`

Jump to content

((((Mass effect 2)))) สุมหัว พูดคุย สอบถาม ที่นี่เลยครับ!!!!!

166 replies to this topic

#61 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Royal Executive Members
  • Interests:Iron throne

Posted 30 January 2010 - 09:42 PM

ผมเพิ่งเล่นไปมันเปลี่ยนทรงผมได้ป่าวครับ

#62 omunize

ก้ามปู แบตเทิล !!!

Posted 30 January 2010 - 09:48 PM

เล่นจบแระ

ไม่ค่อยมีอะไรให้คุยแฮะเกมส์นี้

แต่ก็เมพดีนะเธอว์

#63 pakongkup

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 January 2010 - 10:55 PM

QUOTE(money @ Jan 30 2010, 05:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หุ่นยนต์ที่เราเจอในเกมส์อ่ะครับ และเป็น1ในศัตรูที่เราได้พบเจอโดยทั่วไปด้วย

1.หุ่นขนาดเท่ามนุษย์ สีขาว เข้าโจมตีที่ตั้งโครงการLasaRus project ตอนที่เรา
เพิ่งฟื้นอ่ะ (มียืนรักษาการในClinicของModinที่Omegaด้วย แต่ไม่โจมตีเรา)
2.หุ่นสีขาวตัวยักษ์ยิงมิสไซร์ได้ เจอครั้งแรกตอนสำรวจColonyร้าง แล้วเจอTaliครั้งแรก

พวกนี้มีที่มาที่ไปอย่างไร มีรายละเอียดในCodexมั้ยครับ ผมหาไม่เจออ่ะ

มันเป้นคล้ายๆกะหุ่นรักษาความปลอดภัยอะไรพวกนี้ละมั้งครับ แต่คนละชนิดกะgeth(ตัวที่มีไฟฉายส่องออกมาจากหน้า)นะครับ

QUOTE(แด้ @ Jan 30 2010, 10:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Quest เนื้อเรื่องทำ loyal ของ zamara

เลือก Zamara หรือ Morith กันครับ

ท่าสุดท้ายของใครดีกว่ากัน

morinthเอาเข้าทีมได้ด้วยหรอครับ นึกว่ามันจะฆ่าเราซะอีก เหอๆ

Edited by pakongkup, 30 January 2010 - 10:56 PM.

#64 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 January 2010 - 11:42 PM

เพิ่งทำเควส Royal ของ Garrus เก็บการ์ดได้ใบนึง มันให้เอาไปให้ใครครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ

Edited by peXXeq, 30 January 2010 - 11:44 PM.

#65 Maniac13

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 January 2010 - 12:19 AM

ผมโีคตรขี้เกียจ สำรวจดาวหาแร่เลยง่า

ไม่มีไรครับมาบ่น

#66 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2010 - 01:50 AM

QUOTE(peXXeq @ Jan 30 2010, 11:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งทำเควส Royal ของ Garrus เก็บการ์ดได้ใบนึง มันให้เอาไปให้ใครครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ

ถ้าหมายถึง ID card เอาให้ ญ ที่นั่งอยู่ชั้น 27 แถวๆทางลงบันไดไปชั้น 26 ครับ

#67 money

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 January 2010 - 11:33 AM

mission ส่วนตัวของ Samara ครับ ตอนที่
Samra กับ Moriht สู้กัน เสียงมันหายไปครับ หลังจากที่
สู้กันเสร็จแล้ว เสียงถึงกลับมา ท่านไหนเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ(ver.xbox)

#68 peXXeq

เซียนเกม

Posted 31 January 2010 - 11:36 AM

QUOTE(แด้ @ Jan 31 2010, 01:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าหมายถึง ID card เอาให้ ญ ที่นั่งอยู่ชั้น 27 แถวๆทางลงบันไดไปชั้น 26 ครับ

ไม่เห็นมีใครนั่งแถวๆ ที่คุณว่าเลยอ่ะครับ

สงสัยจะบัค

#69 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 31 January 2010 - 11:41 AM

QUOTE(money @ Jan 31 2010, 11:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
mission ส่วนตัวของ Samara ครับ ตอนที่
Samra กับ Moriht สู้กัน เสียงมันหายไปครับ หลังจากที่
สู้กันเสร็จแล้ว เสียงถึงกลับมา ท่านไหนเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ(ver.xbox)

เป็นเช่นเดียวกันเลยครับ

#70 money

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 January 2010 - 11:47 AM

QUOTE(NuttomoE @ Jan 31 2010, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นเช่นเดียวกันเลยครับ

เฮ้อ...ยังมีเป็นเหมือนกัน งั้นคงเป็นที่แผ่นซินะครับ ช่วงหลังนี้ผมหลอนหนัก
ค้างนิด ค้างหน่อย จิตตกแล้ว เครื่องผมfalcon90 ปัจจุบัน2ปีก่าๆแล้ว ซ่อมแดง
ไป1ครั้งเมื่อ ตค.ปี52ที่ผ่านมา ...รอคราวนี้ถ้าแดงอีกคงซื้อใหม่ไม่ซ่อมละ

#71 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 31 January 2010 - 11:54 AM

QUOTE(peXXeq @ Jan 31 2010, 11:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เห็นมีใครนั่งแถวๆ ที่คุณว่าเลยอ่ะครับ

สงสัยจะบัค

ผมเห็นคนเจอ bug quest นี้เยอะเมหือนกันครับ คือ ญ คนนั้นไม่โผล่ออกมา

http://social.bioware.com/forum/Mass-Effec...g-834319-1.html

เห็นบางคนว่าให้ลองทำเควส loyal ของ Thane ให้ผ่านก็จะโผล่ออกมา

#72 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 31 January 2010 - 01:43 PM

เควสนั่นผมเจอตอนหลังจบเกมอ่ะครับ วิ่งสำรวจโลกอยู่เลยเจอ

แต่ตอนที่ได้การ์ดใหม่ๆผมก็วิ่งทั่วเลยไม่เจอเหมือนกันนะครับ

บั้ครึเปล่าผมก็ไม่แน่ใจแหะ อาจจะต้องเล่นผ่านอะไรซักอย่างไปก่อนละมั้งครับ

#73 Alystiria

Posted 31 January 2010 - 05:17 PM

เพิ่งเริ่มเล่นน่ะครับ สงสัยว่าค่า paragon กับ renegade มันมีผลอะไรบ้าง
และจะทำให้เพื่อนเรา loyal เพื่อเอาสกิลนี่ ต้องทำยังไงครับ

#74 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 January 2010 - 05:22 PM

QUOTE(NuttomoE @ Jan 30 2010, 06:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เธชเธเธดเธฅเธเธฃเธฐเธชเธธเธ™เธญเธฐเน„เธฃเนเธˆเนˆเธกเธชเธธเธ”เธ„เธฃเธฑเธš

- Disruptor Ammo
- Incendiary Ammo
- Cryo Ammo
- Armor Piercing Ammo
- Shredder Ammo
- Warp Ammo

เน‚เธ”เธขเธชเนˆเธงเธ™เธ•เธฑเธงเธ„เธดเธ”เธงเนˆเธฒ Warp Ammo เธ™เธฐ เธ—เธณเธฅเธฒเธขเธ—เธฑเน‰เธ‡ health armor barrier เธ”เน‰เธงเธขเธ•เธฒเธขเน€เธฃเน‡เธงเธ”เธต

เน„เธญเธเธฃเธฐเธชเธธเธ™เธ™เน‰เธณเนเธ‚เนŠเธ‡
เธ™เธตเนˆเธกเธฑเธ™เธกเธตเธœเธฅเน€เธ‰เธžเธฒเธฐเธŠเนˆเธงเธ‡ Health เนƒเธŠเนˆเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš

เน€เธฅเนˆเธ™เน‚เธซเธกเธ” insane เธ™เธตเนˆ เธชเธเธดเธฅเนเธ—เธšเธˆเธฐเนƒเธŠเน‰เน„เนˆเธกเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธข เธชเนˆเธงเธ™เนƒเธซเธเนˆ เธ•เธดเธ” Sh เธเธฑเธš Armor เธซเธกเธ”
เนเธฅเธฐเธเธงเนˆเธฒเธˆเธฐเธฃเธฐเน€เธšเธดเธ”เน„เธญเธชเธญเธ‡เธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธ™เธตเน‰เน„เธ”เน‰เนเธ—เธšเธ•เธฒเธข
เนเธ•เนˆเธžเธญเธ›เธฅเธ”เธˆเธ™เธกเธฑเธ™เน€เธซเธฅเธทเธญเนเธ•เนˆ Health เน€เธžเธตเธขเธงเน†เธ™เธตเนˆ เธ‡เนˆเธฒเธขเน€เธเธดเนŠเธ™
เธˆเธฑเธšpull เธˆเธฑเธš Hurl เธเธฃเธฐเน€เธ”เน‡เธ™เธซเธกเธ”

#75 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 31 January 2010 - 06:06 PM

QUOTE(Alystiria @ Jan 31 2010, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งเริ่มเล่นน่ะครับ สงสัยว่าค่า paragon กับ renegade มันมีผลอะไรบ้าง
และจะทำให้เพื่อนเรา loyal เพื่อเอาสกิลนี่ ต้องทำยังไงครับ

paragon กับ renegade มีไว้ปลดล็อคบทสนทธาครับ ในบางครั้งก็ช่วยทำให้เหตุการณ์ต่างๆง่ายขึ้น
ส่วน royal ต้องทำเควสส่วนตัวของเพื่อนคนนั้นๆก่อนครัีบ คุยกับมันบ่อยๆเดี๋ยวเควสก็มา

QUOTE(แป้งฮะ @ Jan 31 2010, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอกระสุนน้ำแข๊ง
นี่มันมีผลเฉพาะช่วง Health ใช่มั้ยครับ

เล่นโหมด insane นี่ สกิลแทบจะใช้ไ่ม่ได้เลย ส่วนใหญ่ ติด Sh กับ Armor หมด
และกว่าจะระเบิดไอสองอย่างนี้ได้แทบตาย
แต่พอปลดจนมันเหลือแต่ Health เพียวๆนี่ ง่ายเกิ๊น
จับpull จับ Hurl กระเด็นหมด

ผมเล่น insanity ตั้งแต่รอบแรกเลย เรื่อง shield กับ baria นี่ไม่ยากครับ
ให้อัพ overload กับ warp ให้เต็มไปเลยสกิลอื่นอย่าเพิ่งไปสน ขาดไม่ได้เลยครับถ้าจะเล่นinsaneให้รุ่ง
แนะนำเจ๊อึ๋ม มิแรนด้า ตัวทำลายเกราะอย่างดีเลยลุยได้หมด
พวกลูกจ็อกธรรมดากดทีเดียวเหลือแต่เลือดแล้ว ยำๆ
พวกระดับเหนือกว่าหน่อยก็อาจจะสองสามทีถึงจะหมดหลอด
เจอหุ่นยักนี่เหนื่อยนิดนึงอึดโคตรๆ(ฉากไหนเจอสองตัวนี่ตายเป็นว่าเล่น)

ผมว่าความยากของ insane นี่อยู่ตรงเราตายง่ายมากๆครับเผลอไม่ค่อยได้ โผล่ยิงนานก็ไม่ได้
ลูกน้องต้องคอยสั่งให้มันอยู่เป็นที่ๆไป ถ้าไม่สั่งพี่แกชอบวิ่งไปมุมโน้น มุมนี้ ให้เค้ายิง

#76 peXXeq

เซียนเกม

Posted 31 January 2010 - 07:18 PM

QUOTE(แด้ @ Jan 31 2010, 11:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเห็นคนเจอ bug quest นี้เยอะเมหือนกันครับ คือ ญ คนนั้นไม่โผล่ออกมา

http://social.bioware.com/forum/Mass-Effec...g-834319-1.html

เห็นบางคนว่าให้ลองทำเควส loyal ของ Thane ให้ผ่านก็จะโผล่ออกมา

เจอแล้วครับ ต้องไปทำเควสย่อยของ thane ก่อนเจ๊แกถึงจะมานั่ง

#77 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 January 2010 - 07:25 PM

แล้ว Warp ammo นี่มันดีสุดหรือปล่าวครับ
ผมลองใช้ๆดู แยกไม่ออกอ่ะครับ

ส่วนใหญ่ กระสุนไฟ เพราะบอสมัน Armor ทั้งนั้น

#78 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 01 February 2010 - 12:05 AM

QUOTE(แป้งฮะ @ Jan 31 2010, 07:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้ว Warp ammo นี่มันดีสุดหรือปล่าวครับ
ผมลองใช้ๆดู แยกไม่ออกอ่ะครับ

ส่วนใหญ่ กระสุนไฟ เพราะบอสมัน Armor ทั้งนั้น

ส่วนตัวผมว่า Warp ammo ทำลาย บาเรีย เกราะ เลือด ได้เร็วเลยนะครับ
ยิงจับ Miranda กับ Jack มาอยู่ในทีมเป็นตัวทำลายเกราะได้ดีเลยทีเดียว
ถ้าจะเล่น Insanity ต้องเน้นสกิลทำลายเกราะด้วยนะ

#79 สายลมแห่งปริซึม

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 February 2010 - 12:09 AM

โอ้ ME2 โฆษณาใน Emirates Stadium ด้วยอ่ะ เจ๋งๆ

#80 draw

Posted 01 February 2010 - 01:18 AM

QUOTE(สายลมแห่งปริซึม @ Feb 1 2010, 12:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ ME2 โฆษณาใน Emirates Stadium ด้วยอ่ะ เจ๋งๆ

เห็นเหมือนกันครับ อุสาเป็นกองแช่งครับแช่งไม่ขึ้น yoyo_33.gif