสียประโยชน์
ร้านก็จะยิ่งดูแย่ ในสายตาคนกลาง(ในความคิดผมนะครับ ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมป่าว)

นี่ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ผมเห็นมาหลายทีแล้ว มันไงไม่รู้

ปล. นี่ผมไม่ได้ว่าคุณPriZiLLa_Xนะครับ แต่พอดีผมว่าจะพิมพ์เรื่องนี้ตั้งแต่หน้าแรกแรกแล้ว

ไงไงก็ฝากไว้หน่อยละกันนะครับ โทษทีครับ

B'o'NK's Photo B'o'NK 12 May 2010

QUOTE(Evangeline @ May 12 2010, 10:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามในนี้ควบไปด้วยหน่อยได้ไหมครับ ผมมีปัญหาอยากให้คุณบ๊องตอบนิดนึงครับ

พอดีเห็นพี่ วนๆอยู่แถวนี้พอดี

เกริ่นนิดนึงนะครับ

คือผมสั่งเกมไป Resonance of fate (Z3) แต่คุณเมย์ส่งมาให้ผมผิดเกมอะครับ ส่งมาเป็น NeiR ( z อะไรไม่แน่ใจไม่ทันดู ตอนนี้แพ๊กใส่กล่องแล้วครับ )

แล้วผมจะส่งกลับไปเปลื่ยนครับ แต่ ผม อยาก ขอ ที่อยู่ ที่จะให้ส่งไปหน่อยอ่ะครับ

แล้วเว็บพี่ใช่ rangameshop หรือเปล่าครับ มีคนชื่อน้องเมย์ไหมครับ ไม่รู้ใช่ร้านนี้หรือเปล่า กลัวส่งไปผิดร้าน แล้วงานจะเข้าผม ต้องขึ้นไปตามหากันยกใหญ่

หมายเหตุ..

- ทำไม ผมไม่ดูที่อยู่บนกล่อง ตอบ - ผมมองไม่ค่อยถนัดครับ กลัวจะส่งไปไม่ถึง

- ทำไม ผมไม่ไปถามในเว็บบอร์ดของเว็บพี่ ตอบ - ตอนนี้ ผมเข้าเว็บบอร์ดพี่ไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ทำไม แป่ว

- ทำไม ผมไม่โทรถาม แทนที่จะมาโพสแบบนี้ ตอบ - ผม กลัว โทรถามแล้วฟังไม่ค่อยถนัดครับ กลัวจะเขียนที่อยู่ผิด กลัวจะส่งไปผิดที่ครับ เดียว งานเข้า ปกติไม่เคยส่งไปเท่าไหร่ มีแต่ส่งมาอะครับ

- ทำไม ผมไม่ขึ้นไปเปลื่ยน ตอบ - เพราะผมอยู่ต่าง จังหวัด ขึ้นไปทีเสียหลายร้อยบาทครับ+เสียเวลามากๆครับ ไม่ไหว

- สุดท้าย ขอโทษด้วยครับ ที่มาถามในกระทู้นี้ครับ คงไม่้รบกวนท่านอื่นๆนะครับ -/\-

หวัดดีครับ

เจอแล้ว แผ่น Nier เพราะเมื่อวานมีคนโทรแจ้งสั่ง Nier ได้ Resonance -"-

ที่อยู่ร้าน ตามนี้เลยนะครับ

ร้าน GAMeshop
ตู้ ปณ 2 426/9 ถ บริพัตร เขต สัมพันธวงศ์ จ กรุงเทพ 10100

อันนี้เวปร้านครับ

www.rangameshop.com ครับ

น้องเมย์เป็น พนักงาน ของทางร้านครับ

ยังไงขอเบอร์ทาง PM ด้วยนะครับจะได้ดำเนินการได้ถูกต้องครับ

QUOTE(A-mail @ May 12 2010, 10:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านดูแล้วก็ไม่มีอะไรนี่ครับ

น้องเมย์ (บอท ..555 คิดได้ไง) เข้าใจข้อมูลผิด ก็เลยแจ้งให้ลูกค้าทราบไปตามความเข้าใจ
พอคุณ Bonk รู้เข้า ก็ยินดีรับผิดชอบด้วยการเปลี่ยนแผ่น เคลียร์เงินส่วนเกินให้
และเข้ามาตอบทุกข้อสงสัย

เอาเป็นว่า ในส่วนของทางร้านไม่ได้ตั้งใจจะโกง

ส่วนคุณจอมคาถาตั้งใจจะอุดหนุนของถูกกฏหมาย ยอมจ่ายเพิ่มเพื่ออนาคตของวงการเกมส์ไทย (ปรบมือให้เลย)
เข้าใจว่า โดนทางร้านหลอกขายแผ่นหิ้วในราคาลิขสิทธิ์

แต่ในเมื่อเค้าไม่ได้ตั้งใจโกง และยินดีรับผิดชอบ
คุณจอมคาถาก็ไม่ต้องเกรงใจครับ ด่าเค้าแล้ว ก็ให็โอกาสเค้าแก้ตัวครั้งนี้ด้วยสิ
หลังจากนั้น คุณจะไม่เฉียดไปร้านนี้อีกเลยก็ตามใจ

วิน วินดีครับ

......................................................................

จ๊ากกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ชงกันมาแบบเทพๆ มาถึงหน้าประตูกองหน้าดันเตะเคียร์ซะงั้น

ตอบแบบนี้พังครับ T_T ตอนนี้ผมกะท่าน จขกท เคียร์กันได้ด้วยดีแล้วครับ

ถามไถ่เรื่องสินค้ากันตามปรกติได้แล้ว ค้าบบบบบบบบบ

Edited by B'o'NK, 12 May 2010 - 11:46 PM.

Evangeline's Photo Evangeline 12 May 2010

อ้าวมีได้ผิดเกมอีกคนเหรอครับ แสดงว่าสลับกับของผมแน่เลย ฮา

อ้อ ส่ง PM เบอร์ไปแล้วนะครับพี่ ได้รับแล้วแจ้งนิดนึงนะครับ ผมส่ง PM ไม่ค่อยเก่ง

B'o'NK's Photo B'o'NK 12 May 2010

OK ครับได้รับเรียบร้อย ครับ

tort2003's Photo tort2003 13 May 2010

เคยซื้อวินนิ่งจากร้าน Zest

ด้านหน้ามีสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงของซิลเวอร์คอย แต่ด้านหลังไม่มี กท.

ถามพนักงานขาย เค้าบอกว่าทางบริษัทจะตามมาติดให้ทีหลัง yoyo_65.gif

B'o'NK's Photo B'o'NK 13 May 2010

QUOTE(tort2003 @ May 13 2010, 12:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยซื้อวินนิ่งจากร้าน Zest

ด้านหน้ามีสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงของซิลเวอร์คอย แต่ด้านหลังไม่มี กท.

ถามพนักงานขาย เค้าบอกว่าทางบริษัทจะตามมาติดให้ทีหลัง yoyo_65.gif

THAILAND ONLY yoyo_56.gif

A-mail's Photo A-mail 13 May 2010

QUOTE(B'o'NK @ May 12 2010, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หวัดดีครับ

จ๊ากกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ชงกันมาแบบเทพๆ มาถึงหน้าประตูกองหน้าดันเตะเคียร์ซะงั้น

ตอบแบบนี้พังครับ T_T ตอนนี้ผมกะท่าน จขกท เคียร์กันได้ด้วยดีแล้วครับ

ถามไถ่เรื่องสินค้ากันตามปรกติได้แล้ว ค้าบบบบบบบบบ

ไม่พังหรอกครับ ว่ากันไปตามเหตุผล ไม่มีอารมณ์เกี่ยวข้อง
ก็ซัดกันไปหลายยกแล้วมิใช่รึ

ผมไม่เคยซื้อของร้านคุณเลย เฉียดไปหลายครั้งแระ ครั้งสุดท้ายก็เข้าไปถามหาตลับแฟช NDSXL
น้องเมย์มันก็เชียร์ยี่ห้อที่ขายในร้าน แต่ผมไม่เอา จะเอาอีกยี่ห้อนึงเท่านั้น
เลยไม่ได้จีบซักที 555555
Edited by A-mail, 13 May 2010 - 01:23 AM.

Tazdy's Photo Tazdy 13 May 2010

สรุปจขกท ผิดครับ ที่ไม่ได้ดูให้ดีก่อนออกจากร้าน 04a97f13.gif
ถ้าเช็คให้ดีและเอะใจตั้งแต่แรก ก็จะได้เปลี่ยนตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ
(ความคิดผมนะ คนเดียวด้วยไม่เกี่ยวกับใคร ซื้อของต้องเช็คทุกครั้งครับ อย่าคิดว่าเป็นร้านดัง)

ร้านนี้คอมเพลนนิดนึง คนเยอะมาก ผมเคยไปยืนแกร่วตั้งนาน ถามไปก็ไม่มีคนตอบ เดินไปซื้อร้านอื่นดีกว่า
จนเด๋วนี้เลิกไปแล้ว เดินผ่านถึงไม่มีคนก็ไม่แวะครับ
สาขาดิจิตอลกลับเงียบ (เวลาที่ผมไปนะ เวลาอื่นไม่รู้)

B'o'NK's Photo B'o'NK 13 May 2010

QUOTE(Tazdy` @ May 13 2010, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปจขกท ผิดครับ ที่ไม่ได้ดูให้ดีก่อนออกจากร้าน 04a97f13.gif
ถ้าเช็คให้ดีและเอะใจตั้งแต่แรก ก็จะได้เปลี่ยนตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ
(ความคิดผมนะ คนเดียวด้วยไม่เกี่ยวกับใคร ซื้อของต้องเช็คทุกครั้งครับ อย่าคิดว่าเป็นร้านดัง)

ร้านนี้คอมเพลนนิดนึง คนเยอะมาก ผมเคยไปยืนแกร่วตั้งนาน ถามไปก็ไม่มีคนตอบ เดินไปซื้อร้านอื่นดีกว่า
จนเด๋วนี้เลิกไปแล้ว เดินผ่านถึงไม่มีคนก็ไม่แวะครับ
สาขาดิจิตอลกลับเงียบ (เวลาที่ผมไปนะ เวลาอื่นไม่รู้)

กรณีของท่าน เคสนี้ผมจำได้ครับ ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ yoyo_04.gif

consolehuman's Photo consolehuman 13 May 2010

เข้ามาชมเจ้าของร้าน เอาใจใส่กับทุกคำถาม ตอบแบบไม่ใช้อารมณ์เลย

ไว้มีโอกาสจะลองไปใช้บริการมั้ง b6b25dc6.gif

SeaValue's Photo SeaValue 15 May 2010

หนังยาว~~