`

Jump to content

WelComE to -- DGO Fifa Club --

3936 replies to this topic

#1 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 06 October 2009 - 01:24 PM

WelComE to -- DGO Fifa Club --

กิจกรรม นัดกันเล่น BE PRO หรือจัด League/Tournament ครับ ถ้าอยู่ใน club สามารถชวนได้เลย

คุณ Xparm เป็นประธาน สโมสรนะครับ เอิกๆ

แนวทางการเล่น Be a pro อ่านก่อนนะครับ

1. ภาค 10 นี้ ก่อนเข้าคลับ ทุกคนจะต้องสร้างนักเตะของตัวเองขึ้นมา 1 ตัว (เกมบังคับสร้าง)
ขอบังคับให้ทุกคนตั้งชื่อ เดียวกับไอดีที่เล่น นะครับ เพราะผมจะได้ไม่สับสน หรือย่อชื่อจากไอดีที่ยาวๆได้ครับ
ซึ่งนักเตะ ตัวนี้ จะพัฒนาความสามารถจากการที่เราให้มันลงสนามแข่งและเก็บประสพการณ์การแข่ง
ใครจะเล่นตำแหน่ง ขอให้ระบุตำแหน่ง นักเตะที่ีสร้างด้วย อย่างของผม ตั้งไว้เป็น CAM กลางตัวรุก

2. ทีมที่ทางคลับเลือก คือเสื้อทีมเฉยๆ ทางคลับเลือกเชลซี / ชื่อทีม ตอนลงสนามคือ SiAM FC

3. นักเตะตอนแข่ง คือ พวกเราเอง นักเตะที่เราสร้างเอง พลังเริ่มต้นเฉลี่ยอยู่ที่ 68-70 ทุกตัวทุกตำแหน่ง
เพราะงั้น สมาชิกที่ชอบเล่น be a pro ภาคที่แล้ว รบกวนมาเล่นในโหมดนี้เพื่อพัีฒนาฝีเท้านักเตะแต่เนิ่นๆ
ไม่งั้นถ้ามาเล่นทีหลัง คุณอาจจะเป็นตัวถ่วงในทีม เช่นในทีมทุกคนเล่นกันจนพลัง 80 แล้ว
แต่คุณยังแค่ 70 ตัวคุณ จะเป็น weak point ในทีมครับ

4. การเล่นภาคนี้ ไม่มีการเปลี่ยนตัวนักเตะ แต่ละคลับจะมีนักเตะที่ลงสนามเพียง 11 ตัวจริง ใครบ้าพลังวิ่งตลอดเวลา ครึ่งหลังจะวิ่งไม่ออกเลย

5. สามารถแข่งทีมย่อยพร้อมกัน 3 ทีม ได้ เช่นบางวัน คนเล่นเยอะ ถึง 10 คน อาจจะแยกเป็นทีมย่อย ทีมละ 3คน2ทีม , 4คน1ทีม ไปแข่งกับคลับต่างชาิติได้ / ภาคก่อนเล่นได้ทีละทีม

การพัฒนาสกิลนักเตะ + เสริมความไฮโซ

เข้าไปเซตและดู ตัวเราได้ที่หัวข้อ Virtual PRO กดเข้าไป แล้วกดที่หัวข้อ Edit PRO
เมื่อเข้าไปจะเห็นข้อมูลตัวเราทั้งหมด รวมทั้งการเสริมสวยแต่งหน้าแต่งผม จนไปถึงการปลดล๊อค พวกรองเท้าสวยๆ

1. ให้เลือกนักเตะในอารีน่า เป็นตัวเราครับ แล้วไปกดเล่นท่า จะปลดล๊อค skill Move ได้ มี 5 ระดับ เช็คว่าปลดขาดท่าไหน ก็เข้าไปเช็คใน Virtual PRO >> Stats and skill นะครับ / เมื่อปลดเสร็จ เราจะสามารถกดท่าได้ในโหมดการแข่งครับ

2. การเซต ขนาดตัวนักเตะ ผมอยากให้ทุกคนไปโคลน ขนาดตัวและความสูง ตามนักเตะที่ท่านชื่นชอบในตำแหน่งนั้นๆนะครับ อย่างผมก็จะโคลน Ballack ครับ

3. การอัพเลเวล ความเก่งของนักเตะทำได้โดย เราต้องปลดเงื่อนไขตามที่เกมกำหนด โดยเข้าไปดูเงื่อนไขการเพิ่มพลังแต่ละอย่างได้ที่ หัวข้อ Virtual PRO >> Accomplisments
เมื่อเข้าไป จะเหมือนสมุดสะสมภาพ จะมีหัวข้อพลังที่เราอยากอัพ และเงื่อนไขในการอัพ
การอัพทำได้โดยการเล่น offine และ online โดยต้องใช้ตัวนักเตะเราลงไปเล่น เพื่อปลดเงื่อนไขต่างๆที่กำหนด

4. การทำ Game face http://www.easportsfootball.co.uk/blogs/fi...ace-and-fifa-10
ตอนนี้ทาง EA ยังไม่ได้เปิดให้บริการ coming soon...

การจัดสรร ตำแหน่ง ในทีม

เนื่องจากตอนพัฒนานักเตะ ต้องเลือกตำแหน่งตายตัว เพราะงั้นบางตำแหน่งอาจจะมีคนเล่นเยอะ เวลาเล่นจริงตัวนักเตะนั้นอาจจะไม่ได้ลงในตำแหน่งที่ต้องการได้ ทำให้เล่นยาก เช่นหน้าเป้า โดนย้ายมาเล่นกลางรับ ความสามารถในการแย่งลูก หรือจ่ายลูก อาจจะไม่ดีเท่า กลางรับ แท้ๆ

การจัดสรร ตำแหน่งขอพิจารณานิดนึง ใครจะเล่น รบกวนลงชื่อ + ตำแหน่งที่ต้องการมาแล้วกันครับ

วิธีการเข้าไปเล่น โหมดนี้กับเพื่อนๆในคลับ

เข้าไปใน my club แล้วเลือก Play match หัวข้อแรกสุด
เข้าไปปุ๊บ เราจะอยู่ในห้อง Dressing room เมนูด้านบนจะมีห้องให้เข้าไปเล่น 3 ห้อง จะเลือกห้องไหนก็ได้ครับ มีค่าเท่ากัน เค้าเอาไว้ แยกเป็นกลุ่มย่อยๆ เข้าไปเล่นครับ
โดยกำหนด ขั้นต่ำ 3 คน ถึงจะเล่นได้
ใครที่เข้าคลับแล้ว ชวนเพื่อนอีก 2 คนเข้าห้องก็เล่นได้เลยครับ โดยหัวห้องจะเป็น กัปตันทีม นะครับ (ชื่อแรกสุดในห้อง)

http://www.easportsfootball.co.uk/news/ite...hampionship_FAQ

Credit คุณ Kie _online นะครับ

เวลาเล่น BE PROเดี๋ยวคงจะมี set เวลากันอะครับจะได้มาเล่นกัน เหมือนทาง ps3 เขาก็ set เวลาไว้แน่นอนครับ คงอาทิตย์ละ 2 ครั้ง

League

กติกาสำหรับการเข้าร่วมการแข่งขัน

1. เป็นสมาชิกของคลับ(ใครที่อยากเล่นแล้วยังไม่ได้เป็นสมาชิกก็สมัครเข้าคลับมาก่อนนะคร
ับ)

2. เลือกทีมมา 1 ทีม ห้ามซ้ำกัน(ใครโพสก่อนได้ทีมนั้น) ห้ามเกิน 4 ดาว(จะต่ำกว่า 4 ดาวได้ไม่ว่ากัน) เอาตัวที่เราสร้าง

ไปสังกัดทีมนั้น เวลาแข่งต้องเอาตัวเราลงเล่นด้วย (ถ้าจะให้ดีเป็นทีมเดียวกับที่เราเล่นใน be a pro จะดีมาก)

3. ให้เวลาเตรียมทีมจนถึงสิ้นเดือน ใครจะสร้างตัวใหม่แล้วอัพพลังหรือย้ายทีมก็เริ่มกันตอนนี้เลย

4. มาลงชื่อร่วมเล่นก่อน วันที่ 19 ต.ค. (ยังไม่ต้องลงชื่อทีมที่จะใช้)

5. เตะกันแบบ เหย้า-เยือน ภายใน 90 นาที แพ้คัดออก[/color]

ปล. อยากจะใช้ระบบแข่งกันแบบ be a pro ให้เราบังคับตัวของเราได้ตัวเดียวแข่งกัน ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกที ถ้าไม่ได้ค่อยแข่งแบบปกติ

ปล.2 ขอดูความพร้อมของการแข่งถ้วยนี้ก่อนนะครับ แล้วถ้วยต่อไปจะเป็น บอลลีค
ผู้ที่สนใจอยู่ใน Club ลงชื่อได้เลยครับ ขอเป็นผู้เล่นบ่อยๆ และยังมี Gold อยู่นะครับ

ขอรายละเอียด ดังนี้นะครับ

Gametag
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :
เวลาที่เล่น :

Update รายชื่อผู้สนใจครับ มี 14 คนแล้วครับ

1ประมุข Xparm
ชื่อเล่น : ปาล์ม
ตำแหน่ง : CAM
เวลาที่เล่น : วันธรรมดา 21.00 - 23.00, ศุกร์ - เสาร์ เล่นตลอด

2Yabinz live
ชื่อเล่น : ป๊อป
ตำแหน่ง : CF
เวลาที่เล่น : ทุกวัน ตั้งแต่ 22:00 - 12:00 ครับ อาทิตย์ เล่นตลอด

3teddymanz
ชื่อเล่น : พีท
ตำแหน่ง : CAM
เวลาที่เล่น : ทุกวัน ช่วงเย็นๆถึงค่ำๆครับ

4MooKung Wez
ชื่อเล่น : หมู
ตำแหน่ง : ST or back
เวลาที่เล่น : ช่วงปิดเทอม ตั้งแต่ 19.00 - 01.00 /เปิดเทอม 21.00-12.30

5ohnut7
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง : CB or WB
เวลาที่เล่น : 4 ทุ่มขึ้นไปอ่ะ ทุกวัน

6chelseaton
ชื่อเล่น : Ton
ตำแหน่ง : WG ST
เวลาที่เล่น : ค่ำๆ ดึกๆ กลางวัน เดี๋ยวดูอีกทีครับ

7NeoTokyo360
ชื่อเล่น : Ed
ตำแหน่ง : MR
เวลาที่เล่น :วัน จ-ส 20.00-22.00 / วัน อา 13.00-22.00

8taen1974
ชื่อเล่น : กิจ
ตำแหน่ง : WG
เวลาที่เล่น : ทุกวัน แล้วแต่จะว่างครับ

9Royal Thai Navy
ชื่อเล่น : ปอม
ตำแหน่ง : LB
เวลาที่เล่น : จ-ส 22.00-01.00 อาจยาวถ้าไม่หลุด อา. ทั้งวันทั้งคืน 24 ชม ได้หมด

10Greenmagenta
ชื่อเล่น : B
ตำแหน่ง : RAM/LAM/RW/LW/RF/LF
เวลาที่เล่น : เล่นบ่อยๆครับแต่บอกเวลาไม่ได้ 555

11MACBETH KP
ชื่อเล่น :เทป
ตำแหน่ง : ST
เวลาที่เล่น : เล่นบ่อยๆครับแต่บอกเวลาไม่ได้ 555

12paraza kp
ชื่อเล่น : อิ๊บ
ตำแหน่ง : ST CF WG
เวลาที่เล่น : ทั้งวันทั้งคืน

13LordOote1976
ชื่อเล่น : Oat
ตำแหน่ง : CM
เวลาที่เล่น : เจอ online รบกวนถามก่อนนะครับ ว่าผมรึเปล่า ส่วนใหญ่น้องผมจะเล่นครับ

14logicaDGO360
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง : ST or Free role
เวลาที่เล่น : ช่วงสามทุ่มถึงเที่ยงคืนครับ

15 SWINGFEEL
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

16. ToeyPop
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

17. sthunder7 ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

18.PaRazA KP ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

19.Giggogs x ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

20.ThE IsLaNd PK ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

21.IReSSil ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

22.finalekung สมาชิกใหม่
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

23.hungkungfu ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

24.Piggywalker ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

Edited by Yabin, 19 October 2009 - 01:15 PM.

#2 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 06 October 2009 - 01:32 PM

มารอลงชื่อเป็นลูกทีมครับ อยากเล่น be a pro มากมาย ผมชอบแอบไปอ่านของฝั่ง ps3

#3 Yabin

Posted 06 October 2009 - 01:38 PM

คุณ teddy เสอนชื่อทีมด้วยก็ดีนะครับ ผม คิดไม่ออก ><

#4 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 06 October 2009 - 01:54 PM

เหมือนภาค 09 ก็มีนะครับ

เล่นกันอยู่แต่ไปๆมาๆ คนก็ค่อยๆหายไปทีละคน

เป็นเพราะแพ้เยอะด้วยมั้ง 55318906.gif

ตั้งอีกรอบก็ดีครับ จะได้เล่นด้วยกัน

แต่ขอฝึกอีกสักพัก ภาคนี้ หาพื้นที่ยากกว่าภาคก่อน d33561e9.gif

#5 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 06 October 2009 - 02:41 PM

DGO club ครับ ตรงตัวเข้าใจง่ายดี (คิดไม่ออก 0fbbf481.gif )

#6 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 October 2009 - 03:13 PM

เวง เมื่อวานเพิ่งตั้งเล่นๆไปเอง เป็น DGO Fifa Club มีสมาชิกอยู่ 2 คน 55318906.gif กะจะมาชวนหลายๆคนเข้า Club อยู่พอดีครับ ตอนนี้ผมปั้น XParm เป็น CAM อยู่ yoyo_52.gif

ถ้าไม่รังเกียจก็มาอยู่ Club ผมได้ครับ ปกติเล่นแต่ Fifa อยู่แล้ว ตอนนี้เพิ่งได้แผ่นมา ก็คงฝึกเล่นอยู่ทุกวันครับ..

XParm

ตำแหน่ง : CAM อยากให้ระบุส่วนนี้ด้วยครับ เพราะพอเอาตัวเราเข้าไปเล่นแล้วจะได้ยืนตำแหน่งได้จริงๆ พลังมันต่างกันน่ะครับ

เวลาที่เล่น : วันธรรมดา 21.00 - 23.00, ศุกร์ - เสาร์ เล่นตลอด

ปล. เดือนหน้าจะเล่นมากกว่าเดิมครับ เพราะคงไม่ได้ทำงานละ ตื่นสายได้หน่อย 04a97f13.gif

Edited by XParm, 06 October 2009 - 03:23 PM.

#7 Yabin

Posted 06 October 2009 - 03:40 PM

งั้นจัดไปตามนั้นเลยครับ เดี๋ยวผมเป็นเลขา คุณ xparm ละกันครับ เดี๋ยว up รายชื่อไว้ให้นะครับ

#8 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 06 October 2009 - 03:51 PM

ไว้ลุยด้วยคนนะ หายวุ่นจากงาน TME แว้ว แต่ยังมีงานแต่งที่ต้องวุ่น 55318906.gif
แต่จะพยายามมาเล่นให้บ่อยๆน้อ

#9 XParm

Posted 06 October 2009 - 03:56 PM

งั้นจัดไปตามนั้นเลยครับ เดี๋ยวผมเป็นเลขา คุณ xparm ละกันครับ เดี๋ยว up รายชื่อไว้ให้นะครับ

กดเข้า Club ผมเลยครับ เดี๋ยวจะตั้งให้จัดการทุกอย่างได้ทั้งหมดเหมือนผม จะได้ช่วยๆกันไป yoyo_52.gif

เอ้อ แอด GT ผมก่อนแล้วกันครับ XParm เดี๋ยวจะไปลบเพื่อนคนอื่นให้ yoyo_56.gif

QUOTE ( @ Oct 6 2009, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไว้ลุยด้วยคนนะ หายวุ่นจากงาน TME แว้ว แต่ยังมีงานแต่งที่ต้องวุ่น 55318906.gif
แต่จะพยายามมาเล่นให้บ่อยๆน้อ

ลุงยื่นเรื่องเข้า Club มาเลย ไปที่ Xbox Live > Pro Club อะไรซักอย่าง > View Friend Club ประมาณนี้แหละ แล้วเลือก Club ผมแล้วกดเข้ามาเลย จะได้ลุยกัน

ปล. ผมไปอ่านของ Ps3 คุณ kie เขียนรายละเอียดไว้แล้วว่าจัดทีมลุยกันเองได้ งั้นมาเลยครับ ขอหลายๆตำแหน่งหน่อย ตอนนี้ที่ผมรู้จักเห็นมีแต่กองหน้าทั้งนั้น 55318906.gif

Edited by XParm, 06 October 2009 - 03:57 PM.

#10 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 06 October 2009 - 04:01 PM

อ๊ะ ๆ เล่นด้วยครับ แต่ผม ออน ไม่ค่อยเป็นเวลา แล้วแต่จะสะดวก แต่ลงชื่อไว้ก่อนละกัน ถ้า ออน แล้วว่างก็ขอเล่นด้วย

#11 XParm

Posted 06 October 2009 - 04:06 PM

QUOTE (ta.en @ Oct 6 2009, 04:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ๊ะ ๆ เล่นด้วยครับ แต่ผม ออน ไม่ค่อยเป็นเวลา แล้วแต่จะสะดวก แต่ลงชื่อไว้ก่อนละกัน ถ้า ออน แล้วว่างก็ขอเล่นด้วย

กดเข้า Club มาเลยครับ ว่างไม่ว่างไม่เป็นไร เอาคนเข้าไปก่อน 55318906.gif จะได้ทำ Archievment ด้วย

#12 terry123

เบา เบา

Posted 06 October 2009 - 04:08 PM

เอาด้วยครับ อิอิ
ให้ผมช่วยอะไรบอกได้ครับ

#13 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 06 October 2009 - 04:15 PM

Gametag
NeoTokyo360

ชื่อเล่น
Ed

ตำแหน่ง
กองกลางด้านขวา

วัน และ เวลา สะดวกเล่นครับ จะได้จัดเวลานัดเล่นถูกครับ
วัน จ-ส 20.00-22.00
วัน อา 13.00-22.00

55555555555555
ฝีมือไม่มี อาศัยขยันวิ่งครับ

#14 XParm

Posted 06 October 2009 - 04:15 PM

เวง ไม่ต้องถึงขนาดผมเป็นประธานหรอกครับ 55318906.gif เอาเป็นว่ามาเล่นด้วยกันดีกว่าแล้วบังเอิญผมสร้าง Club ชื่อนี้ไว้แล้ว ก็เลยอยากจะชวนเพื่อนๆเข้าเล่นกันดูครับ เผื่อภาคนี้จะมีอะไรน่าสนใจกว่าภาคก่อน พร้อมทั้งอาจจะได้ทำ AP ที่เก็บร่วมกันได้ง่ายขึ้นครับ yoyo_52.gif

ลองเข้ามาดูครับ คืนนี้ผมไปรับเข้า Club แล้วมาลุยกันดูว่าทำอะไรได้มั่ง อิอิ

ปล. ตั้งเป็นประธานแล้วอายเค้าน่ะครับ ฝีมือห่วย 55318906.gif

Edited by XParm, 06 October 2009 - 04:17 PM.

#15 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 06 October 2009 - 04:20 PM

taen1974

ตำแหน่ง : ปีก(ไก่) ครับ

เวลาที่เล่น : ทุกวัน แล้วแต่จะว่างครับ

มารวมกันเยอะ ๆ ครับ แล้วเอาไว้มาเล่น ลีค กัน

#16 XParm

Posted 06 October 2009 - 04:44 PM

QUOTE (ta.en @ Oct 6 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
taen1974

ตำแหน่ง : ปีก(ไก่) ครับ

มารวมกันเยอะ ๆ ครับ แล้วเอาไว้มาเล่น ลีค กัน

เวลาดึงมาเล่นลีคก็ง่ายครับ ดึงจากใน Club ได้เลย yoyo_52.gif

Edited by XParm, 06 October 2009 - 04:44 PM.

#17 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 October 2009 - 04:54 PM

IReSSiL

ชื่อเล่น : เติ้ล

ตำแหน่ง : ปกติเป็น ST แต่เห็นมีแต่ ST งั้นผมเป็น แผงหลังให้

เวลา 10:00-01:00 ทุกวันครับ

#18 Yabin

Posted 06 October 2009 - 05:00 PM

คุณ xparm คร้าบ ขอชื่อเล่นหน่อยเน้อ จะแอบไปทำเสน่ห์ เหอๆ

มารวมตัวกันเยอะๆ เนอะ ว่าแต่วันนี้เอาสักนัดไหม อิอิ

เดี๋ยวผมจะมาแนะนำวิธีการสร้างตัวโดยเป้นหน้าตัวเองจรืงๆ ด้วยนะครับ ผมทำเสร็จแล้วเหมือนมากจนน่ากลัว lol.gif

#19 XParm

Posted 06 October 2009 - 05:01 PM

ใครอยากสมัครทางเว็บก็ได้นะครับ เข้าไปที่

www.easportsfootball.com

แล้ว Sign In ด้วย Account EA

หลังจากนั้นเข้าที่หัวข้อ

Feature -> Pro Club Championship -> Find Clubs -> แล้วใส่ DGO Fifa Club แล้วสมัครเข้ามาได้เลยครับ ผมกดรับให้ได้เลย

ถ้ามีคนเยอะ จะได้โหวตชุดทีมและตราสโมสรครับ ตอนนี้ใช้มั่วไปก่อน ใช้ตรา Norwich ไม่ซ้ำใครดี 555 yoyo_04.gif

ปล. ผมชื่อปาล์มครับ ใครไม่มีชื่อผมก็แอดได้เลย XParm ทางเว็บก็ www.xbox.com

Edited by XParm, 06 October 2009 - 05:02 PM.

#20 terry123

เบา เบา

Posted 06 October 2009 - 05:02 PM

chelseaton
ชื่อเล่น : Ton
ตำแหน่ง : ปีก กองหน้า [เเต่ยิงไม่คมนะ อิอิ]
เวลาที่เล่น :ค่ำๆ ดึกๆ กลางวัน เดี๋ยวดูอีกทีครับ lol.gif