`

Jump to content

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi

227 replies to this topic

#81 Merlinz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 September 2009 - 03:38 PM

แนะนำให้เจ้าของกระทู้พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องดีกว่านะครับ แหม เล่าวีรกรรมซะเท่ห์ ดันใช้ภาษาวิบัติ

ว่าแต่เจ้าของกระทู้จบสำนัก ฮูฒันร่า มาแน่ๆ เลย yoyo_64.gif

#82 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 September 2009 - 03:45 PM

ผมตามหามานานละ คนที่บู้เก่งๆ

ในที่สุดก็ออกมาจนได้ คนที่เก่งกว่า III InFiNy III นึกว่าจะไม่มีแล้วซะอีก

แหล่มจริงๆ ชื่นชมจากใจ ฮ่าๆๆ yoyo_07.gif

#83 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 03:48 PM

ถ้า glock นกมันจะซ่อนในสไลด์ครับ
แต่ CZ มันจะมีนกยื่นออกมานอกสไลด์ พอจะ"เชื่อได้ว่า" อยู่นิดๆ

#84 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 08 September 2009 - 03:56 PM

QUOTE (atec555555 @ Sep 8 2009, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแก้นิดนึงน้าครับ ผม ก็ ไม่รู้หรอกนะครับ ว่าจะมี กระสุนใน ลำปืนหรือเปล่า แต่ถ้ามัน ขึ้นนกไว้แล้วนี่ ผมจำได้ว่า มันจะมีกระสุนคาในลำก้องอยู่แล้วไม่ใช่หร๋อครับผม
ถูกหรือเปล่า ผมไม่ได้เห็น ว่ามีกระสุน อยู่ในลำปืนไหม แต่ในตอนนั้นผมเห็นมันขึ้นนก ผมก็ จำได้ว่า ถ้าขึ้นนกแล้ว จะต้องมีกระสุนคาในลำก้อง ไม่ใช่หร๋อครับผม

เอ่อ แหมๆๆๆ ถาม ได้ครับ ผมตอบได้ อะครับผม คือ ที่บอกว่าเก่งกว่าทหารแล้ว ผมมั่นใจว่า ทหารก็ใช้แบบผมเหมือนกันนะครับ หรืออาจจะเป็น การเบี่ยงปืนออกห่างตัว และใช้มือหนึ่ง จับ และ บิดปืนเข้าหาตัว
อันนั้นก็เป็นอีกวิธี แต่วิธีที่เซฟ สุดก็ คือการ เบี้ยงปืนออกห่างตัว และก็ ปลดแมกกาซีนออก เพราะว่า มันจะมีปุ่มเล็กๆ ไว้ปลดแมกกาซีนถูกไหมครับ และก็ ดัน ไสลด ให้ประมาณ 3-5 ทีให้มั่นใจว่า ไม่มี กระสุนค้างใน รำเพลิง แต่ก็ ยอมรับว่า ผมไม่ได้ เชี่ยวชาญเรื่องปืนมากหรอกนะครับ พอดี รุ่นพี่ ที่เขา เป็น หน่วย เขา สอน มาอีกที อะครับ ผม

อีกอย่าง ผม ฟึกมา ผมฟึก แบบนี่ ซ้ำๆๆๆๆ กันจนเกิดความชำนาญ ไม่งั้น พวก อากิโด้ จะ หักมือได้อย่างรวดเร็วได้ยังไงหร๋อครับผม ก็เปรียบ เสมือน คุณ ถอดปืนอะครับ คน ถอดปืนมา กี่ 10 กระบอก แล้ว ถึงจะ ถอดปืนได้ คล่องแคล่วละครับ ผม ^ ^

คือในชีวิตผมไม่เคยจับปืนจริงนะ (ไม่ได้เรียนรด.)

ดังนั้นผมไม่รู้หรอกครับว่าใส่กระสุน ปลดกระสุนตรงไหน
แต่ถ้าคนที่คล่องขนาดปลดกระสุนคู่ต่อสู้ขณะใช้จริงได้นี่...

ควรทราบครับ... ว่าเค้าเรียกว่ารังเพลิงไม่ใช่เหรอ หรือว่ามีศัพท์ในวงการที่เค้าเรียกว่ารำเพลิงแต่ผมม่รู้??

#85 dismember

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 04:12 PM

มีกลิ่น นาธาน คุ้กกี้ ลาบไก่ใส่ตับหมู ยังไงไม่รู้

55555

#86 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 04:15 PM

เจ๋งดี มีสวนcounterด้วย ผมสวนไม่ทันประจำเวลาtakedownแล้วมันดันเข้ามาอัด
ไอ้ตัวใช้ปืนนี่สบายๆcomboต่อเลยแต่ที่ใช้มีดบางทีมันลืมไปโดดข้ามหัวมันแทนสะบัดผ้า
ซะนี่:P

#87 bugboom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 September 2009 - 04:20 PM

หอยหลอด

#88 lokmee99

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 September 2009 - 04:28 PM

ยอมเถอะโยม

#89 ®å¥ЌΘçΦ♏$©™

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 September 2009 - 04:32 PM

ตอนแรกอ่านดูบอกว่าเจอมีดก็พอจินตนาการตามได้บ้าง
อ่าน ๆ ไป ว่าจะเลิกอ่านแล้วเพราะว่า ภาษาไทยวิบัติสุด ๆ
ทั้งการสะกด การเว้นวรรค
พอมาเรื่องปืนนี่ ผมอ่านแล้วมันแหม่ง ๆ ชอบกล
ผมว่านะ กระทู้นี้ fake แน่ ๆ

แต่ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาเตือนภัย
โดยส่วนตัวไม่เคยเจอขนาดนี้ แค่เจอ Taxi โวยวาย ผมก็ไม่ไปต่อแล้วครับ
ยอมเสียตังค์ไป ไม่ชอบเสี่ยงกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

#90 impkun

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 08 September 2009 - 04:56 PM

นิดนึงนะครับ เรื่องภาษาเนี่ย ที่คุณบอกว่าอ่านยากหน่อยเพราะภาษาไทยไม่แข็งแรง ถ้าจะบอกว่าคุณเป็นเด็กนอกหรืออยู่เมืองนอกหรือลูกครึ่งยังไงก็แล้วแต่
ผมว่าคุณพิมพ์ได้ยาวขนาดนี้ เล่าเรื่องได้ขนาดนี้ ผมว่าคุณรู้ภาษาไทยดีเลยล่ะ แต่ไม่รู้ยังไงคุณถึงอยากออกตัวว่าภาษาไทยไม่แข็งแรง ศัพท์บางคำที่คุณใช้ ภาษาไม่แข็งไม่มีทางรู้เรื่องแน่ครับ ถ้าผมว่าพิมพ์ให้ถูกคุณทำได้ครับ ช่วยกันรักษาภาษาไว้นะครับ

ปล.มีดกับปืนปลอมที่คุณยึดมาได้อยู่ที่ตำรวจโชคชัย4ใช่มั้ยครับเพราะคุณคงต้องให้ไว้
เป็นหลักฐานแน่นอน หรืออยู่ที่คุณ...

#91 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 08 September 2009 - 05:06 PM

เออ.. ไม่ใช่อะไรนะครับ แต่ว่า..
ก่อนจะไปฝึกหน่วยพิเศษ หรือหน่วยสวาทอะไรนะครับ
ผมว่าไปฝึกภาษาไทยให้ชำนาญสักนิดก่อนดีไหม เห็นคุณพิมพ์แล้วมันหงุดหงิดอ่ะครับ

ด้วยความปรารถนาดีครับ

Edit : แก้ไขคำว่า หงุดหงิด ครับ ขอบคุณที่เตือนครับ ยอมรับผิดๆ - -"

Edited by NuttomoE, 08 September 2009 - 08:39 PM.

#92 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 05:09 PM

อ่านแล้ว นึกว่านั่งอ่านนิยายหนังอยู่นะเนี่ย แต่ถ้าเรื่องจริง ทำไม ไม่ไปโพสเวปพันทิป ห้องรัชดา ละครับ นักสืบพันทิปช่วยคุณได้นะครับ แป๊ปเดียวได้เรื่องเลยนะครับ

#93 tey007

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 08 September 2009 - 05:09 PM

ขอบคุณครับ ที่มาเตือนให้ระวังกัน จะจริงเท็จยังไงไม่สำคัญ ขอแค่ให้ระวังเรื่องนั้นเป็นอันพอ

เอาเป็นว่าเขาหวังดีก็แล้วกันครับ อย่าไปจับผิดเขาเลยครับ ^^"

#94 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 08 September 2009 - 05:23 PM

เผยโฉมแล้วครับผู้ที่มีความสามารถจริงที่จะต่อกรได้กับ เจ้าสำนัก ฮูฒันร่า ถ้ามันควงมีดคู่ มา ท่านจขกท. จับหักมือหักนิ้วปลดมีดมันโลดครับ yoyo_92.gif

#95 ไอ้ตัวแสบ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 September 2009 - 05:47 PM

QUOTE (atec555555 @ Sep 8 2009, 02:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัดดีครับ ผมขอมาเตือน เพื่อนๆที่นั่ง Taxi กันบ่อยๆ ผมเป็น คนนึงที่นั่ง Taxi บ่อย เพราะ ไม่ชอบขับรถ วันนั้นผมได้ นัดเจอ ลูกค้าผม ที่ โรงพยาบาลเปาโล โชคชัย4 หลังจากที่เรานั่งทานอาหาร และคุยเรื่องธุรกิจของเราเสร็จ กำลังอิ่มได้ที่ วันนั้นเป็นวันดีดี ของผมอีก 1 วัน ซึ่งผมเป็นคนที่ มองโลกในแง่ บวก เสมอ วันนั้นผมได้เรียก แทกซี่ บอกเขาว่า พี่ครับ
ผมไปพญาไทไปไหม ครับ แทกซี่ หันหน้ามา บอกว่าไปครับ และผมก็ถามกลับไปอีกว่า พี่ครับ ช่วยไปส่งเพื่อนผมก่อน ได้ไหมครับ ไม่ไกล ประมาณ 500 เมตรเอง เขาตอบตกลง ทันทีโดยไม่รีรอ หลังจากเขาตรงไป ลูกค้าผมก็บอกให้ เลี้ยงเข้าซอย บ้านเขา เพราะเป็น ห้องเช่า จำได้ ว่า มิตเต้อ ขึ้น 37 บาท ประมาร 500 เมตรได้ละครับ มันหันกลับมาแล้วบอกผมว่า ผมมาส่งนี่ผมไม่ไป พญาไทและนะครับ ตอนนั้นผมพุดกับเขาดีดี ว่า พี่ครับผมเป็นผู้โดยสาร พี่ตกลงจะไปแล้ว ทำไมถึงทิ้งผมแบบนี่ละ มัน เงียบ ผม มองมัน และ บอกมันว่า ผมไม่จ่ายค่า โดยสารนะครับ เพราะว่า ตามกทหมาย ถือว่า ส่งไม่ถึงที่ ตามทีตกลงกันไว้ มันบอกว่า จะไปโรงพักเลยไหม ผมบอกว่า ได้ครับ ขอไปที่ ส.น. นางเลิ้ง นะ (พอดีพี่ทำงานอยู่) มันบอกว่า มืงอย่ามาปัญญาอ่อน เสียเวลา ผมก็ บอกมันไปว่า พี่ถ้าพี่ ทำอาชีพ บริการ แล้ว กลับทำแบบนี่ ฟันเงินผม เห็นๆ พีี่ไปทำอย่างอื่นดีกว่า ครับพี่ มัน หัน มามองหน้า ผม และ ก็ พูดว่า มืงจะทำไม ผม งง ด้วยอาการ ที่ผมโมโห สุดขีด แต่ยังมีสติ ผมบอกมันว่า พี่่ลงมา คุยกับ ผม ข้างล่างดีกว่ามา ทันใดนั้น สิ่งที่ผมไม่คาดคิด ก็ เกิดขึ้น มัน หันมาบอกผมว่า มืงเอากับกรู ตรงนั้เลยไหม และ ควัก มีด พับ ออกมา โชคดีที่ผม เรียนมวย มา 6 ปี ผ่าน การ ฝึกฝนอาวุธ มีดกับ หน่วย Seal มา ผม เกิด Reflex ปัดมีด หาทาง จับ ใบมีด หักเข้า ใน และ หักข้อมืและ แย่งมีดมา ผม ได้มีด ผม ก็เลยบอกมันไปว่า เล่นผิดคนแล้วพี่ ผมลงจากรถ เพื่อเปิดประตู ฝันร้ายยังไม่จบ มัน ควัก ปืนออกมา
ผมก็ ปัดปินออกห่างตัว ปลดแมกกาซีนออก คามือมัน เตะ แมกกาซีน เข้าไปใต้ รถ และก็ เอานิ้วกดไว้ที่นก เพื่อไม่ให้ ปืนลั่น และก็ ดึง ไสลด ประมาร 5 ทีเพื่อให้แน่ใจว่า กระสุนออกจากรำเพิงหมดและ แต่ มันจะคา อยู่ใน ลำก้อง 1 นัด ผม หัก มือขวา มันอีก ข้างและ แย่ง ปืน มันมา ผมจ่อ ปืนที่มัน มัน ปิด ประตู ใส่ผม และ รีบ เหยีบ คันเร่ง ออกจาก ซอนนั้น มา เกือบ ทับ ขาผมด้วยซ้ำ วันนั้นผมต้องขอบคุณ พ่อผม ที่ ส่งผม เรียนมวยและอาวูธ มาโดย ตลอด ผม ยึดมีดได้ และ ปืน ซึ่งเป็น ปืน ปลอม ที่เรียน แบบ ไม่ใช่ BB-Gun น้า เป็น เปลี่นรปลอม ทำมา เลยอะครับ ยิงไม่ได้ เพราะค้างในไม่มีกลไกล แต่มี แมกกาซีน เป็น ลุกปิน จริงน้า ผมไม่รู้ ว่า เพื่อนๆ เคยเจอ เหตการแบบ ผมไหม แต่ผมเป็น คน ที่โชคดี คนนึง ผมเข้าไปหาตำรวจ รู้ไหมครัย ตำรวจ ว่าอะไร อ๋อ งั้นผมรับเรื่องไว้ แล้วให้ ฝ่ายกทหมาย จัดการ นะครับ กลับบ้านสะ พรุ่งนี่โทรหา ผมรอ มา3 วันแล้ว ไม่มีอะไร ตอบ พอ โทรกลับไปที่ ส.น.โชคชัย 4 บอกว่า ตามเรื่องแต่ไม่เจอ ทั้งๆ ที่ผมมี ทะเบียน รถ และก็ สีรถ วันนั้นเป็น บท เรียนเลยว่าผม คงต้อง พก มีด จริงๆและ ผมไม่รู้ ว่าเพื่อนๆ เคยเจอ เหตการแบบผมไหม แต่ทำไม กทหมาน ทำอะอไรพวกนี่ไม่ได้เลยหร๋อ เพื่อน คนไหน เคยมีประสบการ ช่วยเอามาแบ่ง ปันหน่อยนะครับ

Taxi ฟ้า
ทะเบียน กว1939 อายุ ประมาณ 30 เพราะว่า แรงเย่อ ยังดี อย่เลย
ผม หักมือขวา มันไปแน่นอนครับ และก็ นิ้ว กลาง มือซ้าย แน่นอน
ถ้ายังไง ผมขอฟากเพื่อนๆ ระวังนิดนึงนะครับ ใคร มี ทริค เด็ดๆ ในการ ปราบ พวก นี่ บอกผมด้วยนะครับ เพราะ กลัว มากๆ ทั้งที ่เรียน มาแต่ก็ ยัง กลัว ครับ ผม ดี ที่ผม ไม่ได้เป็นไร มีโดน มีด เฉือน แขนนิดเดียวเอง

ยาวไปหน่อย แต่เป็น ประสบการ จริงๆ ที่อยากให้เพื่อนๆ ได้ รู้ไว้ว่า สังคมไทยมันยังมีพวกแบบนี่อยู่ ผมเกือบ ตายเพราะเงิน 37 บาทและครับ ยังไง
ฟากความห่วงใย ถึง เพื่อนๆ ที่อ่านนะครับ

WaterTheJoker

ขอคารวะ ท่านเป็น jet li กลับชาติมาเกิดชัดๆ
ไอ้บ้านั่น ป่านนี้ ง่อยรับประทานไปแล้วมั้ง

#96 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 08 September 2009 - 05:48 PM

QUOTE (NuttomoE @ Sep 8 2009, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เออ.. ไม่ใช่อะไรนะครับ แต่ว่า..
ก่อนจะไปฝึกหน่วยพิเศษ หรือหน่วยสวาทอะไรนะครับ
ผมว่าไปฝึกภาษาไทยให้ชำนาญสักนิดก่อนดีไหม เห็นคุณพิมพ์แล้วมันงุดงิดอ่ะครับ

ด้วยความปรารถนาดีครับ

อิๆ ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง "หงุดหงิด" ต่างหากล่ะ

#97 Fehn

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 September 2009 - 06:13 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Sep 8 2009, 05:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อิๆ ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง "หงุดหงิด" ต่างหากล่ะ

อ่านตั้งแต่ต้น ก็มาฮาเอาที่คุณหยาดครับ ภาษาเป๊ะมากมาย

เข้าเรื่องละกัน ผมว่าเกมทำให้เด็ก (เกรียน) สับสนระหว่างโลกจริงกับโลกเสมือนเยอะนะ อันนี้ถึงกับไปเรียนกับหน่วยซีลมาเลยทีเดียวเชียว

เพลา ๆ ความคิดลงหน่อยละกัน รู้จักแยกแยะหน่อย รั่วไปมากเลยนะนั่น กลัวจะเป็นข่าวเหมือนเด็กตลาดไท

พูดมาอย่างเป็นหลักการ แล้วก็ขอฮาส่งท้าย ให้กับ จขกท. ครับ lol.gif

#98 GaMeR Wat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Obey★★★★★★★Lo ve M b

Posted 08 September 2009 - 06:13 PM

ผมอ่านๆไปแล้วเพลินมากเลยคับ อินมันไปกับตอนที่สู้กันตัวๆอ่ะคับ เหมือนๆกับเล่นหนังเรื่องนึงเลยคับ จขกท. yoyo_52.gif

ผมว่า37บาทนี่แค่นี้ยังไมีปัญหา คนไทยแม่มโลภแบบไร้เหตุผลจริงๆ

#99 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 08 September 2009 - 06:32 PM

อ่ะ!!! ผมเพิ่งสังเกต คำว่า "กทหมาย" ตอนแรกนึกว่าพิมพ์ผิด หรือ ไม่ได้ตั้งใจ
นี้มันจงใจพิมพ์ผิดนี้หว่า จะ "กดหมาย" "กฎหมาย"ไปเลยยังดีกว่านะ ไอ้นี้รับไม่ได้จริงๆ "กทหมาย" เนี้ย

อยากเอาประมวล "กฏหมาย" ไปให้หนุนนอน "ตอนเรียนที่ seal" จริงๆ

Edited by MoDiFy, 08 September 2009 - 06:38 PM.

#100 TONBO

Quit.

Posted 08 September 2009 - 07:30 PM

5 หน้าเข้าไปแล้ว...

ก็ดูกันไว้นะครับ ว่าควรคิดดีๆก่อนจะโพสอะไร หรือทำอะไรในบอร์ดนี้ เพราะว่าอย่าได้พลาดมาเลยเชียว
อาจจะโดนกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์ ถึงกับเสียผู้เสียคนได้เลย

Edited by TONBO, 08 September 2009 - 07:32 PM.