`

Jump to content

ชมรม Fitness เล่นกล้าม

3979 replies to this topic

#101 sunset

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 October 2009 - 12:12 PM

ผมฝึกที่บ้านครับวันละ 2ชม. วิ่ง 5 กม. อัพทุกวัน และมีลูกตุ้ม ม้วนสายไฟครับ ข้างละ 5 กิโล ยกแบบหูดับตับไหม้ครับ ผสมกับทุกๆท่าที่คิดได้ และห้ามพักถ้าเป็นไปได้

และใช้การทำสมาธิกำหนด ลมปราณ แลำกำหนดอัตราเต้นการหายใจและหัวใจ

ไม่หน้าเชื่อมันทำได้จริงๆครับ ผสมผสานเอา

เรื่องอาหารผมกินวันละมื้อ สองมื้ออะไรก็ได้ที่อิ่มท้อง

ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่าร่างกายจะแกร่งจริงต้องกินอะไรก็ได้ และ ผลของการใช้ร่างกายหนักๆมันจะทำให้เราแกร่งเองครับ ถึงแม้จะเจ็บปวดมากก็ตามที

ผมซาดิสรึปล่าวนี่ย

#102 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 October 2009 - 01:55 PM

ผมเล่นอาทิตย์ละสามวันครับ แต่ก็ไม่ได้ฟิคมาก

กินวันละสองมื้อผมว่าเล่นไปมันก็ขึ้นยากนะ ร่างกายไม่มีโปรตีนไปเสริมสร้างอย่างเพียงพอ

#103 dy_break

คนเก่ง

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2009 - 11:23 AM

ปล.2 ที่คุณ dy_break บอกว่าไม่มีสถานที่เล่นเท่าไร หมายความว่ายังไงอะครับ งงอะ[/quote]
ไม่มีที่เล่นเป็นหลักแหล่งครับ แต่ก่อนเล่นที่ ทรู ครับหลังจาก ครบกำหนดก็ย้ายไปอยูที่อื่นทำให้ผมเป็นผีเร่ร่อน yoyo_35.gif

QUOTE (Devilot @ Oct 21 2009, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นอาทิตย์ละสามวันครับ แต่ก็ไม่ได้ฟิคมาก

กินวันละสองมื้อผมว่าเล่นไปมันก็ขึ้นยากนะ ร่างกายไม่มีโปรตีนไปเสริมสร้างอย่างเพียงพอ

ท่านกินอะไรบ้างครับ แนะนำผมบ้าง yoyo_33.gif

QUOTE (sunset @ Oct 21 2009, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมฝึกที่บ้านครับวันละ 2ชม. วิ่ง 5 กม. อัพทุกวัน และมีลูกตุ้ม ม้วนสายไฟครับ ข้างละ 5 กิโล ยกแบบหูดับตับไหม้ครับ ผสมกับทุกๆท่าที่คิดได้ และห้ามพักถ้าเป็นไปได้

และใช้การทำสมาธิกำหนด ลมปราณ แลำกำหนดอัตราเต้นการหายใจและหัวใจ

ไม่หน้าเชื่อมันทำได้จริงๆครับ ผสมผสานเอา

เรื่องอาหารผมกินวันละมื้อ สองมื้ออะไรก็ได้ที่อิ่มท้อง

ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่าร่างกายจะแกร่งจริงต้องกินอะไรก็ได้ และ ผลของการใช้ร่างกายหนักๆมันจะทำให้เราแกร่งเองครับ ถึงแม้จะเจ็บปวดมากก็ตามที

ผมซาดิสรึปล่าวนี่ย

เหมือน บากิ เลย d582d79f.gif

#104 Devilot

เซียนเกม

Posted 22 October 2009 - 11:32 AM

ผมก็พึ่งเล่นมาไม่นานอ่ะครับ ข้อมูลก็หาในเน็ททั้งนั้นผมว่าคุณ dy_break น่าจะแนะนำได้ดีที่สุดและ แต่ผมใช้ทางลัดเป็นอาหารเสริมอ่ะครับ เพราะให้กินแบบที่เค้าแนะนำไม่ไหวจริงๆ แต่ก็พยายามกินให้เยอะ แต่ปัญหาคือนอนน้อยนี่สิ ไม่รู้จะทำยังไง

#105 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 22 October 2009 - 11:48 PM

แวะมาเยี่ยมกระทู้ อุๆๆ...
ผมยังเล่นอยู่นะ เบี้ยวไปเล่นเกมวันเดียวเอ๊ง yoyo_04.gif

กล้ามขึ้นมาอีก ครึ่งมิลละ หึๆ

#106 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 23 October 2009 - 12:44 AM

หายไปวันสองวัน ไปนอนเฝ้าไข้ที่ รพ. มา วันนี้ก้อไม่ได้ไปเล่นครับ แต่พรุ่งนี้คาดว่าจะไปเล่นให้ได้ ยังไงใน 1 อาทิตย์ ต้องเล่นให้ได้ตามกำหนดอย่างน้อย 4 วันอะ

ปล. คุณ sunset ซาดิสม์นิดๆนะครับ หุๆ ผมอยากให้คิดว่า กินวันละสองมื้อ ร่างกายยังแข็งแรงได้ขนาดนี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นกินอาหารให้เพียงพอ สัก 3 มื้ออย่างต่ำ และ ให้ได้โปรตีนอย่างเพียงพอภายใน 1 วัน ร่างกายน่าจะโตได้ไวกว่านี้นะครับ กินน้อย ร่างกายก้อแข็งแรงครับ แต่มันจะไม่ใหญ่ ไม่บวม เท่าพวกนักเพาะกายอะครับ (นักเพาะกายถือเรื่องอาหารสำคัญพอๆกับการฝึกเลยนะครับ)

ปล2. คุณ dy_break อยู่แถวไหนอะครับ อีกสักระยะผมจะอัพเกรดบัตรสมาชิกได้ หลังอัพเกรดจะสามารถพาเพื่อนไปเล่นได้ฟรี 1 คน ทุกครั้งที่ผมเข้าเล่น ถ้าไม่ไกลกัน ไว้ไปเล่นด้วยกันก้อได้นะครับ จะได้ช่วยกันเซฟด้วย

#107 dy_break

คนเก่ง

Posted 23 October 2009 - 01:06 AM

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 22 2009, 11:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แวะมาเยี่ยมกระทู้ อุๆๆ...
ผมยังเล่นอยู่นะ เบี้ยวไปเล่นเกมวันเดียวเอ๊ง yoyo_04.gif

กล้ามขึ้นมาอีก ครึ่งมิลละ หึๆ

ท่านต้องเอาดัมเบล หนักข้างล่ะ 20 กิโลติดจอย ด้วยครับ yoyo_56.gif

QUOTE (jayluminous @ Oct 23 2009, 12:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หายไปวันสองวัน ไปนอนเฝ้าไข้ที่ รพ. มา วันนี้ก้อไม่ได้ไปเล่นครับ แต่พรุ่งนี้คาดว่าจะไปเล่นให้ได้ ยังไงใน 1 อาทิตย์ ต้องเล่นให้ได้ตามกำหนดอย่างน้อย 4 วันอะ

ปล. คุณ sunset ซาดิสม์นิดๆนะครับ หุๆ ผมอยากให้คิดว่า กินวันละสองมื้อ ร่างกายยังแข็งแรงได้ขนาดนี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นกินอาหารให้เพียงพอ สัก 3 มื้ออย่างต่ำ และ ให้ได้โปรตีนอย่างเพียงพอภายใน 1 วัน ร่างกายน่าจะโตได้ไวกว่านี้นะครับ กินน้อย ร่างกายก้อแข็งแรงครับ แต่มันจะไม่ใหญ่ ไม่บวม เท่าพวกนักเพาะกายอะครับ (นักเพาะกายถือเรื่องอาหารสำคัญพอๆกับการฝึกเลยนะครับ)

ปล2. คุณ dy_break อยู่แถวไหนอะครับ อีกสักระยะผมจะอัพเกรดบัตรสมาชิกได้ หลังอัพเกรดจะสามารถพาเพื่อนไปเล่นได้ฟรี 1 คน ทุกครั้งที่ผมเข้าเล่น ถ้าไม่ไกลกัน ไว้ไปเล่นด้วยกันก้อได้นะครับ จะได้ช่วยกันเซฟด้วย

ผมอยู่สาธร จริงเหรอครับ d582d79f.gif

QUOTE (Devilot @ Oct 22 2009, 11:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็พึ่งเล่นมาไม่นานอ่ะครับ ข้อมูลก็หาในเน็ททั้งนั้นผมว่าคุณ dy_break น่าจะแนะนำได้ดีที่สุดและ แต่ผมใช้ทางลัดเป็นอาหารเสริมอ่ะครับ เพราะให้กินแบบที่เค้าแนะนำไม่ไหวจริงๆ แต่ก็พยายามกินให้เยอะ แต่ปัญหาคือนอนน้อยนี่สิ ไม่รู้จะทำยังไง

ผมนอนเยอะแต่กินน้อยครับ yoyo_33.gif

#108 Devilot

เซียนเกม

Posted 23 October 2009 - 10:21 AM

ผมไปๆมาๆอุดร-กรุงเทพครับ อยู่อุดรนี่โคตรถูกเล่นที่วิทยาลัยพละ วันละ 30 หรือเดือนละ 500 เองอุปกรณ์ครบ

แต่ถ้าเป็นที่กรุงเทพเล่นที่ศูนย์วิทยาศาสตร์การกีฬาสนามศุภครับ วันละ 100 หรือเดือนละ 1200 พอดีต้องไปๆมาๆเลยไม่ได้สมัครสมาชิกตามฟิตเนสครับ

#109 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 October 2009 - 11:05 AM

อาหารที่คุณ dy_break กินนี่กินมื้อเดียวตอนก่อนเล่นเวทใช่มั้ยครับ มื้ออื่นๆก็เป็นปกติ แล้ววันที่ไม่เล่นเวทนี่กินด้วยหรือป่าวครับ

ผมกินลองกินแบบนี้มาวันละมื้อนี่เริ่มเบื่อแล้วอะครับ บางทีเบื่อมากๆระหว่างกินรู้สึกอยากจะอ๊วกจริงๆครับ ผมไข่ขาว 5 ฟอง อกไก่ต้ม ข้าว นมถั่วเหลือง 2 กล่อง เพิ่มผัดผักด้วยเพื่อเสริมวิตามิน

ตอนนี้เลยว่าจะลองซื้อเวย์มากิน เพราะคิดว่ากินเมนูนี้ติดต่อกันนานๆคงไม่ใหวแน่ๆ yoyo_63.gif

#110 poad

เซียนเกม

Posted 23 October 2009 - 12:52 PM

ผมเองก็เล่นมาสักพักครับ ลองไปชม ไดอารี่ ผมเอง ที่ Thaimuscle กล้ามคงไม่เท่า จขกท. ครับ (กล้ามเค้าสวยจริง) แต่ก็อยากแบ่งปันกำลังใจให้เพื่อนๆที่อยากลดน้ำหนักและเปลี่ยนแปลงตัวเองครับ

yoyo_33.gif มีภาพพัฒนาการด้วย ต้องสมัครสมาชิกก่อนมั้งครับถึงจะเห็น

Edited by poad, 23 October 2009 - 12:56 PM.

#111 dy_break

คนเก่ง

Posted 23 October 2009 - 06:49 PM

QUOTE (KappaMan @ Oct 23 2009, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อาหารที่คุณ dy_break กินนี่กินมื้อเดียวตอนก่อนเล่นเวทใช่มั้ยครับ มื้ออื่นๆก็เป็นปกติ แล้ววันที่ไม่เล่นเวทนี่กินด้วยหรือป่าวครับ

ผมกินลองกินแบบนี้มาวันละมื้อนี่เริ่มเบื่อแล้วอะครับ บางทีเบื่อมากๆระหว่างกินรู้สึกอยากจะอ๊วกจริงๆครับ ผมไข่ขาว 5 ฟอง อกไก่ต้ม ข้าว นมถั่วเหลือง 2 กล่อง เพิ่มผัดผักด้วยเพื่อเสริมวิตามิน

ตอนนี้เลยว่าจะลองซื้อเวย์มากิน เพราะคิดว่ากินเมนูนี้ติดต่อกันนานๆคงไม่ใหวแน่ๆ yoyo_63.gif

ท่านครับ ที่ท่านกินคุณค่าทางอาหารเท่ากับพวกเพาะกายเลยครับ
ที่ท่าน เล่ามาผมก็จะอ๊วกแทน ขนาดใข่วันล่ะ3-4 ฟอง บางทีคนเราได้รับสารอาหารเยอะเกินไป
ก็ไม่ดีเหมือนกันนะครับ ขนาดนักเพาะกายกินข้าวยัง ตวง(ชั่งน้ำหนักเลยครับ)
แต่ว่าผมก็ไม่รู้เรืองมาตรฐาน การกินเท่าใหร่เลยครับ
ผมแต่เยอะช่วงออกกำลังกายครับ แต่ถ้ากินน้อยจะเล่นท้องซะส่วนใหญ่ yoyo_48.gif

QUOTE (poad @ Oct 23 2009, 12:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเองก็เล่นมาสักพักครับ ลองไปชม ไดอารี่ ผมเอง ที่ Thaimuscle กล้ามคงไม่เท่า จขกท. ครับ (กล้ามเค้าสวยจริง) แต่ก็อยากแบ่งปันกำลังใจให้เพื่อนๆที่อยากลดน้ำหนักและเปลี่ยนแปลงตัวเองครับ

yoyo_33.gif มีภาพพัฒนาการด้วย ต้องสมัครสมาชิกก่อนมั้งครับถึงจะเห็น

ท่านครับอยากรบกวน เอารูปลงหน่อยครับ จะได้รู้ว่าแต่ล่ะท่านกล้ามสวยเพียงใด
ขอบคุณครับ

QUOTE (Devilot @ Oct 23 2009, 10:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไปๆมาๆอุดร-กรุงเทพครับ อยู่อุดรนี่โคตรถูกเล่นที่วิทยาลัยพละ วันละ 30 หรือเดือนละ 500 เองอุปกรณ์ครบ

แต่ถ้าเป็นที่กรุงเทพเล่นที่ศูนย์วิทยาศาสตร์การกีฬาสนามศุภครับ วันละ 100 หรือเดือนละ 1200 พอดีต้องไปๆมาๆเลยไม่ได้สมัครสมาชิกตามฟิตเนสครับ

อิจฉาจังเลยครับ ที่นั้นคงมีเพื่อนเล่นกันเยอะนะครับ

#112 poad

เซียนเกม

Posted 23 October 2009 - 07:54 PM

QUOTE (dy_break @ Oct 23 2009, 06:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านครับอยากรบกวน เอารูปลงหน่อยครับ จะได้รู้ว่าแต่ล่ะท่านกล้ามสวยเพียงใด
ขอบคุณครับ

กล้ามไม่ค่อยมีครับ เอารูปการแปลงร่างไปก่อนละกัน ครับ yoyo_33.gif

#113 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 23 October 2009 - 10:18 PM

อ่า ผมอยู่แถวหนองแขมอะ คุณ dy_break อยู่โซนหรูจังเยย อิๆ อยู่สาทรถ้าไปเล่น แคลิฟอร์เนีย แบบสมัครตลอดชีพน่าจะดีนะครับ ไปเล่นแถวสีลมงะ ปิดดึกด้วย

ปล. ถ้าอยากกินไข่เยอะๆ ผมแนะนำให้ลองเอาเฉพาะไข่ขาว 4-5 ฟอง + ไข่ทั้งใบ 1 ฟอง ตีให้เข้ากัน เอาไปทอดเป็นไข่เจียว แล้วกินกับซอสพริกศรีราชา สูตรเผ็ดมาก เสิร์ฟพร้อมข้าวกล้อง หรือ ข้าวซ้อมมือร้อนๆ ผมว่าก้อใช้ได้นะครับ หรือ อีกสูตรนึง รุ่นน้องที่ยิมแนะนำมา เอาไข่จำนวนเท่าเดิมทั้งหมด ตีให้เข้ากันแล้วเอาไปต้ม จนเดือดแล้วตักมากินกับข้าวร้อนๆ เหยาะ ซอสแม็กกี้ สักหน่อย ไม่เลวนะครับ

ปล.2 เห็นด้วยกับคุณ dy_break เรื่องแชร์โปรไฟล์แต่ละคนครับ ไว้ผมสะดวก จะหามาลงให้ดูด้วยครับ

ปล.3 ไม่ได้ไปเล่นมา 3 วันแล้ว คนที่บ้านไม่สบายหนัก ไปนอนที่ ร.พ. ผมไปเฝ้ามาสามคืนแล้วครับ ปลีกตัวไปเล่นไม่ได้เลย วันนี้ที่ยิมปิดเร็วอีกต่างหาก เพราะเป็นวันหยุดนักขัตฤกษ์ มะรืนอาจจะได้ว่างจริงๆสักที อยากเล่นๆๆๆๆๆๆ ฮือๆ

#114 KappaMan

Posted 24 October 2009 - 11:06 AM

QUOTE (poad @ Oct 23 2009, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กล้ามไม่ค่อยมีครับ เอารูปการแปลงร่างไปก่อนละกัน ครับ yoyo_33.gif

โห...สุดยอดดดด ใช้เวลา 1 ปีเอง ตอนนี่น้ำหนักผมอยู่ประมาณช่วงที่ 2-3 ของท่านเลยอะ ประมาณ 88-89 kg อยากจะลงลงให้เหลือซัก 80 kg เห็นรูปท่านแล้วมีกำลังใจเพิ่มขึ้นเลยครับ เคยคิดเหมือนกันว่าผมจะทได้มั้ย เพราะมันช่างเป็นหนทางที่แสนเหนื่อยเหลือเกิน พอเห็นรูปแล้วผมคิดว่าต้องทำให้ได้บางครับ yoyo_33.gif

#115 dy_break

คนเก่ง

Posted 24 October 2009 - 04:50 PM

QUOTE (jayluminous @ Oct 23 2009, 10:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า ผมอยู่แถวหนองแขมอะ คุณ dy_break อยู่โซนหรูจังเยย อิๆ อยู่สาทรถ้าไปเล่น แคลิฟอร์เนีย แบบสมัครตลอดชีพน่าจะดีนะครับ ไปเล่นแถวสีลมงะ ปิดดึกด้วย

ปล. ถ้าอยากกินไข่เยอะๆ ผมแนะนำให้ลองเอาเฉพาะไข่ขาว 4-5 ฟอง + ไข่ทั้งใบ 1 ฟอง ตีให้เข้ากัน เอาไปทอดเป็นไข่เจียว แล้วกินกับซอสพริกศรีราชา สูตรเผ็ดมาก เสิร์ฟพร้อมข้าวกล้อง หรือ ข้าวซ้อมมือร้อนๆ ผมว่าก้อใช้ได้นะครับ หรือ อีกสูตรนึง รุ่นน้องที่ยิมแนะนำมา เอาไข่จำนวนเท่าเดิมทั้งหมด ตีให้เข้ากันแล้วเอาไปต้ม จนเดือดแล้วตักมากินกับข้าวร้อนๆ เหยาะ ซอสแม็กกี้ สักหน่อย ไม่เลวนะครับ

ปล.2 เห็นด้วยกับคุณ dy_break เรื่องแชร์โปรไฟล์แต่ละคนครับ ไว้ผมสะดวก จะหามาลงให้ดูด้วยครับ

พี่ที่เป็นเทรนเนอร์ ((บางเวลา))แกเล่าให้ฟังว่าพวกที่เพาะกาย เขากินข้าวเหนียวกันเพราะว่าเหนื่อยยาก อึดกว่าข้าวสวย
ถ้ายังไง ก็นำภาพหุ่นอันสยิวกิ๊วมาโชว์ด้วยนะครับ b6b25dc6.gif
ตอนนี้ที่สีลมเขาเลิกทำ เมมเบอร์ ตลอดชีพแล้วครับเขาบอกว่าไม่คุ้ม
แต่ก่อนผมอยู่ที่ประตูน้ำครับ ใกล้ทรู หน่อยที่สวนลุม ก็มีที่เล่นเยอะครับ อันนั้นขาโหด((เล่นหนัก))เขาเล่นกัน ไม่ไม่กล้าไปเล่น
กลัวเขาบังคับให้เล่นเอาเป็นเอาตาย

QUOTE (poad @ Oct 23 2009, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>

หุ่นอย่างนี้แหละครับเข้ารูปง่าย สู้ๆครับ

#116 poad

เซียนเกม

Posted 24 October 2009 - 06:21 PM

QUOTE (KappaMan @ Oct 24 2009, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โห...สุดยอดดดด ใช้เวลา 1 ปีเอง ตอนนี่น้ำหนักผมอยู่ประมาณช่วงที่ 2-3 ของท่านเลยอะ ประมาณ 88-89 kg อยากจะลงลงให้เหลือซัก 80 kg เห็นรูปท่านแล้วมีกำลังใจเพิ่มขึ้นเลยครับ เคยคิดเหมือนกันว่าผมจะทได้มั้ย เพราะมันช่างเป็นหนทางที่แสนเหนื่อยเหลือเกิน พอเห็นรูปแล้วผมคิดว่าต้องทำให้ได้บางครับ yoyo_33.gif

หนทางยาวไกลจริงๆครับ แต่ลดจริงๆ 6 เดือนครับ ตั้งแต่เดือน 11/08 - 04/09 ครับ (เฉลี่ย เดือนละ 4-5 กก.) แต่พอมาถึงเส้นชัยแล้วหันกลับไปมองที่จุดเริ่มต้นภูมิใจในตัวเองจริงๆ จะว่าไปมันใช้แค่ใจเท่านั้น yoyo_52.gif

QUOTE (dy_break @ Oct 24 2009, 04:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หุ่นอย่างนี้แหละครับเข้ารูปง่าย สู้ๆครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้สารรูปผมไม่ใช่รูปขวาสุดแล้ว (รูปขวามันเก่าแล้วเดือน 4 โน่น ) มีเปลี่ยนแปลงไปนิดหน่อยน่ะครับ yoyo_56.gif

แต่ท้องคุณ dy_break ยอดมากครับ

Edited by poad, 24 October 2009 - 06:22 PM.

#117 barboon

Posted 25 October 2009 - 09:51 PM

โอ้วมาเห็นกระทู้นี้ มีกำลังใจออกกำลังกายครับ

งั้นขอถาม จขกทหน่อยเลย ผมมีพุงเกินมา นิดหน่อย และอยากเพิ่มขนาดแขนอย่างไว ควรทำอย่างไรครับ

ที่หมู่บ้านผมมี ฟิตเนสอยู่แล้ว แต่ อาจจะไม่ได้ไปเล่นทุกวัน

#118 KappaMan

Posted 26 October 2009 - 02:26 PM

Borderlans มาที่ผมไม่ได้ออกกำลังกายมา 3 วันแล้ว ตบะแตก ฮือๆๆ yoyo_83.gif

#119 jayluminous

เซียนเกม

Posted 30 October 2009 - 02:32 AM

เอ้า ฟิตๆๆๆกันหน่อยครับ วันนี้ไปเล่นมา ต้นคอเกร็งมากๆ ผมบอกได้คำเดียวว่า ท่า Squat เป็น สิ่งที่ทรมานคนได้แบบสุดยอดที่สุดแล้ว แต่ในขณะเดียวกัน มันก้อทำให้มีความสุขอย่างประหลาด เมื่อเล่นเสร็จแล้วด้วย ฮี่ๆๆๆ

ปล. ไม่สบายไป 3 วัน ติดหวัดจากไปนอนเฝ้าไข้คนที่บ้านมา แต่พยายามฝืนไปเล่นให้ได้ หลังเล่นเสร็จ นอนตื่นมา ปรากฏว่าอาการดีขึ้นครับ กีฬาๆ เป็นยาวิเศษ เอ้าๆ yoyo_40.gif

#120 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 30 October 2009 - 03:17 AM

QUOTE (KappaMan @ Oct 26 2009, 02:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Borderlans มาที่ผมไม่ได้ออกกำลังกายมา 3 วันแล้ว ตบะแตก ฮือๆๆ yoyo_83.gif

ผมก็เกือบไป... - -

พวกที่coกันมักจะตอน 3-5ทุ่มไง เวลาฟิทเลยนั่น

ไอครั้นเที่ยงคืนค่อยยก ก็จะหิวข้าว พอกินข้าวก้อิ่มเกิน พอรอย่อยก็ง่วง
อ้างได้เรื่อยๆ .....