`

Jump to content

((((Mass effect 2)))) สุมหัว พูดคุย สอบถาม ที่นี่เลยครับ!!!!!

166 replies to this topic

#81 omunize

ก้ามปู แบตเทิล !!!

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2010 - 01:28 AM

เล่นอเดปแล้วเหนื่อยเจงๆ

เล่นยากกว่าทหารเยอะเลยอ่ะ

#82 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 February 2010 - 02:03 AM

QUOTE(omunize @ Feb 1 2010, 01:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นอเดปแล้วเหนื่อยเจงๆ

เล่นยากกว่าทหารเยอะเลยอ่ะ

สายนี้ โหมด HArdcoe
ผมเพิ่งด่านชิงตัว JAck มาเนี่ยครับ
เล่นอยู่ ชั่วโมงกว่าๆ 5555
ติดอยู่ตรงไอสู้หุ่นยนต์เนี่ยแหละ ยิงมันไม่เข้า
เลยยัดปืน Black hole หมดหน้าตัก 5 ลูก ไปเลย
แบบว่า ผ่านๆไปซะทีเห๊อะ 555

#83 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 February 2010 - 03:37 AM

ทำไงให้ค่า paragon ขึ้นเร็วๆมั้งไหมครับ ตอนนี้ขึ้นช้าจะจบเกมแหละยัง ง้อ mirada ไม่ได้เลย yoyo_08.gif

#84 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 February 2010 - 04:13 AM

QUOTE(HeRoBoyZx @ Feb 1 2010, 03:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไงให้ค่า paragon ขึ้นเร็วๆมั้งไหมครับ ตอนนี้ขึ้นช้าจะจบเกมแหละยัง ง้อ mirada ไม่ได้เลย yoyo_08.gif

อยากให้ขึ้นไวทันใจ มันมี bug อยู่ครับ

เควสส่วนตัวของ Zamara ตอนจะจบเควส มันมีให้ถามว่า Are you okay ? แล้วก็จะมีคำถามว่าจะออกจากที่นี้หรือยัง ให้ตอบว่า Not yet คือยังไม่ไป

มันจะสามารถถาม Zamara ว่า Are you okay วนไปได้เรื่อยๆ ได้ Paragon +2 ทุกครั้งครับ

#85 omunize

Posted 01 February 2010 - 07:49 AM

QUOTE(แด้ @ Feb 1 2010, 04:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากให้ขึ้นไวทันใจ มันมี bug อยู่ครับ

เควสส่วนตัวของ Zamara ตอนจะจบเควส มันมีให้ถามว่า Are you okay ? แล้วก็จะมีคำถามว่าจะออกจากที่นี้หรือยัง ให้ตอบว่า Not yet คือยังไม่ไป

มันจะสามารถถาม Zamara ว่า Are you okay วนไปได้เรื่อยๆ ได้ Paragon +2 ทุกครั้งครับ

เหอ ผ่านตรงนั้นมาแล้วอ่ะ ไม่ทันแว้ว

#86 สายลมแห่งปริซึม

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 February 2010 - 08:05 AM

ผ่าน Zamara มาแล้วเช่นกัน อดเลย

#87 omunize

Posted 01 February 2010 - 10:04 AM

ผมมีปัญหากับ shield อ่ะคับ ถ้าไม่นับลูกกระสุนสกิลไหนอัด shield เข้าบ้างคับ

ปล ผมเล่น adept มีแต่ warp ที่พออัดเข้า แล้วเอาสกิลเพื่อนคนไหนมาร่วมดีครับ

#88 Maniac13

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 February 2010 - 10:15 AM

shield แพ้ทาง overload ครับ เพราะืถือว่าเป็นพลังงานจากเครื่องใช้ไฟฟ้า เรา overload ให้ัมันพังไปเลยได้ (ตัวละครสาย tech จะมีสกิลนี้ครับ)

warp เป็นพลัง biotic ใช้จัดการกับพวก เกราะหนาๆ ที่กระสุนยิงไม่เข้าได้ดีครับ เมื่อเล่น adept หา soldier อย่าง Grunt ทั้งยิงแรงแถม tank ได้ หรือไม่ก็พวกเก่ง Tech อย่าง Tali เทพ Tech สุดแล้ว แต่หนังไม่ค่อยเหนียว หรือ Garrus สไน เทพ ก็ได้ครับ

#89 JEDI

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 February 2010 - 03:09 PM

QUOTE(แด้ @ Feb 1 2010, 04:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>

โอ้ขอบคุณมากครับผมประสบปัญหาเดียวกันกับที่คุณ HeRoBoyZx ถามอยู่เลยแต่ผมดันไปถือหาง Miranda ไอ้ Jack เลยไม่พูดไม่จา Loyality เหลือแค่ Normal กำลังจะกลับไป Port ตัวละครจากภาคแรกมาเล่นอยู่เลยเผื่อมันจะให้ Paragon เปิดตัวมาเยอะๆหน่อยจะได้เปิดบทสนทนาได้มากกว่านี้อีกหน่อยเพราะตอน Quest ของ Samara ผมก็เสร็จอีลูกของ Samara ซะงั้นโดนสะกดจิตหมดสภาพพระเอกเลย 55+

#90 สายลมแห่งปริซึม

Posted 01 February 2010 - 03:17 PM

ผมค่า upgrade อาชีพ Tali ได้แค่สามเองอะครับ มันไม่พอทำให้ปิดประตูทัน ทำเควสแทบหมดแล้วด้วย ไม่ทราบว่ามีวิธีใดไม่ให้ตาย ไหมเนี่ย อยากได้ No One Left Behind อะ

#91 JEDI

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 February 2010 - 03:40 PM

QUOTE(สายลมแห่งปริซึม @ Feb 1 2010, 03:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมค่า upgrade อาชีพ Tali ได้แค่สามเองอะครับ มันไม่พอทำให้ปิดประตูทัน ทำเควสแทบหมดแล้วด้วย ไม่ทราบว่ามีวิธีใดไม่ให้ตาย ไหมเนี่ย อยากได้ No One Left Behind อะ

ของผมเล่นสายอาชัพของตัวละครแต่ละตัวผมไม่เต็มซักคนเต็มอยู่คนเดียวคือ Region ผมก็รอดกันมาได้เกือบหมดนะ Jack ตายไปคนเดียวเพราะ Loyalty ดันเหลือแค่ Normal จนใจ Paragon ไม่มากพอจะง้อกลับมา เหอะๆ

#92 สายลมแห่งปริซึม

Posted 01 February 2010 - 03:46 PM

เล่นจบไปเมื่อตะกี้ บอสเกมส์ฝรั่งนี้ มันไม่ยากเหมือนญี่ปุ่นจริงๆ

แต่ว่า นอกจาก Tali จะไปแล้ว Miranda ก็ไปด้วย อ๋า กรณีเดียวกับคุณ JEDI เลยครับ ค่า Paragon ไม่พอง้อ เซ็ง

ว่าจะกลับไปเล่นภาคเก่า แล้วมาต่อภาคสองอีกรอบดีก่า จะได้รู้เนื้อเรื่องมากขึ้นด้วย

#93 lekkung

Posted 01 February 2010 - 04:58 PM

QUOTE(HeRoBoyZx @ Feb 1 2010, 03:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>

พอดีไปอ่านจากบทสรุป me2 จากลิ้งนี้
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=201760

มีอยู่ช่วงนึงของบทสรุปบอกว่า ตอนสร้างตัวละครให้เลือกภูมิหลังเราเป็น Earthborn กับ War Hero แล้วจะได้ค่า paragon มากขึ้น
ส่วน Spacer กับ Ruthless ก็จะได้ค่า Renagade มากขึ้นครับ

#94 yippy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 February 2010 - 10:09 PM

เกมนี้พอขึ้นเนื้อเรื่องแผ่น 2 สามารถ un install แผ่น1 ออกได้เลยมั้ยครับ พอดี hd เก่าแค่ 20 g
ขอบคุณครับ

#95 GianBuffalo

Mafia...Panda

Posted 01 February 2010 - 10:31 PM

โหลดอยู่ครับ

เข้ามาหาข้อมูล

#96 สายลมแห่งปริซึม

Posted 01 February 2010 - 10:53 PM

QUOTE(yippy @ Feb 1 2010, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้พอขึ้นเนื้อเรื่องแผ่น 2 สามารถ un install แผ่น1 ออกได้เลยมั้ยครับ พอดี hd เก่าแค่ 20 g
ขอบคุณครับ

ผมไม่แน่ใจนะครับว่าลบออกได้ไหม แต่ว่าตอนจบที่เข้า Omega 4 Relay เพื่อเข้ารัง the collector นั้นมันจะให้ใส่แผ่นหนึ่งอีกครั้งนะครับ

#97 omunize

Posted 02 February 2010 - 01:27 AM

ลบออกได้ครับ มันก็จะอ่านจากแผ่นแทน

#98 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 02 February 2010 - 11:43 AM

mass effect มันควรจะใส่แผ่นสองตอนไหนอะครับ ผมลงไปทั้ง 2 แผ่นเลยอะ แล้วตอนนี้ ใส่ แผ่น 2 เล่นอะครับ กลัวจะขาดตกบกพร่อง มิชชั่นใดมิชชั่นหนึ่งไปอะ

#99 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 February 2010 - 06:33 PM

QUOTE(xStudio @ Feb 2 2010, 11:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
mass effect มันควรจะใส่แผ่นสองตอนไหนอะครับ ผมลงไปทั้ง 2 แผ่นเลยอะ แล้วตอนนี้ ใส่ แผ่น 2 เล่นอะครับ กลัวจะขาดตกบกพร่อง มิชชั่นใดมิชชั่นหนึ่งไปอะ

เล่นไปถึงช่วงมันให้เปลี่ยนแผ่น มันจะขึ้นบอกเองครับ มิต้องวิตกกังวล

#100 omunize

Posted 02 February 2010 - 06:51 PM

ฮ่วย เล่นสองรอบแจ๊กตายสองรอบเลย พารากอนไม่พอง้อมันอ่ะ เซ็ง