`

Jump to content

سԡѧâ١Ẻ??

156 replies to this topic

#41 B'o'NK

ѡͧ෾

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2010 - 08:48 PM

QUOTE(por008 @ May 3 2010, 08:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รีบโพสต์ไปหน่อย ลืมบอกเหตุเกิดที่ดิจิตอลเกตุเวย์นะครับไม่ใช่สะพานเหล็ก หากผิดพลาดขออัยนะครับ

ใส่แว่น ดิจิตอล ? เมื่อไหร่ครับที่เกิดเรื่องขึ้น เพราะว่า เด็กที่ใส่แว่น ในร้าน มีผม กะ ก้อง สองคน ที่อยู่สะพานเหล็กอ่ะครับ

ถ้าเป็น หัวล้านๆ กวนตีนๆ กะผอมๆ หน้าเซงๆ นี่พอนึกออกครับ

#42 pasawat

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 03 May 2010 - 08:49 PM

QUOTE(B'o'NK @ May 3 2010, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สาขาไหนอ่ะครับ พี่ ขอหลังไมค์หน่อยครับ

ลองเจ้าของร้านมาขอ feedback ลูกค้าแบบนี้ สงสัยจะมีการตรวจสอบพนักงานประจำสาขา

#43 overtune

Lord ٴ

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2010 - 08:59 PM

QUOTE(makuja @ May 3 2010, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้ซ้ำเติมหรือว่าช่วยเหลือกระทู้หรอกนคับ แต่ผมก็เคยซื้อของจากร้านบ๊องอยู่พักหนึ่ง อันนี้ขอแนะนำนะครับ คือผมไม่แปลกใจที่ร้านตาบ๊องจามีเคสแบบนี้มา บอกตามตรงบางครั้งมันเป็นที่ลักษณะการพูดของตาบ๊องหรือคนในร้านบางท่าน บางครั้งจะพูดแบบอืม....ไงดี เอาเป็นว่าทำให้เกิดความเข้าใจผิดกันได้ง่าย กรณีของ จขกท. มีปัญหาก็ใจแป้วอยู่แล้วพอไปเจอคำพูดของทางร้านเข้าก็เลยพาลเข้าใจผิดแล้วก็บวกอารมณ
์ไปกันใหญ๋ ทั้งๆที่ไม่มีอะไรเลย เป็นเพียงการสื่อสารกันไม่เข้าใจเท่านั้นเอง

ผมก็เคยเจอบ้าง เพียงแต่เข้าใจว่าลูกค้าเยอะดูแลทั่วถึงลำบากก็เลยไม่ได้โวยวายแบบจขกท. เหอๆๆ สู้ๆครับ ยังไงผมก็เชียร้านบ๊องคับ

ผมก็เคยประสบมากับตัวเองเหมือนกัน เรื่องการสื่อสารกับเจ้าของร้าน ยืนอึ้งๆงงๆไปสักพัก แล้วก็เดินออกจากไป

#44 HeRoBoyZx

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 03 May 2010 - 09:00 PM

แน่วันนั้น ผมไปเขาก็ดีอยู่น่ะ แต่ที่ไม่ดีคือไม่มีเกม ronana ที่ผมอยากได้ เอาเข้ามาขายใหม่เลยน่ะจะได้ไปซื้อ เสียใจๆ

#45 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 03 May 2010 - 09:04 PM

QUOTE(HeRoBoyZx @ May 3 2010, 09:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แน่วันนั้น ผมไปเขาก็ดีอยู่น่ะ แต่ที่ไม่ดีคือไม่มีเกม ronana ที่ผมอยากได้ เอาเข้ามาขายใหม่เลยน่ะจะได้ไปซื้อ เสียใจๆ

รอ eng เลยครับอย่างที่บอก ไม่กี่เดือนก็ออกแล้ว ค่ายนี้เปลี่ยนเสียงซับได้อีก

#46 HeRoBoyZx

ѡ¹鹷 1

Posted 03 May 2010 - 09:13 PM

QUOTE(B'o'NK @ May 3 2010, 09:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอ eng เลยครับอย่างที่บอก ไม่กี่เดือนก็ออกแล้ว ค่ายนี้เปลี่ยนเสียงซับได้อีก

รับทราบจร้า มาแล้วขายถูกๆน่ะ yoyo_04.gif

#47 lekao

ѡ§

• High Members

Posted 03 May 2010 - 09:19 PM

ที่ผมออกมาโพส ประเด็นสำคัญที่สุดคือKey ถ้าผมไม่ได้หามาได้ด้วยตัวเอง คงไม่รู้ว่ามันไม่เกี่ยวว่าข้อมูลระยะวลา 1 ปี รึ 2 ปี ถ้าทางร้านเก็บไว้อาจจะ4-5สามารถหามาได้ายใน ไม่กี่วินาที แล้วที่ผมโทรตามงานกับคุณทุกวัน คุณจะบอกผมว่า เครื่องของผมมันเป็น ปี แล้วต้องใช้เวลาหา ผมก็ยังไม่ว่าจนอะไรจนเมื่อวานลองโทรไปถามอีกที ก็ยังตอบเหมือนเดิมเป็นตัวคุณเจอแบบนี้จะจี๊ดไหม

#48 b11901b

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 May 2010 - 09:19 PM

ไปซื้อ ps3 กับเพื่อนที่สาขาดิจิตอล ทั้งเทส+ถามมากมาย เค้าก็ยินดีตอบแถมแนะนำดีมากๆด้วย

รู้สึกว่าเป็นชม. อะกว่าจะแพคเข้ากล่องหิ้วกลับบ้าน แต่เคสแบบเจ้าของกระทู้ผมเข้าใจครับว่า

ความรู้สึกมันทั้งกังวลทั้งร้อนใจกรณี xbox เหมือนกัน

#49 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 03 May 2010 - 09:23 PM

QUOTE(lekao @ May 3 2010, 09:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ผมออกมาโพส ประเด็นสำคัญที่สุดคือKey ถ้าผมไม่ได้หามาได้ด้วยตัวเอง คงไม่รู้ว่ามันไม่เกี่ยวว่าข้อมูลระยะวลา 1 ปี รึ 2 ปี ถ้าทางร้านเก็บไว้อาจจะ4-5สามารถหามาได้ายใน ไม่กี่วินาที แล้วที่ผมโทรตามงานกับคุณทุกวัน คุณจะบอกผมว่า เครื่องของผมมันเป็น ปี แล้วต้องใช้เวลาหา ผมก็ยังไม่ว่าจนอะไรจนเมื่อวานลองโทรไปถามอีกที ก็ยังตอบเหมือนเดิมเป็นตัวคุณเจอแบบนี้จะจี๊ดไหม

ครับผม เข้าใจครับ ผมถึงขอโทษพี่ และ sms ไปขอโทษเมื่อวาน ผมวุ่นมาก ลืม พอพี่โทรมาก็เออว่ะยังไม่ได้ไปเอา เออ ว่ะ ๆ ๆ ๆ เดี๋ยวผมตามให้ แล้วก็หันกลับไปทำงาน วนๆๆ งุดๆๆๆ สุดท้ายก็ลืมอีก ไร้ข้อแก้ตัว

วันนี้พี่เอามาโพส ผมก็ไม่แปลกใจ ผมก็ตามมาขอโทษอีกครั้งครับ

กรณีพี่จี๊ดมา ผมก็จี๊ดคืน อันนี้ขออัยด้วย แต่สุดท้ายก็ขอบคุณครับที่เมื่อวานก่อนวางก็กลับมาคุยกันด้วยดีได้

สุดท้าย ขอเคียร์เรื่องเดียวครับ ที่ผมเรียกพี่ว่าน้องนั้นผมไม่ได้เจตนาครับ เสียงพี่เด็ก ผมก็เลยตีว่าเด็กกว่าไปแค่นั้น จริงๆครับ

ขอโทษอีกครั้งครับ

Edited by B'o'NK, 03 May 2010 - 09:37 PM.

#50 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 03 May 2010 - 09:38 PM

ปกติผมก็ใช้บริการสาขาดิจิตอลนะครับ ไม่เคยมีปัญหาอะไร ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีแล้วกันนะครับ

#51 Something

ѺԴ ͧͧ

Posted 03 May 2010 - 09:41 PM

ผมก็เคยโดนครับ แต่ไม่ กรณีเบื้องลึกขนาดนี้
เกีย่วกะไฟแดงนี่ล่ะ เข็ดละครับ

#52 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 03 May 2010 - 09:43 PM

สาระมันจบไปแล้ว ครับ

ข้างบนก้ sucess สำหรับผมแล้ว

จขกท ได้อ่าน คห ผมแล้ว ผมก็ได้ขอโทษอีกครั้ง

แล้วผมก็ได้แก้ข้อคาใจแล้วว่าทำไมผมไปเรียกเค้าน้อง

ก็คงแค่นี้แหละ ผมไม่ใช่คนละเอียดอ่อน ชอบดราม่าด้วยสิเลยไม่รู้จะต่อไงแล้ว ก็ขอ ตอบเพียงเท่านี้แล้วกันครับ

สวัสดีครับ

#53 Darkmaster

硹ФѺ

Posted 03 May 2010 - 09:43 PM

คนอ่านเยอะมาก d582d79f.gif

#54 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 03 May 2010 - 09:45 PM

QUOTE(Something @ May 3 2010, 09:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็เคยโดนครับ แต่ไม่ กรณีเบื้องลึกขนาดนี้
เกีย่วกะไฟแดงนี่ล่ะ เข็ดละครับ

เรื่องอะไรอ่ะครับ? เล่าให้ฟังกันได้ครับ หน้าไมค์หรือหลังไมค์ ก็ได้ เผื่อผมพลาดอะไร ไป -"-

#55 nonbindil

¹

Posted 03 May 2010 - 09:49 PM

เข้ามาอ่าน

#56 hanabishi

ѡ鹤

Posted 03 May 2010 - 09:51 PM

ผมมาให้กำลังใจคุณ บ๊องละกัน ผมไม่เคยซื้อร้านเค้าเลย แต่วันนั้นคุยเอมด้วย อัธยาศัยดีมากคับ อาจจะเป็นการ lost in translation เล็กน้อยครับ ยังไงก็ขอให้เข้าใจกันนะคับ

#57 freedomwings

ѡ§

• High Members

Posted 03 May 2010 - 09:58 PM

ใจร่มๆกันนะครับ ผมก็เคยซื้อ ps3 + god of war 3 ที่สะพานเหล็กกับร้าน คุณบ๊องมา เขาก็บริการดี คือเขาให้เทสเครื่องจนพอใจเลย แต่ผมรีบเองเลยเทศแปบเดียวแล้วขอให้เขา แพคให้หน่อย

การทำงานขายของมันก็ต้องมีบ้างครับที่จะผิดพลาดกันได้ ก็คุยกันดีๆนะครับ

#58 info

ѡͩҨ

Posted 03 May 2010 - 09:59 PM

มี USB NAND FLASH

ของเฮีย pep_sa ก็แก้ได้แล้ว ดึงมันออกมาจากบอร์ดเลย

ѡ¹鹷 2

Posted 03 May 2010 - 09:59 PM

เวลาซื้อแผ่นเกมราคา 1990 หรือ 2190 หรืออะไรที่มันมีเศษต้องทอน 10 - 20 บาท

ที่สาขาสยาม ชอบแกล้งลืมทอนครับ ผมต้องทวงทุกทีไป

ถ้าทอนดีๆลูกค้าบางท่านก็ tip ให้แล้วครับ เพราะบริการดี

แต่อย่าแกล้งลืมเลยครับ

#60 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 03 May 2010 - 10:03 PM

QUOTE(แด้ @ May 3 2010, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลาซื้อแผ่นเกมราคา 1990 หรือ 2190 หรืออะไรที่มันมีเศษต้องทอน 10 - 20 บาท

ที่สาขาสยาม ชอบแกล้งลืมทอนครับ ผมต้องทวงทุกทีไป

ถ้าทอนดีๆลูกค้าบางท่านก็ tip ให้แล้วครับ เพราะบริการดี

แต่อย่าแกล้งลืมเลยครับ

เคสนี้จะย้ำเตือน พนักงาน ให้นะครับ yoyo_04.gif