`

Jump to content

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi

227 replies to this topic

#61 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 01:26 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Sep 8 2009, 01:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอกตรงๆคือ ผมเห็นใจตร.นะส่วนนี้ เค้าไม่รู้หรอกว่าผมไม่ใช่เด็กช่าง
ไม่ได้พกปืน เป็นคนที่ว่าแค่ตร.ต่อยผมขณะจับกุมผม ผมไม่กล้าแม้แต่จะสวนเลยด้วยซ้ำ

ผมว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงตาย เค้าก็มีลูกเมีย ผมว่าเค้าเพล์เซฟไว้ก็สมควรอะครับ
เกิดมามือเปล่า ผมควักปืนออกมา ลูกเมียเค้าก็แย่ดิ....

ร้องเรียนไปเดี๋ยวเข้าตำรา ทำดีเสมอตัว ทำชั่วโดนด่า พลาดขึ้นมาก็ตายห่า....

ถูกครับ เห็นด้วยอย่างแรง คนไทยเอะอะ อะไรก็ด่าตำรวจ ด่าเหมา เอาสนุกปากไว้ก่อน

คนทุนคนไม่ว่าจะอาชีพไหนมันก็ต้องมีคนดีคนเลวปะปนกันไป จะให้ตำรวจดีทุกคนนั้นไม่มีทางแน่นอนครับ

#62 ppcboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 01:34 PM

มันส์ดีครับ

#63 impkun

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 08 September 2009 - 01:40 PM

เริ่มต้นมา อ่านเรื่องเนี่ยเข้าขั้น สตีเวน ซีกัล เลยทีเดียว ไปๆมาๆ
yoyo_38.gif ไหงกลายเป็นแบบเนี่ย ถ้าเป็นอย่างที่ คนเค้าโพสหน้า2นะ ถ้าเขียนเอามันส์ระวังเป็นเหมือน..นาธาน นะครับ
yoyo_47.gif ไม่เอาน่า...อย่ามานาธานเลยนะ

#64 thoon

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 September 2009 - 02:02 PM

เก่งมากเลย เจ้าของกระทู้ สุดติ่ง

#65 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 September 2009 - 02:20 PM

เก่งมากๆเลยครับ ไม่เสียทีที่เรียนมาจากหน่วย seal
ผมชอบตรงนี้นะ สุดๆ เทพมาก
ปัดปินออกห่างตัว ปลดแมกกาซีนออก คามือมัน เตะ แมกกาซีน เข้าไปใต้ รถ และก็ เอานิ้วกดไว้ที่นก เพื่อไม่ให้ ปืนลั่น และก็ ดึง ไสลด ประมาร 5 ทีเพื่อให้แน่ใจว่า กระสุนออกจากรำเพิงหมดและ แต่ มันจะคา อยู่ใน ลำก้อง 1 นัด

ปลดแมกกาซีนแล้ว แถมสไลด์ลูกทิ้งออกไป 5 ครั้ง แล้วมาไงอีก... งงๆ yoyo_48.gif

Edited by PoOnO_o, 08 September 2009 - 02:22 PM.

#66 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 September 2009 - 02:26 PM

เท่ห์จัง 55318906.gif

#67 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 08 September 2009 - 02:27 PM

Martial Arts แขนงใหม่

ศิลปะการต่อสู้ด้วยปากเปล่า

#68 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 02:29 PM

ยาวดีจัง ผมยอมรับ ผมตัวใหญ่ หนัก 125 กิโล สูง 197 แค่มีดผมก็คิดแล้ว 37 บาท ตูให้ก็ได้ 100 นึงเลยอะ แต่ถ้าไม่มีมีด ลงมาเล่นมวยปล้ำกันก็ไม่มีกลัวหรอก เป็นแผลเป็นเด๊่ยวไม่หล่อ นี่มีปืนอีก เคยจะตายเพราะเพื่อนมาแล้วทีนึง แค่ทำแก้วแตก แต่ด้วยความที่เป็นนักเลงจัดก็เลยไม่กลัวเท่าไหร่ แค่บอกให้เพื่อนรีบลุกกลับบ้านเท่านั้น สืบที่หลังมามันเป็นหุ้นร้าน ดีไม่งัดกันไป ไม่งั้นคงโดนหมก

สรุปเรื่องนี้เป็นอย่างไร คงต้องติดตามกันต่อไป การแสดงชุดนี้ยังไม่จบ yoyo_23.gif

แต่ยิ่งอ่านก็ยิ่งฮาอะ วันนี้เข้ามา 4 รอบล่ะ

#69 atec555555

Posted 08 September 2009 - 02:32 PM

อ๋อ ก็ ผมเจอประสบมานะครับ ไม่ได้แต่งเติมอะไร อ่านไว้ ให้เป็นอุทาหรครับ ไม่ได้ต้องการให้เชื่อหรอกครับ เพราะว่า ทุก ท่า ที่ผม ใช้ มีจริงๆ และก้เป็น เทคนิคที่ ตำรวจ และทหาร ใช้มรการต่อสู้จริงๆอะครับผม

ขอบคุณ นะครับ ตอนนี่ มีโทรศัพมาจาก ฝ่ายไรไม่รู้อะครับ พอดีโทรไปร้องเรียนแทกซี่อะครับ เขาโทรมา สอบถามข้อมูลเรียบร้อยและครับ และก็ นัดไป คุยและครับ ก็ ถ้า ทราบ ชื่อคนร้าย จะเอามาบอกนะครับผม เอ่อ จริงหร๋อครับ ที่ไม่มี ประวัติ ผมจำได้ว่าลงบันทึกประจำไว้ นะครับ เขาก็ ถามเหตการ และก็ จดบันทึกและก็ ประมาณว่า เดียวตามเรื่องให้ กลับบ้านก่อนได้เลย ประมาณนี่ละครับ ยังไง ขอบคุณมากครับที่ช่วย ตามเรื่องให้ ผมเอา คนคนนี่ให้ถึงที่สุดแน่นอนครับ

#70 Wiszy

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 08 September 2009 - 02:35 PM

อยากเก่งมั่งนี้มั่งนะ อย่างน้อยก็เอาตัวรอดได้ ที่ไหนเค้ารับฝึกบ้างเนี่ย yoyo_48.gif

#71 atec555555

Posted 08 September 2009 - 02:41 PM

อ๋อ ถ้าเรื่องฝึกไม่ได้โปรโมท นะครับ ผมเรียน อยู่ สยามยุธบ้านครุแปรงนะครับ มวยไทยไชยา ยังไงแวะมารองถามได้ครับ อันนี่ไม่ได้เกี่ยวไรกับผมนะครับ ราคาไม่แพงและ เป็นกันเองมากครับ
อยู่ที่ สนาม กอลฟ Allstar ซอย สถานทูต ลาว

(ถ้าคิดว่าเรื่องแต่งก็ถือว่า อ่านสนุกๆไปละกันนะครับ เพราะว่า ผมก็ ไม่อยากจะเจอแบบนี่อีกแล้วอะครับ แค่อยากเตือนเพื่อนๆว่า มันมีอยู่ จริงๆ แค่นั้นเองครับ)

#72 taromax

รักเมีย บูชาเมีย ชีวาไม่วิบัติ

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 02:43 PM

ปูเสื่อนั่งรอ .................... มาม่าพร้อม

#73 atec555555

Posted 08 September 2009 - 02:56 PM

มีคน พูดถึงเรื่อง ฮุทันล่า มา ขอฝากนิดนึงได้ไหมครับ ว่า อย่าลงเชื่ออะไรผิดๆ เขาบอกว่า เขาเป็นนักรบ ป้องกันศาสนา อะครับ มีพลังเหนือ มนุษ ไรแบบนี่อะครับ
ผมมีคลิปวีดีโอให้ดู อันนี่อยุ่ในไทย เปิดสอนจริง และตอนนี่ เปิดรับสมัค สอนยุ 16ถึง20 ปี ผู้หยิงอะนะ มีข่าว ข้างในว่า มันเอาเด็กผู้หยิงพวกนี่ ไปทำพิธี แบบ มีไรกันประมารนั้นอะครับ
ยังไง ฟากเตือน พี่น้องในบอดด้วยนะครับ ผม กับพวกเพื่อนๆ ได้ไป ลอง กับ พวกนี่มาแล้ว ไม่มี พลัง อยู่ จริงๆ น้าครับ ยังไง ลองดูคลิปแล้ว พิจรณา กันเองนะครั

(ภาษาไทยผมไม่ค่อยแข็งแรง ผมขอโทดนะครับที่อ่านยากอะครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=AHSu_skK17U

วิชาฮูฒันร่า มีอยู่ จริง สอนที่ เดอะมอล บางแค เพื่อใครไม่รู้ นะครับ ระวังนิดนึง

อันนี่ ที่พวกรุ่นพี่ ของผม เขาไปลองว่า มันมีพลังจิตกันจริงไหม

http://www.youtube.com/watch?v=zvOxFYtr9y0

ยังไง ฟากเตือน ครับ รู้แล้ว Ok ไป ไม่รู้ ก็ รู้ ไว้ก็ดีน้าครับ _/l\_ ขอบคุณครับ

#74 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 08 September 2009 - 03:03 PM

ขอตรงๆเลยนะ
ปัดมีด อันนี้ ok ผมเข้าใจ
แต่แย่งปืน แล้วปลดปลอกกระสุน แล้วเลื่อน "ลำกล้อง" เข้าออกถึง 5 ครั้ง แล้วยังเห็นว่ามีลูกกระสุนค้างอยู่ใน "ลำกล้อง" อีก 1 นัด

ถามว่า "เคยเรียนประกอบปืนมาด้วยเหรอเปล่าครับ?"

คือไม่ใช่อะไรนะ แต่ปืนแต่ละกระบอก หลายคนอาจจะไม่ทราบว่า กลไกการทำงานมันต่างกันแล้วแต่ยี่ห้อ
เช่น safety อยู่คนละตำแหน่งกัน
เนื่องจากผมโดนพ่อบังคับให้ช่วยล้างปืนประจำ เลยพอทราบอยู่บาง (พ่อผมชอบสะสมปืน)

ถ้าคุณทำทุกอย่างได้ในระยะเวลากระชั้นชิดขนาดนี้ คุณต้องเก่งกว่า "ทหาร" อีกนะครับ

ปล.ผมค่อนข้างแน่ใจว่า "คนธรรมดา" โดนปืนจ่อในระยะประชิด ทำอะไรแบบนี้ไม่ได้ นอกจากเยี่ยวแตก แค่นั้นละครับ (รวมทั้งผมด้วย)

Edited by MoDiFy, 08 September 2009 - 03:59 PM.

#75 jaraba

.

Posted 08 September 2009 - 03:05 PM

ผมยกมือไหว้ ตั้งแต่ชักมีดแล้วครับ

#76 atec555555

Posted 08 September 2009 - 03:14 PM

ขอแก้นิดนึงน้าครับ ผม ก็ ไม่รู้หรอกนะครับ ว่าจะมี กระสุนใน ลำปืนหรือเปล่า แต่ถ้ามัน ขึ้นนกไว้แล้วนี่ ผมจำได้ว่า มันจะมีกระสุนคาในลำก้องอยู่แล้วไม่ใช่หร๋อครับผม
ถูกหรือเปล่า ผมไม่ได้เห็น ว่ามีกระสุน อยู่ในลำปืนไหม แต่ในตอนนั้นผมเห็นมันขึ้นนก ผมก็ จำได้ว่า ถ้าขึ้นนกแล้ว จะต้องมีกระสุนคาในลำก้อง ไม่ใช่หร๋อครับผม

เอ่อ แหมๆๆๆ ถาม ได้ครับ ผมตอบได้ อะครับผม คือ ที่บอกว่าเก่งกว่าทหารแล้ว ผมมั่นใจว่า ทหารก็ใช้แบบผมเหมือนกันนะครับ หรืออาจจะเป็น การเบี่ยงปืนออกห่างตัว และใช้มือหนึ่ง จับ และ บิดปืนเข้าหาตัว
อันนั้นก็เป็นอีกวิธี แต่วิธีที่เซฟ สุดก็ คือการ เบี้ยงปืนออกห่างตัว และก็ ปลดแมกกาซีนออก เพราะว่า มันจะมีปุ่มเล็กๆ ไว้ปลดแมกกาซีนถูกไหมครับ และก็ ดัน ไสลด ให้ประมาณ 3-5 ทีให้มั่นใจว่า ไม่มี กระสุนค้างใน รำเพลิง แต่ก็ ยอมรับว่า ผมไม่ได้ เชี่ยวชาญเรื่องปืนมากหรอกนะครับ พอดี รุ่นพี่ ที่เขา เป็น หน่วย เขา สอน มาอีกที อะครับ ผม

อีกอย่าง ผม ฟึกมา ผมฟึก แบบนี่ ซ้ำๆๆๆๆ กันจนเกิดความชำนาญ ไม่งั้น พวก อากิโด้ จะ หักมือได้อย่างรวดเร็วได้ยังไงหร๋อครับผม ก็เปรียบ เสมือน คุณ ถอดปืนอะครับ คน ถอดปืนมา กี่ 10 กระบอก แล้ว ถึงจะ ถอดปืนได้ คล่องแคล่วละครับ ผม ^ ^

#77 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 September 2009 - 03:27 PM

ปืนขึ้นนกโดยไม่มีกระสุนซักนัดก็ได้ครับ
คุณบอกเองว่าได้สไลด์กระสุนทิ้ง 5 ครั้ง โดยที่ไม่มีแมกกาซีน ถ้ากระสุนยังมีค้างอยู่ สไลด์มันจะค้างครับ
การสไลด์คือการคัดกระสุนออก ถ้ามันไม่ออก มันก็ต้องค้าง หรือเป็นรุ่นสั่งทำพิเศษ ผมก็ไม่รู้นะครับ yoyo_04.gif

#78 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 08 September 2009 - 03:27 PM

อย่าไปคิดมากครับอ่านไว้เป็นวิทยาทานครับ

อย่างไงก็ขอบคุณ จขกท ที่มีน้ำใจมาเตือนเพื่อนๆในบอร์ดนะครับ yoyo_52.gif

#79 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 September 2009 - 03:35 PM

37 บาทเสี่ยงขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ย

#80 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 08 September 2009 - 03:37 PM

QUOTE (atec555555 @ Sep 8 2009, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแก้นิดนึงน้าครับ ผม ก็ ไม่รู้หรอกนะครับ ว่าจะมี กระสุนใน ลำปืนหรือเปล่า แต่ถ้ามัน ขึ้นนกไว้แล้วนี่ ผมจำได้ว่า มันจะมีกระสุนคาในลำก้องอยู่แล้วไม่ใช่หร๋อครับผม
ถูกหรือเปล่า ผมไม่ได้เห็น ว่ามีกระสุน อยู่ในลำปืนไหม แต่ในตอนนั้นผมเห็นมันขึ้นนก ผมก็ จำได้ว่า ถ้าขึ้นนกแล้ว จะต้องมีกระสุนคาในลำก้อง ไม่ใช่หร๋อครับผม

เอ่อ แหมๆๆๆ ถาม ได้ครับ ผมตอบได้ อะครับผม คือ ที่บอกว่าเก่งกว่าทหารแล้ว ผมมั่นใจว่า ทหารก็ใช้แบบผมเหมือนกันนะครับ หรืออาจจะเป็น การเบี่ยงปืนออกห่างตัว และใช้มือหนึ่ง จับ และ บิดปืนเข้าหาตัว
อันนั้นก็เป็นอีกวิธี แต่วิธีที่เซฟ สุดก็ คือการ เบี้ยงปืนออกห่างตัว และก็ ปลดแมกกาซีนออก เพราะว่า มันจะมีปุ่มเล็กๆ ไว้ปลดแมกกาซีนถูกไหมครับ และก็ ดัน ไสลด ให้ประมาณ 3-5 ทีให้มั่นใจว่า ไม่มี กระสุนค้างใน รำเพลิง แต่ก็ ยอมรับว่า ผมไม่ได้ เชี่ยวชาญเรื่องปืนมากหรอกนะครับ พอดี รุ่นพี่ ที่เขา เป็น หน่วย เขา สอน มาอีกที อะครับ ผม

อีกอย่าง ผม ฟึกมา ผมฟึก แบบนี่ ซ้ำๆๆๆๆ กันจนเกิดความชำนาญ ไม่งั้น พวก อากิโด้ จะ หักมือได้อย่างรวดเร็วได้ยังไงหร๋อครับผม ก็เปรียบ เสมือน คุณ ถอดปืนอะครับ คน ถอดปืนมา กี่ 10 กระบอก แล้ว ถึงจะ ถอดปืนได้ คล่องแคล่วละครับ ผม ^ ^

เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่คุณพูดมามันเหมือนจินตนาการเอาล้วนๆเลย เหมือนไม่เคยใช้ปืนจริงๆมาก่อน

การที่เราสไลด์ลำกล้องเพื่อนขึ้นลำ กระสุนจะถูกดันจากปลอกเก็บกระสุน เพื่อไปพร้อมอยู่หน้าไกปืน
ซึ่งตรงจุดนี้ ถ้าเราสไลด์ลำกล้องอีก 1 ครั้ง กระสุนมันจะดีดตัวออกมาจากลำกล้องทันที
แล้วจะดันกระสุนนัดถัดไปจากปลอกเก็บกระสุน ขึ้นมาแทนที่

ฉะนั้น ถ้าการเอาปลอกเก็บกระสุนออกจากตัวปืนแล้ว เป็นไปไม่ได้เลยที่จะมีกระสุนค้างอยู่ที่ตัวปืน หลังจากสไลด์ฟรีไปอีก "ถึง 5 ครั้ง"

แล้วขอบอกนะครับ ว่า safety มันไม่ได้เป็นจุดเล็กๆอยู่ด้านซ้ายมือของตัวปืน เหมือนกันทุกกระบอก(ทุกยี่ห้อ)
เช่น ปืนสั้น 9mm ของ glock จะไม่มีปุ่ม safety ให้กด แต่จะเป็นระบบ safety ที่ไกปืนแทน

เห็นว่าคุณจะสับสน ระหว่าง "ขึ้นไก" กับ "สไลด์ลำกล้อง"
เพราะปกติ ปืนที่เป็นแบบแมคกาซีน จะไม่ใช้วิธี "ขึ้นไก" แต่จะใช้วิธีสไลด์ลำกล้องเอา ถูกแล้วครับ
แต่ถ้าแบบลูกโม่ จะใช้วิธีขึ้นไกเอา

สรุปเลย
"ปืนที่แย่งมา ปืนของอะไรครับ?"

แล้วตามหลักความเป็นจริง การแย่งปืนมา เราควรเอาปืนจ่อไปที่เป้าหมานไม่ใช่เหรอ?
ผมว่ามีแต่ พระเอกหนัง เช่น เจสัน บอนด์ เท่านั้นละ ที่ทำอะไรเท่ๆแบบนี้นะ yoyo_52.gif

ปล.ไม่ได้จะมา discredit หรอกนะ แค่สงสัยเฉยๆครับ yoyo_32.gif

Edited by MoDiFy, 08 September 2009 - 03:39 PM.