`
←  RPG Corner
Logo
»

ช่วยด้วยครับ จะโดนฟันแผ่น FFXIII Zone 2 :...

Nero's's Photo Nero's 19 Dec 2009

คือผมสั่งร้านนี้ประจำ (ไม่มีเวป) แผ่นโซน 2 มาวันนี้ 19/12/2009 ตอนบ่าย ราคา 4,200 บาท เห็นราคาแล้วไม่อยากเล่นเลย (ก็รู้ว่าต้องทำใจ จะมาบ่นทำไม เพราะโซนนี้ก็แพงอยู่แล้ว ผมเองก็ไม่เก็บโซน 3) แต่ผมอยากทราบว่าร้าน G หรือร้าน N ฯลฯ ได้โซน 2 มากันหรือยัง แล้วราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่

เพราะนี้ยังไม่รวมค่าส่งอีก 280 บาท

ท่านใด ร้านใด ได้ FFXIII Zone 2 มาแล้ว ช่วยแจ้งราคาให้ผมทราบด้วยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง

เพราะผมเองก็ไม่อยากจ่ายในส่วนที่เกินมากเกินไป โอเคว่าถ้าร้านประจำที่ผมสั่งเขาจะเอากำไรเพิ่มอีก 300 บาท จากราคาที่ชาวบ้านเขาขายกัน ผมก็ยอมจ่ายในส่วนที่เกินนี้ (บอกให้ก็ได้ว่าร้านป้าฮารุ *****ไม่ใช่ชื่อร้านจริงแต่อย่างใด เป็นเพียงแค่ชื่อที่เรา ๆ ท่าน ๆ ต่างก็รู้กัน ในเรื่องของราคาที่แสนจะฟันเท่านั้นเอง*****)

แต่ถ้าร้านนี้ยันว่าจะขายราคานี้ ซึ่งถ้าต่างจากร้านอื่น ๆ (ถ้าราคาออกแล้ว) ผมก็คงบาย ไม่เล่นมันหล่ะ แต่ถ้าราคานี้มาตรฐานทั้งหมด (หรือใกล้เคียง) ผมก็ยอมจ่าย

ผมก็ยังไม่ทราบแน่ว่าของมันขาดตลาด หรือมันจะฟันผม...

teerawut's Photo teerawut 19 Dec 2009

ร้านคุณ Bonk 3390 เองม่ะใช่เหรอครับ

kumpolsaks's Photo kumpolsaks 19 Dec 2009

อยู่ที่ไหนอะครับ แพงจัง

PArnKunG's Photo PArnKunG 19 Dec 2009

เดียวก็ขึ้นได้อีก

Nero's's Photo Nero's 19 Dec 2009

QUOTE (teerawut @ Dec 19 2009, 11:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านคุณ Bonk 3390 เองม่ะใช่เหรอครับ

ประเด็นคือ ผมต้องการทราบว่า ร้านต่าง ๆ ขายแผ่นโซน 2 ประมาณเท่าไหร่กันครับ ผมอยากทราบว่ามันต่างจากราคาร้านประจำเท่าไหร่ และที่ต้องการทราบจริง ๆ คือ ราคาที่ประกาศแน่นอนแล้วครับ สำหรับแผ่น FFXIII Zone 2 ของร้านต่าง ๆ

ผมไม่ได้ต้องการสร้างประเด็น ว่าร้านนั้น หรือร้านนี้เปิดเผยราคาหรือไม่ ผมแค่อยากทราบเอาแค่ร้านใดร้านหนึ่งก็ได้ เพื่อผมจะเอาไปหาราคาส่วนต่างกับร้านประจำที่ผมจะสั่งครับ ว่าต่างกันมากไหม

ถ้ามันเกินแต่ไม่มาก หรือคุ้มกว่านั่งรถไปซื้อเอง ผมก็ยอมสั่งร้านประจำ เพราะร้านประจำ แค่โทรสั่ง เวลาไปรับของก็ไปจ่ายเงินเลย (ไปรษณีย์เก็บเงินปลายทาง พกง.) แต่ที่ไม่ชอบร้านตามเวปเนี่ย เพราะมันยุ่งยาก ต้องสมัครสมาชิก ต้องโอนเงินก่อนครึ่งหนึ่ง รอคำตอบจากเวปว่าเมื่อไหร่จะส่ง ฯลฯ

ผมรำคราญตรงนี้แหละ

* แต่ผมเองก็เห็นใจ เพราะบางคนสั่งไป แต่พอของมาดันไม่ไปรับของ ร้านเขาก็ต้องเสี่ยงกับของสูญหาย ของต้องโดนตีกลับ และก็เสียค่าส่งก่อนอีก ฯลฯ แต่ผมเองไม่เคยเบี่ยวไม่ไปรับของสักครั้ง ผมโตแล้ว ผมมีความรับผิดชอบ คำพูดเป็นคำพูด ที่ผ่านมาสั่งแบบนี้มาตลอด สั่งแผ่นแท้ตั้งแต่ของ PS2 หลาย 10 แผ่น สั่งของ PS3 จากร้านนี้มาก็ 3 - 4 แผ่นแล้ว ผมก็ไปรับทุกครั้ง

** จนบางครั้งผมก็น้อยใจ สั่งสะดวกแต่ต้องจ่ายแพง (ทำไมบ้านไม่อยู่ใน กทม. บ้างนะ) ผมก็น้อยใจ อยากได้ร้านที่ราคายุติธรรม แล้วก็สั่งแบบ พกง. ได้ อยากให้เชื่อใจว่าผมไปรับของทุกครั้ง ตรงเวลา

*** ถ้าร้านคุณขายถูก จะบวกกำไรเพิ่มอีก 100 - 200 บาท ผมก็ยินดีจ่ายนะ

----- เพราะฉะนั้น ร้านไหน (ขอราคาร้านเดียวก็ได้ครับ) ถ้าของเข้าร้านแล้ว (FFXIII Zone 2) ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ ใครทราบแจ้งทีนะครับ ขอบคุณมาก ๆ
Edited by Nero's, 19 December 2009 - 11:32 AM.

QUOTE (kumpolsaks @ Dec 19 2009, 11:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่ที่ไหนอะครับ แพงจัง

ร้านนี้อยู่สะพานเหล็กครับ (ร้านป้าฮารุ : นามสมมติ) ขอโทษที่บอกชื่อร้านจริง ๆ ไม่ได้นะครับ

ballayo's Photo ballayo 19 Dec 2009

QUOTE (Nero's @ Dec 19 2009, 11:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนี้อยู่สะพานเหล็กครับ (ร้านป้าฮารุ : นามสมมติ) ขอโทษที่บอกชื่อร้านจริง ๆ ไม่ได้นะครับ

ร้านนี้ ถ้าของ แรร์ มากๆ ก็ซื้อไปเถอะครับ ร้านนี้ของเทพจริงๆ

แต่ถ้า หาซื้อได้ ก็ร้านอื่น เถอะครับ ถูกกว่า เห็นๆ

ง่ายๆ ก็ร้าน Bonk ก็ได้ หรือ Itemshop ก็ได้ครับ

ราคา ก็ 3xxx บาท ถูกกว่า เห็นๆ

Ogg's Photo Ogg 19 Dec 2009

ซื้อโซน3ไปเล่นก่อน แล้วพออีกระยะนึงโซน2ถูกลง ก็ค่อยขายโซน3 แล้วซื้อโซน2แบบใหม่ซิงๆมาเก็บจะดีกว่าไหมครับ

Indyhell's Photo Indyhell 19 Dec 2009

ทำไมค่าส่งแพงจังครับ ตั้ง 280 บาท

Super_Ball's Photo Super_Ball 19 Dec 2009

ผมสั่งไป 3490 ครับร้าน gcon ของเข้าคืนนี้ (เค้าว่านะ)

QUOTE (ballayo @ Dec 19 2009, 11:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนี้ ถ้าของ แรร์ มากๆ ก็ซื้อไปเถอะครับ ร้านนี้ของเทพจริงๆ

แต่ถ้า หาซื้อได้ ก็ร้านอื่น เถอะครับ ถูกกว่า เห็นๆ

ง่ายๆ ก็ร้าน Bonk ก็ได้ หรือ Itemshop ก็ได้ครับ

ราคา ก็ 3xxx บาท ถูกกว่า เห็นๆ

ราคาอยู่ประมาณ 3xxx แน่เลยหรือเปล่าครับ ผมอยากได้ที่ชัวร์ ๆ จังครับ เพราะตอนนี้แต่ละเวปเองก็ยังพรีออร์เดอร์ และยังไม่ขึ้นราคาแผ่นโซน 2 เลย

ร้านนั้น ร้านนี้ราคาแผ่นโซน 2 มาเมื่อไหร่ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

QUOTE (Ogg @ Dec 19 2009, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อโซน3ไปเล่นก่อน แล้วพออีกระยะนึงโซน2ถูกลง ก็ค่อยขายโซน3 แล้วซื้อโซน2แบบใหม่ซิงๆมาเก็บจะดีกว่าไหมครับ

กลัวขายไม่ออกอะสิครับ อีกอย่างเกมแบบนี้ต้องอาศัยเวลาในการเล่น และเก็บของต่าง ๆ นา ๆ อัพโน่นอัพนี้ เรื่องเซฟ เรื่องโทรฟี่ ผมไม่อยากให้ปนกันหน่ะครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ถ้ามันใจร้อนอยากเล่นมากก็โซน 3 สิ แต่ผมปลงแหละ รอ รอ รอ รอ รอ ยังไม่ได้โซน 2 ก็จะยังไม่เล่นแหละครับ ท่านที่ได้แผ่นเล่นแล้วก็ล่วงหน้าไปก่อนเลยครับ เดี๋ยวผมตามไปช้า ๆ เหอะ ๆ

QUOTE (Indyhell @ Dec 19 2009, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมค่าส่งแพงจังครับ ตั้ง 280 บาท

เขาบอกว่าให้ค่าน้ำมันไปเถอะจ๊ะ ไปรษณ๊ย์มันไกล (เขาว่างั้น 55+)

QUOTE (Super_Ball @ Dec 19 2009, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสั่งไป 3490 ครับร้าน gcon ของเข้าคืนนี้ (เค้าว่านะ)

ถ้าได้ราคานี้จริง ๆ ผมก็ยินดีด้วยนะครับ ผมเองก็อยากสั่ง แต่มันติดตรงที่ตอนรับของนี้แหละครับ (อย่างที่ผมอธิบายข้างต้น)

rahxephone's Photo rahxephone 19 Dec 2009

ร้านนั้นแพงเป็นปรกติอะครับ แต่ถ้าพวกLimitedต่างๆที่หาไม่ได้แล้วในตอนนี้ แบบพวก psp limited ไรแบบนั้นก็คงต้องยอมสู้ราคาเพราะหาที่อื่นก็ยากเหมือนกาน แต่ถ้าแผ่นเกมปรกติผมว่ารอร้านที่ราคากลางๆทั่วไปดีกว่าครับช้ากว่านิดหน่อย หรือถ้าเงินเหลือจิงๆจ่ายแพงกว่านิดหน่อยถ้าได้ของก่อนก็โอเคแบบนั้นก็สบายใจดี แต่ดูลักษณะแล้ว จ่ายแพงแต่ไม่ได้ไวกว่าคนอื่นนะครับงานนี้ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่

QUOTE (rahxephone @ Dec 19 2009, 12:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนั้นแพงเป็นปรกติอะครับ แต่ถ้าพวกLimitedต่างๆที่หาไม่ได้แล้วในตอนนี้ แบบพวก psp limited ไรแบบนั้นก็คงต้องยอมสู้ราคาเพราะหาที่อื่นก็ยากเหมือนกาน แต่ถ้าแผ่นเกมปรกติผมว่ารอร้านที่ราคากลางๆทั่วไปดีกว่าครับช้ากว่านิดหน่อย หรือถ้าเงินเหลือจิงๆจ่ายแพงกว่านิดหน่อยถ้าได้ของก่อนก็โอเคแบบนั้นก็สบายใจดี แต่ดูลักษณะแล้ว จ่ายแพงแต่ไม่ได้ไวกว่าคนอื่นนะครับงานนี้ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่

เรื่องของแรร์ ร้านนี้แน่นอนอยู่แล้วครับ

คือผมไม่อยากให้ราคามันโอเวอร์เกินไป (ถ้าของไม่ขาดตลาดจริง)

***** เอางี้ครับ ตัดปัญหาไปเลย ผมเป็นคนต่างจังหวัด (อ. บ้านไร่ จ. อุทัยธานี) ถ้าท่าน ๆ ทั้งหลาย ได้โซน 2 ไม่ว่าจะจากร้านไหน ราคาถ้าได้มา 3,490 บาท หรือ 3,600 บาท เอามาขายมาขายให้ผมเลย (มือ 1 ห้ามแกะซองพลาสติกนะ) ผมให้ 3,800 บาทเลยครับ แต่ถ้าราคาแผ่นมาสูงกว่านี้ ค่อยว่ากันอีกที หรือไม่ผมก็จะสั่งร้านประจำไปเลย

kie_online's Photo kie_online 19 Dec 2009

แค่เอ่ย ก็รู้เลยร้านไหน ร้านในตำนานจริงๆ lol.gif

แต่ก็ขายได้ อยู่ได้มาจนทุกวันนี้ ป้าเค้าพูดเก่งคุยเก่งครับ แต่ไม่ได้เงินผมหรอก yoyo_73.gif

huntersai's Photo huntersai 19 Dec 2009

โห ไฟนอล 13 โซน 2 ราคาแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย

ผมว่าน่าจะใจเย็น ๆ ก็ได้นะครับ ถ้ารอได้ ก็รอไปก่อนดีกว่านะครับ แผ่นโซน 2 ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นเค้าก็มีเปิดให้จองกันอีกรอบแล้วนะครับ ไม่ได้หายากอะไรเลย
แล้วของก็จะพร้อมส่งอีกรอบก็วันที่ 24 ธันวา นะครับ ในประเทศญี่ปุ่นนะครับ ก็คงมีมาไทยด้วยนะแหละครับ

ผมว่าถ้ารอปีหน้าได้ ไม่รีบร้อน ราคาก็คงจะลดลงมาบ้างนิดหน่อยนะแหละครับ

Toushirou's Photo Toushirou 19 Dec 2009

ร้านบีมซูเปอร์เกมส์ ใช่รึเปล่าครับ - -"

ผมก็สั่งกับ Gcon ไปนะรอของเข้าคืนนี้ (อาจจะเข้าฮ่ะๆ)

QUOTE (huntersai @ Dec 19 2009, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห ไฟนอล 13 โซน 2 ราคาแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย

ผมว่าน่าจะใจเย็น ๆ ก็ได้นะครับ ถ้ารอได้ ก็รอไปก่อนดีกว่านะครับ แผ่นโซน 2 ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นเค้าก็มีเปิดให้จองกันอีกรอบแล้วนะครับ ไม่ได้หายากอะไรเลย
แล้วของก็จะพร้อมส่งอีกรอบก็วันที่ 24 ธันวา นะครับ ในประเทศญี่ปุ่นนะครับ ก็คงมีมาไทยด้วยนะแหละครับ

ผมว่าถ้ารอปีหน้าได้ ไม่รีบร้อน ราคาก็คงจะลดลงมาบ้างนิดหน่อยนะแหละครับ

ขอโทษที่สู้ราคาไม่ไหวเอง แล้วก็มาบ่น ๆ ๆ ๆ นะครับ คือผมมีงบสำหรับเกมนี้แค่ 4,000 บาทถ้วนจริง ๆ

ผมปลงแล้ว รอไปเรื่อย ๆ นี่แหละครับ ได้ข่าวว่าที่ญี่ปุ่นรับซื้อมือ 2 แค่ 2 พันต้น ๆ เองอีกต่างหาก ถ้าผมไม่ได้เล่น เห็นผมตั้งหน้าตั้งตารอเกมนี้มานาน เห็นผมไม่มาป่วนเปี่ยนในนี้ก็ถือซะว่าผมไม่ได้เล่นนะครับท่านทั้งหลาย

อยากเล่นด้วย อยากคุยนั่นคุยนี้เกี่ยวกับเกมนี้ แต่แล้วก็ตกม้าตายเอง ขอให้ท่านที่มีแผ่นในมือจงภูมิใจที่ได้เล่น และมีความสุขกับมันนะครับ ผมเองไม่รีบแล้ว และก็จะรอต่อไป

ถึงแม้ตัวเกมเองจะดำเนินเรื่องเป็นเส้นตรงกว่าครึ่งเรื่อง แต่ก็อยากให้สนุกกับมันนะครับ เพราะยังไงมันก็ยังเป็น Final Fantasy XIII

actzzz's Photo actzzz 19 Dec 2009

ผม ซื้อ มา มะ วาน 2800

KillerQ's Photo KillerQ 19 Dec 2009

มีคนขายFF13 Z2 อยู่ 3,450 บาท เวปเพื่อนบ้าน G.con ลองไปดู