`

Jump to content

ช่วยด้วยครับ จะโดนฟันแผ่น FFXIII Zone 2 : 4,200 บาท !!

69 replies to this topic

#21 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 19 December 2009 - 01:46 PM

QUOTE (actzzz @ Dec 19 2009, 01:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม ซื้อ มา มะ วาน 2800

ที่ท่านได้มา โซน 3 ใช่ไหมครับ คือตอนนี้ผมอยากทราบร้านทั่ว ๆ ไป เขาได้โซน 2 มากันหรือยัง ขายกันราคาประมาณเท่าไหร่ครับท่าน

#22 Nero's

Posted 19 December 2009 - 01:49 PM

QUOTE (KillerQ @ Dec 19 2009, 01:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีคนขายFF13 Z2 อยู่ 3,450 บาท เวปเพื่อนบ้าน G.con ลองไปดู

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ แต่ราคานี้ทางร้านเขายังเป็น พรีออร์เดอร์ อยู่เลย ผมไม่แน่ใจว่าราคาขายจริงก็ราคานี้ใช่ไหมครับ คือ มันอาจจะมาน้อยกว่า หรือมากกว่า พรีออร์เดอร์ ก็ได้

หรือราคานี้ชัวร์แล้วครับ?

#23 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2009 - 01:51 PM

โซน 2 เค้าขายกันที่ 3390 คับผม ทั้ง nadz กับ gameshop ลองโทรไปหาคุณ bonk ซิคับ ไม่ยุ่งยากหรอ เค้าโทรกลับมาหาผมวันนี้ ว่าลองโทรไปพรุ่งนี้ดู เพราะของวันนี้ สำหรับ คนสั่งจอง ใจเย็นๆคับ เอาเงินส่วนต่างมากินขนมดีกว่า ยังไงผมถามให้อีกทีพรุ่งนี้ ถ้าจะเอาผมจะได้สั่งให้ทีเดียว ไม่คิดเพิ่มด้วยถ้ามีของ

รอพรุ่งนี้นะคับ จะโทรถามให้อีกที รอเหมือนกัน zone 2

ปล โดนฟันเต็มๆ คับ ฟันอย่างทุเรศด้วย (ขอโทษที่พิมพ์แรงไป) น่าจะแบนร้านพวกนี้จริง ชอบเอาเปรียบชาวเกมส์เมอร์อย่างเรา

Edited by joah, 19 December 2009 - 01:59 PM.

#24 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2009 - 01:54 PM

เห็นมีคนขายในบอร์ดซื้อขายแล้ว แผ่นโซน 2 ด้วย

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....=196039&hl=

#25 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 December 2009 - 01:59 PM

อืมมม ซื้อร้านตาบ๊องก็ได้นะ 3พันกว่าๆโซน2 แต่อยู่ที่ว่าจะได้ของเมื่อไหร่เพราะคืวยาวครับ ทางที่ดีโทรไปคุยแล้วจองเลยก็ได้ครับเพราะคิดว่าน่าจะได้ของนะเพราะตาบ๊องแกมีพาวน์ใ
นการนำของเข้ามามากพอสมควรครับ ลองดูครับ

ปล. ผมเคยโดนไฟนอล10 JP ตอนนั้น 4500 บาท แต่ก็ยอมเพราะอยากเล่น T T

#26 Nero's

Posted 19 December 2009 - 02:04 PM

QUOTE (joah @ Dec 19 2009, 01:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โซน 2 เค้าขายกันที่ 3390 คับผม ทั้ง nadz กับ gameshop ลองโทรไปหาคุณ bonk ซิคับ ไม่ยุ่งยากหรอ เค้าโทรกลับมาหาผมวันนี้ ว่าลองโทรไปพรุ่งนี้ดู เพราะของวันนี้ สำหรับ คนสั่งจอง ใจเย็นๆคับ เอาเงินส่วนต่างมากินขนมดีกว่า ยังไงผมถามให้อีกทีพรุ่งนี้ ถ้าจะเอาผมจะได้สั่งให้ทีเดียว ไม่คิดเพิ่มด้วยถ้ามีของ

รอพรุ่งนี้นะคับ จะโทรถามให้อีกที รอเหมือนกัน zone 2

ปล โดนฟันเต็มๆ คับ ฟันอย่างทุเรศด้วย (ขอโทษที่พิมพ์แรงไป) น่าจะแบนร้านพวกนี้จริง ชอบเอาเปรียบชาวเกมส์เมอร์อย่างเรา

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่าน ที่ผมไม่โทรไปถามร้านต่าง ๆ ก็เพราะเห็นว่าของยังไม่มา อีกอย่างแต่ละร้านก็ยุ่ง ๆ วุ่นวาย ผมก็เลยไม่ได้โทรไปครับ เอาเป็นตามที่ท่านแนะนำผมแล้วกันครับ ใจเย็นลงมานิดนึงแหละครับผม ยังไงพรุ่งนี้ผมจะมาติดตามนะครับ แต่วันนี้ก็อยู่หน้าบอร์ดทั้งวันแหละครับ อยากรู้ความเป็นมาเป็นไปต่าง ๆ ตามข่าวเรื่อย ๆ ครับ ขอบคุณครับ

QUOTE (kie_online @ Dec 19 2009, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นมีคนขายในบอร์ดซื้อขายแล้ว แผ่นโซน 2 ด้วย

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....=196039&hl=

ขอบคุณมากครับท่าน ตามไปดูแล้วนะครับผม

#27 joah

Posted 19 December 2009 - 02:06 PM

QUOTE (Nero's @ Dec 19 2009, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่าน ที่ผมไม่โทรไปถามร้านต่าง ๆ ก็เพราะเห็นว่าของยังไม่มา อีกอย่างแต่ละร้านก็ยุ่ง ๆ วุ่นวาย ผมก็เลยไม่ได้โทรไปครับ เอาเป็นตามที่ท่านแนะนำผมแล้วกันครับ ใจเย็นลงมานิดนึงแหละครับผม ยังไงพรุ่งนี้ผมจะมาติดตามนะครับ แต่วันนี้ก็อยู่หน้าบอร์ดทั้งวันแหละครับ อยากรู้ความเป็นมาเป็นไปต่าง ๆ ตามข่าวเรื่อย ๆ ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับท่าน ตามไปดูแล้วนะครับผม

เย็นๆคับ พรุ่งนี้ผมถามให้ถ้าได้เรื่องยังไง จะ pm ไปบอกนะคับ เค้าบอกให้ผมโทรไปบ่ายๆ yoyo_56.gif

#28 Nero's

Posted 19 December 2009 - 02:14 PM

QUOTE (joah @ Dec 19 2009, 02:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เย็นๆคับ พรุ่งนี้ผมถามให้ถ้าได้เรื่องยังไง จะ pm ไปบอกนะคับ เค้าบอกให้ผมโทรไปบ่ายๆ yoyo_56.gif

รับทราบครับ ถ้าผมมีความคืบหน้าของผมยังไง ผมก็จะแจ้งให้ทราบเช่นกันครับ ขอบคุณครับ

Edited by Nero's, 19 December 2009 - 02:18 PM.

#29 one

เซียนเกม

Posted 19 December 2009 - 02:30 PM

itemgameshop

z2 3590

#30 Nero's

Posted 19 December 2009 - 03:02 PM

QUOTE (one @ Dec 19 2009, 02:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>

z2 3590

ขอบคุณมากครับผมที่แจ้งให้ทราบ

***** ตอนนี้พอจะทราบราคาที่แน่นอนของ FFXIII Zone 2 แล้วครับ (จากหลาย ๆ ร้าน) อยู่ประมาณ 3,400 - 3,600 บาท เป็นราคาที่สมเหตุสมผลครับ

#31 toom93

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 December 2009 - 03:57 PM

QUOTE (one @ Dec 19 2009, 02:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>

z2 3590

จำผิดหรือเปล่าครับ ผมได้ z3 มา 3490

#32 joah

Posted 19 December 2009 - 04:01 PM

QUOTE (toom93 @ Dec 19 2009, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จำผิดหรือเปล่าครับ ผมได้ z3 มา 3490

่น่าจะผิดนะคับ ร้านคุณ rooky ยังไม่ขายแผ่น zone 2 ไม่ใช่หรอคับ

edit ไปเช็คมาอีกที ขายแล้วคับ ตาม rep ข้างบน 3590

Edited by joah, 19 December 2009 - 04:02 PM.

#33 one

เซียนเกม

Posted 19 December 2009 - 04:02 PM

http://www.itemgameshop.com/products/PS3-F...I-%5BZ2%5D.html

ราคาใหม่มั้งครับ

ลดมาแล้วด้วย

#34 Nero's

Posted 19 December 2009 - 04:15 PM

QUOTE (one @ Dec 19 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.itemgameshop.com/products/PS3-F...I-%5BZ2%5D.html

ราคาใหม่มั้งครับ

ลดมาแล้วด้วย

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับผม

#35 Super_Ball

Posted 19 December 2009 - 04:15 PM

จากที่อ่านๆมานะครับ ตามความเข้าใจของผม

ร้านคุณบ๊อง ของจะเข้าพรุ่งนี้ 70 แผ่น ราคา 3390 (จริงๆวันนี้ก็มีแต่ให้คนจองหมดแล้ว)

gcon ของเข้าคืนนี้ จำนวนไม่ทราบ แต่คนที่จองไว้ได้กันหมด ราคา 3490 (ผมซื้อกะที่นี่ ไม่ได้จอง เพิ่งโอนเงินเมื่อวันศุกร์)

ทุกร้านค่าส่ง ems ไม่เกินร้อยครับ

เรื่องราคาน่าจะอยู่ประมาณนี้ล่ะ สามพันกว่าๆถึงกลางๆ ที่เค้าขึ้นว่า pre order เพราะของเค้ายังไม่เข้า แต่ราคาน่าจะชัวร์แล้ว โทรไปถามได้เลยครับว่ามีของเหลือหรือเปล่า

ผมว่าราคาสี่พันกว่าแล้วถ้ารวมค่าส่งเข้าไปอีกก็มากอยู่นะครับ ได้เล่นช้าหน่อยแต่ยังพอมีเงินเหลือเก็บไว้กินขนมดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากเล่นมากกกกก ก็คงต้องยอมล่ะครับ แต่ยังไงลองโทรถามร้านที่ราคาถูกกว่าก่อนดีกว่าครับ ว่ายังมีของเหลือมั๊ย

#36 ooh7

วันนี้ งานมีตติ้ง นอล13 ทางร้า้นใจดี ขายนอล13 8แผ่น ให้กับคนที่ไปร่วมงาน ราคาพิเศฯครี่งราคา (1800) เองครับผม ใจดีมากครับ

#37 butabuta

ชีวิตในความทรงจำไม่มีวันตาย

Posted 19 December 2009 - 04:21 PM

ทำไมแพงคอดๆ

#38 Nero's

Posted 19 December 2009 - 04:31 PM

QUOTE (Super_Ball @ Dec 19 2009, 04:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่อ่านๆมานะครับ ตามความเข้าใจของผม

ร้านคุณบ๊อง ของจะเข้าพรุ่งนี้ 70 แผ่น ราคา 3390 (จริงๆวันนี้ก็มีแต่ให้คนจองหมดแล้ว)

gcon ของเข้าคืนนี้ จำนวนไม่ทราบ แต่คนที่จองไว้ได้กันหมด ราคา 3490 (ผมซื้อกะที่นี่ ไม่ได้จอง เพิ่งโอนเงินเมื่อวันศุกร์)

ทุกร้านค่าส่ง ems ไม่เกินร้อยครับ

เรื่องราคาน่าจะอยู่ประมาณนี้ล่ะ สามพันกว่าๆถึงกลางๆ ที่เค้าขึ้นว่า pre order เพราะของเค้ายังไม่เข้า แต่ราคาน่าจะชัวร์แล้ว โทรไปถามได้เลยครับว่ามีของเหลือหรือเปล่า

ผมว่าราคาสี่พันกว่าแล้วถ้ารวมค่าส่งเข้าไปอีกก็มากอยู่นะครับ ได้เล่นช้าหน่อยแต่ยังพอมีเงินเหลือเก็บไว้กินขนมดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากเล่นมากกกกก ก็คงต้องยอมล่ะครับ แต่ยังไงลองโทรถามร้านที่ราคาถูกกว่าก่อนดีกว่าครับ ว่ายังมีของเหลือมั๊ย

ขอบคุณท่านมาก ๆ เลยนะครับ สำหรับข้อมูล เป็นความผิดผมเองที่นิ่งนอนใจจนเกินไป คิดแต่ว่าร้านประจำจะไม่หน้าเลือด เอาเข้าจริงราคาเกินทน ร้านอื่น ๆ ผมก็ไม่ได้สั่ง ไม่ได้จองไว้ จะโทรไปถามร้านต่าง ๆ ที่แนะนำก็ปิดเครื่อง + ไม่รับสายกันหมด (ก็ไม่เป็นไร ก็รู้ว่ายุ่ง) ของที่จะมาก็คงโดนจองหมดแล้ว (อนาถคน ตจว.) ที่นิ่งนอนใจอย่างผม ไม่คิดว่าร้านประจำจะเล่นผมถึงขนาดนี้

ขอบคุณข้อมูลมาประดับสมองอันน้อยนิดของผมครับ ขอบคุณ

#39 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 19 December 2009 - 04:44 PM

ถ้าของมันแพงเกินคามจำเป็น ผมว่ารอไปอีกหน่อยเหอะครับ ไม่ต้องรีบ แพงเกินไปมันก็ไม่ดีกับตัวเอง และครอบครัว

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ของมีมาให้ตลอดอยู่ีแล้วไม่มีวันหมด

#40 Nero's

Posted 19 December 2009 - 04:53 PM

QUOTE (L-JacK @ Dec 19 2009, 04:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าของมันแพงเกินคามจำเป็น ผมว่ารอไปอีกหน่อยเหอะครับ ไม่ต้องรีบ แพงเกินไปมันก็ไม่ดีกับตัวเอง และครอบครัว

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ของมีมาให้ตลอดอยู่ีแล้วไม่มีวันหมด

ก็คนมันอยากเล่นอะเนอะ เอิ๊ก ๆ ท่านเล่นเกมนี้หรือเปล่าครับ ได้แผ่นยังอ้า คิ คิ
ผมอะ มีเงินซื้อสำหรับเกมนี้อยู่แล้วครับ แต่ราคามันเกินไปไหม ของก็ไม่ได้ขาดตลาดสักหน่อย มาชาร์ตซะตั้งแต่แรกเลย ไม่ไหวนะ แล้วผมก็โทรไปแกล้งถามร้านประจำอีกว่า ช่วยดูราคาให้ใหม่ได้ไหม ว่าจะขาดราคานี้หรือ

ป้าเขาว่าไงรู้ไหมครับ ป้าไม่รู้หรอก อ่านญี่ปุ่นไม่ค่อยรู้เรื่อง เห็นข้างล่างเขียนว่า FFXIV อะไรเนี่ยด้วยแหละ ประมาณว่าก็เลย + เพิ่ม (น่าเกลียดมาก) เพื่อนที่เคยโพสบอกผมในนี้บอกว่า มันเป็นโค้ดเล่น FFXIV เฉย ๆ ไม่ใช่หรือ แล้วก็พูดประชดประมาณว่า ถ้าสั่งร้านอื่นได้ถูกกว่าก็สั่งไปเลย...

ผมก็วางสาย และลบเบอร์ร้านนี้ออกไปเลย และต่อไปจะไม่สั่งไม่หาอีกแล้วอะไรก็ตามจากร้านนี้

***** ผมยอมเป็นควายให้หลอกมานาน ถึงคราวควายเมินบ้างหล่ะ เหอะ ๆ

----- เรื่องนี้มันอาจจะเป็นเรื่องธรรมดา สำหรับหลาย ๆ ท่านที่อยู่ในที่เจริญนะครับ อย่าพึ่งเบื่อผมเลย ผมก็แค่คน ตจว. ธรรมดาคนนึงเท่านั้นเอง แต่เรื่องนี้มันเป็นเรื่องแปลกสำหรับผมไง เหอะ ๆ

Edited by Nero's, 19 December 2009 - 04:58 PM.