`

Jump to content

((((Mass effect 2)))) ٴ ͺ ¤Ѻ!!!!!

166 replies to this topic

#121 yippy

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 06 February 2010 - 10:26 PM

QUOTE( @ Feb 6 2010, 10:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ԧ 蹶֧ǧդ Paragon Regenade ֧дѺ֧ ѹö͡͡ҧ øФѺ Royal ´

ͺسѺ

#122 Alystiria

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 08 February 2010 - 12:25 AM

ผมทำภารกิจย่อยหมดแล้วแต่ paragon มันยังไม่เต็ม เลยง้อ Jack ให้กลับมา Royal ไม่ได้อ่ะ ทำไงดีครับ ภารกิจสุดท้ายมันตายทุกที

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 February 2010 - 02:08 PM

QUOTE(Alystiria @ Feb 8 2010, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมทำภารกิจย่อยหมดแล้วแต่ paragon มันยังไม่เต็ม เลยง้อ Jack ให้กลับมา Royal ไม่ได้อ่ะ ทำไงดีครับ ภารกิจสุดท้ายมันตายทุกที

ถ้าไม่มีเซฟสำรอง ก็ต้องเล่นใหม่อีกรอบแต่ต้นครับ

#124 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 08 February 2010 - 06:24 PM

QUOTE(Alystiria @ Feb 8 2010, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>

Jack ผมก็ไม่ Loyal ครับและตอนจบรอดทุกคนด้วยครับ ผมไม่สั่งให้เจ๊แกไปทำอะไรเลย รอดสบายแฮ yoyo_57.gif

ปล.ลองเช็คดูให้ดีครับว่าเราขาดอะไรบ้าง อัพยานครบไม ลองเช็คดูครับ

Edited by draw, 08 February 2010 - 06:25 PM.

#125 hmashin

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 February 2010 - 04:03 AM

ถ้าเพื่อนคนไหนไม่ Royal ให้จับเข้าทีมบู้ด้วยเลยครับ พยายามทำเควสของลูกทีมที่มีเรื่องกันหลัง ๆ เผื่อเก็บค่า Paragon/Renegade ด้วยครับ

#126 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 11 February 2010 - 10:13 AM

จบแล้วครับบบบบ อิอิ มันส์มากกก

#127 zyber_p77

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:XBOX One
    Lumia 925
    Manga

Posted 15 February 2010 - 01:04 PM

ค่า Paragon ผมเกือบเต็มเลยนะครับ (เข้าส่วนสุดท้ายมาหน่อยนึงแล้ว) ทำไมมันถึงยังไม่ให้เลือกประโยคทางซ้ายละครับไม่รู้จะเก็บไงแล้วเลยว่าจะเล่นมใหม่อะ
ครับ

ช่วงที่ Jack กับ Miri ทะเลาะกันอะครับ

#128 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 February 2010 - 03:14 PM

QUOTE(zyber_p77 @ Feb 15 2010, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ค่า Paragon ผมเกือบเต็มเลยนะครับ (เข้าส่วนสุดท้ายมาหน่อยนึงแล้ว) ทำไมมันถึงยังไม่ให้เลือกประโยคทางซ้ายละครับไม่รู้จะเก็บไงแล้วเลยว่าจะเล่นมใหม่อะ
ครับ

ช่วงที่ Jack กับ Miri ทะเลาะกันอะครับ

จากที่ผมอ่านมาจากบอร์ดนอก ต้องมี 75% ขึ้นนะครับถึงจะเลือกได้ และ 100% สำหรับง้อคืนถ้าตอนแรกไม่มีให้เลือก

ปล.ลองนับดูครับหลอดว่าถึง 75% รึยัง (หลอดละ 20% นะ) ถ้าถึงแล้วไม่มีก็สุดวิสัยหละครับ yoyo_11.gif

#129 lovelymarky

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 15 February 2010 - 04:46 PM

พึ่งเล่นจบไปเมื่อวานครับ paragon เต็มสุด ภารกิจย่อยของลูกทีมทำครบทุกอย่าง Loyal ทุกคนแต่..
ไหงอีตา Mordin พูดมากดันตายตอนจบคนเดียวซะงั้น แล้วที่ผมพยายามขุดแร่ ซื้อของอัพมาตั้ง 40กว่าชั่วโมงมันเพื่ออะไร T-T
เกมสนุกดีครับ ยิงกันมั่วดี แต่ยังไม่ถึงเท่าตอนเล่นภาคแรก ผมคงจะชอบความเป็น RPG แบบจัดๆ มากกว่าที่ ME2 เป็นอยู่
คือ มันได้เล่นกับ stat จริงๆ ไม่ใช่อัพเล่นๆ ยังไงก็ต้องมายิงเองอยู่ดี จะมามันตอนสู้กับใช้พลังก็ตอนด่านสุดท้ายแล้ว
ผมหมายถึง ปกติพลังมันดูไร้ความหมายมาก ใช้ไปเถอะไม่ค่อยเป็นผล ก็ยังดีที่มาสนุกกับการคุยได้อยู่แต่ก็ไม่ลึกเท่าเกมเก่าๆ

ส่วนตัวนะครับ ท่าพุ่งของ vangard มันไม่แรงอย่างที่ควรจะเป็นยังไงไม่รู้ แล้วก็ใช้ยากใช้เย็น พุ่งหลบไปเรื่อยก็ไม่ได้
จนสุดท้ายต้องมาพึ่งพลังบาเรียของลูกน้องแทนถึงจะพอเอาตัวรอดได้...

#130 hmashin

ѡ¹鹷 2

Posted 15 February 2010 - 06:38 PM

ถ้าเล่นความยากธรรมดาแล้วยิงแบบไม่ต้องใช้พลัง ลองเปลี่ยนระดับความยากเป็น Insanity ดูครับ

#131 MonsTerBoy

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 15 February 2010 - 07:09 PM

ภาคนี้มันยังต้องขับรถmarkoสำรวจดาวไรอีกปะคับ ผมละอย่างเบื่อเลยในภาคแรกไอขับรถเนี่ย

#132 MikAFeveR

ѡ

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 15 February 2010 - 07:09 PM

QUOTE(lovelymarky @ Feb 15 2010, 04:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งเล่นจบไปเมื่อวานครับ paragon เต็มสุด ภารกิจย่อยของลูกทีมทำครบทุกอย่าง Loyal ทุกคนแต่..
ไหงอีตา Mordin พูดมากดันตายตอนจบคนเดียวซะงั้น แล้วที่ผมพยายามขุดแร่ ซื้อของอัพมาตั้ง 40กว่าชั่วโมงมันเพื่ออะไร T-T
เกมสนุกดีครับ ยิงกันมั่วดี แต่ยังไม่ถึงเท่าตอนเล่นภาคแรก ผมคงจะชอบความเป็น RPG แบบจัดๆ มากกว่าที่ ME2 เป็นอยู่
คือ มันได้เล่นกับ stat จริงๆ ไม่ใช่อัพเล่นๆ ยังไงก็ต้องมายิงเองอยู่ดี จะมามันตอนสู้กับใช้พลังก็ตอนด่านสุดท้ายแล้ว
ผมหมายถึง ปกติพลังมันดูไร้ความหมายมาก ใช้ไปเถอะไม่ค่อยเป็นผล ก็ยังดีที่มาสนุกกับการคุยได้อยู่แต่ก็ไม่ลึกเท่าเกมเก่าๆ

ส่วนตัวนะครับ ท่าพุ่งของ vangard มันไม่แรงอย่างที่ควรจะเป็นยังไงไม่รู้ แล้วก็ใช้ยากใช้เย็น พุ่งหลบไปเรื่อยก็ไม่ได้
จนสุดท้ายต้องมาพึ่งพลังบาเรียของลูกน้องแทนถึงจะพอเอาตัวรอดได้...

vanguard นี่ ผมจบแบบ insanity มาแล้วครับ
ซึ่งตอนแรกผมคิดว่ามันจะไหวมั้ยฟะเนี่ยโดนยิงไกลๆแปปๆก็จะตายแล้ว พุ่งเข้าไปหากระสุนแบบนี้เหมือนฆ่าตัวตายชัดๆ

แต่ผิดเลยครับ อาชีพนี้มันเมพขริงๆเลยเพราะท่าพุ่งของมันนี่แหละ
ประโยชน์แท้จริงของมันคือไม่ได้พุ่งชนให้เลือดมันลด แต่พุ่งให้เราเอาลูกซองเข้าไปยัดระยะเผาขนครับ
แถมสกิลมันยังเพิ่มเกราะให้เราด้วยครับ ทำให้ถึกพอจะถ่วงเวลาให้ดีเลย์สกิลหมด แล้วก็กดพุ่งอีกครั้งนึงเกราะเราก็จะเพิ่มขึ้นมาอีกสะดวกมากๆครับ

#133 lovelymarky

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 15 February 2010 - 08:10 PM

เดี๋ยวจะลองอีกรอบครับ ขอบคุณครับ ^^

#134 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 February 2010 - 08:46 PM

QUOTE(lovelymarky @ Feb 15 2010, 04:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

Mordin ตายตอนไหนอะครับ ผม loyal ไม่ครบขาด Jack ก็ยังรอดทุกคนนะครับ yoyo_57.gif

#135 lovelymarky

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 15 February 2010 - 09:04 PM

mordin ผมตายตอนที่เรากำลังหนีขึ้นยานครับ ตอนสุดท้ายเลย ไม่รู้ทำไมนอนแอ้งแม้งอยู่คนเดียว
จนโจ๊คเกอร์บอกเราว่าทุกคนมาครบแล้ว เราก็โกยอ้าวขึ้นยาน สุดท้าย mordin ก็อยู่ในถุง คนอื่นรอด
ผมงงเลยครับ แถม mordin นี่ไม่ได้สั่งให้ไปทำอะไรเลย ไหงตายได้ก็ไม่รู้ครับ ^^

#136 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 February 2010 - 08:22 AM

QUOTE(lovelymarky @ Feb 15 2010, 09:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
mordin ผมตายตอนที่เรากำลังหนีขึ้นยานครับ ตอนสุดท้ายเลย ไม่รู้ทำไมนอนแอ้งแม้งอยู่คนเดียว
จนโจ๊คเกอร์บอกเราว่าทุกคนมาครบแล้ว เราก็โกยอ้าวขึ้นยาน สุดท้าย mordin ก็อยู่ในถุง คนอื่นรอด
ผมงงเลยครับ แถม mordin นี่ไม่ได้สั่งให้ไปทำอะไรเลย ไหงตายได้ก็ไม่รู้ครับ ^^

อัพเกรดยานไม่ครบรึเปล่าครับลองไล่เช็คดู เพราะปกติถ้าตายตอนจะขึ้นเครื่องหรืออยู่บนเครื่องน่าจะเพราะอัพเกรดไม่ครบครับ

ปล.ผมใช้ Mordin แทบตลอดเลยครับอยู่ข้างกายเล่นไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร

#137 Something

ѺԴ ͧͧ

Posted 16 February 2010 - 09:03 AM

เพิ่งจบครัล มันส์มาก

แต่ด่านสุดท้ายผมว่าง่ายๆไปนะ ผมเล่น verteran อ่ะ

ไม่ได้แอ้มใครซักคนเลย yoyo_63.gif รอเคลลี่แชมเบอร์มันต้องทำไงอ่ะครั่บ เห็นเขาบอกว่า เล่นจบแล้วเธอจะส่งแมสเซจลับมาหาเรา แต่เล่นรอบแรกผมยังไม่ได้พาเธอไปกินข้าวเลยง่ะ

แล้ว ไอคู่ทีมเรา ตัวแรกนี่ใครอ่ะครับ เอายังไง ผมไมได้อ่ะ ตัวที่ต่อจากไอ zaeed อ่ะครับ ก่อน samara อ่ะครับ ไม่ได้

มันส์มาก จะเล่นใหม่อีกรอบ

ผม grunt กับ samara ตายอ่ะ นอกนั้นรอด

Edited by Something, 16 February 2010 - 09:04 AM.

#138 JEDI

ѡ

Posted 16 February 2010 - 04:04 PM

ผมเล่นใหม่รอบ 2 เพื่อนร่วมรบรอดหมดแต่ลูกเรือตัวประกอบตายยกลำยกเว้นหมอคนเดียว เซ็งจิงๆ ค่อยว่ากันต่อรอบหน้าแล้วกันจะเอาฉากจบแบบสมบูรณ์ให้ได้

#139 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 February 2010 - 06:26 PM

แสดงว่าผมโชคดีมากเลยครับรอบเดียวรอดตายกันหมดเลยจบแบบแฮปปี้

ѡ¹鹷 2

Posted 16 February 2010 - 09:30 PM

QUOTE(lovelymarky @ Feb 15 2010, 09:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เหมือนผมเลยครับ mordin ตาย

เลยโหลดเซฟตอนก่อนลุยบอสจบ แล้วเอา Mordin เข้ากลุ่ม

ผลปรากฏว่ารอดครับ จบแบบไม่มีใครตายสำเร็จ