`

Jump to content

WelComE to -- DGO Fifa Club --

3936 replies to this topic

#41 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 11:21 AM

ถ้าวันไหนจะเล่น be a pro กัน ผมว่ามานัดกันในกระทู้ดีกว่าว่าจะเริ่มเวลาเท่าไหร่ แต่ละคนจะได้เตรียมตัวล่วงหน้าเคลียร์คิวให้พร้อม

พอถึงเวลาเปิดเครื่องเจอกันจะได้พร้อมจัดตำแหน่ง แบ่งทีม กันเลย จะได้ไม่เสียเวลาเพราะบางคนมีเวลาเล่นน้อยเล่นดึกไม่ได้

หรือจะให้ดีสมมติว่าวันนี้เรานัดจะเล่นกันตอน 4 ทุ่ม มีใครพร้อมเล่นบ้างมาลงชื่อแบ่งทีม เลือกตำแหน่งกันก่อนเลย ถึงเวลาจะได้เล่นได้เลย

ปล. ถามหน่อยครับ ตกลงเราต้องเอาตัวที่เราสร้างมาเล่นใช่มั้ยครับ เพราะเห็นภาค 09 เราเอาตัวนักเตะจริง ๆ มาเล่นได้ เช่น โรนัลโด้

#42 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 11:24 AM

QUOTE (ta.en @ Oct 7 2009, 11:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าวันไหนจะเล่น be a pro กัน ผมว่ามานัดกันในกระทู้ดีกว่าว่าจะเริ่มเวลาเท่าไหร่ แต่ละคนจะได้เตรียมตัวล่วงหน้าเคลียร์คิวให้พร้อม

พอถึงเวลาเปิดเครื่องเจอกันจะได้พร้อมจัดตำแหน่ง แบ่งทีม กันเลย จะได้ไม่เสียเวลาเพราะบางคนมีเวลาเล่นน้อยเล่นดึกไม่ได้

หรือจะให้ดีสมมติว่าวันนี้เรานัดจะเล่นกันตอน 4 ทุ่ม มีใครพร้อมเล่นบ้างมาลงชื่อแบ่งทีม เลือกตำแหน่งกันก่อนเลย ถึงเวลาจะได้เล่นได้เลย

ปล. ถามหน่อยครับ ตกลงเราต้องเอาตัวที่เราสร้างมาเล่นใช่มั้ยครับ เพราะเห็นภาค 09 เราเอาตัวนักเตะจริง ๆ มาเล่นได้ เช่น โรนัลโด้

ถูกต้องครับ ภาคนี้จะเอาตัวที่เราสร้างใน Virtual Pro มา่เล่นครับ ... พอดีเมื่อวานคนใน Club ไม่มีใครออนเลยน่ะครับ ผมก็เลยปลีกตัวไปเล่น Be a Pro เพื่ออัพค่าพลังก่อน แล้วก่อนนอนก็มาลุยกับคุณ Bunlaseth ได้แปปเดียวเอง แล้วก็นอน +_+ เดี๋ยวจะพยายามแอดให้คนใน Club มีเยอะพอจะเล่นทีมกันเองได้ก่อนครับ แล้วจะลองดู

#43 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 October 2009 - 01:24 PM

พอดีทางฝั่งนู้น หรือคุณ kie เขียนข้อมูลด้าน be a pro ไว้ดีมากไงผมอยากให้ลองอ่านดูนะครับ ผมไปขอคุณกี้แล้วจะ up ไว้หน้าแรกนะครับ

#44 XParm

Posted 07 October 2009 - 01:38 PM

เรื่องแผนการเล่น กองหน้าในทีมน่าจะหาไม่ยาก ส่วนที่ยากจริงๆน่าจะมีกองหลังครับ ไม่รู้จะมีใครเล่นจนได้ skill ดีๆแล้วหรือยัง เพราะขนาดผมเล่นกลางรับ กว่าจะ Tackle, Slide ได้ทีนี่ลำบากมาก ไม่รู้ว่าค่าการเบียดกับความเร็วที่มากับตัวเราแรกๆนี่เกี่ยวกับน้ำหนักและส่วนสูงขอ
งตัวละครรึป่าวด้วย

#45 Yabin

Posted 07 October 2009 - 01:44 PM

เดี๋ยวผมอาจจะผันตัวเองไปเล่นกองหลังดูนะครับ ขอวันนี้กลับไปลองดูก่อน

#46 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 02:50 PM

จะนัดก็เล่นก็บอกกันได้นะครับพอดีว่า want some มากๆ ครับ lol.gif
ปล. 10-15 ไม่อยุ่นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมอู้ baa60776.gif

#47 ta.en

Posted 07 October 2009 - 03:13 PM

QUOTE (teddyman @ Oct 7 2009, 03:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะนัดก็เล่นก็บอกกันได้นะครับพอดีว่า want some (วอน จัง) มากๆ ครับ lol.gif
ปล. 10-15 ไม่อยุ่นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมอู้ baa60776.gif

#48 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 07 October 2009 - 06:23 PM

เล่นด้วยย
gametag : SWINGFEEL
ชื่อเล่น : อ๋อง
ตำแหน่ง : St
เวลาที่เล่น : ทั้งวัน ถ้าอยู่บ้าน ทั้งคืนจนกว่าจะง่วง หรือไปพัก

Edited by Desolate, 07 October 2009 - 06:27 PM.

#49 Yabin

Posted 08 October 2009 - 09:02 AM

ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนได้สร้างตัวบ้างแล้วอะครับ จะได้ lock ตัวให้ฝึกในตำแหน่งนั้นไปเลย

วันนี้ขอนัดสักเกมนะครับ เอาเป็นตอน 4 ทุ่มละกันครับ ใครว่างบอกกันด้วยเนอะ จะได้จัดตำแหน่ง + แผนครับ

#50 XParm

Posted 08 October 2009 - 09:08 AM

QUOTE (Yabin @ Oct 8 2009, 09:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนได้สร้างตัวบ้างแล้วอะครับ จะได้ lock ตัวให้ฝึกในตำแหน่งนั้นไปเลย

วันนี้ขอนัดสักเกมนะครับ เอาเป็นตอน 4 ทุ่มละกันครับ ใครว่างบอกกันด้วยเนอะ จะได้จัดตำแหน่ง + แผนครับ

เมื่อวานลุยกันไปแล้ว 2 เกมครับ นักเตะตามนี้

XParm -> ปีกขวา
Skywalker (Teddymanz) - กองหน้าหัวฟ้า
Santon (logicaDGO) - กองหน้าหัวฟ้าอีกตัว (ทำเพื่อนๆงง 555 ดันหัวเหมือนกัน)
KRIT(ta.en) -> กลางตัวรุก
Royal Thai Navy -> เข้ามาแล้วก็ออกตลอดครับ เนื่องจาก Maxnet Indy 55318906.gif 55318906.gif

เกมแรกเจอทีมเทพ กองหน้ามันวิ่งกันยังกับโรนัลโด้ + ทีมเรายังงงกับการบังคับ แล้วก็ผมพลาดไปโดนใบแดงตั้งแต่นาทีแรกๆ ผลออกมา แพ้ไป 5-1 55318906.gif น้ำตาตก

แต่เกมหลังเราวางแผนกันมาดี คราวนี้ใช้คนบังคับแบบ Any ตัวเดียวครับ นอกนั้นบังคับกองกลางกับกองหน้า สรุป DGO สอนเชิงไป 4-1 ชนะขาด yoyo_52.gif

เล่นกับฝรั่งก็มี Delay ครับ แ่ต่ก็ยังพอเล่นได้ ถือว่าขำๆคลายเครียดได้ดีครับ คงต้องเอาตัวของเราไปฝึกให้มากกว่านี้ ไม่งั้นสู้ไอพวกทีมเก่งๆไม่ได้เลย

ปล. ไม่รู้กดยังไงให้เล่นกันเองน่ะครับ ถ้าเล่นแบบ Online Team Play มันจะไม่ได้ใช้ตัวเราเล่น แต่ถ้าเล่น Club ก็จะเล่นกันเองไม่ได้ อันนี้ใครทราบบอกทีครับว่าทำยังไง

#51 ta.en

Posted 08 October 2009 - 11:14 AM

เมื่อคืน น้องปอม (Royal Thai Navy) นั่งซ้อมเป็นกองหลังอยู่กับผมถึง ตี 3 ตอนนี้รู้สึกว่า skill จะ 12 แล้ว

อนาคตเราจะได้กองหลังฝีเท้าดีมาช่วยทีม แต่ต้องรอให้ไปเปลี่ยนเนตเป็น พรีเมี่ยม ก่อน 55318906.gif

#52 Yabin

Posted 08 October 2009 - 12:14 PM

อยากเป็นกองหลังด้วยเอิกๆ มีใครว่างๆมาช่วยซ้อมบอกได้นะครับ

Edited by Yabin, 08 October 2009 - 12:22 PM.

#53 ta.en

Posted 08 October 2009 - 12:33 PM

ลงชื่อไว้ก่อนครับ คืนนี้ 4 ทุ่ม ผมขอตำแหน่งกองกลางนะครับ ซ้าย ขวา รับ รุก ได้สลับได้หมดเพื่อจะได้ให้ทีมลงตัว

#54 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 October 2009 - 12:42 PM

QUOTE (Yabin @ Oct 8 2009, 12:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเป็นกองหลังด้วยเอิกๆ มีใครว่างๆมาช่วยซ้อมบอกได้นะครับ

เดี๋ยวผมเป็นคู่ซ้อมให้ครับ แต่บอกก่อนนะผมอ่อนเกลือมาก
เมื่อคืนออนตอนสองทุ่มไม่มีอยู่เลย เลยไปเล่น PC ซะงั้นไงๆคืนนี้จะออนใหม่นะครับ

#55 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 October 2009 - 12:45 PM

อีกนิด คุณปาล์ม เดี๋ยวจะใช้บริการซื้อ Xbox live 3 เดือนกับ ms point 1600 point น่ะครับ
ไง PM บอกหมายเลขบัญชีกับ ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

#56 XParm

Posted 08 October 2009 - 01:03 PM

QUOTE (Dodo @ Oct 8 2009, 12:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อีกนิด คุณปาล์ม เดี๋ยวจะใช้บริการซื้อ Xbox live 3 เดือนกับ ms point 1600 point น่ะครับ
ไง PM บอกหมายเลขบัญชีกับ ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กำ เดี๋ยวผม PM ไปนะครับ

ปล. กลายเป็นกระทู้ขาย Live ไปซะงั้น 55318906.gif

QUOTE (ta.en @ Oct 8 2009, 12:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืน น้องปอม (Royal Thai Navy) นั่งซ้อมเป็นกองหลังอยู่กับผมถึง ตี 3 ตอนนี้รู้สึกว่า skill จะ 12 แล้ว

อนาคตเราจะได้กองหลังฝีเท้าดีมาช่วยทีม แต่ต้องรอให้ไปเปลี่ยนเนตเป็น พรีเมี่ยม ก่อน

ขอบคุณครับ

สำหรับตาปอม สงสัยจะได้ lv 20 ก่อนมั้งถึงจะได้โชว์ตัว .. กะจะมาทีเดียวเทพเลยว่างั้นเถอะ 55318906.gif

อ้อ ผมไปถามในห้อง PS3 มาแล้ว คุณ kie บอกว่าไม่รู้เหมือนกันว่าเล่นกันเองยังไง - - สรุปสงสัยจะเล่นกันเองไม่ได้มั้งเนี่ย

#57 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 08 October 2009 - 02:25 PM

เล่นด้วยครับ

ตำแหน่ง : กองหลัง

ชื่อ : ครูชัยนะครับ

#58 XParm

Posted 08 October 2009 - 02:35 PM

QUOTE (zero360123 @ Oct 8 2009, 02:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นด้วยครับ

ตำแหน่ง : กองหลัง

ชื่อ : ครูชัยนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ กดสมัครเข้า Club เลยนะครับ

เอาผลงานเมื่อคืนมาฝากนะครับ 55318906.gif

ตาพีท TeddyManz อย่างโหด ซัดไปแล้ว 4 ... แต่เอ๊ะ ผม XParm Assist ไป 4 นี่ไม่รู้ว่าคือตัว XParm หรือว่าคนที่ผมบังคับแฮะ เพราะผมเล่นเป็น Any ด้วย งง yoyo_48.gif ตากิจซัดไป 1 Assist 1 ส่วนกองหน้าหัวฟ้าอีกคนตาหนึ่งก็ Assist ไป 1 อิอิ

ค่าคะแนนเท่าที่ทราบ

GP = GamePlay, AVG = Average Point, W = Win, D = Draw, L = Lose, GLS = Goals, AST = Assist

นอกนั้นยังไม่รู้แฮะ ใครทราบรบกวนมาไขความกระจ่างหน่อย yoyo_04.gif

Edited by XParm, 08 October 2009 - 02:48 PM.

#59 ta.en

Posted 08 October 2009 - 03:12 PM

เจ๋งมาก ประธานสโมสร เรา เมื่อคืนหลังจากเลิกเล่น

ผมก็ไปนั่งปั้ม skil กับ ตาปอม กันจนตี 3 ตอนนี้ skil ประมาณ 13-14 แล้ว

เดี๋ยวคืนนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดทางเทคนิคจะเอาลงเลื้อยอีก

อยากรู้เราสามารถเป็นสมาชิก คลับ ได้มากกว่า 1 คลับ หรือเปล่า

ถ้าได้จะได้ไปสร้างเพิ่มมาอีกคลับนึง เอาไว้มาเล่นแข่งกันเอง

#60 XParm

Posted 08 October 2009 - 03:19 PM

QUOTE (ta.en @ Oct 8 2009, 03:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ๋งมาก ประธานสโมสร เรา เมื่อคืนหลังจากเลิกเล่น

ผมก็ไปนั่งปั้ม skil กับ ตาปอม กันจนตี 3 ตอนนี้ skil ประมาณ 13-14 แล้ว

เดี๋ยวคืนนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดทางเทคนิคจะเอาลงเลื้อยอีก

อยากรู้เราสามารถเป็นสมาชิก คลับ ได้มากกว่า 1 คลับ หรือเปล่า

ถ้าได้จะได้ไปสร้างเพิ่มมาอีกคลับนึง เอาไว้มาเล่นแข่งกันเอง

ไม่น่าจะได้ครับ เดี๋ยวรอคนมากกว่านี้อีกนิดลองตั้งอีก Club ดีกว่า จะได้เล่นกันเองได้ ... กลัวตั้งอีก Club แล้วไม่มีคนเล่นอีก 55318906.gif

ซ้อมกับตาปอมนี่ยังไงหรอครับ ต่างคนต่างเล่นน่ะหรอ yoyo_48.gif