`

Jump to content

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi

227 replies to this topic

#41 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 10:47 AM

yoyo_04.gif มันดีอ่าฮะ ว่าเเต่มีคนเป้นนายร้อยตำรวจอยู่ที่กระทู้เราด้วยหรอฮะ ดีจัง เวลามีปัญหาเรื่องพวกนี้ผมจะได้ปรึกษา ด้วยฮะ yoyo_63.gif

เเต่ถ้าเป็ฯผมให้ 40 เลยจ้า ไม่ไหวฮะ กลัว

#42 tactics

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 September 2009 - 10:52 AM

ไม่ได้ว่าอะไรนะ

แต่ผมนึกถึงฮูฒันร่าเลยอะ

#43 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 September 2009 - 10:53 AM

แค่ 37 บาท ให้ไปดีกว่ามั้ย กับเรื่องแค่นี้หยุมหยิมมาก เกิดตายหรือเข้า รพ มานี่ขำไม่ออกเลยนะ เพราะมันแค่ 37 บาทเป็นเราให้ไปดีกว่ากับเงินนิดๆ หน่อยๆ ได้ไม้คุ้มเสีย

ปล.อ่านยากมากเลยอ่ะเห็นไม่มีคนถามเราขอถามหน่อยแล้วกัน กทหมาย แปลว่าอะไร เขาต้องการสื่อถึงคำว่า กฏหมายหรือเปล่า งง

#44 impkun

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 08 September 2009 - 10:56 AM

d582d79f.gif คล้ายกับเรื่องของเพื่อนผมมาก ตอนสมัยเรียน ม.ปลายกันอยู่ ให้เลยไปส่งแฟนมันก่อนประมาณ2-3กิโลเนี่ยแหละ แล้วก็กลับรถไปอีกทาง
ตอนแรกตกลงกันเรียบร้อยแล้วก็เปลี่ยนใจอย่างนี้เลย ประมาณว่าขอเก็บเงินเพิ่มเพราะออกนอกเส้นทางแล้วไม่ได้กดมิเตอร์ใหม่
ทะเลาะกันอย่างนี้เลย เพื่อนเรียนมวยมาเหมือนกัน ลงมาต่อยกันนอกรถ
taxi คว้ามีดออกมาเหมือนกัน แต่ต่างกันที่...เพื่อนผมมันโดนแทงคร้าบพี่น้อง yoyo_63.gif ที่แขน เพราะสัณชาตญาน(เขียนถูกป่าวหว่า)นักมวยของมันเนี่ยแหละ 154218d4.gif ตอนมันตกใจมันดันยกแขนขึ้นกันมีดtaxiเนี่ยแหละ ต่างกันตรงเนี่ย yoyo_70.gifสุดท้ายมันจำบ้าอะไรไม่ได้เลยของtaxiนอกจากรูปร่างคนขับ เพราะมัวแต่ตกใจที่เลือดออกเต็มเลย ตอนนั้นมันบอก ยังไม่เจ็บอ่ะ แถมยังวิ่งมาที่คอนโด มาให้พวกผมพาไปหาหมออีก ตอนนี้ยังแซวมันอยู่เลยเรื่องบ้าพลังเนี่ย ถ้าเรื่องนี้เป็นผมนะ.. วิ่งอย่างเดียวครับ ไม่คุ้มเลย คิดถึงพ่อแม่เราไว้ ท่านจะเสียใจมั้ยถ้าเราพลาดไป มันไม่คุ้มครับ ผมยอมเสียหน้าครับ 0fbbf481.gif ไม่ควรไปสู้กับคนเลวที่มันมีอาวุธเนี่ย"ถ้ามันยังมีทางเลือกอื่นอยู่"

#45 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 September 2009 - 11:15 AM

อ้าวน้อง เจ เองเหรอ

เห็นเคยบอกว่า ตกเย็นต้องไปซ้อม มวย ทุกวัน แต่ไม่นึกว่า จะเก่งขนาดนี้นะ

พี่ก็เคยโดนเอาปืนจ่อหน้าเหมือนกัน แต่ตอนนั้น กลัวแทบจะขาดใจเลย เหมือน ฉี่ จะออก ขี้จะไหล อยู่แล้ว เหงื่อนี้ไหลออกมาจากไหนไม่รู้ เสียงสั่นเหมือนจะร้องไห้เลย

ถ้าอย่างที่ เจ เล่ามา พี่ไม่ไหวอ่ะ ยอมมันก่อน เอาตัวรอดดีกว่า พลาดมา ไม่คุ้ม เลย

#46 lop023

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 11:42 AM

อ่าว น้องเจนี่นาที่เล่น RE5 ด้วยกัน

#47 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 September 2009 - 11:44 AM

ทีแรกนึกว่า GTA ซะอีก เรื่องจริงนี่สุดยอดมาก ๆ ครับ

#48 studioinu

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 September 2009 - 11:53 AM

อ่านยากจัง

#49 jazz1st

ไม่หล่อแต่จน

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gundam

Posted 08 September 2009 - 12:07 PM

เรื่องนี้มันจบตั้งแต่หน้า 2 โพสท์ของคุณ xkalima แล้วครับพี่น้อง

#50 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 08 September 2009 - 12:08 PM

ว่าแล้วมันทะแม่งๆ
คนเวลาจะขู่กันทั้งทีมันต้องควักปืนมาขู่ตั้งแต่แรกเลยสิ เอาให้มันรู้เรื่องไปเลย
อันนี้ ควักมีดมาขู่ก่อนเป็นแผน A ถ้าแผน A ไม่ได้ผล ตามด้วยแผน B ใช้ปืนปลอม หรือยังไง?
ที่สำคัญเวลาชุนมุนยุแย่งกันอย่างนั้นคุณมีเวลาดึงสไลด์ปืนตั้ง 5 ครั้งได้เลยหรือนี้...

แต่อ่านสนุกมากเหมือนฉากแอคชั่นฉากหนึ่งเลย แต่ไม่น่าไปพาดพึงถึงสถานที่อื่นให้เสียหายนะครับ

Edited by NuttomoE, 08 September 2009 - 01:58 PM.

#51 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 12:17 PM

สรุปคนที่มาโพสไมไ่ด้อ่านหน้า 2 กันเลย เลยทำให้ผมงงตอนนี้เลยว่าสรุปแล้วมันเรื่องจริงไหมเนี่ย

#52 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 08 September 2009 - 12:24 PM

QUOTE (xkalima @ Sep 8 2009, 09:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ล่าสุด มีการติดต่อมา บอกว่า1-3วันที่ผ่านมามีคดีเกี่ยวกับ Taxi แค่ของหายกับต่อยกันเอง จบข่าว

สบม. yoyo_56.gif

ออกบ้านละครับ อิอิอิ ไม่ได้ไป สน. นะ ไปทำงาน ^^ เรื่องนี้สำหรับผมจบแล้วครับ ไม่ต่อละเดี๋ยวยาว จบไวเพราะใกล้ บ้าน อิอิอิ บ่ายๆจะกลับมาอ่านต่อมันส์

เอามาให้ดูอีกทีครับ เผื่อไม่ได้อ่านหน้า 2 กัน yoyo_52.gif

#53 howdoudo

Posted 08 September 2009 - 12:41 PM

QUOTE (lokmee99 @ Sep 8 2009, 09:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ...น่าจะใช้วิชาไหมฟ้า ตามด้วย ฝ่ามือสุริยัน
แต่ระวังนะครับเผืื่อ taxi มี กระบี่อิงฟ้าคู่กับดาบฆ่ามังกร ล่ะก็จบกันเลย
นอกจากว่าเพื่อนที่พาไปส่งคือ ลึ้กิมฮวง ก็พอประมือได้
ได้ข่าวว่ามาซ่อนตัวอยู่แถวนั้นพื่อซื้อมีดบินที่สะพานควาย

อันนี้ฮา yoyo_74.gif

ปล ถ้าเป็นเรื่องจริงก็สุดยอดครับแน่มาก แต่วิธีการเขียน(พิมพ์)มันยังไงๆ อยู่ ออกแนว fwm

#54 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 08 September 2009 - 12:52 PM

ไอมีดนี่ยังเท่อยู่ แต่พอปัดปืนปลดแมกขั้นนกนี่.....

ในชีวิตเคยโดนปืนจ่อทีนึง ระยะ 1ม. ... โดยใครรู้มั้ย
ตำนวยครับพี่น้อง ตอนนั้นโดนข้อหาทะเลาะวิวาท ผมมือเปล่าด้วยนะ เหอะๆ

จำได้ว่าทุกอย่างในโลกนี้หยุดหมด มือสองข้างค่อยๆยกขึ้นมาโดยอัติโนมัตตามแบบทีวีเด๊ะๆ
แต่ไม่ได้ด่าว่าท่านว่าทำเกินเหตุนะครับ เข้าใจเป็นอย่างดีว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่

และไม่แน่ผมอาจจะมีปืนเหน็บหลังเอว ท่านเลยต้องทำอย่างนี้...
แค่อยากขอบคุณที่ไม่ทำมันลั่นใส่ผม - -"

Edited by 9th TEARDROP, 08 September 2009 - 12:54 PM.

#55 terry123

เบา เบา

Posted 08 September 2009 - 12:57 PM

ผมว่าไม่ควรเเลกเลยนะ
เงินให้มันไปเถอะ ไม่กี่บาท
ถ้าพลาดขึ้นมานี่ไม่คุ้มเลยผมว่า

#56 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 08 September 2009 - 01:07 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Sep 8 2009, 12:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอมีดนี่ยังเท่อยู่ แต่พอปัดปืนปลดแมกขั้นนกนี่.....

ในชีวิตเคยโดนปืนจ่อทีนึง ระยะ 1ม. ... โดยใครรู้มั้ย
ตำนวยครับพี่น้อง ตอนนั้นโดนข้อหาทะเลาะวิวาท ผมมือเปล่าด้วยนะ เหอะๆ

จำได้ว่าทุกอย่างในโลกนี้หยุดหมด มือสองข้างค่อยๆยกขึ้นมาโดยอัติโนมัตตามแบบทีวีเด๊ะๆ
แต่ไม่ได้ด่าว่าท่านว่าทำเกินเหตุนะครับ เข้าใจเป็นอย่างดีว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่

และไม่แน่ผมอาจจะมีปืนเหน็บหลังเอว ท่านเลยต้องทำอย่างนี้...
แค่อยากขอบคุณที่ไม่ทำมันลั่นใส่ผม - -"

ในกรณีนี้ผมว่าเราทำการร้องเรียนได้นะครับ เราไมไ่ด้พกอาวุธแต่กลับเอาปืนมาจ่อเนี่ยร้องเรียนได้เลยครับ ถ้าเกิดปืนลั่นขึ้นมาเนี่ยใครจะรับผิดชอบ เผลอๆ...ซวยอีก

#57 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 08 September 2009 - 01:20 PM

ถ้าเป็นเรื่องจริง คุณสุดยอดครับแต่ผมว่า่ไม่ควรทำกับเรื่องแค่นี้ ถ้าเป็นเหตุสุดวิสัยแบบประมาณมันจะมาปล้นคุณก็ว่าไปอย่าง ไปแลกกับคนแบบนี้ด้วยเรื่องเท่านี้เงินแค่นี้เป็นอะไรขึ้นมาไม่คุ้มครับ ด้วยความหวังดี

แต่ถ้าเป็นเรื่องโจ๊ก ผมว่าคุณไปเปลี่ยนเกมส์เมอร์แทกได้เลยหน่ะ เพราะคุณออนไลน์กับเพื่อนเมื่อไรเรื่องคุณจะกลายเป็นตำนานเล่าขานไม่รู้จบ

ถ้าจริงก็ควรออกมาพูดอะไรซะบ้างอย่าปล่อยให้คนนึกว่าเป็นเรื่องเล่นจะเสียได้ ถ้าไม่ตอนนี้จากการตอบคุณ xkalima คุณกลายเป็นโจ๊กแล้วเตรียมหาปี๊ปครอบหัวได้เลย อย่าโกธรหน่ะที่ผมพูดแบบนี้เพราะเรื่องจริงเท็จผมไม่ทราบ คุณทราบดีกว่าใคร ที่ผมเสนอความคิดเห็นเพราะคุณโพสต์ในบอร์ดสาธารณะ ผมก็มีสิทธิ์ออกความคิดเห็นได้ ใช่ไหม

#58 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 08 September 2009 - 01:21 PM

QUOTE (honmaru @ Sep 8 2009, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ในกรณีนี้ผมว่าเราทำการร้องเรียนได้นะครับ เราไมไ่ด้พกอาวุธแต่กลับเอาปืนมาจ่อเนี่ยร้องเรียนได้เลยครับ ถ้าเกิดปืนลั่นขึ้นมาเนี่ยใครจะรับผิดชอบ เผลอๆ...ซวยอีก

บอกตรงๆคือ ผมเห็นใจตร.นะส่วนนี้ เค้าไม่รู้หรอกว่าผมไม่ใช่เด็กช่าง
ไม่ได้พกปืน เป็นคนที่ว่าแค่ตร.ต่อยผมขณะจับกุมผม ผมไม่กล้าแม้แต่จะสวนเลยด้วยซ้ำ

ผมว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงตาย เค้าก็มีลูกเมีย ผมว่าเค้าเพล์เซฟไว้ก็สมควรอะครับ
เกิดมามือเปล่า ผมควักปืนออกมา ลูกเมียเค้าก็แย่ดิ....

ร้องเรียนไปเดี๋ยวเข้าตำรา ทำดีเสมอตัว ทำชั่วโดนด่า พลาดขึ้นมาก็ตายห่า....

#59 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

Posted 08 September 2009 - 01:22 PM

สรุปแล้วเรื่อง ปืนนีแต่งขึ้นมาเองหรอครับ แป่ว yoyo_57.gif

#60 Greenforest

Posted 08 September 2009 - 01:25 PM

55555 อ่านครั้งแรกก็ตะหงิดๆ นึกว่าเล่นเกมอะไรอยู่

ตกลงเรื่องตลกใช่บ่เนี่ย