`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Dragon Age: Origin [PC/...

~Dante~'s Photo ~Dante~ 08 Nov 2009

งงแหะผมพยายามวิ่งหาในDenerimอยู่นานเลย

แต่ยังไม่เจอใครซักคนอืมหรือว่าไปผิดที่หว่า yoyo_48.gif

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 08 Nov 2009

คุณ~Dante~ ต้องไปอีก2ที่อ่ะครับ

เควส a Paragon of Her Kind(คนแคระ) กับ Nature of the Beast(เอลฟ์)

Indyhell's Photo Indyhell 08 Nov 2009

ถาม กล้องที่วางอยุ่ ในแค้มป์ทีครับ มันเอาไว้ทำไร

ผมกดไปกดมา เสีย ไป 10ทอง

งงเลย

libertica's Photo libertica 08 Nov 2009

เล่นจาก360ภาพที่ได้ต่างจากPCสุดๆ เห็นภาพของพวกท่านนี่สวยเทพมาก yoyo_63.gif

ตอนนี้อยู่Redcliff เพิ่งไล่ปีศาจได้ ว่างๆผมจูบกับMoriganประจำ จนเพื่อนคนอื่นนี่หมั่นไส้ ฮามาก 55318906.gif

ปล.casualนี่ง่ายเกินไป เจออ๊อคบนหอคอยตัวแรกนี่สุ้10วิชนะแล้ว แต่พอเปลี่ยนเป็นnormalนี่ก็ยากซะเหลือเกิน ระดับความยากเกมนี่ไม่มีความพอดีเลยแฮะ 17f0f3b0.gif

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 08 Nov 2009

QUOTE (Indyhell @ Nov 8 2009, 09:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถาม กล้องที่วางอยุ่ ในแค้มป์ทีครับ มันเอาไว้ทำไร

ผมกดไปกดมา เสีย ไป 10ทอง

งงเลย

เป็นการบริจาคสิ่งของเข้ากองทัพนั้นๆอ่ะครับ

1.ให้วัตถุดิบในการสร้างกับ delish
2.ให้เงินกับพวก arl eamon knight
3.ให้รูนกับพวก circle

Indyhell's Photo Indyhell 08 Nov 2009

บริจาคไป มันมีผลอะไรกับตัวเราไหมครับ

QUOTE (Indyhell @ Nov 8 2009, 10:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บริจาคไป มันมีผลอะไรกับตัวเราไหมครับ

อ่าผมก็ยังไปไม่ไกล yoyo_70.gif

แต่ถ้าให้เดามันคงมีสงครามแน่ๆ การบริจาคอาจจะช่วยให้พวกพันธมิตรเราเก่งขึ้นครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 08 Nov 2009

QUOTE (MikAFeveR @ Nov 8 2009, 09:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ~Dante~ ต้องไปอีก2ที่อ่ะครับ

เควส a Paragon of Her Kind(คนแคระ) กับ Nature of the Beast(เอลฟ์)

ขอบคุณครับ

จะลองดูนะครับ yoyo_76.gif

Vince 123456's Photo Vince 123456 08 Nov 2009

QUOTE (Sam_FISher @ Nov 8 2009, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหรียญที่ให้หาในเมืองคนแคระมันอยู่ไสหว่าครับ

ที่ไว้ใช้เปิดประตูของผู้หญิงชื่อว่า เจเวลลิน มั้งครับ

fingerbone token ......

อะไรสักอย่างนี่ จะได้จากก คนแคระที่อยู่ใน warehouse .... ด้านในสุดๆ ของ Dust
ต้องฆ่ามันนะครับ

Baby Punk's Photo Baby Punk 09 Nov 2009

ไม่้มีใครเล่นโร๊คเลยเหรอครับนี่ - -'

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 09 Nov 2009

มีบัคแปลกๆมาบอกครับ
ผมยังไม่ได้อัพเดทนะ ไอของ Vitaliy อะไรนั่นอ่ะ

คือตัวผมเลเวลกำลังจะอัพ
เลยไปซื้อของ เจอ Manaul book Berserk ไอที่ให้เราใช้ Special ได้อ่ะครับ
ราคา 11 g ที่ Denerim ร้านคนแคระ
ก่อนผมซื้อผมทำการ เซฟ ไปก่อนเพราะจะลองว่ามันใช้ยังไง
ก้ซื้อมามันก็ขึ้นไอค่อน แว่บๆ วาบๆ -*-
... ตอนแรก งง หลอกกินเงินตูป่าวเนี่ย
เลยโหลดเซฟมาใหม่ เพราะเสียดายเงิน

ซักพักไปอัดจนเรา เลเวลอัพ ก้เข้าเมนู อัพเลเวล
ปรากฏว่ามี Special Berserker อยู่ -*-
ผมเลยเวนกำลืมโหลดป่าวหว่า
เปิด เงิน ขึ้นมาดู
อ้าวเงินอยู่ครบ
พอกลับไปดูที่ร้าน
ปรากฏว่าของไม่อยู่แล้ว -*-
เงินครบ แต่ได้ของ

มีใครเจอ พวก Special ขายตามร้านช่วยไปลองเทสแล้วมาบอกผมทีสิคับ -*-

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 09 Nov 2009

อ้าวจริงหรือครับ ผมก็ว่ามันก็มีความเป็นไปได้อยู่นะ
เพราะซับคลาสแบบนี้มันน่าจะปลดล็อคทีเดียวแล้วใช้ได้ตลอดคล้ายๆachievment

เดี๋ยวถ้าเจอไว้จะลองดูครับ

Indyhell's Photo Indyhell 09 Nov 2009

QUOTE (แป้งฮะ @ Nov 9 2009, 01:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีบัคแปลกๆมาบอกครับ
ผมยังไม่ได้อัพเดทนะ ไอของ Vitaliy อะไรนั่นอ่ะ

คือตัวผมเลเวลกำลังจะอัพ
เลยไปซื้อของ เจอ Manaul book Berserk ไอที่ให้เราใช้ Special ได้อ่ะครับ
ราคา 11 g ที่ Denerim ร้านคนแคระ
ก่อนผมซื้อผมทำการ เซฟ ไปก่อนเพราะจะลองว่ามันใช้ยังไง
ก้ซื้อมามันก็ขึ้นไอค่อน แว่บๆ วาบๆ -*-
... ตอนแรก งง หลอกกินเงินตูป่าวเนี่ย
เลยโหลดเซฟมาใหม่ เพราะเสียดายเงิน

ซักพักไปอัดจนเรา เลเวลอัพ ก้เข้าเมนู อัพเลเวล
ปรากฏว่ามี Special Berserker อยู่ -*-
ผมเลยเวนกำลืมโหลดป่าวหว่า
เปิด เงิน ขึ้นมาดู
อ้าวเงินอยู่ครบ
พอกลับไปดูที่ร้าน
ปรากฏว่าของไม่อยู่แล้ว -*-
เงินครบ แต่ได้ของ

มีใครเจอ พวก Special ขายตามร้านช่วยไปลองเทสแล้วมาบอกผมทีสิคับ -*-

เป้นครับ

พึ่งลองเมื่อกี้

ซื้อมากดใช้

แล้วโหลดใหม่ กลับมา ร้าน

ไม่มีขายแล้ว
เงินครบ

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 09 Nov 2009

อ้าวฮากันไป 555

อีกเรื่องนึงคือ Re-skill ได้มั้ยครับเกมนี้

Indyhell's Photo Indyhell 09 Nov 2009

นั่นนะ สิ

ผมก็อยากให้ มี Re เหมือนกัน

เออ ใครเปิด ประตู 2 บาน ใน CIRCLER TOWER ได้มั่งครับ

krt's Photo krt 09 Nov 2009

รู้สึกนอนไม่ค่อยพอเลยช่วงนี้ yoyo_63.gif

ตื่นเกือบๆเที่ยง ตลอดเลย

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 09 Nov 2009

พึ่งเล่นไปหน่อยเดียวเอง ยังไม่อยากเล่นเกมดูดเวลาบวกกะยังขี้เกียจอ่านอยู่

เวลาเล่นเกมแต่ละวันช่างน้อยนิดเสียนี่กระไร T.T

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 09 Nov 2009

QUOTE (Indyhell @ Nov 9 2009, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เออ ใครเปิด ประตู 2 บาน ใน CIRCLER TOWER ได้มั่งครับ

ประตูไหนอ่ะครับ มีสกรีนช็อตมั้ยครับ

QUOTE (MikAFeveR @ Nov 9 2009, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประตูไหนอ่ะครับ มีสกรีนช็อตมั้ยครับ

ประตูที่มันล็อคไว้นะครับ มี 2บาน

อยุ่คนละชั้นกัน

เดี๋ยวไว้เดินไปใหม่ จะ เอารุปมาให้

แต่ รุ้สึกว่า ยิ่งเล่น ยิ่งโหลด นาน