`

Jump to content

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Dragon Age: Origin [PC/PS3/X360]

432 replies to this topic

#61 Shinchiro Taiga

やらないか ?

• Royal Executive Members

Posted 06 November 2009 - 03:27 PM

ไปไกลกันแล้วทั้งน้าน ของผมเพิ่งได้ยัย Morrigan เป็นพวกเอง เล่นวันละ 2-3 ชม.

#62 samanoisukai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 November 2009 - 04:13 PM

เมื่อไรของ ps3 จะมาอยากเเล้ว

#63 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 06 November 2009 - 04:51 PM

ตอนนี้ เคลียร์ไป 2เมือง แล้ว
คือ circle tower กับ Ruined Tempel

ส่วนของ ELF ที่เข้าไปในป่าเข้าไปข้างในจนลึกแล้วแต่ไม่ค่อยไหว

ตอนี้งมกับเมือง คนแคระอยู่

อยากอ่าน ออกจังโว้ยยยยยยยยย

ขนาดไม่รุ้เรื่อง เท่าไหร่ ยังรุ้สึกมันเข้มข้นมากเลยลย

มังกรเกมนี้ อื้อหืๆๆๆๆ

ผมไม่ได้ สปอยไรนะ

#64 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 06 November 2009 - 05:17 PM

วันนี้เห็นแผ่นแท้มาแว้วนะ 14xx ด้วย แต่ของ 360 นะ มี Code เติม Item ประเภทของสวมใส่พิเศษ 5 ชิ้นด้วย เช่น กำไล แหวน รองเท้า สรพพคุณแต่ละชิ้นนี่ขอบอกอย่างเทพ ^^

และ Code ชุดเกราะเอาไปเติมในเกม Mass Effect 2 ที่จะออกปีหน้า ของ PS3 ไม่น่าจะมี Code ตัวหลังนี้ เพราะ Mass Effect 2 ไม่ลง PS3 ครับ

ส่วนของ PS3 ยังไม่เห็นวี่แววจ้า เหอะๆๆ

Edited by Galaxy Exposition, 06 November 2009 - 05:34 PM.

#65 Vince 123456

Posted 06 November 2009 - 06:33 PM

ถามเรื่อง recruit หน่อยสิครับ ...... ทุกๆคนเล่นยังไงครับ ว่า recruit หมดเลยหรือเลือกแต่คนดีๆครับ

ผมเก็บมาแล้วอ่ะ .... 3 ตัว

assasin ตัวล่าสุด .... Allistar -10 เลย ....ลบเยอะชิบ หรือว่าฆ๋ามันที้งดี 55555555

#66 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 06 November 2009 - 08:22 PM

ผมเอาหมดเลยครับ ตัวเลือกเยอะดี
แต่ทีมหลักๆผมก็ วอริเออดาบ+โล่ มอริแกน เลลีอาน่า อีกตัวก็เปลี่ยนลองแนวไปเรื่อยๆ

#67 ~Dante~

Kenjiman

Posted 06 November 2009 - 09:23 PM

เพิ่งซื้อแท้มาครับหลังจากบิทมานาน

คราวนี้เล่นจริงจังละ

ว่าแต่โค้ดนี้โหลดได้ยังอะครับ

เห็นคนบอกตอนแรกๆเซิฟมีปัญหาหรือไงเนี่ยแหละ

Edited by ~Dante~, 06 November 2009 - 10:02 PM.

#68 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 06 November 2009 - 10:11 PM

ใครเล่นจบ เนือ้เรื่อง ระหว่าง เผ่า ELF กับ มนุษย์หมาป่า ผ่านไปแล้ว

PM. มาเล่นเรื่องให้ผม ฝัง ทีครับ มันเป้นไง

ประทับใจมาก baa60776.gif

ผมพึ่งผ่านเมือ่กี้ แต่ งงเนื้อเรื่อง

QUOTE (~Dante~ @ Nov 6 2009, 09:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งซื้อแท้มาครับหลังจากบิทมานาน

คราวนี้เล่นจริงจังละ

ว่าแต่โค้ดนี้โหลดได้ยังอะครับ

เห็นคนบอกตอนแรกๆเซิฟมีปัญหาหรือไงเนี่ยแหละ

น่าจะเข้าไป ในเกม แล้วเข้า โหมด ONLINE PROFILE ดูนะครับ ผมเคยกดเข้าไปมันมีให้ใส่ โค้ดด้วย

แต่ต้องสมัคร สมาชิกก่อน นะ สมัครในหน้าเกมเลยนั่นละ

อันนี้ของผมมันจะเก้บ ลายละเอียดไว้หมดเลย มั้ง

http://social.bioware.com/playerprofile.ph...6&lang_id=1

ผมได้ จูบ MOLIGAN แล้ว ละ ในแค้มป์ yoyo_33.gif

Edited by Indyhell, 07 November 2009 - 12:05 AM.

#69 Vince 123456

Posted 07 November 2009 - 03:39 AM

เพี่งจบ Haven มา...... เนื้อเรื่องสุดยอดๆ yoyo_33.gif

#70 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 07:19 AM

QUOTE (Vince 123456 @ Nov 7 2009, 03:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพี่งจบ Haven มา...... เนื้อเรื่องสุดยอดๆ yoyo_33.gif

PM. มาเล่าให้ฟังมั่งสิครับ

ผมผ่านหมดแล้ว ตอนี้ แมพแรก

แต่ไม่รุ้เรืองเลยสักแมพ

เศร้า yoyo_63.gif

#71 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 07:49 AM

มีตัวอัพเดทมาแล้วนะของ PC

- fixed potential corruption of character statistics
- fixed portrait appearance sliders when importing a character from the downloadable Character Creator
- fixed import for preset face settings from the downloadable Character Creator
- made Easy difficulty easier
- slightly increased attack, defense, and damage scores for all party members at Normal difficulty
- fixed video issues when running on a very wide screen display, including ATI Eyefinity displays

~ Unpack
~ Install the update
~ Copy the crack from the ViTALiTY folder
~ Die like the rest !

http://hotfile.com/dl/16803304/a54b337/dao101.rar.html

มันแก้ไรมั่งอ่านไม่ออก

#72 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 07 November 2009 - 08:41 AM

ผมเพิ่งจบหมู่บ้าน Redcriff เอง

#73 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 November 2009 - 08:41 AM

ผมกะลังซัดกับ Sloth Demon ปีศาจคนฝันอยู่ครับ

ร่างแรกมา โหยอ่อนว่ะ ตูมา 4 คนนะเฟ้ย
จบร่างแรกมาร่าง 2
.. ซักพัก 3 - -' ไม่ได้เตรียมใจว่ามันจะมาครบ สรุปด้องเท่ง

ใน Circle Tower มี Templa ที่โดนปีศาจครอบงำอยู่ มีใครจัดการปีศาจทิ้งมั้ยครับ
ของผมไม่ได้ทำไรมันอ่ะ เพราะ Sten บอกว่า การเป็น Templa Knight นั้น
ต้องตัดสินใจด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะดี จะเลว เราเข้าไปยุ่งไม่ได้

พอมาเจอบอส ผมอยาก วน กลับไปเจี๋ยนอีนั่นทิ้งจริงๆ

แล้ว Specialization ทำยังไงถึงเลือกได้ครับเนี่ย LV8 แล้วอ่ะ - -'

#74 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 08:57 AM

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Nov 7 2009, 08:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเพิ่งจบหมู่บ้าน Redcriff เอง

เอาน่า เกมนี้ไปไวๆ ไม่ได้ สำหรับคนที่อ่านออก

สำหรับผม พอบทคุยกัน ESC ตลอด

เพราะอ่านไม่ออก

เกมนี้ต้องเก็บทุกรายละเอียดจริงๆๆ

#75 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 07 November 2009 - 09:23 AM

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 07:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีตัวอัพเดทมาแล้วนะของ PC

- fixed potential corruption of character statistics
แก้บั๊ก Stat ผิดพลาดของตัวละคร ? มันบั๊กยังไงหว่า?

- fixed portrait appearance sliders when importing a character from the downloadable Character Creator
แก้ให้รูปภาพตัวละคร (หน้าในกรอบกลมๆ) ดูผอมลง เวลาอิมพอร์ตตัวละครมาจากที่ดาวน์โหลด

- fixed import for preset face settings from the downloadable Character Creator
แก้บั๊กหน้า preset (ของตัวละครที่โหลดมา

- made Easy difficulty easier
โหมด Easy ง่ายกว่าเดิม

- slightly increased attack, defense, and damage scores for all party members at Normal difficulty
เพิ่มพลังโจมตี ป้องกัน และค่าความเสียหาย(เวลาใช้ท่ามั้ง) เล็กน้อย ให้กับทุกคนในตี้ ในความยากแบบระดับ Normal

- fixed video issues when running on a very wide screen display, including ATI Eyefinity displays
แก้บั๊กฉากมูฟี่ เวลาแสดงผลในภาพแบบ Wide Screen และรองรับ ATI Eyefinity

~ Unpack
~ Install the update
~ Copy the crack from the ViTALiTY folder
~ Die like the rest !

http://hotfile.com/dl/16803304/a54b337/dao101.rar.html

มันแก้ไรมั่งอ่านไม่ออก

เอาน่า เกมนี้ไปไวๆ ไม่ได้ สำหรับคนที่อ่านออก

สำหรับผม พอบทคุยกัน ESC ตลอด

เพราะอ่านไม่ออก

เกมนี้ต้องเก็บทุกรายละเอียดจริงๆๆ

ผมเก็บเควสต์หมดทุกอันด้วยแหละ เหอๆ yoyo_32.gif

อย่างตอน Redcriff ก่อนที่จะเริ่มสู้ เควสต์ย่อยแม่มเยอะมาก ต้องไปชวนพวกขี้ขลาดออกมาช่วยสู้

กับเตรียมน้ำมันไว้ทำกองไฟดักศัตรู

ตอบคำถามแบบคนดี (ช่วยเค้าไปทั่ว) ยัย Morrigan มันไม่ชอบ ยัยนี่นิสัยไม่ค่อยดี -*-

ค่าสนิทสนมเลยลดฮวบๆ ส่วนยัยนักบวช ที่เป็น Rogue กับ Alistair + เอาๆ

Edited by Shinchiro Taiga, 07 November 2009 - 09:27 AM.

#76 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 November 2009 - 09:28 AM

ไอคนแคระ ในบ้าน ผมเจี๋ยนมันทิ้งโทษฐาน ยียวนกวนประสาท 5555

#77 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 09:30 AM

ผมโลด แพช มาแล้ว แต่ลง ไม่เป็น งง แฮะ

ผมถามหน่อย

ผมคิดถูกใช่ไหม?

เมืองไหนที่เราเคลียร์เนื้อเรื่องหลักหมดแล้ว

เราสามารถจัดกลุ่มในเมืองนั้นได้เลย โดยไม่ต้องไปจัดกลุ่มในแค้มป์ใช่ไหมครับ

ใครถึงเหตุการที่แค้มป์โดนโจมตียัง ผมกดคุยกับ LELIANA เธอร้องเพลงให้ฟังด้วย ดูเศร้าจัง

อัดเก็บไว้เรียบร้อยแล้ว yoyo_33.gif

Edited by Indyhell, 07 November 2009 - 09:33 AM.

#78 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 09:34 AM

QUOTE (แป้งฮะ @ Nov 7 2009, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอคนแคระ ในบ้าน ผมเจี๋ยนมันทิ้งโทษฐาน ยียวนกวนประสาท 5555

เจอเควสที่ฆ่ามังกือ ใน ห้องโถงยังครับ

ผมก็งง ไรฟะ เจอแบบมั่วๆ อ่านไม่ออกเลยต้อง มั่ว แต่ฟลุ๊ค yoyo_11.gif

#79 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 07 November 2009 - 09:47 AM

ผมเพิ่งไปถึงถ้ำใน haven ครับตอนนี้ แอบไปทำไซด์เควสซะเยอะ yoyo_08.gif

เรื่องแพทช์ผมก็ลงไม่เป็นเหมือนกันครับมึนๆ 5c745924.gif

QUOTE (Indyhell @ Nov 6 2009, 10:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเล่นจบ เนือ้เรื่อง ระหว่าง เผ่า ELF กับ มนุษย์หมาป่า ผ่านไปแล้ว

PM. มาเล่นเรื่องให้ผม ฝัง ทีครับ มันเป้นไง

ประทับใจมาก baa60776.gif

ผมพึ่งผ่านเมือ่กี้ แต่ งงเนื้อเรื่อง

เนื้อเรื่องมันเปลี่ยนแปลงได้ตามตัวเลือกของเราครับ

เอาความเป็นมาของเรื่องราวในเดลิชแคมป์คร่าวๆละกันนะครับ

ก่อนที่พวกเดลิชเอลฟ์จะมาอาศัยในป่าเบรซิเลียน ได้มีมนุษย์ตั้งรกรากอยู่ก่อนแล้ว
ซึ่งช่วงที่ซาเทรียน(ผู้น้ำเดลิชเอลฟ์หัวเหม่งๆ)ในสมัยหนุ่มนั้นเอลฟ์กับมนุษย์ยังมี
ความบาดหมางกันอยู่

มีวันนึงพวกมนุษย์ได้กระทำการสุดแสนป่าเถื่อนโดยการจับลูกสาวของซาเทรียนไปข่มขืนและ
ยังฆ่าลูกชายของเขาอีกด้วย
ด้วยความโกรธแค้นสุดขีด ซาเทรียนจึงได้อันเชิญดวงวิญญาณแห่งป่าเข้าสู่ร่างของ วิธเธอแฟงก์ หมาป่าสุดแกร่งเพื่อจัดการกับพวกมนุษย์
แต่ทุกอย่างไม่ได้เป็นอย่างที่ซาเทรียนหวังไว้ เมื่อพลังของวิธเธอแฟงก์เกิดต้องสาปทำให้ผู้ที่ถูกทำร้ายถ้าไม่ตายก็ต้องกลายเป็นมนุ
ษหมาป่า
จึงทำให้ในป่าเกิดความโกลาหลทั้งมนุษย์และเดลิชเอลฟ์เองต้องสาปกลายเป็นมนุษย์หมาป่า

หนทางเดียวที่จะแก้คำสาปได้คือต้องตัดหัวใจของวิธเธอแฟงก์กลับมาให้ซาเทรียนเท่านั้น
แต่กระนั้นก็ยังไม่มีใครทำสำเร็จ ร้อนถึงฮีโร่อย่างเรา(ตัวเอก)ต้องมาจัดการให้

ส่วนฉากจบที่ผมเล่นนั้น ผมเลือกที่จะให้ซาเทรียนลบคำสาปของวิธเธอแฟงก์ด้วยการสละชีวิตตนเอง(เป็นเพราะพลังเว
ทย์ของซาเทรียนตั้งแต่แรก)
lady of the forest ได้หายไปจากการคลายมนต์ของซาเทรียนพร้อมกับทุกคนที่กลายเป็นมนุษหมาป่าได้กลับสู่ร่า
งเดิม
สุดท้ายพวกเดลิชเอลฟ์ก็พร้อมที่เข้าร่วมสงครามกับเกรย์วอเดน...

จริงๆมันมีอะไรเยอะกว่านี้นะครับผมก็จำได้ไม่หมดถ้าเกิดมีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยT-T

Edited by MikAFeveR, 07 November 2009 - 09:53 AM.

#80 Indyhell

Posted 07 November 2009 - 09:56 AM

ขอบคุณครับ คุณ MikAFeveR

ผมก้จบ เนื้อเรื่องนั้น แบบคุณ นั่นละ เลือกมั่ว แต่ ประทับใจจริงๆ

ถามครับ

ของ ในรูปพวกนี้ไว้ทำอะไรครับ