`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Dragon Age: Origin [PC/...

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 06 Nov 2009

ไปไกลกันแล้วทั้งน้าน ของผมเพิ่งได้ยัย Morrigan เป็นพวกเอง เล่นวันละ 2-3 ชม.

samanoisukai's Photo samanoisukai 06 Nov 2009

เมื่อไรของ ps3 จะมาอยากเเล้ว

Indyhell's Photo Indyhell 06 Nov 2009

ตอนนี้ เคลียร์ไป 2เมือง แล้ว
คือ circle tower กับ Ruined Tempel

ส่วนของ ELF ที่เข้าไปในป่าเข้าไปข้างในจนลึกแล้วแต่ไม่ค่อยไหว

ตอนี้งมกับเมือง คนแคระอยู่

อยากอ่าน ออกจังโว้ยยยยยยยยย

ขนาดไม่รุ้เรื่อง เท่าไหร่ ยังรุ้สึกมันเข้มข้นมากเลยลย

มังกรเกมนี้ อื้อหืๆๆๆๆ

ผมไม่ได้ สปอยไรนะ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 06 Nov 2009

วันนี้เห็นแผ่นแท้มาแว้วนะ 14xx ด้วย แต่ของ 360 นะ มี Code เติม Item ประเภทของสวมใส่พิเศษ 5 ชิ้นด้วย เช่น กำไล แหวน รองเท้า สรพพคุณแต่ละชิ้นนี่ขอบอกอย่างเทพ ^^

และ Code ชุดเกราะเอาไปเติมในเกม Mass Effect 2 ที่จะออกปีหน้า ของ PS3 ไม่น่าจะมี Code ตัวหลังนี้ เพราะ Mass Effect 2 ไม่ลง PS3 ครับ

ส่วนของ PS3 ยังไม่เห็นวี่แววจ้า เหอะๆๆ
Edited by Galaxy Exposition, 06 November 2009 - 05:34 PM.

Vince 123456's Photo Vince 123456 06 Nov 2009

ถามเรื่อง recruit หน่อยสิครับ ...... ทุกๆคนเล่นยังไงครับ ว่า recruit หมดเลยหรือเลือกแต่คนดีๆครับ

ผมเก็บมาแล้วอ่ะ .... 3 ตัว

assasin ตัวล่าสุด .... Allistar -10 เลย ....ลบเยอะชิบ หรือว่าฆ๋ามันที้งดี 55555555

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 06 Nov 2009

ผมเอาหมดเลยครับ ตัวเลือกเยอะดี
แต่ทีมหลักๆผมก็ วอริเออดาบ+โล่ มอริแกน เลลีอาน่า อีกตัวก็เปลี่ยนลองแนวไปเรื่อยๆ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 06 Nov 2009

เพิ่งซื้อแท้มาครับหลังจากบิทมานาน

คราวนี้เล่นจริงจังละ

ว่าแต่โค้ดนี้โหลดได้ยังอะครับ

เห็นคนบอกตอนแรกๆเซิฟมีปัญหาหรือไงเนี่ยแหละ
Edited by ~Dante~, 06 November 2009 - 10:02 PM.

Indyhell's Photo Indyhell 06 Nov 2009

ใครเล่นจบ เนือ้เรื่อง ระหว่าง เผ่า ELF กับ มนุษย์หมาป่า ผ่านไปแล้ว

PM. มาเล่นเรื่องให้ผม ฝัง ทีครับ มันเป้นไง

ประทับใจมาก baa60776.gif

ผมพึ่งผ่านเมือ่กี้ แต่ งงเนื้อเรื่อง

QUOTE (~Dante~ @ Nov 6 2009, 09:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งซื้อแท้มาครับหลังจากบิทมานาน

คราวนี้เล่นจริงจังละ

ว่าแต่โค้ดนี้โหลดได้ยังอะครับ

เห็นคนบอกตอนแรกๆเซิฟมีปัญหาหรือไงเนี่ยแหละ

น่าจะเข้าไป ในเกม แล้วเข้า โหมด ONLINE PROFILE ดูนะครับ ผมเคยกดเข้าไปมันมีให้ใส่ โค้ดด้วย

แต่ต้องสมัคร สมาชิกก่อน นะ สมัครในหน้าเกมเลยนั่นละ

อันนี้ของผมมันจะเก้บ ลายละเอียดไว้หมดเลย มั้ง

http://social.bioware.com/playerprofile.ph...6&lang_id=1

ผมได้ จูบ MOLIGAN แล้ว ละ ในแค้มป์ yoyo_33.gif
Edited by Indyhell, 07 November 2009 - 12:05 AM.

Vince 123456's Photo Vince 123456 07 Nov 2009

เพี่งจบ Haven มา...... เนื้อเรื่องสุดยอดๆ yoyo_33.gif

Indyhell's Photo Indyhell 07 Nov 2009

QUOTE (Vince 123456 @ Nov 7 2009, 03:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพี่งจบ Haven มา...... เนื้อเรื่องสุดยอดๆ yoyo_33.gif

PM. มาเล่าให้ฟังมั่งสิครับ

ผมผ่านหมดแล้ว ตอนี้ แมพแรก

แต่ไม่รุ้เรืองเลยสักแมพ

เศร้า yoyo_63.gif

Indyhell's Photo Indyhell 07 Nov 2009

มีตัวอัพเดทมาแล้วนะของ PC

- fixed potential corruption of character statistics
- fixed portrait appearance sliders when importing a character from the downloadable Character Creator
- fixed import for preset face settings from the downloadable Character Creator
- made Easy difficulty easier
- slightly increased attack, defense, and damage scores for all party members at Normal difficulty
- fixed video issues when running on a very wide screen display, including ATI Eyefinity displays

~ Unpack
~ Install the update
~ Copy the crack from the ViTALiTY folder
~ Die like the rest !

http://hotfile.com/dl/16803304/a54b337/dao101.rar.html

มันแก้ไรมั่งอ่านไม่ออก

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 07 Nov 2009

ผมเพิ่งจบหมู่บ้าน Redcriff เอง

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 07 Nov 2009

ผมกะลังซัดกับ Sloth Demon ปีศาจคนฝันอยู่ครับ

ร่างแรกมา โหยอ่อนว่ะ ตูมา 4 คนนะเฟ้ย
จบร่างแรกมาร่าง 2
.. ซักพัก 3 - -' ไม่ได้เตรียมใจว่ามันจะมาครบ สรุปด้องเท่ง

ใน Circle Tower มี Templa ที่โดนปีศาจครอบงำอยู่ มีใครจัดการปีศาจทิ้งมั้ยครับ
ของผมไม่ได้ทำไรมันอ่ะ เพราะ Sten บอกว่า การเป็น Templa Knight นั้น
ต้องตัดสินใจด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะดี จะเลว เราเข้าไปยุ่งไม่ได้

พอมาเจอบอส ผมอยาก วน กลับไปเจี๋ยนอีนั่นทิ้งจริงๆ

แล้ว Specialization ทำยังไงถึงเลือกได้ครับเนี่ย LV8 แล้วอ่ะ - -'

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Nov 7 2009, 08:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเพิ่งจบหมู่บ้าน Redcriff เอง

เอาน่า เกมนี้ไปไวๆ ไม่ได้ สำหรับคนที่อ่านออก

สำหรับผม พอบทคุยกัน ESC ตลอด

เพราะอ่านไม่ออก

เกมนี้ต้องเก็บทุกรายละเอียดจริงๆๆ

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 07 Nov 2009

QUOTE (Indyhell @ Nov 7 2009, 07:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีตัวอัพเดทมาแล้วนะของ PC

- fixed potential corruption of character statistics
แก้บั๊ก Stat ผิดพลาดของตัวละคร ? มันบั๊กยังไงหว่า?

- fixed portrait appearance sliders when importing a character from the downloadable Character Creator
แก้ให้รูปภาพตัวละคร (หน้าในกรอบกลมๆ) ดูผอมลง เวลาอิมพอร์ตตัวละครมาจากที่ดาวน์โหลด

- fixed import for preset face settings from the downloadable Character Creator
แก้บั๊กหน้า preset (ของตัวละครที่โหลดมา

- made Easy difficulty easier
โหมด Easy ง่ายกว่าเดิม

- slightly increased attack, defense, and damage scores for all party members at Normal difficulty
เพิ่มพลังโจมตี ป้องกัน และค่าความเสียหาย(เวลาใช้ท่ามั้ง) เล็กน้อย ให้กับทุกคนในตี้ ในความยากแบบระดับ Normal

- fixed video issues when running on a very wide screen display, including ATI Eyefinity displays
แก้บั๊กฉากมูฟี่ เวลาแสดงผลในภาพแบบ Wide Screen และรองรับ ATI Eyefinity

~ Unpack
~ Install the update
~ Copy the crack from the ViTALiTY folder
~ Die like the rest !

http://hotfile.com/dl/16803304/a54b337/dao101.rar.html

มันแก้ไรมั่งอ่านไม่ออก

เอาน่า เกมนี้ไปไวๆ ไม่ได้ สำหรับคนที่อ่านออก

สำหรับผม พอบทคุยกัน ESC ตลอด

เพราะอ่านไม่ออก

เกมนี้ต้องเก็บทุกรายละเอียดจริงๆๆ

ผมเก็บเควสต์หมดทุกอันด้วยแหละ เหอๆ yoyo_32.gif

อย่างตอน Redcriff ก่อนที่จะเริ่มสู้ เควสต์ย่อยแม่มเยอะมาก ต้องไปชวนพวกขี้ขลาดออกมาช่วยสู้

กับเตรียมน้ำมันไว้ทำกองไฟดักศัตรู

ตอบคำถามแบบคนดี (ช่วยเค้าไปทั่ว) ยัย Morrigan มันไม่ชอบ ยัยนี่นิสัยไม่ค่อยดี -*-

ค่าสนิทสนมเลยลดฮวบๆ ส่วนยัยนักบวช ที่เป็น Rogue กับ Alistair + เอาๆ
Edited by Shinchiro Taiga, 07 November 2009 - 09:27 AM.

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 07 Nov 2009

ไอคนแคระ ในบ้าน ผมเจี๋ยนมันทิ้งโทษฐาน ยียวนกวนประสาท 5555

ผมโลด แพช มาแล้ว แต่ลง ไม่เป็น งง แฮะ

ผมถามหน่อย

ผมคิดถูกใช่ไหม?

เมืองไหนที่เราเคลียร์เนื้อเรื่องหลักหมดแล้ว

เราสามารถจัดกลุ่มในเมืองนั้นได้เลย โดยไม่ต้องไปจัดกลุ่มในแค้มป์ใช่ไหมครับ

ใครถึงเหตุการที่แค้มป์โดนโจมตียัง ผมกดคุยกับ LELIANA เธอร้องเพลงให้ฟังด้วย ดูเศร้าจัง

อัดเก็บไว้เรียบร้อยแล้ว yoyo_33.gif
Edited by Indyhell, 07 November 2009 - 09:33 AM.

QUOTE (แป้งฮะ @ Nov 7 2009, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอคนแคระ ในบ้าน ผมเจี๋ยนมันทิ้งโทษฐาน ยียวนกวนประสาท 5555

เจอเควสที่ฆ่ามังกือ ใน ห้องโถงยังครับ

ผมก็งง ไรฟะ เจอแบบมั่วๆ อ่านไม่ออกเลยต้อง มั่ว แต่ฟลุ๊ค yoyo_11.gif

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 07 Nov 2009

ผมเพิ่งไปถึงถ้ำใน haven ครับตอนนี้ แอบไปทำไซด์เควสซะเยอะ yoyo_08.gif

เรื่องแพทช์ผมก็ลงไม่เป็นเหมือนกันครับมึนๆ 5c745924.gif

QUOTE (Indyhell @ Nov 6 2009, 10:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเล่นจบ เนือ้เรื่อง ระหว่าง เผ่า ELF กับ มนุษย์หมาป่า ผ่านไปแล้ว

PM. มาเล่นเรื่องให้ผม ฝัง ทีครับ มันเป้นไง

ประทับใจมาก baa60776.gif

ผมพึ่งผ่านเมือ่กี้ แต่ งงเนื้อเรื่อง

เนื้อเรื่องมันเปลี่ยนแปลงได้ตามตัวเลือกของเราครับ

เอาความเป็นมาของเรื่องราวในเดลิชแคมป์คร่าวๆละกันนะครับ

ก่อนที่พวกเดลิชเอลฟ์จะมาอาศัยในป่าเบรซิเลียน ได้มีมนุษย์ตั้งรกรากอยู่ก่อนแล้ว
ซึ่งช่วงที่ซาเทรียน(ผู้น้ำเดลิชเอลฟ์หัวเหม่งๆ)ในสมัยหนุ่มนั้นเอลฟ์กับมนุษย์ยังมี
ความบาดหมางกันอยู่

มีวันนึงพวกมนุษย์ได้กระทำการสุดแสนป่าเถื่อนโดยการจับลูกสาวของซาเทรียนไปข่มขืนและ
ยังฆ่าลูกชายของเขาอีกด้วย
ด้วยความโกรธแค้นสุดขีด ซาเทรียนจึงได้อันเชิญดวงวิญญาณแห่งป่าเข้าสู่ร่างของ วิธเธอแฟงก์ หมาป่าสุดแกร่งเพื่อจัดการกับพวกมนุษย์
แต่ทุกอย่างไม่ได้เป็นอย่างที่ซาเทรียนหวังไว้ เมื่อพลังของวิธเธอแฟงก์เกิดต้องสาปทำให้ผู้ที่ถูกทำร้ายถ้าไม่ตายก็ต้องกลายเป็นมนุ
ษหมาป่า
จึงทำให้ในป่าเกิดความโกลาหลทั้งมนุษย์และเดลิชเอลฟ์เองต้องสาปกลายเป็นมนุษย์หมาป่า

หนทางเดียวที่จะแก้คำสาปได้คือต้องตัดหัวใจของวิธเธอแฟงก์กลับมาให้ซาเทรียนเท่านั้น
แต่กระนั้นก็ยังไม่มีใครทำสำเร็จ ร้อนถึงฮีโร่อย่างเรา(ตัวเอก)ต้องมาจัดการให้

ส่วนฉากจบที่ผมเล่นนั้น ผมเลือกที่จะให้ซาเทรียนลบคำสาปของวิธเธอแฟงก์ด้วยการสละชีวิตตนเอง(เป็นเพราะพลังเว
ทย์ของซาเทรียนตั้งแต่แรก)
lady of the forest ได้หายไปจากการคลายมนต์ของซาเทรียนพร้อมกับทุกคนที่กลายเป็นมนุษหมาป่าได้กลับสู่ร่า
งเดิม
สุดท้ายพวกเดลิชเอลฟ์ก็พร้อมที่เข้าร่วมสงครามกับเกรย์วอเดน...

จริงๆมันมีอะไรเยอะกว่านี้นะครับผมก็จำได้ไม่หมดถ้าเกิดมีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยT-T
Edited by MikAFeveR, 07 November 2009 - 09:53 AM.

ขอบคุณครับ คุณ MikAFeveR

ผมก้จบ เนื้อเรื่องนั้น แบบคุณ นั่นละ เลือกมั่ว แต่ ประทับใจจริงๆ

ถามครับ

ของ ในรูปพวกนี้ไว้ทำอะไรครับ