`

Jump to content

ชมรม Fitness เล่นกล้าม

3979 replies to this topic

#21 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 13 October 2009 - 01:53 PM

QUOTE (ohnut7 @ Oct 13 2009, 01:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวไว้รอลุงหยาด ถ่ายรูป before แล้วก็สัก 2-3 อาทิตย์ ส่งรูป After มาด้วยนะครับ จะได้ดูว่าแจ่มขึ้นไหม

ป.ล ขอบคุณสำหรับเจ้าของกระทู้ครับ ไว้จะลองดู

ไม่เอาอะ... ขี้ก้างจะตาย เดี๋ยวเอากระดูกแทงเลยนิ

หรือ ตัวเองอยากเห็นหัวนมเค้า... บ้าๆๆๆ

#22 blankung

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 October 2009 - 01:53 PM

จ จ จจ จ จ ....แจ่มมากมาย

ตอนนี้พึ่งสมัครฟิตเนสอยู่ กำลังหาความรู้เรื่องเล่นกล้ามพอดี

ขอบคุณครับ จะเอาไปลองทำตามดูคร้าบบบ

#23 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 October 2009 - 01:57 PM

โอ้วแหล่ม

สำหรับผมขอลดหน้าบานๆ กับพุงกลมๆ
กับมีแรงอุ้มเมียวิ่งรอบโบสถ์
พอแล้ว yoyo_33.gif

#24 blankung

Posted 13 October 2009 - 01:57 PM

ถ้ารบกวน ขอดูเป็นคลิปได้ไหมครับ ดูจากรูปแล้วบางท่าไม่แน่ใจว่าต้องขยับ กับ ยกยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

#25 proskuneo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 October 2009 - 02:00 PM

ในเวปนี้มีชาวสีม่วง กันเยอะไหมครับ เอาแบบ ม้วววงงงม่วงจริงๆเลยอะ

#26 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 13 October 2009 - 02:11 PM

เมื่อก่อนมีอุปกรณ์ที่บ้าน ถ้าเราไม่ขี้เกียจก็ล่ำได้นะครับ เพราะเดินผ่านทีก็ยก(กระดก)ที ไม่ใช่แระ
เมื่อก่อนอย่างขยัน เข้า Fitness ที่ office เล่นจริงจัง เพราะเล่นบาสอยู่แล้วด้วย ถ้าไม่เล่นก่อนนอนก็วิดพื้นสัก 200-300 ทุกวัน
เวลาผ่านไปถ้าเด๋วนี้ ขอไป Dance ไปพริ้วก็พอ นอกนั้นหมดแรง วิดพื้นก็ขี้เกียจ วิดอย่างอื่นบ้างไรบ้าง yoyo_63.gif
เห็นกระทู้แล้วว่าจะกลับมาล่ำบ้างไรบ้าง yoyo_17.gif

#27 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 02:13 PM

QUOTE (arterart @ Oct 13 2009, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อก่อนมีอุปกรณ์ที่บ้าน ถ้าเราไม่ขี้เกียจก็ล่ำได้นะครับ เพราะเดินผ่านทีก็ยก(กระดก)ที ไม่ใช่แระ
เมื่อก่อนอย่างขยัน เข้า Fitness ที่ office เล่นจริงจัง เพราะเล่นบาสอยู่แล้วด้วย ถ้าไม่เล่นก่อนนอนก็วิดพื้นสัก 200-300 ทุกวัน
เวลาผ่านไปถ้าเด๋วนี้ ขอไป Dance ไปพริ้วก็พอ นอกนั้นหมดแรง วิดพื้นก็ขี้เกียจ วิดอย่างอื่นบ้างไรบ้าง yoyo_63.gif
เห็นกระทู้แล้วว่าจะกลับมาล่ำบ้างไรบ้าง yoyo_17.gif

ลุงตัวสูงตัวใหญ่อยู่แล้ว

ล่ำบ้างไรบ้าง ก็อาจจะไม่เหมาะก็ได้นะ

ก็ตามประสา

#28 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 02:16 PM

QUOTE (arterart @ Oct 13 2009, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คุณarterart อายุมากกว่าผมตั้งปีนึง ยังเที่ยวอยู่เลยเห็นปะ
เรายังฮอทอะเนาะ ยังเที่ยวได้ อิๆ...

#29 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 October 2009 - 02:24 PM

ไม่ได้แล้วต้องเอาบ้าง ขอบคุณนะครับเห็นแล้วเป็นกำลังใจขึ้นมาเลย

#30 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 13 October 2009 - 02:43 PM

เลิกวิดอย่างนั้น แล้วเที่ยวอย่างนี้ ป่านนี้ไม่ต้องใช้ ยกทรงแล้วเหรอเนี่ย

#31 arterart

Gu Art

Posted 13 October 2009 - 02:58 PM

QUOTE (Brutal-Method @ Oct 13 2009, 02:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลุงตัวสูงตัวใหญ่อยู่แล้ว

ล่ำบ้างไรบ้าง ก็อาจจะไม่เหมาะก็ได้นะ

ก็ตามประสา

แมน ๆ ไง ใหญ่ยาวเอ้ย สูงใหญ่ไม่ได้อยากล่ำมากเหมือนมะก่อน เอาแค่เฟิม ๆ พอลุง

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 13 2009, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณarterart อายุมากกว่าผมตั้งปีนึง ยังเที่ยวอยู่เลยเห็นปะ
เรายังฮอทอะเนาะ ยังเที่ยวได้ อิๆ...

ง่ะ รู้อายุผมด้วยเหรอ ยังเที่ยวอยู่เพราะยังฮ๊อตนี่จริงครับ ยิ่งแก่ยิ่งเนื้อหอมมมมมมมมม ยาวไปวัยรุ่น

QUOTE (zodiac @ Oct 13 2009, 02:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เลิกวิดอย่างนั้น แล้วเที่ยวอย่างนี้ ป่านนี้ไม่ต้องใช้ ยกทรงแล้วเหรอเนี่ย

ไอ้ยกทรงนี้ไรเหรอคับงง ถ้าหมายถึง ผมเที่ยวกินเหล้าแล้วจะอ้วนลงพุงนมห้อย เพราะเคยเล่นแล้วไม่เล่น ก็ไม่นะครับขอบเก่ายังทำงานอยู่ lol.gif

#32 GaMeR Wat

• Interests:Obey★★★★★★★Lo ve M b

Posted 13 October 2009 - 03:21 PM

ผมชอบออกกำลังกายด้วยการตีแบตมินตันอาทิตย์ละ2-3ครั้ง โดยใช้แขนขวาตี

ผมกลัวว่ากล้ามเนื้อแขนขวามันจะไม่เท่ากับแขนซ้ายอ่ะดิ(ข้างนึงใหญ่ ข้างนึงเล็ก ทุเรศๆ)

แต่ตามที่ ขกท.ทำให้ดีพอดีต้องไปหาอุปกรณ์มาเพิ่งเพราะแถวบ้านผมมันมีแต่อุปกรณ์กีฬา

เช่น ที่โหนข้อราวเดียว(อันนี้เหนื่อยง่ายมากเลยคับ5ครั้งก็หมดแรงละ) ที่Sit upแบบเอาขาล็อคไว้กับตัวข้อ

(อันนี้ผมชอบข้างไว้คับให้กล้ามเนื้อมันตึงๆแต่อยากรู้จาก จขกท.ว่าซิตอัพรัวๆไปเลยดีกว่าไหม?)

#33 AYAGO

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 03:21 PM

ถ้าเซฟรูปเก็บไว้ดู

จะมีคนว่าเค้าไม๊น้าาา~~~

อาเระ~~~

#34 talee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 October 2009 - 03:36 PM

ที่บ้านไม่มีอุปกรณ์อ่ะครับ ตอนนี้วิดพื้นวันละ 120 ซิทอัพ50 เล่นมา1เดือน พุงห้อยน้อยลง อย่างอื่นห้อยเท่าเดิม

รบกวน จขกท. บอกเคล็ดลับ แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์ได้ไหมครับ ประมาณไม่สะดวกไปเล่นตามฟิตเนส เล่นอยู่บ้านคนเดียว

เเต่อยากล่ำเหมือน จขกท. (กระทู้นี้สำหรับ คนไม่มีอุปกรณ์)

ขอบคุณมากจ่ะ ที่เเบ่งกันล่ำ

#35 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 03:38 PM

QUOTE (GaMeR Wat @ Oct 13 2009, 03:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมชอบออกกำลังกายด้วยการตีแบตมินตันอาทิตย์ละ2-3ครั้ง โดยใช้แขนขวาตี

ผมกลัวว่ากล้ามเนื้อแขนขวามันจะไม่เท่ากับแขนซ้ายอ่ะดิ(ข้างนึงใหญ่ ข้างนึงเล็ก ทุเรศๆ)

แต่ตามที่ ขกท.ทำให้ดีพอดีต้องไปหาอุปกรณ์มาเพิ่งเพราะแถวบ้านผมมันมีแต่อุปกรณ์กีฬา

เช่น ที่โหนข้อราวเดียว(อันนี้เหนื่อยง่ายมากเลยคับ5ครั้งก็หมดแรงละ) ที่Sit upแบบเอาขาล็อคไว้กับตัวข้อ

(อันนี้ผมชอบข้างไว้คับให้กล้ามเนื้อมันตึงๆแต่อยากรู้จาก จขกท.ว่าซิตอัพรัวๆไปเลยดีกว่าไหม?)

ไอราวเดี่ยวนั่นเรียกดึงข้อนะ...
ซิทอัพ มันเอาซิกแพคต่างหาก

QUOTE (หลีแมน @ Oct 13 2009, 03:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่บ้านไม่มีอุปกรณ์อ่ะครับ ตอนนี้วิดพื้นวันละ 120 ซิทอัพ50 เล่นมา1เดือน พุงห้อยน้อยลง อย่างอื่นห้อยเท่าเดิม

รบกวน จขกท. บอกเคล็ดลับ แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์ได้ไหมครับ ประมาณไม่สะดวกไปเล่นตามฟิตเนส เล่นอยู่บ้านคนเดียว

เเต่อยากล่ำเหมือน จขกท. (กระทู้นี้สำหรับ คนไม่มีอุปกรณ์)

ขอบคุณมากจ่ะ ที่เเบ่งกันล่ำ

อย่างน้อยคุณควรจะมี ดัมเบล 2ลูกนะ...

ผมก็อยู่บ้าน มีลูกละ 5โลเองอะ แขนตะเกียบกลัวมันหัก - -"

Edited by 9th TEARDROP, 13 October 2009 - 03:40 PM.

#36 SR-Obe

นักเล่นเกมระดับ"นะจังงัง"

Posted 13 October 2009 - 04:25 PM

เห็นแบบนี้แล้ว ต้องไปออกกำลังกายบ้างซะแล้ว ถอดเสื้อเห็นก้างแล้วอยากมีกล้ามบ้าง ไม่ไหว สูง 175 หนัก 56 กินยังกะยัด ยังไม่อ้วนซะที เห็นทีต้องไปฟิตเนสเผื่อจะทำให้ดูดีขึ้นมาบ้าง

#37 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 04:58 PM

สนใจท่าที่นั่งแล้วเอาดัมเบลมาถ่วงเพื่อฝึกกล้ามท้องอ่ะครับ

ขอถามว่า ที่ถูกต้องคือ นั่งขอบๆของเก้าอี้แล้วเอาแขนพิงไว้ด้านหลังกันล้มใช่มั้ย?? อ่านที่ จขกท อธิบายแล้วไม่เข้าใจนิดๆครับ

#38 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

Posted 13 October 2009 - 05:56 PM

สรุปคือสำหรับคนไม่มีเวลา+ไม่มีเงินไปฟิตเนส เล่นเองที่บ้านด้วยความสยิวและอุตสาหะ มีแค่ดัมเบลสองลูก กับกำลังใจที่อยากมีเนื้อหนังกับเขามั่ง จะไหวไหมครับ ตัวผมเองไม่สะดวกไปเล่นฟิตเนสเพราะหน้าที่การงานไม่เอื้อเวลา และไม่มีเงินสมัครด้วย อิอิ

#39 Devilot

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 06:41 PM

มีแค่ดัมเบลสองลูกได้ครับ แต่มันจะไม่ได้ทุกส่วน แบบเบสิคเลยควรมีม้านั่งสำหรับออกกำลังกายอีกซักตัว ถ้ามีบาเบลด้วยนี่จะช่วยได้เยอะ แต่สำคัญที่ม้านั่งนี่แหละต้องปรับองศาได้ด้วย แต่เล่นอยู่บ้านจะเบื่อง่าย

#40 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 October 2009 - 08:38 PM

QUOTE (Devilot @ Oct 13 2009, 06:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแค่ดัมเบลสองลูกได้ครับ แต่มันจะไม่ได้ทุกส่วน แบบเบสิคเลยควรมีม้านั่งสำหรับออกกำลังกายอีกซักตัว ถ้ามีบาเบลด้วยนี่จะช่วยได้เยอะ แต่สำคัญที่ม้านั่งนี่แหละต้องปรับองศาได้ด้วย แต่เล่นอยู่บ้านจะเบื่อง่าย

ไอม้าที่ว่า(แบบในรูป จขกท) มันตัวละเท่าไรอะครับ...

ได้เวลาเล่นละ.. ดูรูป จขกท ปลุกใจก่อน... อ๊างงง มือไม้อ่อนหมดเลย