`

Jump to content

เมื่อวานไปซื้อgowที่สยาม สงสัยมาก

156 replies to this topic

#21 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2009 - 11:09 PM

ผมว่าเค้ายังคงยึดราคาที่ได้มาตอนแรกๆป่าว แล้ว ตอนนี้เค้าลดแล้ว แต่ร้านนั้นยังไม่รู้ว่าข้างๆเค้าลด รึป่าวอะ

ยังไง ก็ถ้าจะซื้อ ร้านใกล้กันขนาดนั้นก็ ดูๆราคาเอาเลยว่าถกร้านไหนซื้อร้านนั้น

#22 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 29 November 2009 - 11:13 PM

ค่าเช่าที่แพงคงไม่ใช่ครับ เพราะผมไปถามสาขาสะพานเหล็กมาก็ราคาเท่านั้นละ

#23 Muramasa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2009 - 11:23 PM

อย่างที่หลายๆท่านบอกแหล่ะครับ ร้านไหนแพงก็ไม่ต้องซื้อ แต่ไม่เห็นความจำเป็นต้องมาพูดว่ากันแบบนี้เลยนะครับ

#24 MaG

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 November 2009 - 11:25 PM

เค้าอาจรับมาแพงมั้งครับ yoyo_48.gif

ผู้บริโภคแบบเราก็มีหลายทางเลือก ต้องลองสอบถามหรือเดินดูหลายๆ ร้านเอานะครับ

#25 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 29 November 2009 - 11:27 PM

ตังเราใจเราคับ คนขายคุยดีถูกใจ บริการใช้ได้ จ่ายแพงกว่าสามสี่ร้อยพอรับได้ครับ

เราๆก็พอรู้ราคาตลาดอยู่ อย่างThe mall บางกะปิขายแผ่น 2100-2500 ผมก็ไม่ซื้อ

แต่เพื่อนผมขี้เกียจไปไกลบ้าน ขี้เกียจรอมันก็ซื้อแผ่นสองพันกว่าๆ

#26 MaG

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 November 2009 - 11:27 PM

ผมไม่ถือหรอกร้านไหนจะขายถูกขายแพง ร้านไหนถูกผมก็ซื้อครับ

ส่วนกระทู้นี้ผมมองว่าเป็นการบอกเล่านะ ก็ไม่ได้รู้สึกว่าเค้าโกงอะไร

#27 mennie

เซียนเกม

Posted 29 November 2009 - 11:28 PM

QUOTE (Muramasa @ Nov 29 2009, 11:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างที่หลายๆท่านบอกแหล่ะครับ ร้านไหนแพงก็ไม่ต้องซื้อ แต่ไม่เห็นความจำเป็นต้องมาพูดว่ากันแบบนี้เลยนะครับ

ถ้าเป็นร้านโคตรรวยหรือเกมใหม่มาขายแพง คงไม่มีใครมาบ่นละมั๊ง ถ้าขายเกมแพง มีแต่ช่วยรุมด่า

#28 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 29 November 2009 - 11:31 PM

ร้านนี้ผมเคยเจอที่สะพานเหมือนกันนะ แบทแมนโซน3 เปิดมา2000 ผมก็บายทันที

ปล.คำว่าดิสเครดิตผมว่ามันใช้กับเรื่องไม่จริงมากกว่านะ แต่เรื่องนี้ผมว่ามันน่าจะจริงนะ
แต่ตกลงบอร์ดนี้ไม่ได้เป็นมิตรกับนักเล่นเกมหรอครับ เห็นมีกระทู้ประมาณนี้ทีไรเป็นเรื่องทุกที
จะโกรธกันไปทำไม ฟังไว้เป็นข้อมูลก็ไม่เสียหายนี่ครับ

Edited by Daz, 29 November 2009 - 11:34 PM.

#29 dear1982

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 November 2009 - 11:34 PM

มันเป็นเรื่องของคนมองนะผมว่า แพงแล้วไงถ้ามีตังซื้อความหมายเท่ากันเละ แต่ถ้าไม่มีตังผมว่าไปขอแม่เพิ่มเถอะครับ ล้อเล่นนะข้อความหลังนะ อิอิ

Edited by dear1982, 29 November 2009 - 11:36 PM.

#30 tunnyocto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 November 2009 - 11:40 PM

คำว่า Discredit คือการกล่าวหาว่าร้ายในเรื่องไม่จริง หรือจริงครึ่งเดียว มากกว่านะครับ

กรณีนี้ เล่าเรื่องจริง แล้วก็ตั้งข้อสังเกตว่า ทำไมราคามันช่างต่างกันขนาดนั้น

ผมก็เคยไปเดินถามๆราคา ก็ยังสงสัยเหมือนกันว่าทำไมร้านนี้เค้าขายแพงกว่าร้านข้างเคียงจัง แต่คิดในใจ ไม่ได้มาโพสท์ถาม

ถ้าผมไปเดิน Digital Gateway อีก ผมก็คงแวะถามเกือบทุกร้านในนั้น ถ้ามีอะไรที่ร้านนี้เค้าขายถูกกว่า หรือราคาใกล้เคียงกัน ผมก็คงอุดหนุนบ้าง

แต่ถ้าแพงกว่า คงจะอุดหนุนเฉพาะของที่อยากได้จริงๆแล้วร้านอื่นขาดตลาดหมดน่ะ

#31 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 29 November 2009 - 11:45 PM

เขามา โพส ถามว่า ทำไมราคา แพง กว่าร้านอื่น

บางคน ก็สรุป ไปว่า ไป dis credit ร้านเค้า

เออ เจริญ

#32 GAMECHEF

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 November 2009 - 11:45 PM

QUOTE (Daz @ Nov 29 2009, 11:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล.คำว่าดิสเครดิตผมว่ามันใช้กับเรื่องไม่จริงมากกว่านะ

ผมก็เข้าใจคำว่าดิสเครดิตแปลว่าอย่างนี้นะ
คนที่ว่าผมดิสเครดิตไม่รู้ดูพจนานุกรมเล่มไหนกัน efb50fe2.gif yoyo_48.gif

#33 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 29 November 2009 - 11:50 PM

แล้วแพงกว่าร้านอื่นทุกอย่างเลยป่าวครับ

#34 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 29 November 2009 - 11:51 PM

ราคาหน้าเวป 1790

http://www.itemgameshop.com/products/PS3-G...Collection.html

เพิ่มเติม

ผมว่า เลิก โพสท์ บอกราคา สินค้าร้านนั้น ร้านโน้น กันดีกว่าไหมใครอยากรุ้ไปเช็คในหน้าเวปเขาเอง

Edited by Indyhell, 29 November 2009 - 11:56 PM.

#35 lovevirus

Posted 29 November 2009 - 11:55 PM

ผมเป็นผู้บริโภค ผมก็อยากได้ของถูกครับ ขอบคุณที่มาบอกกล่าวนะครับ

#36 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 29 November 2009 - 11:55 PM

ถ้าเป้นเรื่องจริงก็ไม่ควรไปว่า จขกท เขานะครับ เขาคงอยากเล่าประสบการณ์แล้วแชร์ให้เพื่อนๆรับรู้

แต่จะว่าร้านเกมส์ก็ไม่ได้ เขาอาจตั้งตามต้นทุนที่เขาได้มา มันเป็นตาม demand & supply สักพักถ้าเขาขายไม่ได้ เดี๋ยวเขาก็ลดราคาเองแหละ แต่ถ้าขายได้ราคานี้ แสดงว่าของมันขาดจริงๆ คนไม่สามารถหาซื้อที่ไหนได้แล้ว ผมเชื่อว่าลูกค้าสมัยนี้ไม่ได้บื้อๆนะครับ เครือข่ายลูกค้าก็เยอะใช่ย่อย

#37 Torita

จบซะที

Posted 29 November 2009 - 11:58 PM

หรืออีกอย่างหนึ่ง เค้าอาจตั้งเผื่อคนต่อหรือเปล่าครับ แต่ใครไม่รู้ไม่ต่อ ทางร้านก็แซ่บไป

#38 lucifer

「L™」CREATIVE inDESIGN

Posted 30 November 2009 - 12:00 AM

ช่วงนี้ dgo มีแต่กระูทู้ร้อน ๆ

#39 davedave

Posted 30 November 2009 - 12:08 AM

เข้าใจว่าทุกร้านมีต้นทุนไม่เท่ากัน แต่สำหรับผู้บริโภคส่วนมากยังไงก็อยากซื้อราคาถูกที่สุด(ในคุณภาพเท่ากัน)
ร้านItemนี่แต่ก่อนเคยเกมPS3ซื้อบ้าง หลังๆเช็คในเว็บราคาชักแพงกว่าร้านอื่น+อัพเดตช้า เลยไม่ได้อุดหนุนแล้ว
แต่ร้านเขาก็บริการดี+จริงใจนะ

#40 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 30 November 2009 - 12:08 AM

ผมว่าเค้ารับมาเเพงหรื่อเปล่า ใช่ว่าร้านใกล้กัน จะได้ของมาจากที่เดีนวกัน ว่าไปของจะถูกหรือเเพงก็อยู่ที่เรา ถ้าพอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อก้เเค่นั้น เพื่อนกันทั่งนั้นใจเย็นๆๆ