`

Jump to content

((((Mass effect 2)))) ٴ ͺ ¤Ѻ!!!!!

166 replies to this topic

#141 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Royal Executive Members
  • Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 17 February 2010 - 08:15 AM

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ง ลูกเรือตายยกลำ ยกเว้น Joker มันให้เราบังคับเป็น Joker อ่ะครับ แล้วพวก Sheperd ไม่ได้อยู่ในยานเหมือนจะออกไปสำรวจ

อะไรสักอย่างนี้แหละครับ ไปกันหมดเลย ในยานมีแต่ลูกเรือ แล้วพวก collectors ก็บุกยาน Normandy อ่ะครับ มันฆ่าลูกเรือผมตายเรียบ

เลย yoyo_71.gif (ตอนารกิจ ก่อนจะไป Omega4 Lelay อ่ะครับ) น้อง Kelly ก็ไม่รอด yoyo_02.gif

Edited by SalamandeI2, 17 February 2010 - 08:23 AM.

#142 JEDI

ѡ

Posted 17 February 2010 - 08:30 AM

อันนี้มันเป็นไปตามเนื้อเรื่องครับอีกซักพักท่านต้องใช้ Omega4 Lelay เพื่อบุกไปช่วยลูกเรือที่โดน Collector จับตัวไปผมแนะนำว่าถ้า IED บอกว่าพร้อมให้ใช้งาน Omega4 Lelay เมื่อไรให้รีบไปทันทีครับอย่าถ่วงเวลาแบบที่ผมทำ ผมยังเซ็งอยู่เลยเนีย

ป.ล. เข้าใจว่า Kelly จะไม่ตายถ้ารีบเข้า Omega4 Lelay ไปช่วยครับ

Edited by JEDI, 17 February 2010 - 08:32 AM.

#143 zyber_p77

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:XBOX One
    Lumia 925
    Manga

Posted 17 February 2010 - 02:35 PM

QUOTE(Something @ Feb 16 2010, 09:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งจบครัล มันส์มาก

แต่ด่านสุดท้ายผมว่าง่ายๆไปนะ ผมเล่น verteran อ่ะ

ไม่ได้แอ้มใครซักคนเลย yoyo_63.gif รอเคลลี่แชมเบอร์มันต้องทำไงอ่ะครั่บ เห็นเขาบอกว่า เล่นจบแล้วเธอจะส่งแมสเซจลับมาหาเรา แต่เล่นรอบแรกผมยังไม่ได้พาเธอไปกินข้าวเลยง่ะ

แล้ว ไอคู่ทีมเรา ตัวแรกนี่ใครอ่ะครับ เอายังไง ผมไมได้อ่ะ ตัวที่ต่อจากไอ zaeed อ่ะครับ ก่อน samara อ่ะครับ ไม่ได้

มันส์มาก จะเล่นใหม่อีกรอบ

ผม grunt กับ samara ตายอ่ะ นอกนั้นรอด

ที่อยู่ก่อน Samara เป็นGath หุ่นยนต์ครับ เป็นหุ่นพูดได้ใช้ไรเฟิลเทพๆครับ

#144 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 17 February 2010 - 03:08 PM

อ่อครับ ตอนแรกตกใจหมดนึกว่าทำไรพลาดไป 555+

#145 loof

¹

• High Royal Executive Members

Posted 18 February 2010 - 11:48 AM

QUOTE(draw @ Feb 16 2010, 08:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อัพเกรดยานไม่ครบรึเปล่าครับลองไล่เช็คดู เพราะปกติถ้าตายตอนจะขึ้นเครื่องหรืออยู่บนเครื่องน่าจะเพราะอัพเกรดไม่ครบครับ

ปล.ผมใช้ Mordin แทบตลอดเลยครับอยู่ข้างกายเล่นไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร

อย่าเอา mordin ไปเป็นคนคุ้มกันลูกทีม ขึ้นเรือนะครับ ไม่งั้น หมอเเกตายเเน่

#146 draw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 18 February 2010 - 06:23 PM

QUOTE(loof @ Feb 18 2010, 11:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าเอา mordin ไปเป็นคนคุ้มกันลูกทีม ขึ้นเรือนะครับ ไม่งั้น หมอเเกตายเเน่

ครับถ้าใช้หมอแกตายแน่ ต้องใช้พวกถึกๆแบบ Grunt หรือ Zaed

#147 yippy

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 21 February 2010 - 01:27 PM

เล่น normal กับ insane กลายเปนคนละเกมกันเลย นอมอล นี่ยิงๆไปไม่ต้องใช้ biotic ก้อจบได้ เกราะไม่มีความหมาย ศัตรูเป็นลิ่วล้อหมด รวมถึง มินิบอสต่างๆ พอเล่น insane biotic โคตรสำคัญ ต้องบังคับใช้ของพวกลูกน้องเองไม่ให้มันใช้ ลูกน้องก้อต้องสั่งประจำตำแหน่ง เล่นยิงกันแต่ละทีต้องวางแผนกันเลยทีเดียว โคตรมันส์เลยงับ

#148 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2010 - 11:47 AM

มันส์ มากครับ เมื่อวานเล่น ถึงตีสอง ไม่ได้เล่นเกมส์ เทพๆ แบบนี้มานานแล้ว

ดองไว้ นานเลยกว่าจะเล่น

แนะนำหน่อย ครับ ว่าข้อดีข้อเสียแต่ละ ตัวต่างกันยังไง ผมเลือกอาชีพสองอ่ะ ที่มัน หายตัวได้ แต่ทำไม บางทีก็โดนยิงผมล่ะงง

#149 hmashin

ѡ¹鹷 2

Posted 22 February 2010 - 03:05 PM

Clocking ของ Infiltrator ทำให้ศัตรูมองไม่เห็นเท่านั้นครับ ถ้ายินขวางทางปืนก็ยังโดนเหมือนเดิม

#150 auhibs

Posted 22 February 2010 - 03:31 PM

QUOTE(hmashin @ Feb 22 2010, 03:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Clocking ของ Infiltrator ทำให้ศัตรูมองไม่เห็นเท่านั้นครับ ถ้ายินขวางทางปืนก็ยังโดนเหมือนเดิม

ข้อดีของแต่ละอาชีพ มีไรบ้างอ่ะครับ ไว้จะเล่นรอบสอง แล้วปรกติ เพื่อนๆ ใช้ ใครแนบกายบ้างครับ เพราะอะไร รบกวนด้วยครับ

ตอนนี้ติดงอมแงมเลย

#151 miyalovic

ѡ鹤

Posted 25 February 2010 - 11:32 PM

*Edit*

จบแบบสมบูรณ์แล้วครับ ตอนแรกน้อง tali ตาย ตายตอนปิดประตูตลอด ไม่ว่าจะใช้ตัวไหน yoyo_63.gif

ลืมไปว่ายังไม่ได้อัพเกรด prototype แฮะ เหลือ element zero ตั้ง 20000 เลยอัพเพิ่มเลือด เพิ่มบาเรียไป ปรากฏว่ารอดหมดเฉยเลยแฮะ yoyo_57.gif

Edited by miyalovic, 26 February 2010 - 11:11 AM.

#152 Something

ѺԴ ͧͧ

Posted 26 February 2010 - 09:54 PM

อยากรู้ครับว่า ส่วนมาก

แต่ละคน ใช้หน้า Sheperd ที่เกมทำมาให้ หรือใช้หน้าทำกันเองครับ

ผมใช้หน้าทำเอง

อยากให้เอามาอวดกันดู

Edited by Something, 26 February 2010 - 09:54 PM.

#153 ericad555

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 27 February 2010 - 12:42 AM

สอบถามหน่อยครับ พวกพลังกระสุนขั้นสุดยอด เช่น Incendiary Ammo ที่มีให้เลือกอัพ ถ้าเลือกเป็นแบบที่บอกว่าพลังมีผลทั้งทีมจะเป็นยังไงครับ
คือสมมติผมอัพ Incendiary Ammo แบบมีผลทั้งทีม คนอื่นๆ ก็จะกลายเป็นกระสุนนี้ด้วยเวลาผมใช้หรือ

หรือว่าถ้าคนอื่นใช้กระสุนแบบอื่นอยู่ จะกลายเป็นพลังของกระสุนรวมกันเช่น Incendiary จากผม + cryo จากตัวเขาเอง

หรือว่าจะให้เลือกได้ทุกคนว่าใช้กระสุนนี้ไหม

รบกวนหน่อยนะครับ งงๆ

#154 ninesola

ѡͩҨ

Posted 04 March 2010 - 01:35 AM

จบแล้ววันนี้ ตายกันเกือบหมดลำหุๆๆ
ที่เหลือมีมิรันดา กับ กรันอ่ะ ลูกเรื่อในยานรอด

ของผมได้แอ้มแจ๊คครับ ระหว่างที่เราผ่าน omega4 relay แล้วก็จบไปคุยกับมิรันด้า ได้แอ้มอีกคน แต่เคลลี่อดครับ

#155 JIAB Rja

ѡͩҨ

Posted 07 March 2010 - 07:46 PM

เคลลีไม่มีฉากเลิฟซีนน่ะครับ คุยไปเรื่อยๆจนจบงานบังคับที2ของเซอเบอรัส
แล้วไปคุยจะมีฉากขึ้นลีฟไปดินเนอร์กันในห้องเรา แล้วเคลลี่จะรับอาสา
ให้อาหารปลาแทนเรา หลังจากจบช่วยทุกคนอย่างปลอดัยแล้ว ที่เคยจีบใครไว้
ต้องไปปฏิเสธจนหมดสังเกตุจากรูปแฟนเก่าเราในห้องต้องหงาย แล้วถึง
ไปคุยกับเคลลี่ เธอจะขอบคุณเราที่ช่วยชีวิตเธอจากนั้นเชคอีเมลในมอนิเตอร์
ถ้ามีเมล Thinking about you.จากเคลลี่ เราจึงจะสามารถInvite Kelly Up
เรียกเคลลี่มาเต้นโชว์ให้เราดูได้ครับ ถ้าไม่มีอีเมลนี้ก็คืออดแสดงว่าเราทำผิดเงื่อนไข

#156 voyevoda

rsc

Posted 25 March 2010 - 05:38 PM

QUOTE(JIAB Rja @ Mar 7 2010, 07:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เคลลีไม่มีฉากเลิฟซีนน่ะครับ คุยไปเรื่อยๆจนจบงานบังคับที2ของเซอเบอรัส
แล้วไปคุยจะมีฉากขึ้นลีฟไปดินเนอร์กันในห้องเรา แล้วเคลลี่จะรับอาสา
ให้อาหารปลาแทนเรา หลังจากจบช่วยทุกคนอย่างปลอดัยแล้ว ที่เคยจีบใครไว้
ต้องไปปฏิเสธจนหมดสังเกตุจากรูปแฟนเก่าเราในห้องต้องหงาย แล้วถึง
ไปคุยกับเคลลี่ เธอจะขอบคุณเราที่ช่วยชีวิตเธอจากนั้นเชคอีเมลในมอนิเตอร์
ถ้ามีเมล Thinking about you.จากเคลลี่ เราจึงจะสามารถInvite Kelly Up
เรียกเคลลี่มาเต้นโชว์ให้เราดูได้ครับ ถ้าไม่มีอีเมลนี้ก็คืออดแสดงว่าเราทำผิดเงื่อนไข

จบเกมไป 4 รอบ หม้อ Tali vas Normandy ไป 2 รอบ (ชอบมากเลยเนี่ย ตั้งแต่าคแรกละ) ,
และ พยายามหม้อ Kelly อีก 2 รอบ (รอบแลก เลวไปหน่อย ไปตะเบ๊ะเข้าอดเลยตั้งแต่ต้น ชื่อ kelly ยังไม่เรียกเลย , รอบ 2 kelly
ตายในถ้อ collector ) yoyo_63.gif

#157 gunzzero

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 06 April 2010 - 08:35 AM

QUOTE(ericad555 @ Feb 27 2010, 12:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบถามหน่อยครับ พวกพลังกระสุนขั้นสุดยอด เช่น Incendiary Ammo ที่มีให้เลือกอัพ ถ้าเลือกเป็นแบบที่บอกว่าพลังมีผลทั้งทีมจะเป็นยังไงครับ
คือสมมติผมอัพ Incendiary Ammo แบบมีผลทั้งทีม คนอื่นๆ ก็จะกลายเป็นกระสุนนี้ด้วยเวลาผมใช้หรือ

หรือว่าถ้าคนอื่นใช้กระสุนแบบอื่นอยู่ จะกลายเป็นพลังของกระสุนรวมกันเช่น Incendiary จากผม + cryo จากตัวเขาเอง

หรือว่าจะให้เลือกได้ทุกคนว่าใช้กระสุนนี้ไหม

รบกวนหน่อยนะครับ งงๆ

ถ้าอัพเเบบมีผลทั้งทีม ถ้าลูกทีมใช้กระสุนเเบบอื่นอยู่ มันจะทับไปเลยครับ ไม่ผสมกัน ยกตัวอย่าง Thane ใช้ Shredder อยู่ กับ Garrus ใช้ Armor-Piecing ส่วนตัวเรามี Squad Warp Ammo ถ้ากดใช้ปุ๊บ ทั้ง 2 คนจะใช้กระสุนวาร์ปทับของเก่าครับ

ถ้าลูกทีมมี Ammo Power อยู่เเล้ว อัพเเบบ Heavy ไปเลยคุ้มกว่าครับ

#158 hmashin

ѡ¹鹷 2

Posted 07 April 2010 - 08:48 AM

คาสุมิมาแล้วครับ ค่าตัว 560 M$/Bioware Point ขนาด 764.84MB ครับ

-edit-
DLC ตัวนี้เหมือน Zaeed คือ มีตัวละครใหม่+Loyalty mission ครับ ความยาวของ DLC ตัวนี้ยาวประมาณชั่วโมงนึงครับ
เท่าที่ผมได้รางวัลจากจบเควสคือ

1. Kasumi's loyalty power (Flash grenade)
2. Research upgrade (Tech damage)
3. ปืนใหม่ (SMG Locust)
4. Casual suit ใหม่
5. AP 15 แต้ม

Edited by hmashin, 07 April 2010 - 01:42 PM.

#159 Rbon

ѡ

Posted 11 April 2010 - 03:59 PM

เพิ่งจะลองเล่นเกมส์นี้ ขอคำแนะนำจากคนที่เล่นจบแล้วหน่อยครับ

อาชีพไหนเหมาะจะเล่นแบบลุยๆ ถึกๆบ้างครับ และแต่ละแบบมีจุดเด่นยังไงบ้างครับ เดี๋ยวเลือกผิดจะได้ไม่ต้องกลับมาเล่นอีกรอบ

ขอบคุณครับ

#160 gunzzero

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 12 April 2010 - 12:01 AM

QUOTE(Rbon @ Apr 11 2010, 03:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งจะลองเล่นเกมส์นี้ ขอคำแนะนำจากคนที่เล่นจบแล้วหน่อยครับ

อาชีพไหนเหมาะจะเล่นแบบลุยๆ ถึกๆบ้างครับ และแต่ละแบบมีจุดเด่นยังไงบ้างครับ เดี๋ยวเลือกผิดจะได้ไม่ต้องกลับมาเล่นอีกรอบ

ขอบคุณครับ

Soldier เลยครับ สายเน้นเลือด (ไม่ใช่เกราะเเสงนะ) ใส่ชุดเพิ่มเลือดต่างๆ สกิลอาชีพก็อัดเลือด อาวุธใช้ได้ทุกเเบบ สกิลใช้ง่าย เหมาะสำหรับมือใหม่ครับ เพื่อนร่วมทีมเเนะนำ Garrus (ไอ้หมอนี่ครบครันทุกอย่าง เจาะบาเรีย เจาะเกราะ) คนที่ 2 เเนะนำ Tali / Legion สายช่างมี Combat Drone ป่วนศัตรูดีมาก

ถ้าเล่นจนชินเเล้ว รอบต่อๆไปเเนะนำ Infiltrator สไนเทพ มีสกิลหายตัว ตีโอบสอยหัวเนียนๆ / Vanguard สายเน้นเเกราะ เล่นเป็นเเล้วตายยากมากๆ เน้นลูกซองครับ