`

Jump to content

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Dragon Age: Origin [PC/PS3/X360]

432 replies to this topic

#81 Vince 123456

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 November 2009 - 10:00 AM

QUOTE (แป้งฮะ @ Nov 7 2009, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอคนแคระ ในบ้าน ผมเจี๋ยนมันทิ้งโทษฐาน ยียวนกวนประสาท 5555

เหมือนกันครับ ฆ่ามันที้
ซะ ...5555 ขี้ขลาดซะจะเอาตัวรอดเอง คนแบบนี้ไม่ปล่อยและไม่อยากใช้ yoyo_57.gif

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 07:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
PM. มาเล่าให้ฟังมั่งสิครับ

ผมผ่านหมดแล้ว ตอนี้ แมพแรก

แต่ไม่รุ้เรืองเลยสักแมพ

เศร้า yoyo_63.gif

กำ ...... เนื้อเรื่องมันยาวมากขะให้เล่ายังไงดี ..... เอาเป็นว่า ติดต่อมาทาง skype ก็ได้ครับ จะพยายามเล่าเท่าที่จำได้ครับ

#82 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• High Royal Executive Members
  • Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 07 November 2009 - 10:01 AM

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 09:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ คุณ MikAFeveR

ผมก้จบ เนื้อเรื่องนั้น แบบคุณ นั่นละ เลือกมั่ว แต่ ประทับใจจริงๆ

ถามครับ

ของ ในรูปพวกนี้ไว้ทำอะไรครับ

เพชรพลอยขายทิ้งเลยครับหนักกระเป๋า เพราะเท่าที่อ่านในไกด์แล้วไม่มีความจำเป็นต้องใช้ของพวกนี้ครับ
ได้เงินอีกอื้อเลย

Edited by MikAFeveR, 07 November 2009 - 10:02 AM.

#83 Vince 123456

Posted 07 November 2009 - 10:08 AM

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 09:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ คุณ MikAFeveR

ผมก้จบ เนื้อเรื่องนั้น แบบคุณ นั่นละ เลือกมั่ว แต่ ประทับใจจริงๆ

ถามครับ

ของ ในรูปพวกนี้ไว้ทำอะไรครับ

ขายที้งโลดเลยครับ

เอาไปทำอย่างอื่นไม่ได้ครับ

#84 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 07 November 2009 - 10:09 AM

QUOTE (Vince 123456 @ Nov 7 2009, 10:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กำ ...... เนื้อเรื่องมันยาวมากขะให้เล่ายังไงดี ..... เอาเป็นว่า ติดต่อมาทาง skype ก็ได้ครับ จะพยายามเล่าเท่าที่จำได้ครับ

อย่าว่ากันเลย นะคับ ไอ้ ที่บอก ติดต่อมาทาง skype

ไอ้ skype แปลว่าอะไรครับ yoyo_04.gif

EDIT - อ๋อๆๆไปหาข้อมุลมาแล้ว skype คืออะไร

http://www2.cs.science.cmu.ac.th/seminar/2...Skype/work.html

ใครเจอแบบผมั่ง ให้ มอริแกน แช่งแข็ง พวก ศัตรู แต่ เราดันไปขวางทางมัน เลยโดนแช่ แข็งไปด้วย

เจอบ่อย มากเลย yoyo_63.gif

Edited by Indyhell, 07 November 2009 - 10:11 AM.

#85 ~Dante~

Kenjiman

Posted 07 November 2009 - 10:12 AM

ไอนี้อัพยังไงหรอครับอ่านๆดูเหมื่อนต้องไปหาคนสอนหรือยังไงเนี่ย yoyo_48.gif

#86 MikAFeveR

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 07 November 2009 - 10:15 AM

เวทย์หมู่นี่ผมเอาออกหมดเลยครับ ใช้กดเอา
ปกติเวลาเล่นผมจะสั่งๆๆตัวอื่น
แล้วมอริแกนผมจะเล่นเองครับยิ่งตอนนี้มีสกิลบลิสซาร์ด สะใจดีมากๆ

QUOTE (~Dante~ @ Nov 7 2009, 10:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ไอนี้อัพยังไงหรอครับอ่านๆดูเหมื่อนต้องไปหาคนสอนหรือยังไงเนี่ย yoyo_48.gif

ประมาณนั้นแหละครับ ถ้าเราได้มามันจะขึ้นหน้าจอว่าอันล็อคสายนั้นๆขึ้นมาครับ
ของwarriorผมเพิ่งปลด berserker ได้อันเดียวเองครับ(มีตำราขายที่ denerim 55318906.gif )

Edited by MikAFeveR, 07 November 2009 - 10:21 AM.

#87 Shinchiro Taiga

やらないか ?

• Royal Executive Members

Posted 07 November 2009 - 10:15 AM

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 10:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเจอแบบผมั่ง ให้ มอริแกน แช่งแข็ง พวก ศัตรู แต่ เราดันไปขวางทางมัน เลยโดนแช่ แข็งไปด้วย

เจอบ่อย มากเลย yoyo_63.gif

เวทย์หมู่เกมนี้ ยิงแล้วโดนพวกเดียวกันได้ครับ

ผมเล่นเมจเวลายิงเวทย์หมู่ต้องเดินเล็งมุมดีๆ ไม่ก็ยิงทีละตัวเอา ถ้ามันมาไม่เยอะ

หากยิงโดนพวกเดียวกันล่ะเลือดลดฮวบๆเชียว -*-

#88 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 07 November 2009 - 10:16 AM

ก็ไปคุยกับเพื่อนเรา แล้ว ก็ถามมันว่า สอนเราได้ไหม ทำนองเนี้ย ละครับ

คุยกันในแค้มป์ดีกว่า

ผมพึ่งได้ champion มาอันเดียว

เอาPlayer Profile มาดูกันหน่อย สิครับ ว่าข้อมูลของแต่ละท่านไปถึงไหนแล้ว

อันนี้ของ ผม http://social.bioware.com/playerprofile.ph...;nid=2300336826

#89 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 07 November 2009 - 10:24 AM

ที่บ้านผมไม่มีเน็ตอะ เวลาเล่นเลยไม่ได้ล็อคอิน

ตอนที่ผมมาตอบที่นี่ ก็หมายถึงผมอยู่ที่ทำงาน

เฮ้อ เบื่อจริง ต้องมาทำงานวันเสาร์ 33c4b951.gif

#90 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 02:20 PM

ไอ้ ปริศณาตรงนี้นะครับ

ที่มีบ่อน้ำเล็กๆตรงกลางห้อง

แล้วมีโต๊ะบูชา ด้านซ้าย

ด้านหน้าจะเป้นประตุที่ ล็อคไว้

ผมก็เอา เหยือกไปวาง ไปตักน้ำ ทำวานๆไป วนๆมา

มี มอนออกมา 2ตัวแล้วฆ่าตาย มันจบแค่น้หรือครับ

ว่าแต่ ENG เก่งๆ ไปสมัคร Group หน่อย สิ

http://social.bioware.com/user_group_add.php

Edited by Indyhell, 07 November 2009 - 02:40 PM.

#91 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 November 2009 - 02:31 PM

หมวก bergen's horner
กับไม้เท้า final reason
ที่ให้ดาวโหลดเอา จะได้มาตอนไหนของเกมครับ

#92 MikAFeveR

Posted 07 November 2009 - 02:59 PM

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 02:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้ ปริศณาตรงนี้นะครับ

ที่มีบ่อน้ำเล็กๆตรงกลางห้อง

แล้วมีโต๊ะบูชา ด้านซ้าย

ด้านหน้าจะเป้นประตุที่ ล็อคไว้

ผมก็เอา เหยือกไปวาง ไปตักน้ำ ทำวานๆไป วนๆมา

มี มอนออกมา 2ตัวแล้วฆ่าตาย มันจบแค่น้หรือครับ

ว่าแต่ ENG เก่งๆ ไปสมัคร Group หน่อย สิ

http://social.bioware.com/user_group_add.php

เควส elven ritual

1.คลิกบ่อน้ำ ใส่คำตอบตามเลขเลยนะครับ
3 > 4 > 4

2. ไปที่แท่นต่อ เลือกตามนี้
2 > 4 > 2 > 1 > 3 > 6

3. กลับไปที่บ่อน้ำ
3

ประตูจะเปิดออก เข้าไปซัดวิญญาณตรงกลางห้องสำรวจโลงศพก็จะได้เกราะ juggernaut ครับ

Edited by MikAFeveR, 07 November 2009 - 03:00 PM.

#93 Vince 123456

Posted 07 November 2009 - 04:32 PM

QUOTE (kumagift @ Nov 7 2009, 02:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หมวก bergen's horner
กับไม้เท้า final reason
ที่ให้ดาวโหลดเอา จะได้มาตอนไหนของเกมครับ

มันไม่ได้มาฟรีๆครับ ที่ให้โหลดแค่ ให้ในเกมมีไอเทมนี้เท่านั้นครับ

หลังโหลดแล้วต้องไปซื้อจากคนแคระ 2 ตัวที่อยู่ค่ายพักครับ

#94 Vince 123456

Posted 07 November 2009 - 07:54 PM

วันนี้งวันตั้งแต่ 10 โฒงเช้าถึงตอนนี้ยังอยู่ที่ เมืองคนแคระเลย -0- ยาวโครตๆ รวมเควสต่างๆอิก สุดยอด......อิอิ ใกล้จะผ่านแระ

#95 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 November 2009 - 01:19 PM

นั่งอ่าน codex กะ คุยอย่างเดียว เพลินจริงๆ

สว่างคาตา เลย yoyo_35.gif

#96 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 November 2009 - 01:23 PM

เซ็งเป็ดครับ ยากเวอร์...นี่ขนาดเล่น normal นะเนี่ย..

แนะนำแนวทางของ มนุษยไฟท์เตอร์ สายดาบโล่ หน่อยครับผม
ตอนนี้ผ่านแค่เควสหลักของ Redclift กับ circle of mage เท่านั้นน่ะครับ เดี๋ยวเอารายละเอียดตัวละครมาถามอีกทีแหะๆ ..

ตอนนี้เบื้องต้นอยากทราบว่า
1.เมืองคนแคระมันอยู่ไหนอ่ะครับ...ข้ามไปทำ เมือง De.... ไรสักอย่างน่ะครับ ปรากฏ โอ้วแม่เจ้า อยากชิทๆ...
2.หาเงิน หาของ ยังไงดีน่ะครับ
3.วางปาตี้ยังไงครับ เมื่อผมเล่นตัวเองสายดาบโล่ เน้นบาลานซ์ + ถึก + ตีแรงแต่ช้า

#97 Indyhell

Posted 08 November 2009 - 01:50 PM

QUOTE (krt @ Nov 8 2009, 01:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นั่งอ่าน codex กะ คุยอย่างเดียว เพลินจริงๆ

สว่างคาตา เลย yoyo_35.gif

อิจฉาที่อ่าน รุ้เรื่อง yoyo_33.gif

QUOTE (Sam_FISher @ Nov 8 2009, 01:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เซ็งเป็ดครับ ยากเวอร์...นี่ขนาดเล่น normal นะเนี่ย..

แนะนำแนวทางของ มนุษยไฟท์เตอร์ สายดาบโล่ หน่อยครับผม
ตอนนี้ผ่านแค่เควสหลักของ Redclift กับ circle of mage เท่านั้นน่ะครับ เดี๋ยวเอารายละเอียดตัวละครมาถามอีกทีแหะๆ ..

ตอนนี้เบื้องต้นอยากทราบว่า
1.เมืองคนแคระมันอยู่ไหนอ่ะครับ...ข้ามไปทำ เมือง De.... ไรสักอย่างน่ะครับ ปรากฏ โอ้วแม่เจ้า อยากชิทๆ...
2.หาเงิน หาของ ยังไงดีน่ะครับ
3.วางปาตี้ยังไงครับ เมื่อผมเล่นตัวเองสายดาบโล่ เน้นบาลานซ์ + ถึก + ตีแรงแต่ช้า

ตอนแรกผมก็เล่น NAMAL ละครับ

แต่ไม่ไหว มาเล่น EASY ดูก่อน สิครับ

เมืองคนแครอยุ่ทางซ้ายสุดของแผนที่นะครับ ที่เป็นรุปถ้ำนั่นละ

#98 ~Dante~

Kenjiman

Posted 08 November 2009 - 02:03 PM

ถ้ายากเกินก็เข้าoptionไปปรับeasyเลยครับ

มันปรับได้ตลอดเวลาอยู่แล้วเกมนี้ผมเองก็ไม่ไหวแหะ

มือใหม่อยู่Easyไปก่อนแนะนำ

ว่าแต่ผมจีบmageสาวจนหัวใจเกือบเต็มแล้ว

วิธีทำฉาก18+บนเตียงทำไงหรอครับสงสัยจัง yoyo_29.gif

#99 Indyhell

Posted 08 November 2009 - 02:41 PM

QUOTE (~Dante~ @ Nov 8 2009, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้ายากเกินก็เข้าoptionไปปรับeasyเลยครับ

มันปรับได้ตลอดเวลาอยู่แล้วเกมนี้ผมเองก็ไม่ไหวแหะ

มือใหม่อยู่Easyไปก่อนแนะนำ

ว่าแต่ผมจีบmageสาวจนหัวใจเกือบเต็มแล้ว

วิธีทำฉาก18+บนเตียงทำไงหรอครับสงสัยจัง yoyo_29.gif

เราต้องไป อีกแมพครับ

ไปเมือง ขวาบนสุด

แล้ว ก็ออกจากเมืองนั้น จะมี โรงแรมอยุ่

ในนั้นจะมี แม่เล้า

เขา จะเอามาให้เราเลือก

1.ผู้หญิง
2.ผู้ชาย
3.แบบพิเศษ

เสียเงินทุกครั้งครับ

จะกี่ครั้งก็ได้ yoyo_11.gif

Edited by Indyhell, 08 November 2009 - 02:42 PM.

#100 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 November 2009 - 02:52 PM

เมจ นี่ จีบเมจ... Wayne รึเปล่าครับ lol.gif