`

Jump to content

ช่วยด้วยครับ จะโดนฟันแผ่น FFXIII Zone 2 : 4,200 บาท !!

69 replies to this topic

#41 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2009 - 04:59 PM

z2 ตอนนี้คนที่จองบ้างร้าน ยังได้ของกันไม่ครบกันเลยครับ เห็นว่าคืนนี้น่าจะได้กัน

ถ้าจะเอาแบบไม่จอง ก็ต้องสู้ราคาสูงหน่อยเป็นธรรมดาละครับ

#42 Super_Ball

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 December 2009 - 05:04 PM

ตอนแรกก็ว่าจะรอ eng เหมือนกันครับ แต่ทนไม่ไหว เดี๋ยวปีหน้า eng ออก ก็คงต้องซื้ออีกรอบ T-T

#43 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 19 December 2009 - 05:12 PM

QUOTE (แด้ @ Dec 19 2009, 04:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
z2 ตอนนี้คนที่จองบ้างร้าน ยังได้ของกันไม่ครบกันเลยครับ เห็นว่าคืนนี้น่าจะได้กัน

ถ้าจะเอาแบบไม่จอง ก็ต้องสู้ราคาสูงหน่อยเป็นธรรมดาละครับ

ครับผม ก็ได้แต่ รอแบบทน ๆ

QUOTE (Super_Ball @ Dec 19 2009, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนแรกก็ว่าจะรอ eng เหมือนกันครับ แต่ทนไม่ไหว เดี๋ยวปีหน้า eng ออก ก็คงต้องซื้ออีกรอบ T-T

ผมเก็บแต่โซน 2 ครับ อังกฤษไม่เล่นเลย แต่ถ้า International ออกก็เก็บอีกครับ

QUOTE (แด้ @ Dec 19 2009, 04:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ทนรอสู้ต่อไปครับ ผมมีความรู้สึกว่า บอร์ดเราก็เล่นโซน 2 กันเยอะเหมือนกันนะครับ เห็นโซน 3 ยังมีทุกร้านอยู่เลย แต่โซน 2 มา จองกันหมดเลยว่างั้น

#44 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2009 - 05:33 PM

มีคนเขาไปถามร้าน...ซุปเปอร์แพงในสะพานเหล็ก เป็นแผ่นโซน 2 ราคา 4000 ถูกกว่าคุณ 200 นะนั่น ^^

เจ้าของร้านมีการบอกถ้าแผ่นโซน 3 ภาษาด้านในเป็นภาษาจีนนะลูก และเสียงร้องของ Sugawara Sayuri เพลง Kimi ga iru kara เป็นภาษาจีนเช่นกัน อำซะตัวแตกเลย ดีนะตูไม่อยู่บนเขาหรือป่าดงดิบ ยุคไดโนเสาร์ เหอะๆๆ

เจ้าของร้านแนะต้องเล่นแผ่นโซน 2 จะเข้าถึงแก่นแท้ พลังศรัทธาเต็มที่ แรงกล้าสุดๆ สุดยอดจริงๆ lol.gif

Edited by Galaxy Exposition, 19 December 2009 - 05:36 PM.

#45 Super_Ball

Posted 19 December 2009 - 05:41 PM

แล้วตกลงคุณ Nero's ได้โทรไปซื้อกับร้านไหนบ้างยังครับ

#46 kieng1234

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 December 2009 - 06:00 PM

เข้ามาอ่านแค่เจอค่าส่ง280 นี่ผมเดาได้เลยว่าร้านซูบเปอร์บีมแน่นอน เลื่อนมาอ่านล่าๆง จขกท.ก็เฉลยว่าร้านป้าฮารุ b048a2d2.gif

ยังสงสัยไม่หายทำไมร้านนี้มันฟันทั้งค่าของ-ฟันทั้งค่าส่งเอามันทุกทาง d582d79f.gif

ตอนตลับDQ9 ของDSออกผมเคยว่าจะสั่งเจอค่าส่ง300ค่าตลับ2800 บระเจ้า ที่อื่น1990+60ค่าส่ง a03cbf1e.gif

#47 Nero's

Posted 19 December 2009 - 06:03 PM

QUOTE (Galaxy Exposition @ Dec 19 2009, 05:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีคนเขาไปถามร้าน...ซุปเปอร์แพงในสะพานเหล็ก เป็นแผ่นโซน 2 ราคา 4000 ถูกกว่าคุณ 200 นะนั่น ^^

เจ้าของร้านมีการบอกถ้าแผ่นโซน 3 ภาษาด้านในเป็นภาษาจีนนะลูก และเสียงร้องของ Sugawara Sayuri เพลง Kimi ga iru kara เป็นภาษาจีนเช่นกัน อำซะตัวแตกเลย ดีนะตูไม่อยู่บนเขาหรือป่าดงดิบ ยุคไดโนเสาร์ เหอะๆๆ

เจ้าของร้านแนะต้องเล่นแผ่นโซน 2 จะเข้าถึงแก่นแท้ พลังศรัทธาเต็มที่ แรงกล้าสุดๆ สุดยอดจริงๆ lol.gif

พี่ก้อ.... คึ คึ คึ อำกันซะเขิล...

#48 Midorichan

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 December 2009 - 06:06 PM

บอกไว้ก่อนนะครับ แผ่นโซน 2 JP จะได้ code ลงทะเบียน FFXIV มาด้วย เช้คตรงนี้ให้ดีด้วยสำหรับคนที่มองๆแผ่นมือสอง
ถ้าไม่คิดจะเอา code FFXIV หันไปซื้อแผ่นโซน 3 ดีกว่าครับ ถูกกว่าเยอะ

#49 Nero's

Posted 19 December 2009 - 06:09 PM

QUOTE (Super_Ball @ Dec 19 2009, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วตกลงคุณ Nero's ได้โทรไปซื้อกับร้านไหนบ้างยังครับ

คืองี้ครับท่าน ขอแจ้งความคืบหน้าดังนี้ครับ

- - - - - ร้านไอเทม ต้องทำตามเงื่อนไขในเวปให้ครบทุกประการจึงจะได้โทรฟี่ในราคาที่คุณพอใจ

- - - - - โทรไปร้านแนท สาขาสยาม โซน 2 อาจจะมาวันจันทร์ ที่ 21 ธ.ค. 52 ราคา ยังไม่สามารถระบุได้
*****ผมได้เข้าไปอ่านรายละเอียดร้านแนทเพิ่มเติมแล้วครับ ทางร้านมีแบบส่ง พกง. แบบไม่ต้องโอนเงินก่อน หรือต้องทำตามเงื่อนไขแต่อย่างใด เพียงแค่แจ้งความต้องการทางอีเมล์เท่านั้น ทางร้านยินดีส่งแบบ พกง. ให้ครับ แต่ติงมานิดนึงว่า อยากให้คนสั่งไปรับของด้วย

- - - - - ร้านคุณ บ๊อง (เบอร์คุณ บ๊อง) โทรไปไม่มีท่านใดรับสาย ดัง ตี๊ด ๆ สัก 4 ครั้งก็ได้ยินว่า "ท่านกำลังเข้าสู้ระบบรับฝากข้อความ"

ครับผม

#50 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 19 December 2009 - 06:16 PM

QUOTE (Nero's @ Dec 19 2009, 06:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืองี้ครับท่าน ขอแจ้งความคืบหน้าดังนี้ครับ

- - - - - ร้านไอเทม ต้องทำตามเงื่อนไขในเวปให้ครบทุกประการจึงจะได้โทรฟี่ในราคาที่คุณพอใจ

- - - - - โทรไปร้านแนท สาขาสยาม โซน 2 อาจจะมาวันจันทร์ ที่ 21 ธ.ค. 52 ราคา ยังไม่สามารถระบุได้
*****ผมได้เข้าไปอ่านรายละเอียดร้านแนทเพิ่มเติมแล้วครับ ทางร้านมีแบบส่ง พกง. แบบไม่ต้องโอนเงินก่อน หรือต้องทำตามเงื่อนไขแต่อย่างใด เพียงแค่แจ้งความต้องการทางอีเมล์เท่านั้น ทางร้านยินดีส่งแบบ พกง. ให้ครับ แต่ติงมานิดนึงว่า อยากให้คนสั่งไปรับของด้วย

- - - - - ร้านคุณ บ๊อง (เบอร์คุณ บ๊อง) โทรไปไม่มีท่านใดรับสาย ดัง ตี๊ด ๆ สัก 4 ครั้งก็ได้ยินว่า "ท่านกำลังเข้าสู้ระบบรับฝากข้อความ"

ครับผม

ถ้าพรุ่งนี้ร้านคุณ bonk โทรมาหาผมเพื่อไปรับของ ผมจะจองให้ละกันคับ ส่วนเรื่องส่งเดี๋ยวผมจัดการให้ ท่านแค่โอนตังค์จ่ายคุณ bonk ไปละกัน

ผมว่าคุณ bonk จะโทรกลับมาไม่ช้าก็เร็วหนะคับ วันนี้เค้าก็โทรกลับมา

#51 slutgirl

• Interests:Living is easy with eye closed

Posted 19 December 2009 - 06:42 PM

ร้านบ๊อง ใจเย็นๆนิดนึงนะครับ เนื่องจากพนักงานรับโทรศัพท์สงสัยจะเอ๋อเพราะคลื่นโทรศัพท์เป็นแน่แท้

โทรกันทั้งวันจริงๆครับ ถ้าไม่รีบผมว่าพรุ่งนี้ของคงมีอีกครับ ใจเย็นๆครับ

4200 + 280 นี่ไม่ไหวครับ แพงเหลือเกิน เอากะบ๊องดีกว่า ไม่เกิน 3500 ค่าส่งไม่เกิน 60

สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ท่านนะคับ ร้านป้าฮารุก็โหดไป ไหนบอก"ป้ากำไร 10 บาทเอง" โกหกนี่นา

หรือต้นทุนเค้ามา 4190 หว่า ผมอาจจะผิดเองก็ได้ ถ้าผมผิดก็ขออภัยเด้ออออ

#52 Darth

คนเขียนรีวิวเกม

Posted 19 December 2009 - 07:48 PM

เห็นแล้วน่าเห็นใจจริงๆครับ ยังไงก็ขอให้ได้เล่นไวๆนะครับ

รู้สึกตัวเองโชคดีที่เป็นนักเขียนรีวิวเกมก็ช่วงนี้แหละครับ มีสปอนเซอร์

#53 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 December 2009 - 07:56 PM

QUOTE (undkodlor @ Dec 19 2009, 01:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมมม ซื้อร้านตาบ๊องก็ได้นะ 3พันกว่าๆโซน2 แต่อยู่ที่ว่าจะได้ของเมื่อไหร่เพราะคืวยาวครับ ทางที่ดีโทรไปคุยแล้วจองเลยก็ได้ครับเพราะคิดว่าน่าจะได้ของนะเพราะตาบ๊องแกมีพาวน์ใ
นการนำของเข้ามามากพอสมควรครับ ลองดูครับ

ปล. ผมเคยโดนไฟนอล10 JP ตอนนั้น 4500 บาท แต่ก็ยอมเพราะอยากเล่น T T

อุ้ย เกมออกวันเรก ได้เล่นวันเดียวกะทาง ญี่ปุ่นผมก็โดนไป 4200 ฮะเกมเดียวกันเลย อิอิ yoyo_35.gif

#54 moopikung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 19 December 2009 - 08:08 PM

ราคาขึ้นยังกะราคาทองเลยแหะ....

#55 Jedi Weapon Master

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 19 December 2009 - 09:20 PM

จองโซน 2 ไว้เหมือนกัน สุดท้ายซื้อโซน 3 มาเมื่อวาน เพราะไม่ต้องรอ ไม่ต้องเดินทางเทียวไปเทียวมา

#56 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 19 December 2009 - 09:35 PM

พรุ่งนี้ร้านคุณ bonk zone2 เข้า 70 แผ่น น่าจะได้กันหมดนะคับ ผมก็ยังรออยู่เหมือนกัน

#57 Nero's

Posted 20 December 2009 - 09:12 AM

QUOTE (kieng1234 @ Dec 19 2009, 06:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาอ่านแค่เจอค่าส่ง280 นี่ผมเดาได้เลยว่าร้านซูบเปอร์บีมแน่นอน เลื่อนมาอ่านล่าๆง จขกท.ก็เฉลยว่าร้านป้าฮารุ b048a2d2.gif

ยังสงสัยไม่หายทำไมร้านนี้มันฟันทั้งค่าของ-ฟันทั้งค่าส่งเอามันทุกทาง d582d79f.gif

ตอนตลับDQ9 ของDSออกผมเคยว่าจะสั่งเจอค่าส่ง300ค่าตลับ2800 บระเจ้า ที่อื่น1990+60ค่าส่ง a03cbf1e.gif

ครับ เอาทุกทางจริง ๆ ครับ ซื้อที บอกแถมโน่นแถมนี่ (โปสเตอร์) ที่ไหนได้มันก็+ราคาเข้าไปเพื่อขายรวมกันแล้วต่างหาก
ส่วนเมื่อก่อนที่ผมยอมจ่ายค่าส่ง 280 บาท ก็เพราะว่าผมคำนวณหมดแล้วครับ ถ้านั่งรถเข้าไปซื้อเองก็พอ ๆ กัน แถมเหนื่อยอีกต่างหาก

#58 Nero's

Posted 20 December 2009 - 09:24 AM

QUOTE (joah @ Dec 19 2009, 06:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าพรุ่งนี้ร้านคุณ bonk โทรมาหาผมเพื่อไปรับของ ผมจะจองให้ละกันคับ ส่วนเรื่องส่งเดี๋ยวผมจัดการให้ ท่านแค่โอนตังค์จ่ายคุณ bonk ไปละกัน

ผมว่าคุณ bonk จะโทรกลับมาไม่ช้าก็เร็วหนะคับ วันนี้เค้าก็โทรกลับมา

โอ้โห ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ถ้าได้ตามที่คุณโจ้บอก ผมจะติดต่อกลับไปคุยกับคุณบ๊องเรื่องโอนเงินยังไงดีครับ ติดต่อยากจัง ถ้าคุณโจ้ออกตัวช่วยเหลือผมขนาดนี้ ผมก็ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ ยังไงวันนี้ผมก็จะติดตามอยู่ทั้งวันนะครับ

QUOTE (slutgirl @ Dec 19 2009, 06:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านบ๊อง ใจเย็นๆนิดนึงนะครับ เนื่องจากพนักงานรับโทรศัพท์สงสัยจะเอ๋อเพราะคลื่นโทรศัพท์เป็นแน่แท้

โทรกันทั้งวันจริงๆครับ ถ้าไม่รีบผมว่าพรุ่งนี้ของคงมีอีกครับ ใจเย็นๆครับ

4200 + 280 นี่ไม่ไหวครับ แพงเหลือเกิน เอากะบ๊องดีกว่า ไม่เกิน 3500 ค่าส่งไม่เกิน 60

สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ท่านนะคับ ร้านป้าฮารุก็โหดไป ไหนบอก"ป้ากำไร 10 บาทเอง" โกหกนี่นา

หรือต้นทุนเค้ามา 4190 หว่า ผมอาจจะผิดเองก็ได้ ถ้าผมผิดก็ขออภัยเด้ออออ

ครับผม เรื่องร้านคุณบ๊องโทรไม่รับ ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจ

แต่ท่านพูดถึง กำไร 10 บาทเนี่ย ผมนั่งอมยิ้มเลยดิ ดีใจที่ท่านก็เข้าใจผม เอิ๊ก ๆ

QUOTE (Darth @ Dec 19 2009, 07:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นแล้วน่าเห็นใจจริงๆครับ ยังไงก็ขอให้ได้เล่นไวๆนะครับ

รู้สึกตัวเองโชคดีที่เป็นนักเขียนรีวิวเกมก็ช่วงนี้แหละครับ มีสปอนเซอร์

ขอบคุณครับ ผมเองก็อยากได้แผ่นภายในอาทิตย์สุดท้ายนี้ เพราะปีใหม่ผมก็อยู่บ้านคนเดียว ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหน ผมอยากได้แผ่นมานั่งเล่นที่บ้านมาก ๆ เลยครับ ถึงไม่ได้ออกไปไหนผมก็มีความสุข

#59 Nero's

Posted 20 December 2009 - 09:29 AM

QUOTE (joah @ Dec 19 2009, 09:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พรุ่งนี้ร้านคุณ bonk zone2 เข้า 70 แผ่น น่าจะได้กันหมดนะคับ ผมก็ยังรออยู่เหมือนกัน

ขอบคุณที่ให้เบอร์คุณไว้ติดต่อนะครับ ไม่รู้ว่าคุณได้แผ่นจากร้านคุณบ๊องที่จองไว้หรือยังนะ จะโทรไปถามคุณก็กลัวจะรบกวนเพราะตอนนี้ยังเช้า ๆ สาย ๆ อยู่เลย

ถ้าติดต่อคุณบ๊องเรื่องโอนเงินได้เมื่อไหร่ เรื่องส่งของกันยังไง ผมสะดวกโอนแล้วก็จะแจ้งรายละเอียดทันทีเลยครับวันนี้

#60 grasfersia

เซียนเกม

Posted 20 December 2009 - 11:54 AM

ที่หลังจะเอาเกมโซน 2 ก็โทรไปถามพี่บ็องก่อนก้ได้จะได้ไม่โดนฟันเละแบบนี้ ยังไงก็ขอให้ได้เล่นเร็วๆละกันครับ