`

Jump to content

ช่วยด้วยครับ จะโดนฟันแผ่น FFXIII Zone 2 : 4,200 บาท !!

69 replies to this topic

#1 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 19 December 2009 - 11:05 AM

คือผมสั่งร้านนี้ประจำ (ไม่มีเวป) แผ่นโซน 2 มาวันนี้ 19/12/2009 ตอนบ่าย ราคา 4,200 บาท เห็นราคาแล้วไม่อยากเล่นเลย (ก็รู้ว่าต้องทำใจ จะมาบ่นทำไม เพราะโซนนี้ก็แพงอยู่แล้ว ผมเองก็ไม่เก็บโซน 3) แต่ผมอยากทราบว่าร้าน G หรือร้าน N ฯลฯ ได้โซน 2 มากันหรือยัง แล้วราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่

เพราะนี้ยังไม่รวมค่าส่งอีก 280 บาท

ท่านใด ร้านใด ได้ FFXIII Zone 2 มาแล้ว ช่วยแจ้งราคาให้ผมทราบด้วยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง

เพราะผมเองก็ไม่อยากจ่ายในส่วนที่เกินมากเกินไป โอเคว่าถ้าร้านประจำที่ผมสั่งเขาจะเอากำไรเพิ่มอีก 300 บาท จากราคาที่ชาวบ้านเขาขายกัน ผมก็ยอมจ่ายในส่วนที่เกินนี้ (บอกให้ก็ได้ว่าร้านป้าฮารุ *****ไม่ใช่ชื่อร้านจริงแต่อย่างใด เป็นเพียงแค่ชื่อที่เรา ๆ ท่าน ๆ ต่างก็รู้กัน ในเรื่องของราคาที่แสนจะฟันเท่านั้นเอง*****)

แต่ถ้าร้านนี้ยันว่าจะขายราคานี้ ซึ่งถ้าต่างจากร้านอื่น ๆ (ถ้าราคาออกแล้ว) ผมก็คงบาย ไม่เล่นมันหล่ะ แต่ถ้าราคานี้มาตรฐานทั้งหมด (หรือใกล้เคียง) ผมก็ยอมจ่าย

ผมก็ยังไม่ทราบแน่ว่าของมันขาดตลาด หรือมันจะฟันผม...

#2 teerawut

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 December 2009 - 11:11 AM

ร้านคุณ Bonk 3390 เองม่ะใช่เหรอครับ

#3 kumpolsaks

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 19 December 2009 - 11:19 AM

อยู่ที่ไหนอะครับ แพงจัง

#4 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 19 December 2009 - 11:20 AM

เดียวก็ขึ้นได้อีก

#5 Nero's

Posted 19 December 2009 - 11:28 AM

QUOTE (teerawut @ Dec 19 2009, 11:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านคุณ Bonk 3390 เองม่ะใช่เหรอครับ

ประเด็นคือ ผมต้องการทราบว่า ร้านต่าง ๆ ขายแผ่นโซน 2 ประมาณเท่าไหร่กันครับ ผมอยากทราบว่ามันต่างจากราคาร้านประจำเท่าไหร่ และที่ต้องการทราบจริง ๆ คือ ราคาที่ประกาศแน่นอนแล้วครับ สำหรับแผ่น FFXIII Zone 2 ของร้านต่าง ๆ

ผมไม่ได้ต้องการสร้างประเด็น ว่าร้านนั้น หรือร้านนี้เปิดเผยราคาหรือไม่ ผมแค่อยากทราบเอาแค่ร้านใดร้านหนึ่งก็ได้ เพื่อผมจะเอาไปหาราคาส่วนต่างกับร้านประจำที่ผมจะสั่งครับ ว่าต่างกันมากไหม

ถ้ามันเกินแต่ไม่มาก หรือคุ้มกว่านั่งรถไปซื้อเอง ผมก็ยอมสั่งร้านประจำ เพราะร้านประจำ แค่โทรสั่ง เวลาไปรับของก็ไปจ่ายเงินเลย (ไปรษณีย์เก็บเงินปลายทาง พกง.) แต่ที่ไม่ชอบร้านตามเวปเนี่ย เพราะมันยุ่งยาก ต้องสมัครสมาชิก ต้องโอนเงินก่อนครึ่งหนึ่ง รอคำตอบจากเวปว่าเมื่อไหร่จะส่ง ฯลฯ

ผมรำคราญตรงนี้แหละ

* แต่ผมเองก็เห็นใจ เพราะบางคนสั่งไป แต่พอของมาดันไม่ไปรับของ ร้านเขาก็ต้องเสี่ยงกับของสูญหาย ของต้องโดนตีกลับ และก็เสียค่าส่งก่อนอีก ฯลฯ แต่ผมเองไม่เคยเบี่ยวไม่ไปรับของสักครั้ง ผมโตแล้ว ผมมีความรับผิดชอบ คำพูดเป็นคำพูด ที่ผ่านมาสั่งแบบนี้มาตลอด สั่งแผ่นแท้ตั้งแต่ของ PS2 หลาย 10 แผ่น สั่งของ PS3 จากร้านนี้มาก็ 3 - 4 แผ่นแล้ว ผมก็ไปรับทุกครั้ง

** จนบางครั้งผมก็น้อยใจ สั่งสะดวกแต่ต้องจ่ายแพง (ทำไมบ้านไม่อยู่ใน กทม. บ้างนะ) ผมก็น้อยใจ อยากได้ร้านที่ราคายุติธรรม แล้วก็สั่งแบบ พกง. ได้ อยากให้เชื่อใจว่าผมไปรับของทุกครั้ง ตรงเวลา

*** ถ้าร้านคุณขายถูก จะบวกกำไรเพิ่มอีก 100 - 200 บาท ผมก็ยินดีจ่ายนะ

----- เพราะฉะนั้น ร้านไหน (ขอราคาร้านเดียวก็ได้ครับ) ถ้าของเข้าร้านแล้ว (FFXIII Zone 2) ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ ใครทราบแจ้งทีนะครับ ขอบคุณมาก ๆ

Edited by Nero's, 19 December 2009 - 11:32 AM.

#6 Nero's

Posted 19 December 2009 - 11:32 AM

QUOTE (kumpolsaks @ Dec 19 2009, 11:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่ที่ไหนอะครับ แพงจัง

ร้านนี้อยู่สะพานเหล็กครับ (ร้านป้าฮารุ : นามสมมติ) ขอโทษที่บอกชื่อร้านจริง ๆ ไม่ได้นะครับ

#7 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2009 - 11:37 AM

QUOTE (Nero's @ Dec 19 2009, 11:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนี้อยู่สะพานเหล็กครับ (ร้านป้าฮารุ : นามสมมติ) ขอโทษที่บอกชื่อร้านจริง ๆ ไม่ได้นะครับ

ร้านนี้ ถ้าของ แรร์ มากๆ ก็ซื้อไปเถอะครับ ร้านนี้ของเทพจริงๆ

แต่ถ้า หาซื้อได้ ก็ร้านอื่น เถอะครับ ถูกกว่า เห็นๆ

ง่ายๆ ก็ร้าน Bonk ก็ได้ หรือ Itemshop ก็ได้ครับ

ราคา ก็ 3xxx บาท ถูกกว่า เห็นๆ

#8 Ogg

Posted 19 December 2009 - 11:40 AM

ซื้อโซน3ไปเล่นก่อน แล้วพออีกระยะนึงโซน2ถูกลง ก็ค่อยขายโซน3 แล้วซื้อโซน2แบบใหม่ซิงๆมาเก็บจะดีกว่าไหมครับ

#9 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 19 December 2009 - 11:41 AM

ทำไมค่าส่งแพงจังครับ ตั้ง 280 บาท

#10 Super_Ball

Posted 19 December 2009 - 12:18 PM

ผมสั่งไป 3490 ครับร้าน gcon ของเข้าคืนนี้ (เค้าว่านะ)

#11 Nero's

Posted 19 December 2009 - 12:19 PM

QUOTE (ballayo @ Dec 19 2009, 11:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนี้ ถ้าของ แรร์ มากๆ ก็ซื้อไปเถอะครับ ร้านนี้ของเทพจริงๆ

แต่ถ้า หาซื้อได้ ก็ร้านอื่น เถอะครับ ถูกกว่า เห็นๆ

ง่ายๆ ก็ร้าน Bonk ก็ได้ หรือ Itemshop ก็ได้ครับ

ราคา ก็ 3xxx บาท ถูกกว่า เห็นๆ

ราคาอยู่ประมาณ 3xxx แน่เลยหรือเปล่าครับ ผมอยากได้ที่ชัวร์ ๆ จังครับ เพราะตอนนี้แต่ละเวปเองก็ยังพรีออร์เดอร์ และยังไม่ขึ้นราคาแผ่นโซน 2 เลย

ร้านนั้น ร้านนี้ราคาแผ่นโซน 2 มาเมื่อไหร่ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#12 Nero's

Posted 19 December 2009 - 12:26 PM

QUOTE (Ogg @ Dec 19 2009, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อโซน3ไปเล่นก่อน แล้วพออีกระยะนึงโซน2ถูกลง ก็ค่อยขายโซน3 แล้วซื้อโซน2แบบใหม่ซิงๆมาเก็บจะดีกว่าไหมครับ

กลัวขายไม่ออกอะสิครับ อีกอย่างเกมแบบนี้ต้องอาศัยเวลาในการเล่น และเก็บของต่าง ๆ นา ๆ อัพโน่นอัพนี้ เรื่องเซฟ เรื่องโทรฟี่ ผมไม่อยากให้ปนกันหน่ะครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ถ้ามันใจร้อนอยากเล่นมากก็โซน 3 สิ แต่ผมปลงแหละ รอ รอ รอ รอ รอ ยังไม่ได้โซน 2 ก็จะยังไม่เล่นแหละครับ ท่านที่ได้แผ่นเล่นแล้วก็ล่วงหน้าไปก่อนเลยครับ เดี๋ยวผมตามไปช้า ๆ เหอะ ๆ

QUOTE (Indyhell @ Dec 19 2009, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมค่าส่งแพงจังครับ ตั้ง 280 บาท

เขาบอกว่าให้ค่าน้ำมันไปเถอะจ๊ะ ไปรษณ๊ย์มันไกล (เขาว่างั้น 55+)

QUOTE (Super_Ball @ Dec 19 2009, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสั่งไป 3490 ครับร้าน gcon ของเข้าคืนนี้ (เค้าว่านะ)

ถ้าได้ราคานี้จริง ๆ ผมก็ยินดีด้วยนะครับ ผมเองก็อยากสั่ง แต่มันติดตรงที่ตอนรับของนี้แหละครับ (อย่างที่ผมอธิบายข้างต้น)

#13 rahxephone

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 December 2009 - 12:27 PM

ร้านนั้นแพงเป็นปรกติอะครับ แต่ถ้าพวกLimitedต่างๆที่หาไม่ได้แล้วในตอนนี้ แบบพวก psp limited ไรแบบนั้นก็คงต้องยอมสู้ราคาเพราะหาที่อื่นก็ยากเหมือนกาน แต่ถ้าแผ่นเกมปรกติผมว่ารอร้านที่ราคากลางๆทั่วไปดีกว่าครับช้ากว่านิดหน่อย หรือถ้าเงินเหลือจิงๆจ่ายแพงกว่านิดหน่อยถ้าได้ของก่อนก็โอเคแบบนั้นก็สบายใจดี แต่ดูลักษณะแล้ว จ่ายแพงแต่ไม่ได้ไวกว่าคนอื่นนะครับงานนี้ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่

#14 Nero's

Posted 19 December 2009 - 12:38 PM

QUOTE (rahxephone @ Dec 19 2009, 12:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนั้นแพงเป็นปรกติอะครับ แต่ถ้าพวกLimitedต่างๆที่หาไม่ได้แล้วในตอนนี้ แบบพวก psp limited ไรแบบนั้นก็คงต้องยอมสู้ราคาเพราะหาที่อื่นก็ยากเหมือนกาน แต่ถ้าแผ่นเกมปรกติผมว่ารอร้านที่ราคากลางๆทั่วไปดีกว่าครับช้ากว่านิดหน่อย หรือถ้าเงินเหลือจิงๆจ่ายแพงกว่านิดหน่อยถ้าได้ของก่อนก็โอเคแบบนั้นก็สบายใจดี แต่ดูลักษณะแล้ว จ่ายแพงแต่ไม่ได้ไวกว่าคนอื่นนะครับงานนี้ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่

เรื่องของแรร์ ร้านนี้แน่นอนอยู่แล้วครับ

คือผมไม่อยากให้ราคามันโอเวอร์เกินไป (ถ้าของไม่ขาดตลาดจริง)

***** เอางี้ครับ ตัดปัญหาไปเลย ผมเป็นคนต่างจังหวัด (อ. บ้านไร่ จ. อุทัยธานี) ถ้าท่าน ๆ ทั้งหลาย ได้โซน 2 ไม่ว่าจะจากร้านไหน ราคาถ้าได้มา 3,490 บาท หรือ 3,600 บาท เอามาขายมาขายให้ผมเลย (มือ 1 ห้ามแกะซองพลาสติกนะ) ผมให้ 3,800 บาทเลยครับ แต่ถ้าราคาแผ่นมาสูงกว่านี้ ค่อยว่ากันอีกที หรือไม่ผมก็จะสั่งร้านประจำไปเลย

#15 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 19 December 2009 - 12:54 PM

แค่เอ่ย ก็รู้เลยร้านไหน ร้านในตำนานจริงๆ lol.gif

แต่ก็ขายได้ อยู่ได้มาจนทุกวันนี้ ป้าเค้าพูดเก่งคุยเก่งครับ แต่ไม่ได้เงินผมหรอก yoyo_73.gif

#16 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

Posted 19 December 2009 - 01:07 PM

โห ไฟนอล 13 โซน 2 ราคาแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย

ผมว่าน่าจะใจเย็น ๆ ก็ได้นะครับ ถ้ารอได้ ก็รอไปก่อนดีกว่านะครับ แผ่นโซน 2 ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นเค้าก็มีเปิดให้จองกันอีกรอบแล้วนะครับ ไม่ได้หายากอะไรเลย
แล้วของก็จะพร้อมส่งอีกรอบก็วันที่ 24 ธันวา นะครับ ในประเทศญี่ปุ่นนะครับ ก็คงมีมาไทยด้วยนะแหละครับ

ผมว่าถ้ารอปีหน้าได้ ไม่รีบร้อน ราคาก็คงจะลดลงมาบ้างนิดหน่อยนะแหละครับ

#17 Toushirou

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 19 December 2009 - 01:09 PM

ร้านบีมซูเปอร์เกมส์ ใช่รึเปล่าครับ - -"

ผมก็สั่งกับ Gcon ไปนะรอของเข้าคืนนี้ (อาจจะเข้าฮ่ะๆ)

#18 Nero's

Posted 19 December 2009 - 01:26 PM

QUOTE (huntersai @ Dec 19 2009, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห ไฟนอล 13 โซน 2 ราคาแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย

ผมว่าน่าจะใจเย็น ๆ ก็ได้นะครับ ถ้ารอได้ ก็รอไปก่อนดีกว่านะครับ แผ่นโซน 2 ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นเค้าก็มีเปิดให้จองกันอีกรอบแล้วนะครับ ไม่ได้หายากอะไรเลย
แล้วของก็จะพร้อมส่งอีกรอบก็วันที่ 24 ธันวา นะครับ ในประเทศญี่ปุ่นนะครับ ก็คงมีมาไทยด้วยนะแหละครับ

ผมว่าถ้ารอปีหน้าได้ ไม่รีบร้อน ราคาก็คงจะลดลงมาบ้างนิดหน่อยนะแหละครับ

ขอโทษที่สู้ราคาไม่ไหวเอง แล้วก็มาบ่น ๆ ๆ ๆ นะครับ คือผมมีงบสำหรับเกมนี้แค่ 4,000 บาทถ้วนจริง ๆ

ผมปลงแล้ว รอไปเรื่อย ๆ นี่แหละครับ ได้ข่าวว่าที่ญี่ปุ่นรับซื้อมือ 2 แค่ 2 พันต้น ๆ เองอีกต่างหาก ถ้าผมไม่ได้เล่น เห็นผมตั้งหน้าตั้งตารอเกมนี้มานาน เห็นผมไม่มาป่วนเปี่ยนในนี้ก็ถือซะว่าผมไม่ได้เล่นนะครับท่านทั้งหลาย

อยากเล่นด้วย อยากคุยนั่นคุยนี้เกี่ยวกับเกมนี้ แต่แล้วก็ตกม้าตายเอง ขอให้ท่านที่มีแผ่นในมือจงภูมิใจที่ได้เล่น และมีความสุขกับมันนะครับ ผมเองไม่รีบแล้ว และก็จะรอต่อไป

ถึงแม้ตัวเกมเองจะดำเนินเรื่องเป็นเส้นตรงกว่าครึ่งเรื่อง แต่ก็อยากให้สนุกกับมันนะครับ เพราะยังไงมันก็ยังเป็น Final Fantasy XIII

#19 actzzz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 19 December 2009 - 01:37 PM

ผม ซื้อ มา มะ วาน 2800

#20 KillerQ

Posted 19 December 2009 - 01:45 PM

มีคนขายFF13 Z2 อยู่ 3,450 บาท เวปเพื่อนบ้าน G.con ลองไปดู