`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เมื่อวานไปซื้อgowที่สยาม สงสัยมาก

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 29 Nov 2009

ผมว่าเค้ายังคงยึดราคาที่ได้มาตอนแรกๆป่าว แล้ว ตอนนี้เค้าลดแล้ว แต่ร้านนั้นยังไม่รู้ว่าข้างๆเค้าลด รึป่าวอะ

ยังไง ก็ถ้าจะซื้อ ร้านใกล้กันขนาดนั้นก็ ดูๆราคาเอาเลยว่าถกร้านไหนซื้อร้านนั้น

LEON.S's Photo LEON.S 29 Nov 2009

ค่าเช่าที่แพงคงไม่ใช่ครับ เพราะผมไปถามสาขาสะพานเหล็กมาก็ราคาเท่านั้นละ

Muramasa's Photo Muramasa 29 Nov 2009

อย่างที่หลายๆท่านบอกแหล่ะครับ ร้านไหนแพงก็ไม่ต้องซื้อ แต่ไม่เห็นความจำเป็นต้องมาพูดว่ากันแบบนี้เลยนะครับ

MaG's Photo MaG 29 Nov 2009

เค้าอาจรับมาแพงมั้งครับ yoyo_48.gif

ผู้บริโภคแบบเราก็มีหลายทางเลือก ต้องลองสอบถามหรือเดินดูหลายๆ ร้านเอานะครับ

Ducati999's Photo Ducati999 29 Nov 2009

ตังเราใจเราคับ คนขายคุยดีถูกใจ บริการใช้ได้ จ่ายแพงกว่าสามสี่ร้อยพอรับได้ครับ

เราๆก็พอรู้ราคาตลาดอยู่ อย่างThe mall บางกะปิขายแผ่น 2100-2500 ผมก็ไม่ซื้อ

แต่เพื่อนผมขี้เกียจไปไกลบ้าน ขี้เกียจรอมันก็ซื้อแผ่นสองพันกว่าๆ

MaG's Photo MaG 29 Nov 2009

ผมไม่ถือหรอกร้านไหนจะขายถูกขายแพง ร้านไหนถูกผมก็ซื้อครับ

ส่วนกระทู้นี้ผมมองว่าเป็นการบอกเล่านะ ก็ไม่ได้รู้สึกว่าเค้าโกงอะไร

mennie's Photo mennie 29 Nov 2009

QUOTE (Muramasa @ Nov 29 2009, 11:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างที่หลายๆท่านบอกแหล่ะครับ ร้านไหนแพงก็ไม่ต้องซื้อ แต่ไม่เห็นความจำเป็นต้องมาพูดว่ากันแบบนี้เลยนะครับ

ถ้าเป็นร้านโคตรรวยหรือเกมใหม่มาขายแพง คงไม่มีใครมาบ่นละมั๊ง ถ้าขายเกมแพง มีแต่ช่วยรุมด่า

Daz's Photo Daz 29 Nov 2009

ร้านนี้ผมเคยเจอที่สะพานเหมือนกันนะ แบทแมนโซน3 เปิดมา2000 ผมก็บายทันที

ปล.คำว่าดิสเครดิตผมว่ามันใช้กับเรื่องไม่จริงมากกว่านะ แต่เรื่องนี้ผมว่ามันน่าจะจริงนะ
แต่ตกลงบอร์ดนี้ไม่ได้เป็นมิตรกับนักเล่นเกมหรอครับ เห็นมีกระทู้ประมาณนี้ทีไรเป็นเรื่องทุกที
จะโกรธกันไปทำไม ฟังไว้เป็นข้อมูลก็ไม่เสียหายนี่ครับ
Edited by Daz, 29 November 2009 - 11:34 PM.

dear1982's Photo dear1982 29 Nov 2009

มันเป็นเรื่องของคนมองนะผมว่า แพงแล้วไงถ้ามีตังซื้อความหมายเท่ากันเละ แต่ถ้าไม่มีตังผมว่าไปขอแม่เพิ่มเถอะครับ ล้อเล่นนะข้อความหลังนะ อิอิ
Edited by dear1982, 29 November 2009 - 11:36 PM.

tunnyocto's Photo tunnyocto 29 Nov 2009

คำว่า Discredit คือการกล่าวหาว่าร้ายในเรื่องไม่จริง หรือจริงครึ่งเดียว มากกว่านะครับ

กรณีนี้ เล่าเรื่องจริง แล้วก็ตั้งข้อสังเกตว่า ทำไมราคามันช่างต่างกันขนาดนั้น

ผมก็เคยไปเดินถามๆราคา ก็ยังสงสัยเหมือนกันว่าทำไมร้านนี้เค้าขายแพงกว่าร้านข้างเคียงจัง แต่คิดในใจ ไม่ได้มาโพสท์ถาม

ถ้าผมไปเดิน Digital Gateway อีก ผมก็คงแวะถามเกือบทุกร้านในนั้น ถ้ามีอะไรที่ร้านนี้เค้าขายถูกกว่า หรือราคาใกล้เคียงกัน ผมก็คงอุดหนุนบ้าง

แต่ถ้าแพงกว่า คงจะอุดหนุนเฉพาะของที่อยากได้จริงๆแล้วร้านอื่นขาดตลาดหมดน่ะ

honeymonkey's Photo honeymonkey 29 Nov 2009

เขามา โพส ถามว่า ทำไมราคา แพง กว่าร้านอื่น

บางคน ก็สรุป ไปว่า ไป dis credit ร้านเค้า

เออ เจริญ

GAMECHEF's Photo GAMECHEF 29 Nov 2009

QUOTE (Daz @ Nov 29 2009, 11:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล.คำว่าดิสเครดิตผมว่ามันใช้กับเรื่องไม่จริงมากกว่านะ

ผมก็เข้าใจคำว่าดิสเครดิตแปลว่าอย่างนี้นะ
คนที่ว่าผมดิสเครดิตไม่รู้ดูพจนานุกรมเล่มไหนกัน efb50fe2.gif yoyo_48.gif

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 29 Nov 2009

แล้วแพงกว่าร้านอื่นทุกอย่างเลยป่าวครับ

Indyhell's Photo Indyhell 29 Nov 2009

ราคาหน้าเวป 1790

http://www.itemgameshop.com/products/PS3-G...Collection.html

เพิ่มเติม

ผมว่า เลิก โพสท์ บอกราคา สินค้าร้านนั้น ร้านโน้น กันดีกว่าไหมใครอยากรุ้ไปเช็คในหน้าเวปเขาเอง
Edited by Indyhell, 29 November 2009 - 11:56 PM.

lovevirus's Photo lovevirus 29 Nov 2009

ผมเป็นผู้บริโภค ผมก็อยากได้ของถูกครับ ขอบคุณที่มาบอกกล่าวนะครับ

kenghot's Photo kenghot 29 Nov 2009

ถ้าเป้นเรื่องจริงก็ไม่ควรไปว่า จขกท เขานะครับ เขาคงอยากเล่าประสบการณ์แล้วแชร์ให้เพื่อนๆรับรู้

แต่จะว่าร้านเกมส์ก็ไม่ได้ เขาอาจตั้งตามต้นทุนที่เขาได้มา มันเป็นตาม demand & supply สักพักถ้าเขาขายไม่ได้ เดี๋ยวเขาก็ลดราคาเองแหละ แต่ถ้าขายได้ราคานี้ แสดงว่าของมันขาดจริงๆ คนไม่สามารถหาซื้อที่ไหนได้แล้ว ผมเชื่อว่าลูกค้าสมัยนี้ไม่ได้บื้อๆนะครับ เครือข่ายลูกค้าก็เยอะใช่ย่อย

Torita's Photo Torita 29 Nov 2009

หรืออีกอย่างหนึ่ง เค้าอาจตั้งเผื่อคนต่อหรือเปล่าครับ แต่ใครไม่รู้ไม่ต่อ ทางร้านก็แซ่บไป

lucifer's Photo lucifer 30 Nov 2009

ช่วงนี้ dgo มีแต่กระูทู้ร้อน ๆ

davedave's Photo davedave 30 Nov 2009

เข้าใจว่าทุกร้านมีต้นทุนไม่เท่ากัน แต่สำหรับผู้บริโภคส่วนมากยังไงก็อยากซื้อราคาถูกที่สุด(ในคุณภาพเท่ากัน)
ร้านItemนี่แต่ก่อนเคยเกมPS3ซื้อบ้าง หลังๆเช็คในเว็บราคาชักแพงกว่าร้านอื่น+อัพเดตช้า เลยไม่ได้อุดหนุนแล้ว
แต่ร้านเขาก็บริการดี+จริงใจนะ

jaipower's Photo jaipower 30 Nov 2009

ผมว่าเค้ารับมาเเพงหรื่อเปล่า ใช่ว่าร้านใกล้กัน จะได้ของมาจากที่เดีนวกัน ว่าไปของจะถูกหรือเเพงก็อยู่ที่เรา ถ้าพอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อก้เเค่นั้น เพื่อนกันทั่งนั้นใจเย็นๆๆ