`

Jump to content

WelComE to -- DGO Fifa Club --

3936 replies to this topic

#61 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

• Royal Executive Members

Posted 08 October 2009 - 03:29 PM

เข้ายังไงอ่า yoyo_48.gif

#62 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 October 2009 - 03:32 PM

QUOTE (zero360123 @ Oct 8 2009, 03:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>

Xbox Live -> Pro Championchip -> My Club -> Friends Club -> Search หาชื่อ DGO Fifa Club แล้วกดสมัครเลยครับ

น่าจะประมาณนี้นะ - - ถ้าผมจำไม่ผิด

#63 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 08 October 2009 - 03:41 PM

QUOTE (zero360123 @ Oct 8 2009, 03:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>

มาแล้วรึ อยากโดนเหรอ 55318906.gif

#64 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2009 - 05:28 PM

เมื่อวานจบเกมส์เสร็จง่วงจัดปิดเครื่องเลย ลืม save เปิดมาอีกที ไอ้ที่ unlock ได้หายหมด 0eeeff42.gif
ว่าแต่ skill นี่อัพยังไงหรอครับ ไอ้ที่มันเป็นเลเวลอะครับ

อีกคำถาม curl in free kick in arena นี่เตะยังไงให้มัน curl อะครับ ลองมาตั้งนานทำไม่ได้ซักที

#65 พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม

FIFA FAN BOY

• Interests:DGO FIFA GO GO!!! ROAD TO 2015

Posted 08 October 2009 - 05:45 PM

รอผมก่อนกำลังทำความเข้าใจกับตำแหน่งกองหลังว่าทำไงให้คะแนน rating ขึ้นเยอะๆเพราะว่า โดน - กระจาย ประมาณครึ่งแรกนี้เทพมากเจาะไม่เข้า
ครึ่งหลังแรงหมดตามไม่ทัน จาก rating 8 กลายเป็ว่าจบที่ rating 2 มั้ง 3 มั้ง เซ็ง โดนใบแดงไปใบ คะแนนเหลือ 2 พระเจ้า คืนนี้ยาวแน่ๆครับ
ส่วนเรื่องเน็ทวันเสาร์ผมจะไปทำเรื่องครับ อาทิตย์หน้าจะมีกองหลังน้องๆ ริโอ เฟอดินานด์ แน่ๆ
ปล.ขอไปปรึกษา ริโอ ก่อนว่าทำไงให้เป็นระดับโลก อิอิ

ปล.พี่กิจ เล่นแทบตายหวังจะย้ายไปอยู่ใน 5 ลีกดัง สุดท้ายแข่งต่ออีกเกือบ 20 นัด ฮาๆๆ
ขอบอก skill ของกองหลังปลดอย่างยาก ได้มา 13 นี้ถือว่ากำลังแจ่ม

#66 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2009 - 08:43 PM

QUOTE (พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม @ Oct 8 2009, 05:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอผมก่อนกำลังทำความเข้าใจกับตำแหน่งกองหลังว่าทำไงให้คะแนน rating ขึ้นเยอะๆเพราะว่า โดน - กระจาย ประมาณครึ่งแรกนี้เทพมากเจาะไม่เข้า
ครึ่งหลังแรงหมดตามไม่ทัน จาก rating 8 กลายเป็ว่าจบที่ rating 2 มั้ง 3 มั้ง เซ็ง โดนใบแดงไปใบ คะแนนเหลือ 2 พระเจ้า คืนนี้ยาวแน่ๆครับ
ส่วนเรื่องเน็ทวันเสาร์ผมจะไปทำเรื่องครับ อาทิตย์หน้าจะมีกองหลังน้องๆ ริโอ เฟอดินานด์ แน่ๆ
ปล.ขอไปปรึกษา ริโอ ก่อนว่าทำไงให้เป็นระดับโลก อิอิ

ปล.พี่กิจ เล่นแทบตายหวังจะย้ายไปอยู่ใน 5 ลีกดัง สุดท้ายแข่งต่ออีกเกือบ 20 นัด ฮาๆๆ
ขอบอก skill ของกองหลังปลดอย่างยาก ได้มา 13 นี้ถือว่ากำลังแจ่ม

กาก เกลือ ขนมกรุบ yoyo_29.gif

#67 XParm

Posted 09 October 2009 - 09:49 AM

แอบเข้าไปดูผลงานหลังจากที่ผมนอนเมื่อคืน ก็เห็นว่ามีดาวซัลโวในทีมร่วมแล้วแฮะ ยิงไปคนละ 5 ลูก

ส่วนอันนี้เป็น Match ที่โดนไปหลายดอก ต้องให้คนเล่นเมื่อคืนมาอธิบาย อืิอิ ส่วนผมคงนอนแล้วน่ะ Match นี้

#68 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 09 October 2009 - 09:51 AM

QUOTE (teddyman @ Oct 8 2009, 05:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวานจบเกมส์เสร็จง่วงจัดปิดเครื่องเลย ลืม save เปิดมาอีกที ไอ้ที่ unlock ได้หายหมด 0eeeff42.gif
ว่าแต่ skill นี่อัพยังไงหรอครับ ไอ้ที่มันเป็นเลเวลอะครับ

อีกคำถาม curl in free kick in arena นี่เตะยังไงให้มัน curl อะครับ ลองมาตั้งนานทำไม่ได้ซักที

ของผมกดยิงธธรมดาครับแล้วกดทิศทางเอา เอาไปยิงใกล้ๆจุดโทษจะได้เข้าง่ายๆครับ 55+ ผมยิงหลายรอบอยู่เหมือนกัน

ต้องยิงใน 1 on 1 น่ะครับ

#69 XParm

Posted 09 October 2009 - 10:12 AM

QUOTE (Macbeth @ Oct 9 2009, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมกดยิงธธรมดาครับแล้วกดทิศทางเอา เอาไปยิงใกล้ๆจุดโทษจะได้เข้าง่ายๆครับ 55+ ผมยิงหลายรอบอยู่เหมือนกัน

ต้องยิงใน 1 on 1 น่ะครับ

เมื่อคืนจะชวนคุณเทปมาเล่น แต่ไม่กล้าชวน กลัวไม่ว่าง yoyo_63.gif

#70 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 09 October 2009 - 10:20 AM

ดาวซัลโวประจำทีมผมยกให้ คุณหนึ่ง logiga เลยครับ เลยแค่ 5 นัด ซัดไปแล้ว 5 ลูก ส่วนผมเล่นตั้ง 12 นัด ยิงได้แค่ 5 ลูกเอง

ปัญหาของทีมเราตอนนี้คือขาดแคลนกองหน้าคม ๆ ครับ เห็นสมาชิกคลับลงชื่อเล่นเป็นกองหน้าหลายคนแต่ถึงเวลาไม่มีใครออนซักคน

เมื่อคืนมีสมาชิกสมัครเข้าคลับมาอีก 2 คนนะครับ รบกวนประธานไปกดรับเข้าสโมสรด้วยผมงมอยู่ตั้งนานทำยังไงก็ทำไม่เป็นครับ

ปล. เห็นคุณ เทป และก็อีกหลายคนออนอยู่หลายคืนแล้วยังไม่กล้าชวนมาเล่นด้วยในคลับ ยังไงถ้าว่างรบกวนมาช่วยทีมหน่อยครับ

#71 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 October 2009 - 11:20 AM

เมื่อคืนผมก็ออนแต่เข้าไปเล่นไม่เป็น 55

#72 XParm

Posted 09 October 2009 - 11:42 AM

QUOTE (ta.en @ Oct 9 2009, 10:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดาวซัลโวประจำทีมผมยกให้ คุณหนึ่ง logiga เลยครับ เลยแค่ 5 นัด ซัดไปแล้ว 5 ลูก ส่วนผมเล่นตั้ง 12 นัด ยิงได้แค่ 5 ลูกเอง

ปัญหาของทีมเราตอนนี้คือขาดแคลนกองหน้าคม ๆ ครับ เห็นสมาชิกคลับลงชื่อเล่นเป็นกองหน้าหลายคนแต่ถึงเวลาไม่มีใครออนซักคน

เมื่อคืนมีสมาชิกสมัครเข้าคลับมาอีก 2 คนนะครับ รบกวนประธานไปกดรับเข้าสโมสรด้วยผมงมอยู่ตั้งนานทำยังไงก็ทำไม่เป็นครับ

ปล. เห็นคุณ เทป และก็อีกหลายคนออนอยู่หลายคืนแล้วยังไม่กล้าชวนมาเล่นด้วยในคลับ ยังไงถ้าว่างรบกวนมาช่วยทีมหน่อยครับ

ผมกดรับไปแล้วน่ะครับ จริงๆวิธีรับมี 2 ทาง

1. www.easportsfootball.com

2. ในเกม .. แต่ผมจำไม่ได้ ต้องเข้าเกมก่อนถึงจะจำได้ - -

ไว้คืนนี้เจอกันครับ เล่นยาวเลย จะฝึกตัวผมให้เป็นสไตล์เชส จ่ายทะลุทะลวง แต่ถึก อิอิ

#73 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 09 October 2009 - 12:13 PM

QUOTE (XParm @ Oct 8 2009, 01:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ ผมไปถามในห้อง PS3 มาแล้ว คุณ kie บอกว่าไม่รู้เหมือนกันว่าเล่นกันเองยังไง - - สรุปสงสัยจะเล่นกันเองไม่ได้มั้งเนี่ย

มาตอบ นะครับ

แข่งกันเองในคลับไม่ได้ แต่ถ้าสร้างอีกคลับขึ้นมา สามารถจัดแข่งกันเองได้ครับ

สมมติ เพื่อนๆแบ่งคนเป็น 2 คลับ คลับ A กับ B

อ่อ ทั้งสองคลับต้องอยู่ใน League เดียวกันด้วยครับ ตอนสร้างจะมีบังคับเลือก เลือกแล้วเปลี่ยนไม่ได้ นอกจากยุบคลับสร้างใหม่ / ถ้าคลับอยู่คนละลีค จะกดหากันไม่เจอครับ

เมื่อเข้าห้องจะเล่น จะมีคำสั่งให้เลือก 2 หัวข้อ กับอีก 2 หัวข้อเลือกไม่ได้

- play a match
- find a club to play
- Incoming Match invitations

คลับ A เลือกอันที่ 2 หาชื่อคลับ B กดชวนแข่ง
คลับ B รอ เมนู 3 หรือ 4 แสดงผลให้เลือกได้ กดรับคำท้า
เข้าไปเล่นครับ

Edited by kie_online, 09 October 2009 - 12:14 PM.

#74 พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม

FIFA FAN BOY

• Interests:DGO FIFA GO GO!!! ROAD TO 2015

Posted 09 October 2009 - 12:37 PM

สนุกกันใหญ่ เรามันไม่มีโอกาสกับชาวบ้านเขา คนอื่นเล่นกันสนุกสนานได้แต่นั่งฟัง ยิงเลย!!!! นั้นแหละ หลุดแล้ว ล้ำหน้าไหม โอ้วไม่ล้ำ!!! เน็ทผมมันกากมากๆ

ว่าจะจับตัวเองไปเป็นศูนย์หน้าแหละ
เล่นมาจบ rating 0.0 3 -4 เกมรวด ใบแดง 2 จบมา rating ไม่เคยถึง 7 ซักที

#75 XParm

Posted 09 October 2009 - 01:04 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 9 2009, 12:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาตอบ นะครับ

แข่งกันเองในคลับไม่ได้ แต่ถ้าสร้างอีกคลับขึ้นมา สามารถจัดแข่งกันเองได้ครับ

สมมติ เพื่อนๆแบ่งคนเป็น 2 คลับ คลับ A กับ B

อ่อ ทั้งสองคลับต้องอยู่ใน League เดียวกันด้วยครับ ตอนสร้างจะมีบังคับเลือก เลือกแล้วเปลี่ยนไม่ได้ นอกจากยุบคลับสร้างใหม่ / ถ้าคลับอยู่คนละลีค จะกดหากันไม่เจอครับ

เมื่อเข้าห้องจะเล่น จะมีคำสั่งให้เลือก 2 หัวข้อ กับอีก 2 หัวข้อเลือกไม่ได้

- play a match
- find a club to play

คลับ A เลือกอันที่ 2 หาชื่อคลับ B กดชวนแข่ง
คลับ B รอ เมนู 3 หรือ 4 แสดงผลให้เลือกได้ กดรับคำท้า
เข้าไปเล่นครับ

ขอบคุณมากครับ อันนี้ผมก็กะจะทำเหมือนกันครับถ้าอยู่คลับเดียวกันเล่นกันไม่ได้ yoyo_04.gif

ส่วนตาปอมรีบไปเปลี่ยนเป็น Premier เลย จะได้มาลุยกับเค้าซักที yoyo_52.gif

#76 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 09 October 2009 - 01:26 PM

Gametag : finalekung
ชื่อเล่น : ฟู่ หรือ จะเรียกน่ารักๆก็ ฟู่ฟี่ อิอิ
ตำแหน่ง : CF (กอง(ไว้ตรง)หน้านั่นแหละๆ เห็นบอกว่าขาดกองหน้าเลยสมัครใจเล่นซะเลย ไม่ได้เล่นตำแหน่งนี้มีงอล)
เวลาที่เล่น : หัวค่ำ ค่ำ กลางดึก สว่าง คือว่างเมื่อไหร่ก็เล่นๆ ค่อนข้างบ่อยครับผม

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เมื่อวานนั่งปั้นนักเตะทั้งคืน ได้มา70นิดๆเองอ่ะ ตอกส้นยังได้แค่ครั้งเดียวอยู่เลย งือๆ คืนนี้เจอกันครับผม

#77 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 09 October 2009 - 01:28 PM

QUOTE (ta.en @ Oct 9 2009, 10:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เขาก็ 2 นัด 4 ลูกนะ ทั้งที่ตั้งตำแหน่งเป็น AMC แท้ๆ ถ้าไม่มีกองหน้า ผมจะเปลี่ยนเป็น CF แล้วน้า d16c4689.gif
ป.ล.เมื่อคืนไปดูหนังกับแฟนเลยไม่ได้ออนครับ yoyo_04.gif

#78 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 09 October 2009 - 01:32 PM

ตอนนี้คลับเรามีสมาชิก 18 คนแล้วนะครับ รายชื่อสมาชิกตามนี้ครับ

1. Xparm ประธานสโมสร

2. Yabinz live เลขาสโมสร หายไปไหนครับไม่ยอมมาลงสนาม

3. teddymanz

4. taen1974

5. Royal Thai Navy เนตกาก 55555

6. logicaDGO360

7. SWINGFEEL

8. ToeyPop

9. sthunder7 ประกาศตามตัวด่วน

10.PaRazA KP ประกาศตามตัวด่วน

11.Giggogs x ประกาศตามตัวด่วน

12.ThE IsLaNd PK ประกาศตามตัวด่วน

13.IReSSil ประกาศตามตัวด่วน

14.MACBETH KP ประกาศตามตัวด่วน

15.finalekung สมาชิกใหม่

16.hungkungfu ประกาศตามตัวด่วน

17.Piggywalker ประกาศตามตัวด่วน

18.GreEnMaGeNTa สมาชิกใหม่

ส่วนคนที่ลงชื่อไว้แล้วหรืออยากมาเล่นด้วยกันแล้วยังไม่ได้สมัครเข้าคลับ ให้ไปสร้างตัวนักเตะที่ virturl pro ก่อนเลยนะครับ

จากนั้นไปที่ Xbox Live > Pro Club Championship > View Friend Club > แล้วเลือก DGO Fifa Club

แล้วกดสมัครมาเลยครับ ประธานสโมสรของเรารอรับสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วยความเต็มใจ 5555

นักเตะที่เราสร้างตัวขึ้นมา แรก ๆ ค่าพลังจะเฉลี่ยอยู่ที่ 70 เหมือนกันทุกคน ถ้าอยากเก่งมากขึ้นก็พยายามเอาตัวเราไปลงเล่นใน

โหมด be a pro หรือ เอามาเล่นในคลับกับเพื่อน ๆ ก็ได้ ครับ คนที่เพิ่งเริ่มสร้างตัวแล้วอยากเล่นเร็ว ๆ ไม่ต้องกังวลครับเข้ามา

เล่นกับเพื่อน ๆ ได้เลยไม่ต้องกลัวว่าพลังเราจะน้อยกว่าคนอื่นแล้วเล่นได้ไม่ดี เรามีตำแหน่ง any ให้คุณเล่นครับ 5555555

บังคับได้ทุกตัว ยกเว้นตัวของเพื่อน ๆ

#79 XParm

Posted 09 October 2009 - 01:36 PM

ใครอยากเล่น Any ผมยกให้เลยนะครับ เมื่อวานไปบังคับกลางตัวรุกมันส์มากๆ 55318906.gif ช่วงนี้ตากิจผลัดกับผมไปก่อนก็ได้นะ Any หรือถ้าจะเอาถาวรก็ได้ ผมยกให้ 55318906.gif

ปล. เพิ่มเติม ผมไป Copy Accomplishments ทั้งหมดจากเว็บนอกมาครับ ลองตรวจสอบดูกันได้เลยว่ามีอะไรมั่ง

https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=184844

Edited by XParm, 09 October 2009 - 01:37 PM.

#80 XParm

Posted 09 October 2009 - 02:25 PM

ผมเอาตัวอย่างไอฝรั่งที่มันหาทีมอยู่ในเว็บ Fifa มาให้ดู แต่ละคนพลังมันเทพๆทั้งนั้นเลยแฮะ ... ในเว็บ Fifa มันจะมีพวกที่รับสมัครคนเข้า Club แล้วก็มีคนที่ต้องการจะหา Club เข้า แต่ละคนบรรยายสรรพคุณตัวเองซะเต็มที่เลย ยังกับส่ง resume เข้าสมัครงานแน่ะ 55318906.gif

ไอนี่พลังมันเทพแล้ว ทำไมมันเล่นกันเร็วจัง - -

Gamertag: JoshehZ

In Game Info:
Position: Striker
Height: 5'2
Build: Average
Weight: 150 lbs
Foot: Right

Some of my best Stats are: (For those managers who are intrested)
Finishing 92
Curve: 91
Acceleration: 92
Sprint Speed: 91
Agility: 88

Who:
Im the kind of striker who thrives of through balls. With the pace I have I am quite likely to get on the end of them. Im a team player who likes to pass the ball around, but give me the chance and I will score. I lurk around the penalty box abit like an Owen kind of player looking for any loose balls or chances. Im only 5ft 2 so I do not win alot of headers so Im looking for a team who when has the ball out wide, cuts inside and passes (Or crosses if my strike partner is tall of course).

When:
Im Very active and can currently play vertually anytime from 10am - 11:30pm providing Im not busy with somethink else of course.

If intrested please send me a friend request and a msg on xbox. (Pref Established Teams)

Thanks for taking the time to read this, look forward to hearing from you.